Anne Kilango achukua fomu ya kuwania spika wa bunge


Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,232
Likes
29,091
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,232 29,091 280
Mama Anne Kilango inasemekana amechukua fomu za kuwania uspika wa bunge,huyu mama alin'gaa sana kipindi kilichopita kwa ujasiri wake (sina uhakika) aliounyesha ,sasa huyu mama kaamua kuingia kwenye uspika , sijui kitu gani kimemshawishi kuingia huko
source:
Sitta, Anne, Anna... wachukua fomu kugombea Uspika -
 
C

Challenger M

Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
81
Likes
0
Points
13
C

Challenger M

Member
Joined Oct 31, 2010
81 0 13
safi mamaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,010
Likes
14,464
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,010 14,464 280
Mapepe matupu, Spika kazi inataka mtu aliyetulia ile. Mama ana ma beef kibao ndani na nje ya chama chake, mimi nilikuwa nataka mtu aliyetulia kuliko hata Sitta, kama choice ni huyu mama na Sitta bora hata Sitta.

Ultimately, tatizo la bunge letu na Uspika, ni institutional sheepism, na wala si swala la personality, kwa hiyo as long as CCM wana majority, hata aje Spika gani kutoka CCM atashikishwa adabu na the party machinery tu, kwa hiyo hesabu za personality change wala hazina maana. I hope the control will gradually slide away from CCM to balance power within parliament.

Upinzani wana candidate gani? Hardly a realistic shot for them though, with the current numbers.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,498
Likes
182
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,498 182 160
Hafai..PERIOD
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,232
Likes
29,091
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,232 29,091 280
YEP, kwelli huyu mama sio mahali pake hapa pale anatakiwa mtu msafi ,haya mabifu ya huyu mama yatashusha hadhi ya bunge
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
- Mama Anne Kilango Malecela, amekuwa mbunge wa muda mrefu sana sasa toka wa kuteuliwa na Rais Mkapa, na hii ni mara ya pili anachaguliwa na wananchi kuwakilisha jimbo lake la Same East,

- Akiwa bungeni, amekuwa mjumbe wa kamati ya ulinzi na usalama, Makamu wa Mwenyekiti Miundo Mbinu, Mwenyekiti kamati ya Maadili ya bunge, kama ni mabifu yangejiotokeza kwenye hizo kamati hasa akiwa Mwenyekiti wa Maadili ya bunge,

- Sheria iko wazi kwamba mbunge yoyote anaweza kugombea na kuchaguliwa kuwa Spika, wananchi wa Same East siamini kwamba wanaweza kumuondoa Waziri maarufu kama Daniel Yona na kumpa Jimbo Mama Kilango, ambaye ni mapepe na hajatulia mambo mengine ni kwa Great Thinkers kutumia common sense japo kidogo tu kabla hutjaandika hapa uwanja mtukufu.


William.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,498
Likes
182
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,498 182 160
Kumchagua kuwa mbunge haimaanishi kwamba 'anafaa', kuna watu bogus wengi tu wameshinda, mathalan kuna wanachi kule kwene constituency ya Chenge wamechagua kwa kishindo, hiyo nayo utaizungumziaje?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,232
Likes
29,091
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,232 29,091 280
Kumchagua kuwa mbunge haimaanishi kwamba 'anafaa', kuna watu bogus wengi tu wameshinda, mathalan kuna wanachi kule kwene constituency ya Chenge wamechagua kwa kishindo, hiyo nayo utaizungumziaje?
kwanza wananchi wa same bora hata hao wa kwenye jimbo la chenge,same hamna kitu kabisa kuanzia elimu miundo mbinu hadi kila kitu.
ninaweza kuprove
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,498
Likes
182
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,498 182 160
kwanza wananchi wa same bora hata hao wa kwenye jimbo la chenge,same hamna kitu kabisa kuanzia elimu miundo mbinu hadi kila kitu.
ninaweza kuprove
Pamoja na uchakachuaji wa CCM machinery plus udhaifu wa vyama vya upinzani, I still believe wapiga kura wengi wana-lack intellect na reason ktk kufanya maamuzi kuhusu uongozi wao. Hawa wanayo portion kubwa sana ya lawama. Wengi wao wanachagua based on prejudices na wanakumbatia kwa kusudi viongozi wabovu. Sasa it is funny mtu anapokuja hapa na kusema ati Mr/s X kama angekuwa mbovu asingechaguliwa kutoka jimbo Y,,this is sheer NONSENSE.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
Kumchagua kuwa mbunge haimaanishi kwamba 'anafaa', kuna watu bogus wengi tu wameshinda, mathalan kuna wanachi kule kwene constituency ya Chenge wamechagua kwa kishindo, hiyo nayo utaizungumziaje?
- Demokrasia inaruhusu Mandela kuwa terrorist kwa Makaburu na Freedom Fighter kwa wananchi wake na Dunia nzima,

- Sasa Chenge anaweza kuwa bogus to you, lakini akawa a hero kwa wananchi wa jimbo lake, it is okay with Demokrasia.


