Assumpter Mshama (MP) - Tuachane na Capital Budget tutumie Cash Budget


K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Anayejiita Mchungaji Asumta Mshana ameshindwa kujua anachotakiwa achangie bungeni, baada ya kutoka nje ya maada ya msingi iliyoko mezani, pale alipoanza kuongea yanayo husu ruzuku za chama na matumizi ya fedha hizi, ambazo siyo za kujengea shule,zahanati na maendeleo mengine. Amechemaka sana pale alipoanza kushambuliana na wabunge huku anapoteza dira na kujidharirisha kabisa na kutuwekea ukakasi kama kweli yeye ni mchungaji. hayo yalikuja Baada ya mchungaji msigwa kusema chama cha mapinduzi kina mawaziri duni na ni chakavu. Ambayo ni sahihi kwa kila mtanzania anajua hilo.
 
vyuku

vyuku

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2012
Messages
494
Likes
41
Points
45
vyuku

vyuku

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2012
494 41 45
huna lolote kusema aseme msigwa wakisema wengine nongwa,kawaida ya chadema haitaki kukosolewa,mnapigwa changa la macho na mwenyekiti wenu,amenunua nyumba ya bei mbaya dubai lkn hamyaoni kwa sababu kafanya bwana mbowe,atakuibieni hadi nanihii zenu lkn mtamshangilia,wacheni ushabiki wa kinafiki,bwana mbowe ni bwana tu kwenu hamuezi kumfanya lolote,wamelipwa hela za kusafiri vadala yake hawasafiri na kula pesa za wavuja jasho,wake zao wapo marekani na kwenda kuwapumzisha dubai,nyambafu zako wewe,ulizeni uchaguzi wa mwenyekiti uone km hamtofukuzwa.
 
Z

zamlock

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2010
Messages
3,846
Likes
56
Points
145
Z

zamlock

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2010
3,846 56 145
Ajui kitu ambacho anazungumza nime msikia akawa anabwabwaja
 
S

sheckman

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2013
Messages
425
Likes
3
Points
35
S

sheckman

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2013
425 3 35
Wao ni kushangilia kila wanapoibiwa na hawawezi kubadilika wala kujiuliza nini viongozi wao wanawafanyia eti wasije kukosa bang viroba vinavyo wajaza ujinga
 
nitonye

nitonye

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2011
Messages
7,181
Likes
545
Points
280
nitonye

nitonye

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2011
7,181 545 280
Ni mbunge wangu huyo lakini huwa simuelewi huyu mwanamama au kwa sababu ya familia anayotoka?
 
serio

serio

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
6,418
Likes
1,635
Points
280
serio

serio

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
6,418 1,635 280
Ni mbunge wangu huyo lakini huwa simuelewi huyu mwanamama au kwa sababu ya familia anayotoka?
Ni mbunge wangu, na ni jirani yangu huko jimboni. Tumeshamchoka huyu mama..
 
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
11
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 11 135
Akichangia katika kikao cha bunge leo jioni, Assumpter Mshama ameishauri serikali kuachana na (kwa kutumia maneno aliyotumia yeye) cash budget na badala yake itumie capital budget, akifafanua tofauti ya hizo budgeting systems mbili amesema

Wakati cash budget ni kupanga budget kwa kutegemea mapato ambayo bado hauna capital budget una-budget kwa kutegemea ulichokuanacho mkononi.

Sina cha kuongeza. kina mwingulu nchemba, zitto zuberi kabwe na wataalamu wengine wa uchumi hasa public finanance wanaweza kutusaidia
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,647
Likes
9,647
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,647 9,647 280
huyu mama inaonyesha ana akili sana, kazungumza vizuri suala la sukari.
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,647
Likes
9,647
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,647 9,647 280
Ni mbunge wangu, na ni jirani yangu huko jimboni. Tumeshamchoka huyu mama..
kazungumza kwa akili sana swala la kupanga bajeti wakati pesa huna na huna uhakika wa kupata. kenge mmepata kichwa sana.
 
nitonye

nitonye

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2011
Messages
7,181
Likes
545
Points
280
nitonye

nitonye

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2011
7,181 545 280
Ni mbunge wangu, na ni jirani yangu huko jimboni. Tumeshamchoka huyu mama..
Mimi tunatoka kijiji kimoja lakini hakuna alichokifanya bado tuna barabara mbovu kabisa. Hiki kizazi cha Nshunju ni bure kabisa
 
S

slufay

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,383
Likes
13
Points
135
Age
43
S

slufay

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,383 13 135
Wao ni kushangilia kila wanapoibiwa na hawawezi kubadilika wala kujiuliza nini viongozi wao wanawafanyia eti wasije kukosa bang viroba vinavyo wajaza ujinga
Shetani cccm
 
T2015CCM

T2015CCM

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2012
Messages
7,936
Likes
382
Points
180
Age
86
T2015CCM

T2015CCM

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2012
7,936 382 180
Breaking news;- slaa adhalilishwa kigoma kaskazini jioni hii. Akimbia mkutano:


Wakuu,


Taarifa za uhakika kutoka kwa katibu wa JIMBO LA KIGOMA KASKAZINI CHADEMA ndugu RAMA RUAHA, ni kwamba Katibu mkuu wa CHADEMA Padri SLAA leo alikuwa afanye mikutano miwili katika vijiji viwili baada ya kukimbia NGOME KUU YA ZZK ''MWANDIGA'' na kukimbilia kuweka mikutano ifanyike kijiji cha NYARUBANDA na mwingine KIDAHWE.


Taarifa kamili ni kama ifuatavyo


(i). MKUTANO WA NYARUBANDA. - Itabidi PADRI SLAA aishukuru mvua iliyowatawanyisha wananchi wenye HASIRA walioanza kumshambulia SLAA kwa mabango, maneno makali na mawe, huku vijana wake wa REDBRIGED wakionyesha kuishiwa nguvu na kuomba msaada wa POLISI.


