Arusha vs Dar


F

fluid

Senior Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
188
Likes
44
Points
45
F

fluid

Senior Member
Joined Jul 9, 2012
188 44 45
Katika umri wangu wa karibu miaka 40, nusu ya maisha yangu nimeishi katika sehemu hizi mbili zilizoendelea kuliko sehemu yeyote Tanzania kwa nyakati tofauti. Kama ilivyo Dar na ndivo ilivyo A town (namaanisha Arusha mjini tu) na Dar City.Watu wa A town ni watu very laid back (watulivu) ata bondia au baunsa huwa hana mapepe, calculated, na hawawezi kuongea sana, ila ni wababe sana,wajanja wa mjini kuliko wanavoonekana.

Ni wavumilivu wa kejeli lakini wakilipuka huwa hatari sana kwa maisha ya binadamu.Tukirudi Dar city, ni mji mkuu wa kiserikali na pia kiuchumi. Kila kitu kinaanzia hapa, kuna rundo la kila aina ya watu, wanajulikana kwakusemasema hovyo na kuamini kua wao ndio wanajua kila kitu katika nchi hii.

Ni jiji lililojaa fursa ambazo wageni ndio wanafaidi kwa sana huku wenyeji, wakiongoza kwa uvivu hivyo kuwapelekea kupenda kazi za kijanjajanja na mission town kama udalali na uuzaji madawa ya kulevya. Wanahisi kama wao kuzaliwa Dar city wameongezewa miguu na mikono.

Ni watu wa majivuno pasipo mipango yeyote wanayehisi ni mjanja kuliko wao watamchukia na kumfitini sana, mfano watoto wa Arusha. Siku za karibuni, nimegundua watu wa Dar kama wanakahusda flani hivi juu ya watu wa Arusha ata nilivokuwa Marekani niliona hii(kwa short course), na siyo Mbeya wala wapi, na hii utaiona kuanzia kwenye maofisi mpaka kwenye sanaa nk. Najiuliza ni kwanini?
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
48
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Eti Arusha imeendelea!!


Hahaha
 
Tua Ngoma

Tua Ngoma

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2015
Messages
2,057
Likes
3,585
Points
280
Tua Ngoma

Tua Ngoma

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2015
2,057 3,585 280
Yaani Mi nachukia sana kufananisha Dar na mambo ya kijinga kabisa,Mi home Mbeya, ila Dar ndo jiji pekee Tanzania lenye sifa zote,tuache ujinga wa kuanza kufananisha na tumitaa twetu na Dar es salaam city au tuite metropolitan
 
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
3,385
Likes
2,800
Points
280
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
3,385 2,800 280
Katika umri wangu wa karibu miaka 40, nusu ya maisha yangu nimeishi katika sehemu hizi mbili zilizoendelea kuliko sehemu yeyote Tanzania kwa nyakati tofauti. Kama ilivyo Dar na ndivo ilivyo A town (namaanisha Arusha mjini tu) na Dar City.Watu wa A town ni watu very laid back (watulivu) ata bondia au baunsa huwa hana mapepe, calculated, na hawawezi kuongea sana, ila ni wababe sana,wajanja wa mjini kuliko wanavoonekana.

Ni wavumilivu wa kejeli lakini wakilipuka huwa hatari sana kwa maisha ya binadamu.Tukirudi Dar city, ni mji mkuu wa kiserikali na pia kiuchumi. Kila kitu kinaanzia hapa, kuna rundo la kila aina ya watu, wanajulikana kwakusemasema hovyo na kuamini kua wao ndio wanajua kila kitu katika nchi hii.

Ni jiji lililojaa fursa ambazo wageni ndio wanafaidi kwa sana huku wenyeji, wakiongoza kwa uvivu hivyo kuwapelekea kupenda kazi za kijanjajanja na mission town kama udalali na uuzaji madawa ya kulevya. Wanahisi kama wao kuzaliwa Dar city wameongezewa miguu na mikono.