William.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,232
Likes
29,091
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,232 29,091 280
- Demokrasia inaruhusu Mandela kuwa terrorist kwa Makaburu na Freedom Fighter kwa wananchi wake na Dunia nzima, sasa Chenge inaweza anaweza kuwa bogus to you, lakini akawa a hero kwa wananchi wa jimbo lake, it okay with Demokrasia.

William.
Mkuu heshima yako!! unakumbuka hata DUDU (drugs dealer)alikuwa hero KWA wananchi wake kule Janmaica
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,498
Likes
182
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,498 182 160
- Demokrasia inaruhusu Mandela kuwa terrorist kwa Makaburu na Freedom Fighter kwa wananchi wake na Dunia nzima, sasa Chenge inaweza anaweza kuwa bogus to you, lakini akawa a hero kwa wananchi wa jimbo lake, it okay with Demokrasia.

William.
Hoja ilikuwa huwezi ukatumia scale ya mtu 'kuchaguliwa' kuonesha kwamba 'anafaa'.. Pia, mtu bogus ni bogus tu hawezi akawa bogus kwangu akawa hero kwa mwingine.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
kwanza wananchi wa same bora hata hao wa kwenye jimbo la chenge,same hamna kitu kabisa kuanzia elimu miundo mbinu hadi kila kitu.
ninaweza kuprove
- Labda ungeanza kwanza ku-explain kwenye jimbo la Chief Mkwawa RIP Spika wa kwanza aliacha nini, Spika Mangenya RIP aliacha nini kwenye jimbo lake, halafu Spika Shaba RIP aliacha nini kwenye jimbo lake, Spika Msekwa amepeleka nini kwenye jimbo lake, na Spika Sitta amepeleka nini kwenye jimbo lake,

- Ninasema hivyo nikiamini kwamba nimekuelewa kuwa mgombea U-Spika lazima awe amepeleka something jimboni kwake, as a number one qualification ya kuwa Spika mzuri.


William.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
220
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 220 160
Huyu grace Mugabe (Anne Malechela) anafagilia ufisadi uliofadhili ndoa yake hata Sofia Simba anajua! Kifupi hafai kabisa
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,232
Likes
29,091
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,232 29,091 280
Huyu grace Mugabe (Anne Malechela) anafagilia ufisadi uliofadhili ndoa yake hata Sofia Simba anajua! Kifupi hafai kabisa
ilifikia hatua sofia simba akabwatuka kabisa hadharani
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
Mkuu heshima yako!! unakumbuka hata DUDU (drugs dealer)alikuwa hero KWA wananchi wake kule Janmaica
- Exactly ninachosema, that is Demokrasia at work!, Dudu kama baba yake alikuwa akishirikiana na serikali pamoja na politicians, ndio maana baba yake mpaka leo yupo South Africa alikopewa hifadhi, ingawa wananchi wa Jamaica walidanganywa kwamba alifia kwenye cell yake kwa moto.

- Bungeni inapigwa kura ndiyo inayoamua nani awe Spika nani asiwe, labda ueleze toka tupate uhuru in your opinion, nani aliwahi kuwa Spika anayefaa Tanzania?

William.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,498
Likes
182
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,498 182 160
Huyu grace Mugabe (Anne Malechela) anafagilia ufisadi uliofadhili ndoa yake hata Sofia Simba anajua! Kifupi hafai kabisa
Kamanda kabla hata kipyenga cha kuanza kandanda hakijapulizwa umeshafunga!
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
Hoja ilikuwa huwezi ukatumia scale ya mtu 'kuchaguliwa' kuonesha kwamba 'anafaa'.. Pia, mtu bogus ni bogus tu hawezi akawa bogus kwangu akawa hero kwa mwingine.

- Well hii inaonyesha uwezo wako wa kufikiri kama Great Thinker, ninaamini hukupewa hilo jina bila sababu!


William.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
Huyu grace Mugabe (Anne Malechela) anafagilia ufisadi uliofadhili ndoa yake hata Sofia Simba anajua! Kifupi hafai kabisa
- Ni sawa na kujadili Dr. Slaa na mke wa mtu, nimesema mara nyingi kwamba I will never go that low hapa kwenye uwanja wa Great Thinkers!

William.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,232
Likes
29,091
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,232 29,091 280
- Labda ungeanza kwanza ku-explain kwenye jimbo la Chief Mkwawa RIP Spika wa kwanza aliacha nini, Spika Mangenya RIP aliacha nini kwenye jimbo lake, halafu Spika Shaba RIP aliacha nini kwenye jimbo lake, Spika Msekwa amepeleka nini kwenye jimbo lake, na Spika Sitta amepeleka nini kwenye jimbo lake,

- Ninasema hivyo nikiamini kwamba nimekuelewa kuwa mgombea U-Spika lazima awe amepeleka something jimboni kwake, as a number one qualification ya kuwa Spika mzuri.


William.
kwa akili yako unadhani wale wananchi akili zao zipo sawa?:sorry:
 

Forum statistics

Threads 1,205,906
Members 458,135
Posts 28,210,241