AU wazindua sanamu la Mfalme wa Ethiopia


miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,649
Likes
2,771
Points
280
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,649 2,771 280
Muungano wa Afrika(AU), wazindua sanamu ya aliyekuwa Mfalme wa Ethiopia, Haile Selassie I lililopo Makao Makuu ya Umoja huo, Addis Ababa nchini Ethiopia

Hilo limefanyika kama ishara ya kutambua juhudi za shujaa huyo katika ukombozi na Umoja wa bara la Afrika na hatimaye kuundwa kwa muungano wa Afrika mwaka wa 1963
....................

Statue of Ethiopia's last emperor has been unveiled outside the African Union's headquarters in Addis Ababa, Ethiopia.

The likeness of Haile Selassie is being given pride of place outside the $200m (£154m) building in recognition for his role in establishing its predecessor, the Organization of African Unity (OAU).

But that might not be the first thing that springs to mind on hearing the name Haile Selassie. The name is perhaps more easily connected with Jamaican singer Bob Marley and Rastafarians.


BBC
 
Vangigula

Vangigula

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2015
Messages
315
Likes
503
Points
180
Vangigula

Vangigula

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2015
315 503 180
Wamechukua Sana. Haile Selassie ni mwanadamu aliyepewa vyeo vingi vya heshima kuliko kiumbe chochote kilichowahi kukanyaga ardhi ya dunia. Nchi nyingi Sana (kuanzia America, Afrika, Ulaya na chache za Asia) zilimtunuku huyu jamaa mavyeo ya heshima. Title yake kiofisi ( kama Sisi tunavyosema 'mheshimiwa rais' ilikuwa ni 'By the Conquering Lion of the Tribe of Judah, His Imperial Majesty Haile Selassie I, King of Kings of Ethiopia, Elect of God"
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,404
Likes
9,418
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,404 9,418 280
"By the Conquering Lion of the Tribe of Judah, His Imperial Majesty Haile Selassie I, King of Kings of Ethiopia, Elect of God";

Duh! Nadhani hii ndio title ya juu kabisa kwa mwanadamu wa kawaida kuwahi kutunukiwa. Ingewezekana, nahisi alitamani kutunukiwa MUNGU PAMOJA NASI au MWANA WA MUNGU lakini ndio hivyo haikuwezekana maana mifupa yake i kaburini hadi leo!
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,890
Likes
1,724
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,890 1,724 280
Duh

Sent using my iPhone using jamiiforum app
 
Janken jr

Janken jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
757
Likes
712
Points
180
Janken jr

Janken jr

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
757 712 180
Ilibidi ya ongezwe. Nyerere, Madiba na Kwame.

Sent using Jamii Forums mobile app
ya Madiba iwekwe pale kwa lipi alilofanya kwa ajili ya Africa?labda lingefaa liwekwe London,Amsterdam na New york.nitajie mchango wake ili awekwe level moja na kwame,kambarage, keneth na haile selasie
 
thisdayes

thisdayes

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2016
Messages
2,372
Likes
2,691
Points
280
Age
32
thisdayes

thisdayes

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2016
2,372 2,691 280
ya Madiba iwekwe pale kwa lipi alilofanya kwa ajili ya Africa?labda lingefaa liwekwe London,Amsterdam na New york.nitajie mchango wake ili awekwe level moja na kwame,kambarage, keneth na haile selasie
Mkuu tafuta namna kuhishawishi dunia kuhusu hili unalo lisema! mimi tayari umesha nishawishi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
TsafuRD

TsafuRD

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
1,585
Likes
1,271
Points
280
TsafuRD

TsafuRD

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
1,585 1,271 280
Mandela hakuwa na Mchango wowote kwa Afrika. Mchango ni kwa wazungukwa kuwasamehe na kuwaachia rasilimali waendelee kuzitumia. Anafaa kukumbukwa huko Ulaya na Amerika.
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,772
Likes
2,955
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,772 2,955 280
ya Madiba iwekwe pale kwa lipi alilofanya kwa ajili ya Africa?labda lingefaa liwekwe London,Amsterdam na New york.nitajie mchango wake ili awekwe level moja na kwame,kambarage, keneth na haile selasie
Hata mm huwaga sielewagi huyo Mandela ameifanyia nini Africa mpaka watu wanamsifia hivyo mkuu.
....watu wanamu_overrate Mandela

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,262,034
Members 485,449
Posts 30,112,086