"Anthony Komu subiri jimbo la Uru"


K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Wachaga na ubaguzi wao! Hii nimeisikia kabla ya uchaguzi, watu wakidai hawatakubali kuwakilishwa na mtu kutoka Uru! Na imekuwa hivyo kweli. Sina uhakika kama matokeo haya ya uchaguzi yametokana na kampeni za aina hiyo maana sijafika Moshi kipindi chote cha kampeni na uchaguzi. Lakini kwa uzoefu wangu wa jinsi hao jamaa wa Uru wanavyodharauliwa na wachaga wenzao, naanza kuamini kuwa kuna ukweli katika kauli waliyokuwa wanamwambia kuwa 'subiri mpate jimbo lenu la Uru'. Kama Pemba na Unguja. Wajomba zangu (precisely wajomba wa babangu) kule Hai wamemchagua Mbowe, nawapongeza, labda kwao hawajachakachuliwa (hakuna factor tofauti na umachame). Kule Moshi vijijini factor ya u-Uru na u-Kibosho ina nguvu kuliko sera. What a shame!
 
J

Jenifa

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
605
Likes
194
Points
60
J

Jenifa

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
605 194 60
komu fisadi wa chadema anayekwapua ruzuku na mbowe. slaa awe mwenyekiti na kaka zitto katibu yule wa mpanda makamu na pateni kiongozi mzuri zanzibari

moshi werevu vunjo wamemchagua shujaa wangu mrema
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,584
Likes
643
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,584 643 280
Wakibosho ni wakibosho na Wa Uru ni wauru japo wote ni Wachagga. Mbinu za Cyril Chami ni za kitoto kabisa na ina maana hata ushindi wake ametumia mbinu za kitoto tu kuonyesha jinsi wakibosho walivyo nyuma katika karne hii ya sasa. Wangi wao ni wafanyanyabishara lakini shule ni bure kabisa. Kwa hiyo usishagae hilo. Pili jua Kibosho ni kubwa mno kuliko Uru .
 
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
999
Likes
5
Points
35
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2010
999 5 35
Hujui unachokiongea. Mbowe anakuapua ruzuku wapi wakati anajitolea pesa zake kuendesha CHADEMA. Inavoelekea akili zako zimekuruka kama za Mrema huyo unayemsifia make huko ndo kuna purukushani za ruzuku. Na safari hii kashinda Mrema peke yake TLP atalamba posho bungeni na ruzuku yote yake make anajua hana cha kupoteza chama chake kisha kufa.


komu fisadi wa chadema anayekwapua ruzuku na mbowe. slaa awe mwenyekiti na kaka zitto katibu yule wa mpanda makamu na pateni kiongozi mzuri zanzibari

moshi werevu vunjo wamemchagua shujaa wangu mrema
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Wakibosho ni wakibosho na Wa Uru ni wauru japo wote ni Wachagga. Mbinu za Cyril Chami ni za kitoto kabisa na ina maana hata ushindi wake ametumia mbinu za kitoto tu kuonyesha jinsi wakibosho walivyo nyuma katika karne hii ya sasa. Wangi wao ni wafanyanyabishara lakini shule ni bure kabisa. Kwa hiyo usishagae hilo. Pili jua Kibosho ni kubwa mno kuliko Uru .
Hii imedhihirisha matumizi mabaya ya majority vote, voting for all the wrong reasons! Ubaguzi wa aina hii ni hatari sana. Maana yake ni kuwa hao wauru hata wasiporidhika na mbunge Chami bado hawana uwezo wa kumwondoa kwa kura, na kitakachoendelea kumweka kwenye nafasi hiyo ni imani potofu ya kibaguzi ya wapiga kura wa upande wake. Lakini kuna jamaa hapa ofisini tulikuwa tunajadiliana kabla sijaweka hii thread hapa (yeye kwao ni Kibosho) anasema Chami kafanya makubwa sana kule Kibosho kwa hiyo wanampenda kwa dhati. Sijapata wa kushuhudia kuhusu mambo ambayo Chami ameyafanya kule Uru, pengine itasaidia kuweka balance.
 
MADAM T

MADAM T

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
4,162
Likes
1,273
Points
280
MADAM T

MADAM T

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
4,162 1,273 280
Mi naona mnatuboa tu na hayo majadiliano yenu, najua CHADEMA sio ya hivyo, hizo tofauti zenu kazijadilini December mkienda kula X-MAS hapa naona kama sio mahali pake vile au?
 
tempo_user1

tempo_user1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
134
Likes
0
Points
0
tempo_user1

tempo_user1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
134 0 0
Mbona haya maneno ya ukabila mnayotoa hayaendani kabisa na hali halisi iliyokuwa jimboni moshi mjini? Hakukuwa na ukabila wowote, hakukuwa na uuru wala ukibosho pale, Komu mwenyewe alijiharibia kwa kuleta mambo ya ubabe na vurugu katika kampeni, nasikitika Komu ndiye aliyetukkosesa Chadema lile jimbo, alishindwa kwa kiasi kikubwa kutetea sera za Chadema jimboni mwake
 
Ngorunde

Ngorunde

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2006
Messages
1,327
Likes
1,020
Points
280
Ngorunde

Ngorunde

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2006
1,327 1,020 280
kithuku, mawazo yako ni mufilisi !!
 
