Ati Lowassa na Sumaye nani Zaidi?


K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Wakuu nimeukuta huu mjadala kwenye blog ya Mjengwa nikaupenda, nimeona niulete hapa tuutajirishe zaidi. Wapo wanaodai kuwa baada ya kuyaona ya Lowassa sasa wanahisi kumbe Sumaye hakuwa fisadi, vinginevyo angeshaanikwa kama sasa wanavyoanikwa kina Balali, Lowassa na hata Mkapa. Pia wanadai mambo aliyotuhumiwa Sumaye kama kukopa sh mil 50 NSSF (ambazo atalipa) na kuwa na mashamba (ambako watu wanafanya kazi halali ya kulima kwa nguvu zao) ni tuhuma ndogo kulinganisha na hela zilizochotwa BoT ambazo zimepotea na makampuni ya Richmond, IPTL nk ambayo yanakula bila jasho! Yuko aliyedai kuwa Sumaye kumbe alikuwa Premier mzuri sana! Details za mjadala wenyewe hizi hapa: http://mjengwa.blogspot.com/2008/02/fikiri-wangepewa-mtihani-huu-fred-na.html#comments
Wakuu mnasemaje?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Wakuu nimeukuta huu mjadala kwenye blog ya Mjengwa nikaupenda, nimeona niulete hapa tuutajirishe zaidi. Wapo wanaodai kuwa baada ya kuyaona ya Lowassa sasa wanahisi kumbe Sumaye hakuwa fisadi, vinginevyo angeshaanikwa kama sasa wanavyoanikwa kina Balali, Lowassa na hata Mkapa. Pia wanadai mambo aliyotuhumiwa Sumaye kama kukopa sh mil 50 NSSF (ambazo atalipa) na kuwa na mashamba (ambako watu wanafanya kazi halali ya kulima kwa nguvu zao) ni tuhuma ndogo kulinganisha na hela zilizochotwa BoT ambazo zimepotea na makampuni ya Richmond, IPTL nk ambayo yanakula bila jasho! Yuko aliyedai kuwa Sumaye kumbe alikuwa Premier mzuri sana! Details za mjadala wenyewe hizi hapa: http://mjengwa.blogspot.com/2008/02/fikiri-wangepewa-mtihani-huu-fred-na.html#comments
Wakuu mnasemaje?
Kama kujilimbikizia mali--- wanakaribiana [Lowassa 65% to Sumaye 35%] ikumbukwe kwamba ulimbikizaji wa Sumaye ulikuwa wa Kimachinga zaidi kulingana na ufahamu wake... wakati wa Lowassa ulikuwa wa hali ya juu kulingana na exposure yake... lakini intension n.k zilikuwa kwenye mgawanyo wa % hizo hapo juu...

Kama utendaji kazi ---- Lowasssa is 85% against Sumaye 15%


Lile jina la Sumaye halikuja hivi hivi wakuu... another justification ya ...u... wake ni kwenda kusoma management baada ya mazingira ya ku-apply hiyo management skills kuwa hayapo tena.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Lowassa weakness yake ni corrupt na arrogant, kashawafokea wakuu wa mikoa kama watoto, kasha fire Injinia on the spot and the list goes on.

Lakini anajulikana kuwa policy wonk kuliko hata rais, which lead some analyst to question our governments direction since neither the president nor PM is a policy wonk.

Sumaye strength yake, if you can call it that, ni kuwa alikuwa na kifua cha kuzuia maneno (in comparison Lowassa ana mihasira na mori iliyomfanya nkususa kzai ya PM)

Otherwise wote corrupt, Sumaye yessir man wakati Lowassa alikuwa hyper active to the point of insurbodination.Lowassa mtoto wa mjini zaidi Sumaye bonge la mkulima.

Kama siyo mambo ya corruption na bullyism, Lowassa was probably a better PM than Sumaye.
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Ingawa Sumaye alikuwa anakula, lakini si kiasi cha kufikia kile kitu inaitwa UFISADI. Ikumbukwe kuwa milioni 50 za mkopo kutoka NSSF na mashamba ya Kibaigwa ilikuwa ni mizengwe ya wanamtandao kwa Sumaye kuelekea urais, tusisahau pia Sumaye alituhumiwa kununua nyumba ila ya waziri kitu ambacho hakikuwa kweli, the list of accusation goes on and on, but whatever goes around must come around. Lowassa bado ana safari ndefu ya kulipa yale madhambi aliyowatendea wengi kwenye kampeni kama kina Salim, Sumaye, Malecela, Mwandosya na wengi tu katika list.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,664
Likes
117,971
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,664 117,971 280
Kama kujilimbikizia mali--- wanakaribiana [Lowassa 65% to Sumaye 35%] ikumbukwe kwamba ulimbikizaji wa Sumaye ulikuwa wa Kimachinga zaidi kulingana na ufahamu wake... wakati wa Lowassa ulikuwa wa hali ya juu kulingana na exposure yake... lakini intension n.k zilikuwa kwenye mgawanyo wa % hizo hapo juu...

Kama utendaji kazi ---- Lowasssa is 85% against Sumaye 15%


Lile jina la Sumaye halikuja hivi hivi wakuu... another justification ya ...u... wake ni kwenda kusoma management baada ya mazingira ya ku-apply hiyo management skills kuwa hayapo tena.
Wote mafisadi tu hakuna aliye na afadhali au zaidi!
 
binjo

binjo

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2016
Messages
2,124
Likes
1,192
Points
280
binjo

binjo

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2016
2,124 1,192 280
Kama kujilimbikizia mali--- wanakaribiana [Lowassa 65% to Sumaye 35%] ikumbukwe kwamba ulimbikizaji wa Sumaye ulikuwa wa Kimachinga zaidi kulingana na ufahamu wake... wakati wa Lowassa ulikuwa wa hali ya juu kulingana na exposure yake... lakini intension n.k zilikuwa kwenye mgawanyo wa % hizo hapo juu...

Kama utendaji kazi ---- Lowasssa is 85% against Sumaye 15%


Lile jina la Sumaye halikuja hivi hivi wakuu... another justification ya ...u... wake ni kwenda kusoma management baada ya mazingira ya ku-apply hiyo management skills kuwa hayapo tena.
hiivi mkuu bado una msimamo huu
 
binjo

binjo

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2016
Messages
2,124
Likes
1,192
Points
280
binjo

binjo

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2016
2,124 1,192 280
Ingawa Sumaye alikuwa anakula, lakini si kiasi cha kufikia kile kitu inaitwa UFISADI. Ikumbukwe kuwa milioni 50 za mkopo kutoka NSSF na mashamba ya Kibaigwa ilikuwa ni mizengwe ya wanamtandao kwa Sumaye kuelekea urais, tusisahau pia Sumaye alituhumiwa kununua nyumba ila ya waziri kitu ambacho hakikuwa kweli, the list of accusation goes on and on, but whatever goes around must come around. Lowassa bado ana safari ndefu ya kulipa yale madhambi aliyowatendea wengi kwenye kampeni kama kina Salim, Sumaye, Malecela, Mwandosya na wengi tu katika list.
duuuuh
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,817
Likes
14,356
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,817 14,356 280
Wote ni wezi....... Tena sugu
 

Forum statistics

Threads 1,239,104
Members 476,369
Posts 29,342,310