Askofu KKKT aitaka serikali kujichunguza kwa madai ya ufisadi


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
*Asema kiwango kinachodaiwa kufujwa kinatisha
*Lowassa asema yeye hatajibu tuhuma za ufisadi

Na Mwandishi Wetu
Mwananchi


ASKOFU Mkuu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheli Tanzania (KKKT), Alex Malasusa, ameitaka serikali kupitia vyombo vyake kuchunguza tuhuma zilizotolewa na Kambi ya Upinzani dhidi ya viongozi wa serikali ili kujiridhisha kama ni za kweli au ni mchezo wa kisiasa.

Akizungumza na Mwananchi Jumapili, Askofu Malasusa, alisema uchunguzi wa tuhuma hizo ni muhimu kwa sababu kiwango cha fedha kinachodaiwa kufujwa ni kikubwa kinachoshtua sana katika jamii ya kimaskini.

"Jamii yetu ni ya kimaskini. Katika jamii ya namna hii tunapozungumzia mabilioni yanashtusha sana, ni vizuri uchunguzi ufanyike kama ni kweli sawa na kama si kweli ifahamike," alisema.

Askofu huyo alisema tuhuma hizo zilizotolewa na Katibu Mkuu wa Chadema, Dk Willibrod Slaa, zinaweza kuthibitishwa na vyombo vilivyopo kisheria, hivyo akawataka Watanzania kuwa watulivu na kusubiri hadi tuhuma hizo zisithibitike.

"Hizi ni tuhuma tu, zinaonekana kama za kisiasa, maana huyu anasema hili, huyu anasema lile, lakini kinachoweza kuzithibitisha ni vyombo vyetu vya kisheria," alisema Askofu Malasusa.

Askofu huyo aliwataka Watanzania wote kuwa waadilifu, wakati wote bila kungoja tuhuma na kujisafisha.

"Kuwa waadilifu ni kitu cha maana. Tunatakiwa kuishi maisha maadilifu kwa wakati wote, tusingoje kutuhumiwa," aliasa Askofu Malasusa.

Wakati huo huo, Muhibu Said anaripoti kuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa, amesema hatajibu tuhuma za ufisadi wa mabilioni ya fedha za umma, zilizoelekezwa kwake na Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk Willibrod Slaa.

Kauli hiyo ambayo ni ya kwanza kutolewa tangu Dk Slaa ambaye pia ni Mbunge wa Karatu awataje vigogo 11, akiwamo Lowassa kwamba, ni mafisadi waliohusika na ubadhirifu wa mabilioni ya fedha za umma, ilitolewa kupitia mwandishi wake, Said Nguba juzi.

Kauli hiyo haikufafanua sababu za Waziri Mkuu kuamua kutojibu tuhuma hizo nzito ambazo baadhi ya vigogo, akiwamo Waziri wa Nishati na Madini, Nazir Karamagi na Katibu Mkuu Wizara ya Fedha, Gray Mgonja, kutangaza msimamo wa kukusudia kumshtaki mahakamani Dk Slaa kwa madai ya kuchafuliwa majina.

Alisema madai kwamba Waziri Mkuu asipojibu tuhuma ina maana kuwa anakubaliana nazo, ni tafsiri ya Dk Slaa na wenzake na kusisitiza kuwa hana la kujibu juu ya tuhuma hizo.

"Waache wengine wajibu, sisi hatuna cha ku-coment juu ya hilo," alisema Lowassa kupitia mwandishi wake, Nguba.

Septemba 15, mwaka huu, Dk Slaa kwa kushirikiana na mwanasheria wa Chadema, Tundu Lissu, wakihutubia mkutano wa hadhara katika viwanja vya Mwembeyanga, jijini Dar es Salaam, waliwataja viongozi 11 wa serikali kwamba ni mafisadi waliohusika na ubadhirifu wa mabilioni ya fedha za umma.

Tayari viongozi sita, akiwamo Waziri wa Miundombinu, Andrew Chenge, Mbunge wa Musoma Vijijini, Nimrod Mkono, Karamagi, Mgonja na Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Patrick Rutabanzibwa, wameshatoa taarifa kwa waandishi dhidi ya tuhuma zilizoelekezwa kwao kwa nyakati tofauti.

Juzi akisoma tamko la vyama vilivyoko katika ushirikiano wa kisiasa, Kaimu Katibu Mkuu wa Chadema, Victor Kimesera, alisema baadhi ya viongozi wa serikali waliotajwa wamekaa kimya kwa wiki mbili tangu tuhuma hizo zitolewe dhidi yao na kuwa hiyo ni ishara ya kukubaliana na tuhuma za ufisadi zilizotolewa hadharani dhidi yao.
 