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
493
Likes
9
Points
35
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2008
493 9 35
Hii imedhihirisha matumizi mabaya ya majority vote, voting for all the wrong reasons! Ubaguzi wa aina hii ni hatari sana. Maana yake ni kuwa hao wauru hata wasiporidhika na mbunge Chami bado hawana uwezo wa kumwondoa kwa kura, na kitakachoendelea kumweka kwenye nafasi hiyo ni imani potofu ya kibaguzi ya wapiga kura wa upande wake. Lakini kuna jamaa hapa ofisini tulikuwa tunajadiliana kabla sijaweka hii thread hapa (yeye kwao ni Kibosho) anasema Chami kafanya makubwa sana kule Kibosho kwa hiyo wanampenda kwa dhati. Sijapata wa kushuhudia kuhusu mambo ambayo Chami ameyafanya kule Uru, pengine itasaidia kuweka balance.
Mhhh nahofia mjadala kama huu ukiachiwa kuendelea hatutakuwa na Chadema kama ilivyo hapo 2015. Nafikiri kwa majimbo iliyoyapata Chadema imezidi kujipambanua kuwa si chama cha KICHAGA kwa maana ya kanda ya Moshi na Arusha, na hii hali imewasuta wale wote walopaza sauti na kusema Chadema inanuka ukabila. Leo hii Chadema ina wabunge kona zote za Tanzania, Toka Mbeya hadi Kilimamjaro, Dar hadi Kigoma na mwanza. Kwa mijadala kama hii ya Ukibosho na Uuru haitusaidii ni lazima tuisitishe kabisa kwa manufaa ya chama chetu.
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Mbona haya maneno ya ukabila mnayotoa hayaendani kabisa na hali halisi iliyokuwa jimboni moshi mjini? Hakukuwa na ukabila wowote, hakukuwa na uuru wala ukibosho pale, Komu mwenyewe alijiharibia kwa kuleta mambo ya ubabe na vurugu katika kampeni, nasikitika Komu ndiye aliyetukkosesa Chadema lile jimbo, alishindwa kwa kiasi kikubwa kutetea sera za Chadema jimboni mwake
Ni Moshi vijijini
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Mhhh nahofia mjadala kama huu ukiachiwa kuendelea hatutakuwa na Chadema kama ilivyo hapo 2015. Nafikiri kwa majimbo iliyoyapata Chadema imezidi kujipambanua kuwa si chama cha KICHAGA kwa maana ya kanda ya Moshi na Arusha, na hii hali imewasuta wale wote walopaza sauti na kusema Chadema inanuka ukabila. Leo hii Chadema ina wabunge kona zote za Tanzania, Toka Mbeya hadi Kilimamjaro, Dar hadi Kigoma na mwanza. Kwa mijadala kama hii ya Ukibosho na Uuru haitusaidii ni lazima tuisitishe kabisa kwa manufaa ya chama chetu.
Ni kweli unachosema, CHADEMA ni chama cha kitaifa, na uchaguzi wa mwaka huu ni ushahidi. Kinachozungumzwa hapa si tatizo la CHADEMA, ni tatizo la hawa wajomba zangu wachaga kubaguana kwa hoja zisizo na tija. Hawa jamaa wanabaguana hivyo kila mahali, kwenye CCM, vyama vingine, kanisani popote lazima mtu aulizwe kwanza ni mchaga wa wapi kabla ya chochote kufuata, na jibu lake ndilo linaloamua kiwango cha kukubalika kwake. Naomba nieleweke, sizungumzii tatizo la CHADEMA hapa.
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
mnatuboa
 
comson

comson

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
289
Likes
11
Points
35
comson

comson

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2010
289 11 35
Me naona hakuna ukabila wala ubaguzi...pia hakuna kampeni za kibabe zilizoendeshwa na komu...huku moshi vijijini watu wanampenda komu..mf:ni mwaka 2005 wamama wa kibosho walimkinga komu na vurugu wakati wa kampeni....na kuongeza me nilickia matokeo ya awali ktk vituo vya kupigia kura na kulikuwa na dalili ya komu kushinda.....me nadhani mbinu iliyotumiwa na hawa SISIEM ni ile ya uchakachuaji tu kama kule Ukonga na sehemu nyingine nyingi........hapo hakuna ukabila.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
komu fisadi wa chadema anayekwapua ruzuku na mbowe. slaa awe mwenyekiti na kaka zitto katibu yule wa mpanda makamu na pateni kiongozi mzuri zanzibari

moshi werevu vunjo wamemchagua shujaa wangu mrema
Hapo kwenye nyekundu umechemsha!!
 
kinya

kinya

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2009
Messages
483
Likes
23
Points
35
kinya

kinya

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2009
483 23 35
wakuu mbona hii post inakizana na moja iyokuwa hapa jamvini kuwa mh komu kachakachuliwa?Au ndo mbinu za kutusahaulisha,tusahau kujadili kuchakachuliwa tuongelee ushabiki wa kikanda?
Binafsi si amini kama pana ubaguzi wakiwango hicho unless m2 ataje ushahidi usio na mashaka.
NAWAKILISHA.
 
gilbert14

gilbert14

Senior Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
133
Likes
0
Points
0
gilbert14

gilbert14

Senior Member
Joined Oct 17, 2014
133 0 0
eeeeh napita mimi ila chami yupo vizuri ngawaiya alipewa mwisho wa siku akatapeli wa2
 
M

Malata Junior

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2011
Messages
2,882
Likes
1,337
Points
280
M

Malata Junior

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2011
2,882 1,337 280
Chami amefukuzwa kazi yeye na Ekerege kwa kashfa ya rushwa.Wachaga bora ufukuzwe kazi kwa kuiba kuliko kupokea vijisenti
 

Forum statistics

Threads 1,214,377
Members 462,704
Posts 28,510,465