Asili na Chimbuko la Makabila Yote Tanzania na Africa

Principal Focus

Principal Focus

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2013
Messages
934
Points
1,000
Principal Focus

Principal Focus

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2013
934 1,000
Kama fuvu la binadamu wa kale lilitokea tz sijui una maana gan na hizi stor nyingine za kufikirika.
 
A

Abhairegi

Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
80
Points
125
A

Abhairegi

Member
Joined Sep 1, 2015
80 125
Tutapata historia ya ukweli kwa kucheki DNA zetu na kulinganisha na jamii zingine duniani kimfanano na kuoanisha na hadithi za wazee wetu kuhusu walichoambiwa na wazee wao waliotokea wapi, endapo zikifanana hapo ndo tutapata historia za kweli na sio hizi za kuandikwa na wakuja wa mabara mengine na sisi kuzitumia na kumezeshana sumu kana kwamba tumezifanyia utafiti
 
A

Abhairegi

Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
80
Points
125
A

Abhairegi

Member
Joined Sep 1, 2015
80 125
Mfano wa hizi wa sumu ni hivi hapa umeandikwa asili yangu ni nigeria na cameroon wakati kuna uzi umu umu uliwai kusema ni misri ya zamani umu ndani mnasema mimi n mbantu pure wakati ukiingia google kuna waswahili wengine wanasema majority ya kabila langu si wabantu ila nikimuuliza shangazi yangu ananiambia yeye aliambiwa na wazee wake kuwa wazee wao walitokea burundi ila baba ye anasema anajua wazee wao wametokea misri ya zamani yaani ni utata tupu kuhusu hizi historia zisizo na uthibitisho wa kisayansi........DNA itasaidia sana watanzania kujua historia
 
A

Abhairegi

Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
80
Points
125
A

Abhairegi

Member
Joined Sep 1, 2015
80 125
Ushahidi wa kimaumbile kwa kuangalia kwa macho tu nayo ni shida mfano warugulu wao ni wafupi na wengi wao ni miili midogo , wakurya wao ni warefu wembamba , wanyakyusa wao ni vimo vya wastani na wapana sasa hawa wote ni wabantu mbona hakuna mfanano wa kimaumbile??
 
J

January Kaganga

Member
Joined
Jun 21, 2017
Messages
12
Points
45
J

January Kaganga

Member
Joined Jun 21, 2017
12 45
Bacteria walioishi na kutokea baharini. Nisaidieni kunijulisha:
1. Bacteria hao walitoka wapi?
2. Bahari nayo iliktoka wapi?
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Tutapata historia ya ukweli kwa kucheki DNA zetu na kulinganisha na jamii zingine duniani kimfanano na kuoanisha na hadithi za wazee wetu kuhusu walichoambiwa na wazee wao waliotokea wapi, endapo zikifanana hapo ndo tutapata historia za kweli na sio hizi za kuandikwa na wakuja wa mabara mengine na sisi kuzitumia na kumezeshana sumu kana kwamba tumezifanyia utafiti
Kw Africa sijuhi kama limefanyia hilo
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Bacteria walioishi na kutokea baharini. Nisaidieni kunijulisha:
1. Bacteria hao walitoka wapi?
2. Bahari nayo iliktoka wapi?
bahari wnasema mwanzo dunia yote ilukuwa ICE tupo, so joto linavyoongezeka inayeyuka na kufanya bahari na other water bodies.
 
N

NEVADA

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2017
Messages
262
Points
250
N

NEVADA

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2017
262 250
Watutsi sio Nilotic mkuu,hao ni jamii moja na Wambulu,wahabesha.
Nilotic ni kina Maasai kama ulivyosema,Wajaluo,Wale wa Sudan Kusini, na kina Idi Amin Dada.Asante.
Hahaaaa Idd Amin tangu lini alikuwa mnilote ?
 
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
1,757
Points
2,000
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
1,757 2,000
Wengi walishuka kutoka Misri na Israel Wengine wakaenda west nigeria huko na wengine walishuka na nile mpka chini huku wakizaliana njiani na hamites waliokutana nao...Most of them waliotoka israel walikuwa na tamaduni za kutahiri tofauti na hamites ambao walikuwa hawana taratibu za kutahiri...walijifunza tu kwa hawa walishuka kitoka huko north/middle east....
Nadhani wachaga wakikuyu makabila ya arusha na kilimanjaro ni jamii moja ya cushites pamoja na waethiopia achana na hawa hybrid ya ubakaji wa Arabs naongelea ethipians black kabisa
 
LOVE U JF

LOVE U JF

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2018
Messages
422
Points
500
LOVE U JF

LOVE U JF

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2018
422 500
Bantu = abantu = watu

hizo ni lugha 3 zenye maana 1

huku wajinga wa south afrika wanauwa wenzao ...
 
U

Usokwe

Senior Member
Joined
Mar 4, 2019
Messages
155
Points
250
U

Usokwe

Senior Member
Joined Mar 4, 2019
155 250
We Maasai people and other Nilotic backgrounds come from Israel through egypt
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
16,670
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
16,670 2,000
Mfano wa hizi wa sumu ni hivi hapa umeandikwa asili yangu ni nigeria na cameroon wakati kuna uzi umu umu uliwai kusema ni misri ya zamani umu ndani mnasema mimi n mbantu pure wakati ukiingia google kuna waswahili wengine wanasema majority ya kabila langu si wabantu ila nikimuuliza shangazi yangu ananiambia yeye aliambiwa na wazee wake kuwa wazee wao walitokea burundi ila baba ye anasema anajua wazee wao wametokea misri ya zamani yaani ni utata tupu kuhusu hizi historia zisizo na uthibitisho wa kisayansi........DNA itasaidia sana watanzania kujua historia
Jiulize inakuaje diallo ni majina ya watu wa West Africa lkn hapohapo kuna wasukuma wanaitwa Diallo hivyo hivyo,it's complicated.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
16,670
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
16,670 2,000
Mbona tunaaminishwa kuwa wenye asili ya Tanzania ni wagogo ss tuelewe vp?
Wagogo wana asili ya Congo na hata kambona aliwahi kumtuhumu Malecela ni kua mcongo,Mcheki hata Le mutuzi alivyokua anafanana na Marehemu Kabila Snr.
 
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
1,757
Points
2,000
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
1,757 2,000
We Maasai people and other Nilotic backgrounds come from Israel through egypt
Hapana hawa asili yao ni Cushite/ethiopia...ni Hamites pamoja na somaliz na south sudanise
 
mlwilomlwilo

mlwilomlwilo

Member
Joined
Dec 25, 2018
Messages
58
Points
125
mlwilomlwilo

mlwilomlwilo

Member
Joined Dec 25, 2018
58 125
Jiulize inakuaje diallo ni majina ya watu wa West Africa lkn hapohapo kuna wasukuma wanaitwa Diallo hivyo hivyo,it's complicated.
Kuna mchezaji mpira mzimbabwe anaitwa KHAMA BILIATI, majina ya kina KHAMA yanapatikana pia TANGA tz.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
65,950
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
65,950 2,000
Nimelisema hili miaka mingi. Hakuna anaeelewa.

Wenyeji wa pwani ya Afrika Mashariki kina nani?
 

Forum statistics

Threads 1,336,205
Members 512,562
Posts 32,530,421
Top