M

mstahiki

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
310
Likes
3
Points
0
M

mstahiki

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
310 3 0
Askofu angesema Siri KALI ikubali kuchunguzwa kwa madai ya ufisadi
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Lowassa mjanja, anajaribu kuangalia upepo unakoelekea. maana wote waliojibu hakuna aliyetoa hoja ya kuridhisha zaidi ya kutishia kwenda mahakamani.
 
L

Lawson

Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
70
Likes
1
Points
0
L

Lawson

Member
Joined Sep 25, 2007
70 1 0
Wote mafisadi tu hata taarifa kupitia wizara ya habari waliyotoa leo kwenye vyombo vya habari haijitoshelezi zaidi yakudai eti wao safi! Na mbwembwe kibao za kusifia chama zisizo na maana.
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
602
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 602 280
"Kuwa waadilifu ni kitu cha maana. Tunatakiwa kuishi maisha maadilifu kwa wakati wote, tusingoje kutuhumiwa," aliasa Askofu Malasusa.

Wakati huo huo, Muhibu Said anaripoti kuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa, amesema hatajibu tuhuma za ufisadi wa mabilioni ya fedha za umma, zilizoelekezwa kwake na Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk Willibrod Slaa.


Kauli hiyo ambayo ni ya kwanza kutolewa tangu Dk Slaa ambaye pia ni Mbunge wa Karatu awataje vigogo 11, akiwamo Lowassa kwamba, ni mafisadi waliohusika na ubadhirifu wa mabilioni ya fedha za umma, ilitolewa kupitia mwandishi wake, Said Nguba juzi.

Kauli hiyo haikufafanua sababu za Waziri Mkuu kuamua kutojibu tuhuma hizo nzito ambazo baadhi ya vigogo, akiwamo Waziri wa Nishati na Madini, Nazir Karamagi na Katibu Mkuu Wizara ya Fedha, Gray Mgonja, kutangaza msimamo wa kukusudia kumshtaki mahakamani Dk Slaa kwa madai ya kuchafuliwa majina.

Alisema madai kwamba Waziri Mkuu asipojibu tuhuma ina maana kuwa anakubaliana nazo, ni tafsiri ya Dk Slaa na wenzake na kusisitiza kuwa hana la kujibu juu ya tuhuma hizo.

"Waache wengine wajibu, sisi hatuna cha ku-coment juu ya hilo," alisema Lowassa kupitia mwandishi wake, Nguba.

............

Tayari viongozi sita, akiwamo Waziri wa Miundombinu, Andrew Chenge, Mbunge wa Musoma Vijijini, Nimrod Mkono, Karamagi, Mgonja na Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Patrick Rutabanzibwa, wameshatoa taarifa kwa waandishi dhidi ya tuhuma zilizoelekezwa kwao kwa nyakati tofauti.
Tumetoka mbali :)
 
Gudboy

Gudboy

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
868
Likes
49
Points
45
Gudboy

Gudboy

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
868 49 45
Mbona hata yeye na kanisa lake ameshindwa kurekebisha kero hadi watu wamewabandika hapa kuwa nao ni mafisadi hao KKKT
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
602
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 602 280
Mbona hata yeye na kanisa lake ameshindwa kurekebisha kero hadi watu wamewabandika hapa kuwa nao ni mafisadi hao KKKT
Ule ni UWONGO wa kutaka kuchafua watu bila ushahidi. Ndo maana topic yenyewe kwa kukosa ushahidi imewekwa kwenye forum hii:

Uzushi?

We do not entertain such posts, aliandika kama anaelekea kuwa na uthibitisho lakini hakuleta uthibitisho wa kauli yake. Si vema kuwachafua watu kwa mtindo ule. Akileta ushahidi Inshallah, tutakubaliana na alichoandika, otherwise, Malasusa alichoongea mwaka 2007 (2yrs ago) ni kitu muhimu SANA kwa taifa letu.
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,779
Likes
8,513
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,779 8,513 280
Tumesahau au tumejisahaulisha?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,869
Points
280
Age
34
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,869 280
Tangu hawa viongozi wa dini wajiingize kwenye siasa, wamejiondolea uhalali wa khionya serikali.
 
dafity

dafity

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2008
Messages
1,460
Likes
1,164
Points
280
dafity

dafity

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2008
1,460 1,164 280
Sio wote, wapo walio sahihi na ndio hao wameishauri serikali
 

Forum statistics

Threads 1,235,907
Members 474,863
Posts 29,240,153