Athari za Kuagiza nyama ya kuku toka Brazil na Marekani

NDANGA

Member
May 19, 2014
53
0
Wadau wa Ufugaji kuku

Bado jinamizi la Wizara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi kutaka kuruhusu kuagiza nyama ya kuku toka Brazil na Marekani lipo , nashauri kila mmoja wetu atumie wabunge anaowafahamu kulizuia japo kuwa tayari wameshasoma bajeti ya Wizara ya Mifugo.

Athari za kuingiza Kuku kutoka nje ni kama ifuatavyo,




1. Wafugaji wataacha ufugaji Kama ilivyotokea Zanzibar. Kuna ajira Zitapotea Hapo.


2. Wazalishaji Chakula cha mifugo watasimama uzalishaji . Kuna ajira Zitapotea


3. Wakulima wa Mahindi Na virutubisho vyote vinavyotumika katika kutengeneza Vyakula Watakosa soko.( Ingawa Hakuna Takwimu Sahihi Asilimia zaidi ya hamsini ya mahindi yanatumika katika mifugo)


4. Watotoleshaji vifaranga Watakosa soko La vifaranga. Hatchery zitafungwa na ajira kupotea.

5. Wenye Mikopo wote Katika sekta hii watashindwa kulipa hivyo kuzikwamisha Benki.


6. Wabeba mizigo watakosa kazi yao ya kushusha na kupakia mizigo.


7. Mama Lishe wote wanaotegemea washusha mizigo kama wateja kipato chao kitapungua.
8. WABEBA MIZIGO WENGINE WATATUMIA NGUVU ZAO KUKABA NA KUIBA.
9. Na serikali itakosa kodi.
 

SAUTI YAKO

JF-Expert Member
Jan 25, 2014
2,506
2,000
wanaweza ruhusu,kwa aina ya viongoz tulio nao hakuna kinachoshindikana,kuna mahala kwengine kwenye migahawa inayouza pork ribs ukiagiza ile kitu inaitwa mbavu za kit moto,watoto wa mama mdogo tusamehene kidogo,ukiona c nene bal nyembamba mara nyingi uwa n ribs za brazil.Hapa bongo n kama mnadani kila mwenye bidhaa yake ata kama ndan ina uwezo wa kuzalishwa we lete tu.Ten percent wanazopokea viongoz wetu ndio zinayosabisha haya yote.
 

NDANGA

Member
May 19, 2014
53
0
wanaweza ruhusu,kwa aina ya viongoz tulio nao hakuna kinachoshindikana,kuna mahala kwengine kwenye migahawa inayouza pork ribs ukiagiza ile kitu inaitwa mbavu za kit moto,watoto wa mama mdogo tusamehene kidogo,ukiona c nene bal nyembamba mara nyingi uwa n ribs za brazil.Hapa bongo n kama mnadani kila mwenye bidhaa yake ata kama ndan ina uwezo wa kuzalishwa we lete tu.Ten percent wanazopokea viongoz wetu ndio zinayosabisha haya yote.

Lakini hata hivyo tunatakiwa tuwapinge sana kwamaana wanajinufaisha wenyewe na sisi wazawa tunazidi kuumia
 

bategereza

JF-Expert Member
Dec 26, 2013
3,322
0
Mkuu sisi hatuna serkali. tuna majambazi fulani wanatutawala kwa mabavu. Mimi ni mfugaji wa kuku wa mayai. ili niweze kuendelea lazima niuze tray angalau 6000. lakini kuna mayai ya nje yanauzwa 4500 halafu eti kuna waziri wa kilimo. Kichwa kimejaa uchafu wa makalioni. ovyoooo.
 

bategereza

JF-Expert Member
Dec 26, 2013
3,322
0
Wanyama wote hao wa porini bado mnaagiza nyama nje ? Kwani Kinara akishachukua meno nyama inakwenda wapi ?
 

NDANGA

Member
May 19, 2014
53
0
Wakuu hii nchi yetu inatakiwa kila mtu ajue kinachoendelea bila hivyo watu wataumia sana!
 

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Jul 22, 2011
3,745
2,000
hii nilikuwa sijui kabisa. Binafsi siungi mkono kama lipo.
Kila kijana mwenzangu ninaekutana nae akifikilia ujasiliamali ufugaji wa kuku umekuwa ukitajwa sana.
Vipi bado vibua tunatoa nje.
 

NDANGA

Member
May 19, 2014
53
0
hii nilikuwa sijui kabisa. Binafsi siungi mkono kama lipo.
Kila kijana mwenzangu ninaekutana nae akifikilia ujasiliamali ufugaji wa kuku umekuwa ukitajwa sana.
Vipi bado vibua tunatoa nje.

Hili suala lipo baadhi ya wadau wa miradi kama hii tumejaribu kukaa na Serikali katika Wizara husika lakini bado kuna tetesi kuwa wanataka kuingiza mzigo nchini.
 

Bavaria

JF-Expert Member
Jun 14, 2011
48,385
2,000
Kuishi Tanzania inataka moyo

Sent from my Nokia Lumia using Tapatalk
 

jerrytz

JF-Expert Member
Oct 10, 2012
5,937
2,000
Kuku wa Brazil, wamejaa Zanzibar .....Kilo 2000/=

Sijui wana ubora au ndio yale yale
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom