Arusha: Madiwani waliotimuliwa na CHADEMA wabwagwa mahakamani!


Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
7,361
Likes
1,526
Points
280
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
7,361 1,526 280
Ile kesi iliyokua inawakabili wale madiwani watano Arusha hatimaye hukumu imeshatekelezwa na wameshindwa na sasa uchaguzi wa madiwani Arusha utarudiwa tena!

Souce Mahakama kuu Arusha.

MAHAKAMA ya hakimu mkazi Arusha imetupilia mbali kesi iliyofunguliwa na madiwani watano waliofukuzwa kwenye Chama Cha Demokrasia na maendeleo (CHADEMA) ambapo imedaiwa kuwa madiwani hao wanatakiwa kulipa garama mbalimbali ambazo zimetumika katika kesi hiyo.

Hapo awali Madiwani hao waliwasilisha pingamizi ambapo pingamizi hilo lilidai kuwa madiwani hao hawakutendewa haki na chama hicho ambapo chama hicho kiliwafukuza.

Hayo yamedhibitika leo katika mahakama ya hakimu mkazi ya jiji la arusha ambapo kesi hiyo ilikuwa ikisikilizwa na Hakimu Hawa Mguruta ambapo alisema kuwa alifikia uamuzi huo baada ya kupitia hoja nne za pingamizi zilizowasilishwa mahakamani hapo na mawakili wadaiwa, Method Kimomogoro na Albert Msando na majibu ya wakili wa wadai,, Severine Lawena.

Katika shauri hilo la madai namba 17 la mwaka 2011 washitakiwa walikuwa ni Chama Cha Demokrasia na Mendeleo (CHADEMA) na Freeman Mbowe huku wadai wakiwa ni madiwani waliofukuzwa kwenye chama hicho na kata zao kwenye mabano ni Naibu Meya , Estomii Mallah ( Kimandolu) , John Bayo (Elerai), Ruben Ngowi ( Themi), Rehema Mohamed (Viti Maalum) na Charles Mpanda (Kaloleni).

Aidha Hakimu Mguruta alisema kuwa anakubaliana na hoja za mawakili wa wadai kuwa mahakama hiyo haina mamlaka ya kuchunguza maamuzi ya chombo binafsi kama ilivyo kamati kuu ya Chadema ambapo walibainisha kuwa chombo chenye mamlaka hayo ni mahakama kuu .

"ni kwamba nakubaliana na hoja kuwa Chadema haiwezi kushitakiwa kwa jina lake kwani jina hilo halina uhai kisheria hivyo haiwezi kushitaki wala kushitakiwa kwa mujibu wa sheria'alieleza Hakimu Mguruta.

Hakimu Mguruta alisema kuwa anakubaliana na hoja ya mawakili hao kuwa Mwenyekiti wa Taifa wa Chama hicho (Mbowe) hawezi kushitakiwa binafsi alipaswa kushitakiwa kwa nafasi yake ua Uenyekiti wa Taifa vinginevyo hataweza kutekeleza maelekezo ya mahakama hiyo ndani ya Chadema

"Mbowe alipaswa kushtakiwa kwa nafasi yake ya uenyekiti wa Taifa kwani endapo ataondolewa kwenye nafasi hiyo au kujiuzulu hataweza kutekeleza maamuzi ya mahakama kwani hataweza kuendesha na kusimamia maamuzi ya vikao ndani ya chadema" alisema hakimu mguruta .

Katika hatua nyingine Hakimu huyo alikubaliana na hoja kuwa kesi hiyo imefika mahakamani hapo ikiwa imepitwa na wakati kwani tayari madiwani hao walishakata rufaa kwenye baraza kuu la Chadema hivyo kesi hiyo imepoteza maana huku akiongeza kuwa mahakama kuu ndiyo yenye uwezo wa kupitia maamuzi yaliyofanywa na na vikao ndani ya taasisi lakini haiwezi kuhoji au kuamua juu ya taratibu za ndani za chama husika.

Wakati maamuzi hayo yakitolewa madiwani watatu kati ya watano waliofungua kesi hiyo walikuwa mahakamani hapo ambao ni Diwani wa kata ya Elerai Bw John Bayo , Naibu Meya wa jiji la Arusha ambaye pia ni diwani wa a kata ya Kimandolu, Bw Estomih Mallah ambapo walipotakiwa kutoa maoni yao mara baada ya kikao cha mahakama kumalizika walisema kuwa hawana maoni ya kuongea na vyombo vya habari.

Aidha iliwabidi madiwani hao waliofungua kesi hiyo kusubiri ndani ya chumba cha mahakama mpaka mashabiki hao wa Chadema walipotoka nje ndipo nao wakatoka ingawa waliendelea kukaa kwenye maeneo hayo ya mahakama mpaka wanachama hao walipoondoka kwa maandamano na mbunge wa Arusha Mjini, Godbless lema.

