Askari wa mgodi wa dhahabu wa geita apiga risasi na kuua mwananchi. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askari wa mgodi wa dhahabu wa geita apiga risasi na kuua mwananchi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbuki Feleshi, Dec 13, 2011.

  1. M

    Mbuki Feleshi Senior Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hii imetokea alfajiri ya leo ambapo askari wa mgodi wa dhahabu wa Geita aliyekuwa katika lindo
    maeneo ya pit ya zaman iliyofungwa ya Lonkoni, aliwashambulia kwa risasi wananchi waliokuwa wameingia
    maeneo ya mgodi bila ruhusa (maarufu kama watu wa "magwangara" yaani watu wanaoingia maeneo
    ya mgodi ili kuokota mawe yasiyohitajika yaliyotupwa ambapo huyaprocess na kupata chochote).
    Kwa mujibu wa maelezo ya masecurity hao wanadai watu hao walitumia nguvu kuingia kitendo kilichomfanya
    askari huyo awafyatulie risasi na kumpiga tumboni kijana huyo ambaye alijeruhiwa vibaya sana na kupoteza
    maisha yake papo hapo.
     
  2. M

    Mbuki Feleshi Senior Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [h=2][/h]
    Hii imetokea alfajiri ya leo ambapo askari wa mgodi wa dhahabu wa Geita aliyekuwa katika lindo
    maeneo ya pit ya zaman iliyofungwa ya Lonkoni, aliwashambulia kwa risasi wananchi waliokuwa wameingia
    maeneo ya mgodi bila ruhusa (maarufu kama watu wa "magwangara" yaani watu wanaoingia maeneo
    ya mgodi ili kuokota mawe yasiyohitajika yaliyotupwa ambapo huyaprocess na kupata chochote).
    Kwa mujibu wa maelezo ya masecurity hao wanadai watu hao walitumia nguvu kuingia kitendo kilichomfanya
    askari huyo awafyatulie risasi na kumpiga tumboni kijana huyo ambaye alijeruhiwa vibaya sana na kupoteza
    maisha yake papo hapo.​
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Dah,
    sasa tunaanza kuzoea habari za mauaj ya migodin
     
  4. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,148
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    dah.............mi inaniuma sana hii
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wananchi wamechukua hatua gani mpaka sasa?
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Hasa ukizingatia kua shimo lenyewe limesha achwa na mgodi...
     
  7. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,044
    Likes Received: 680
    Trophy Points: 280
    haya mauwaji ya watu kwenye migodi yataisha lini? hasa kwenye migodi ya dhahabu.
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,292
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    halafu askari mwenyewe mbongo mwenzao
     
  9. M

    Mbuki Feleshi Senior Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Inaskitisha sana, siku nzima ya leo hakuna huduma ya television geita baada
    ya kukatwa kwa huduma ya cable ambayo ndo huduma pekee ya kuwawezesha
    wananchi wa geita kupata habari hii inadaiwa ni njama ya kuzuia habari hii
    isisambae na kupelekea kuamsha hasira zaananchi.
    Waliozipata habari hizi pamoja na wadau wenzake na marehemu wamekasirishwa
    sana na kuahidi kulipa kisasi, kiukweli hali ya amani huku sasa ni tete.
     
  10. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 5,124
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    Kama sehemu hairusiwi wao kwa nini wanaenda huko? Hao watu unao waita magwangala huwa sio watu wema maana huwa wanaingia katika ngome za migodi wakiwa na siraha.kwa upande wa mwadui watu hao huitwa wabeshi.mfano kuna watu wengi sana walikufa kule kakola kwa kukaidi amri kutoka ndani ya mashimo walimo kuwa wamezamia mpaka.mwisho wa siku wazungu wakaagiza mtambo (bull dozer d9)ifukie mashimo na hatimae watu walifia ndani ya mashimo.pia kule runzewe mgodi wa tulawaka hao magwangala au wabeshi waliwahi kuvamia mgodi na kupiga bomu plant.kama haitoshi wengine kule kahama buzwagi baada ya kuzidi sana kuiba mafuta polisi waliongezwa mgodini hapo,kutokana na hari hiyo wabeshi walimvamia askari polisi wakamuuwa na kumnyang'anya bunduki na kutoweka nayo. Na mengine mengi tu hao wabeshi wamefanya
     
  11. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jamaaani,mkuu huyo askari ni wa kampuni ipi?g4s au ggm yenyewe? Make mgodi unalindwa na askari wa aina mbili,g4s na ggm,halafu weka jina la huyo askari nioganizenguvu ya umma tutoe disipline fasta au mpatie taarifa hizo jamaa mmoja anaitwa Dear Mama yupo pale mtaa wa rwenge hapohapo geita town,atajua cha kufanya
     
  12. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu Mbuki hao jamaa waliokata huduma ya kebo ndo wanaorushia matangazo ya kinyemela pale kwenye jengo la mzee Mulela au ni wale wachina wa CITCC?Piga moto ofisi hizo.period
     
  13. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hujui thamani ya dhahabu na almasi?Hayataisha,pale Mwadui wanatafunwa na mbwa za wawekezaji
    daile,nenda pale Maganzo utawakuta wahanga.
     
  14. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Acha uongo wewe buzwagi askari alisema na hao wezi wa mafuta wakampa hela nzuri tu wapige zutu then akajifanya mjanja ndo waka mu disipline ila hawakumuua huyo polisi bwana na silaha ilipatikana chini ya umahiri wa buzwagi mine security manager Mr.Mark Sydney.R.I.P Sydney kwa hiyo ajali ya gari iliyochukua roho yako huko majuu
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,530
    Likes Received: 2,456
    Trophy Points: 280
    Askari walikuwa wanapambana na majambazi.
     
  16. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 5,124
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    kama ndivyo basi asante kwa kuniweka sawa kwa ishu ya buzwagi. Na vp kakola na mwadui kwanini wanaingia katka ngome bila idhini? Mwadui asilimia kubwa hao wabeshi wanajiua wenyewe hao mbwa wamefunzwa hawawezi mbwa kuingia mtaani na kuuma watu ila watu ndo wanawafuata mbwa. Kama sio hilo tu mwadui kuna bwawa la tope lini ambalo ukilitazama kwa juu unaweza jua hapo ni pakavu. Wabeshi wengi wamefia humo maana hupita hapo wakizani njia salama hatima hutitia na kuzama ndani ya tope na kufia humo humo.naomba unijibu hao watu kwann huwa wanaingia sehem ambazo haziruhusiwi?
     
  17. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,983
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hata kama wameingia bila ruhusa ndio waamue kuua???
    Tanzania zaidi ya uijuavyo.
     
  18. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 5,124
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    jamani tufikie sehemu tuwe tuna pima mambo kwa uzito wake.inamaana huyo mlinzi yeye ange uwawa na hao wabeshi ingekuwaje? Mie sifahamu madhingira ya eneo la tukio lilivyo.ila ninachoomba kufahamu huyo mwananchi aliingia humo kwa ruhusa ya nani?mambo mengine haya hitaji uwelewa mkubwa kutambua kwa kifupi walienda kuiba hivyo mlinzi akawashitukia.
     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    nani kawadanganya kuwa kuna mtu anaweza kuzuia habari? waambieni imeandikwa.... hakika, wakinyamaza hawa, hata mawe yatapiga kelele
     
  20. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #20
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,080
    Trophy Points: 280
    habari mbaya kwakweli
     
Loading...