Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

Atoto

Atoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
60,159
Points
2,000
Atoto

Atoto

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
60,159 2,000
Marahabaaaa!
Lugha ni sehemu ya jamii nayo huakisi maendeleo na mabadiliko ya jamii hiyo katika nyanja zote za maisha yake. Na kwa vile hakuna jamii ambayo imesimama tisti, lugha nayo hubadilika badilika ili kwenda sambamba na mabadiliko ya jamii. Kwa sababu hiyo maneno hubadilishiwa muktadha na mawanda ya matumizi yake.

Japo kietimolojia salamu hii ya shikamoo ina makandokando hayo ya kitumwa, leo hii imebadilishiwa muktadha na mawanda yake ya kimatumizi na kila mtumia lugha anajua kuwa lengo lake kuu ni kuonyesha heshima mathalani kwa wazee. Na kwa muktadha huu mimi sioni tatizo lolote.

Ukifanya uchunguzi wa kietimolojia kwa maneno mengi (hasa ya mkopo) ukayachunguza kwa makini yalikotoka na yalivyotumika hapo zamani utagundua kwamba maneno mengi tu yana matatizo na utakuwa na kazi ngumu sana ya kubadili kila neno lililokuwa likitumika vibaya hapo zamani. Na itabidi utafute neno jipya mbadala. Isitoshe lugha hai huwa haipendi kutungiwa misheria. Wewe unaweza kupiga marufuku neno unalodhani kuwa lina historia mbaya lakini jamii ikaamua kuendelea kulitumia tu katika matumizi yake mapya, na hakuna utakachofanya. Ndiyo maana BAKITA wanatunga misamiati rasmi kila siku lakini hakuna anayeitumia huku mitaani na misamiati hiyo wamebaki nayo katika makabrasha yao huko.

Shikamoo !!!
 
Lecheminduroi

Lecheminduroi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2018
Messages
494
Points
1,000
Lecheminduroi

Lecheminduroi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2018
494 1,000
Uongo mbaya mzee wa kibongo ukimnyima hiyo salamu, utatangazwa kwa wazee wote una kiburi



Mbaya zaidi mwambie za asubuhi/jioni mzee uone balaa lake!
 
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2014
Messages
107,567
Points
2,000
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2014
107,567 2,000
Shikamoo kaka Shimba(goti hadi ardhini huku na kichwa nimeinamisha)
Marahabaaaaaaa !!!

Yaani hapa nilipo nipo nimekunja na nne kabisa nashika shika midevu yangu. Na kwa vile ushaniambia kuwa mi si furushi basi najiona kama dunia yote ni yangu. Kabarikiwe sana ewe binti mwema
 

Forum statistics

Threads 1,335,208
Members 512,271
Posts 32,499,184
Top