Ni watu wa majivuno pasipo mipango yeyote wanayehisi ni mjanja kuliko wao watamchukia na kumfitini sana, mfano watoto wa Arusha. Siku za karibuni, nimegundua watu wa Dar kama wanakahusda flani hivi juu ya watu wa Arusha ata nilivokuwa Marekani niliona hii(kwa short course), na siyo Mbeya wala wapi, na hii utaiona kuanzia kwenye maofisi mpaka kwenye sanaa nk. Najiuliza ni kwanini?
Habari ya kusema watu ni watulivu wasiyo na mawaa ni Mwanza pekee,huko ndo kuna watu wana pesa mingi na hauwakuti na ma pisto viunoni kama Arusha,na pia ukisema Dar na Ar ni sawa umejidanganya,jiji lolote duniani lililo mwambao wa maji hua ni jiji zuri na linakua kiuchumi.pole ndugu
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,637
Likes
37,097
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,637 37,097 280
Unadhani haijaendelea? Kipi Kipo dar hakipo Arusha. Wao ndio mji mwenye watumiaji wengi wa internet kwa asilimia, east and central Africa kwa mfano
Hahahahaaaa.... dah!

Haya ngoja niendelee kuwasoma vijana. Mpaka shule zifunguliwe tutasikia mengi
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,745
Likes
16,089
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,745 16,089 280
Katika umri wangu wa karibu miaka 40, nusu ya maisha yangu nimeishi katika sehemu hizi mbili zilizoendelea kuliko sehemu yeyote Tanzania kwa nyakati tofauti. Kama ilivyo Dar na ndivo ilivyo A town (namaanisha Arusha mjini tu) na Dar City.Watu wa A town ni watu very laid back (watulivu) ata bondia au baunsa huwa hana mapepe, calculated, na hawawezi kuongea sana, ila ni wababe sana,wajanja wa mjini kuliko wanavoonekana.

Ni wavumilivu wa kejeli lakini wakilipuka huwa hatari sana kwa maisha ya binadamu.Tukirudi Dar city, ni mji mkuu wa kiserikali na pia kiuchumi. Kila kitu kinaanzia hapa, kuna rundo la kila aina ya watu, wanajulikana kwakusemasema hovyo na kuamini kua wao ndio wanajua kila kitu katika nchi hii.

Ni jiji lililojaa fursa ambazo wageni ndio wanafaidi kwa sana huku wenyeji, wakiongoza kwa uvivu hivyo kuwapelekea kupenda kazi za kijanjajanja na mission town kama udalali na uuzaji madawa ya kulevya. Wanahisi kama wao kuzaliwa Dar city wameongezewa miguu na mikono.

Ni watu wa majivuno pasipo mipango yeyote wanayehisi ni mjanja kuliko wao watamchukia na kumfitini sana, mfano watoto wa Arusha. Siku za karibuni, nimegundua watu wa Dar kama wanakahusda flani hivi juu ya watu wa Arusha ata nilivokuwa Marekani niliona hii(kwa short course), na siyo Mbeya wala wapi, na hii utaiona kuanzia kwenye maofisi mpaka kwenye sanaa nk. Najiuliza ni kwanini?
Arusha ni haifai kihadhi mbele ya dar labda kwa mtu ambaye hakuwai kufika ndio atakuelewa.
 
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2014
Messages
16,354
Likes
20,204
Points
280
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2014
16,354 20,204 280
arusha wanachoweza kuvaa visuruali vya kubana kisha kuongelea maisha ya huku wakishindana kunywa viroba na kuvuta bangi kula majani kama mbuzi halafu kila mtu ni bilionea

Ukisema unatoka dar kazi unayo wana chuki
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,043
Likes
1,763
Points
280
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,043 1,763 280
Huu uzi ulianzishwa na mtu mwenye chuki na dar lakini aliiweka Arusha kama kisingizioo...

Dar ni foreign city in Tz....hakuna wa kuilinganisha nalo katika urbanization

Labda dar uilinganishe na mikoa mingine kwa hali ya maisha kwa watu wenye kipato cha kati na chini lakini kwa hii criteria arusha haipo pia....
 

Forum statistics

Threads 1,236,911
Members 475,327
Posts 29,272,171