Hata hivyo katika hatua nyingine polisi wenye silaha na mabomu ya machozi wakiwa kwenye magari mawili ya Polisi yenye namba za usajili PT 1844 na PT 0746 walifika na kuwaamuru wanachama hao kutawanyika mbele ya jengo la ofisi za mkuu wa wilaya ya Arusha zilipo ofisi za mbunge huyo ambapo walitii na kuondoka.
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,524
Likes
16,213
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,524 16,213 280
hureeeeeeee!!!! tupe kauhondo mwakwetu.
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,158
Likes
6,571
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,158 6,571 280
ukweli unaweza kukaa hata miaka 100,000++ (zaidi ya laki moja) lakini huwa haubadiliki kuwa uongo! Kwa umri wake sidhani kama atakuwa na la kujifunza lakini vizazi vijavyo vitajifunza kitu hapa.
Aibu yake Mkuchika!
Huwa napenda sana wimbo huu kila ninapousikia, hizi ni baadhi ya haya chache.
Wind of Change
….
…..
The world is closing in
Did you ever think
That we could be so close, like brothers
The future's in the air
Can feel it everywhere
Blowing with the wind of change

Take me to the magic of the moment
On a glory night
Where the children of tomorrow dream away
In the wind of change
…
…
The wind of change
Blows straight into the face of time
Like a storm wind that will ring the freedom bell
For peace of mind
Let your balalaika sing
What my guitar wants to say
…….
……
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Aaaaa,,,,,MKUU-CHIKAH atajificha kwapan.......
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,182
Likes
119
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,182 119 160
Ni kweli wale madiwani kama uamuzi ulikuwa na shinikizo basi watalia sana, maana mahakama imepigilia msumari kuwa kama wanataka wakate rufaa kwenye CC ya chama na si mahakamanio tena. Mimi nitoe pongezi kwa hakimu kupractice weledi wake badala ya kuburuzwa! Hiyo ni changamoto kwa hao madiwani kuwa hakuna aliye maarufu kuliko chama. Chama ndiyo kimewafikisha hapo, hivyo hawakutakiwa kubweteka na kuitunishia misuli CC.
Ngoja tuone Mkuchika naye atasemjae baada ya hukumu hiyo.
 
Daffi

Daffi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
3,824
Likes
203
Points
160
Daffi

Daffi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2011
3,824 203 160
Aibu wote waliokuwa wanawapa support akiwemo PINDA!Bravo Chadema,kuweni mfano daima wa vitendo na sio maneno
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
28,146
Likes
33,091
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
28,146 33,091 280
Kama habari hii ni ya kweli basi si Mkuchika pekee aliyeumbuka bali muumbukaji mkuu ni PM.
Pinda ndio wakwanza kutoa ushauri kuwa waende Mahakamani wakati anajua fika kufukuzwa Chamani kuna vyombo ndani ya chama vya kusikiliza rufani na sio mahakama.
 
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
6,691
Likes
17
Points
135
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
6,691 17 135
Aibu ya Pinda aliewashauri waende huko! Bado Shibuda. Naanza kuwa na iman na mahakama safi kawa wazee! Chama cha magamba kisiwaendesh endeshe!
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,817
Likes
2,886
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,817 2,886 280
Uwezi ukapindisha ukweli kwa kufata uongo ulionyoka!!
 
G

Gurti

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
211
Likes
2
Points
0
G

Gurti

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
211 2 0
Chadema Arusha wakiongozwa na Godbless Lema wana mikakati ya kuweka mawakili wazuri na kushinda Kesi. ccm Igunga akina Machemba mwagalu wanafanya mapenzi na wake za watu. kazi kweli.
 
M

Msharika

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
937
Likes
4
Points
35
M

Msharika

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
937 4 35
Inakula kwao! wananchi wanajifunza haki tu hapo!
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
895
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 895 280
Kama habari hii ni ya kweli basi si Mkuchika pekee aliyeumbuka bali muumbukaji mkuu ni PM.
Pinda ndio wakwanza kutoa ushauri kuwa waende Mahakamani wakati anajua fika kufukuzwa Chamani kuna vyombo ndani ya chama vya kusikiliza rufani na sio mahakama.
Mkuu hii habari ni ya kweli huna haja ya kuwa na wasiwasi nayo...
 
G

Gurti

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
211
Likes
2
Points
0
G

Gurti

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
211 2 0
Wapi zitto igunga? Au yeye ni mgeni rasmi wa kwenda kufunga mkutano kwa kuwa yeye ni mkubwa kuliko Mbowe na Slaa? Kwa sasa yuko Busy?
 

Forum statistics

Threads 1,262,119
Members 485,449
Posts 30,113,683