SLAA anayejidai kichwa ngumu leo ameishukuru mvua hiyo iliyositiri AIBU YAKE YA KARNE YA KUPOPOLEWA NA MAYAI VIZA NA MAWE.


(ii). MKUTANO WA KIDAHWE - Katika Hali ile ile ya WAHA WA KIGOMA kumchukia DOKTA SLAA kwa kuwafanya wendawazimu na kuwataka washerehekee MAZISHI YA KIJANA WAO, huku SLAA ILIMBIDI AINGIE MITINI.


NDIO, SLAA AMESHINDWA KUTOKEA MKUTANONI KIDAHWE BAADA YA KUAMBIWA KUWA WANANCHI WA ENEO HILO WANA HASIRA NA CHUKI KUBWA DHIDI YAKE, VIONGOZI WA CHADEMA KIDAHWE WALIKATAA HATA KUMUWEKEA MEZA YA KUSIMAMA KUHUTUBIA, GARI LA M4C LILILOONGOZANA NA VIBARAKA WAKE LILIAMBULIA MATUSI MAKUBWA NA MAWE MFULULIZO KISHA KUPEWA TAHADHARI KUWA MLETENI SLAA AONE CHA MTEMA KUNI.


KWA KIFUPI KABISA SLAA AMEUMBUKA KWA KUSHINDWA KUHUTUBIA JIMBONI KWA ZITTO KABWE,


WENYEWE WANASEMA ''slaa hawezi kutuulia mwanetu halafu anakuja kutuimbia NGOMA za kikweo tucheze, sisi sio wapuuzi''


namuomba MOLEMO, BEN SAA NANE, TUMAINI MAKENE, WAITARA NA WENGINEO WOTE WAJE HAPA KUBISHA AMA KUTHIBITISHA TOFAUTI''
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,988
Likes
2,010
Points
280
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,988 2,010 280
huna lolote kusema aseme msigwa wakisema wengine nongwa,kawaida ya chadema haitaki kukosolewa,mnapigwa changa la macho na mwenyekiti wenu,amenunua nyumba ya bei mbaya dubai lkn hamyaoni kwa sababu kafanya bwana mbowe,atakuibieni hadi nanihii zenu lkn mtamshangilia,wacheni ushabiki wa kinafiki,bwana mbowe ni bwana tu kwenu hamuezi kumfanya lolote,wamelipwa hela za kusafiri vadala yake hawasafiri na kula pesa za wavuja jasho,wake zao wapo marekani na kwenda kuwapumzisha dubai,nyambafu zako wewe,ulizeni uchaguzi wa mwenyekiti uone km hamtofukuzwa.
Haswaa!, Waswahili wanasema "kunya anye kuku akinya bata kaharisha". CHADEMA wote ni MATAHIRA!
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,781
Likes
4,358
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,781 4,358 280
huna lolote kusema aseme msigwa wakisema wengine nongwa,kawaida ya chadema haitaki kukosolewa,mnapigwa changa la macho na mwenyekiti wenu,amenunua nyumba ya bei mbaya dubai lkn hamyaoni kwa sababu kafanya bwana mbowe,atakuibieni hadi nanihii zenu lkn mtamshangilia,wacheni ushabiki wa kinafiki,bwana mbowe ni bwana tu kwenu hamuezi kumfanya lolote,wamelipwa hela za kusafiri vadala yake hawasafiri na kula pesa za wavuja jasho,wake zao wapo marekani na kwenda kuwapumzisha dubai,nyambafu zako wewe,ulizeni uchaguzi wa mwenyekiti uone km hamtofukuzwa.
Chadema wanajiona malaika
 
Kayabwe

Kayabwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2012
Messages
340
Likes
2
Points
35
Kayabwe

Kayabwe

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2012
340 2 35
Huyo mama hanachochote kwani hata huko missenyi hajafanya lolote ns asithubutu kugombea tena.
 
Peter jaluo

Peter jaluo

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2013
Messages
1,755
Likes
14
Points
135
Peter jaluo

Peter jaluo

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2013
1,755 14 135
chadema sio zitto. chadema ni ya wtz
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,088
Likes
375
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,088 375 180
Kwani yeye alisomea nini? Hii hela ngumu sana, kuipata na kuielewa pia.
 
T

TIBUSHA

New Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1
Likes
0
Points
0
T

TIBUSHA

New Member
Joined Dec 10, 2013
1 0 0
mbali na hayo nawahurumia wananchi waliomchagua huyu mama sijui walimtoa wapi maana hakujua achangie nini maana ameishia kujibu hoja asizoziweza yaani inadhihirisha alivyomuonga kijana{fokasi}ili apite bila kupingwa matokeo yake niyo hayo majanga matupu. magamba yameshangilia maana wameona ni jembe kweli.
 
Rugatensa Prudence

Rugatensa Prudence

Senior Member
Joined
Mar 25, 2013
Messages
115
Likes
17
Points
35
Rugatensa Prudence

Rugatensa Prudence

Senior Member
Joined Mar 25, 2013
115 17 35
Mimi tunatoka kijiji kimoja lakini hakuna alichokifanya bado tuna barabara mbovu kabisa. Hiki kizazi cha Nshunju ni bure kabisa
Huyu mama hakuna alichofanya nyumbani ile Nkaka hakuna kitu kashasha chuo kilishakufa bora tungempa katarama wa Bugandika
 
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
6,725
Likes
1,422
Points
280
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
6,725 1,422 280
Huyo mchungaji njaaa
 

Forum statistics

Threads 1,250,680
Members 481,436
Posts 29,741,602