Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua | Page 9 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anna Mghwira, Feb 22, 2017.

  1. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #1
    Feb 22, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Ninaikumbuka vema kauli ya mama Salma Kikwete kuwa nanukuu: " Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako." Leo watoto wa wenzetu wameingia tatizo la kukosa mikopo ya elimu ya juu; tuwasaidie kama watoto wetu.

    Ninapenda kuwaomba akina mama wote nikianza na Mhe mama Salma Kikwete aliyeasisi usemi na hatua hii, tushirikiane kunusuru maisha ya elimu ya watoto walioko vyuoni wenye sifa ya kuwa na mikopo lakini hawakufanikiwa kupata mkopo. Tuwahamasishe vijana waliobakia mitaani na majumbani kujiunga na vyuo vikuu kuanua akili zao changa kukidhi ushindani wa sasa kimaisha.

    Naomba akina mama wote viongozi, wazazi, walezi, wafanya bishara, waajiriwa, wanaharakati bila kujali itikadi zetu za aina yoyote tusimame kama wanawake wazazi wenye nia kuejnga taifa la watu walioelimika tuunde mfuko wa kuwasiadia watoto wetu wafanikiwe kumaliza masomo yao kwa ujenzi wa taifa letu.

    Nikitoka na mama Kikwete ninaomba wake za marais wote waliopita kuanzia na mama Karume (mzee marehemu na Rais aliyemaliza mda wake) mpaka mama Janet Magufuli anayenivutia sana kwa kuonesha moyo wa amani sana kwa taifa letu.

    Baada ya hao nimuombe mama Anna Makinda na wabunge wanawake wote waliopo na waliomaliza tangu uhuru wa nchi yetu tuungane kumsaidia kila mtoto wa Tanzania mwenye uwezo wa kusoma asome.

    Kisha kwa niaba ya wanawake wafanya bishara niombe kitengo cha wanawake cha TCCIA, Baraza la Biashara la wanawake...tukubali wito huu: Tuungane kama wazazi na walezi chini ya kauli mbiu: Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako...tuunde mfuko wa elimu kwa ajili ya vijana wetu.

    Niombe vyama vya wana-taaaluma: waalimu, madaktari, wahandisi, watumishi wa umma, mabenki, makampuni yote ya ndani na ya kigeni, asasi za kiraia za ndni na za kimataifa, balozi zetu zote, tuungane kuunda chombo hiki kuwasaidia vijana wetu.

    Nimeguswa sana na mahangaiko ya vijana wa vyuo vikuu. Ninawashukuru wachache waliofika kwangu kueleza changamoto zao. Mmenihamasisha kuchangia kidogo elimu yenu lakini ninaomba hili liwe suala la kitaifa.

    Ninaomba wanawake wenzangu popote tulipo tuwasiliane tuunde umoja huu kuwaimarisha na kuwapa tumaini vijana na janga la kukosa elimu ya juu kama wana sifa za kuipata.

    Tuweke kando siasa, dini, kabila, ukanda ama aina yoyote ya kigezo kufanikisha jambo hili. Ninawashukru sana. Kesho kuna wanafunzi watashindwa kufanya mitihani kwa kukosa ada kidogo tu ya laki kuanzia 5-8. Mfuko wa mama Salma, Mfuko wa mama Mkapa wa Fursa sawa kwa wote, Taasisi ya Benjamini mkapa, Taasisi ya Jakaya Kikwete, Taasisi ya Mwalimu Nyerere, na zingine, tusaidiane kukamilisha azima hii. Na mimi nimeanzisha Taasisi ya Mama Anna Mghwira kwa ajili ya kushughulikia masuala ya aina hii.

    Nitawashukuru sana kwa niaba ya vijana wetu, tuenzi elimu yao kwa kuunganisha nguvu zetu hivi. Mnisamehe kwa kuandika mtandaoni. Nimejaribu njia za kawaida za simu sikufanikiwa sana. Hapa ninajua kila moja atapata taarifa. Mapungufu yangu yasizuie jambo hili kutendeka. Jinsi tulivyo changia madawati, sasatuchangie elimu ya juu.

    Niombe wizara na Bodi ya mikopo ya wanafunzi kutoa ushirikiano tutakapouhitaji utaalamu muwe nasi bega kwa bega.

    Mungu atubariki wote, aibariki Tanzania.

    Asanteni tena, ni mimi mama Anna Mghwira
     
  2. k

    kitukuuu Member

    #161
    Mar 15, 2017
    Joined: Jan 20, 2017
    Messages: 25
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 5
    Wamekwisha kujibiwa. Jibu kuu kwa wasio pata no kuwa serikali haina Pesa, kwa aliyepata anamshukuru mungu
     
  3. k

    kitukuuu Member

    #162
    Mar 16, 2017
    Joined: Jan 20, 2017
    Messages: 25
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 5
    Habar ya asbh wana jm! Kuhusu hili suala jaman Naona kimya kimekuwa kirefu. Hili muhimu sana kwa kufanikisha ndoto za wengi, tumuunge mkono mama yetu.
     
  4. K

    Kididimo JF-Expert Member

    #163
    Mar 23, 2017
    Joined: Sep 20, 2016
    Messages: 955
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 180
    Ninashukuru kwa kulifanyia kazi wazo langu. Post yako imewezeshwa "kuwa sticky thread".Tutaweza kuiaccess kwa wepesi katika kutoa michango yetu. Tutaomba mrejesho wa kila hatua. Ubarikiwe
     
  5. CCM MKAMBARANI

    CCM MKAMBARANI Member

    #164
    Mar 23, 2017
    Joined: Mar 15, 2017
    Messages: 48
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 15
    naunga mkono mama yangu.tuendelee kupigania suala hili
     
  6. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #165
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Asante sana. Kwa sasa tunaandaa tangazo la kuweka mtandaoni. ninaomba maoni ya wadau lini tuanze kuchangia? tunawasiliana na mitandao ya simu tupate namba maalum za michango.
     
  7. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #166
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Tangazo litasaidia walengwa kuleta majina yao licha ya wale tuliopokea awali. Tukianza kuchangia na kusaidia wanafunzi wachache ndipo tutaweka tarehe ya uzinduzi rasmi.
     
  8. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #167
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Hii ni fursa pekee kwa wanajamii forum kuonesha njia katika jambo hili kisha wengine wafuate. Asanteni sana na Karibuni sana. Nilitingwa kidogo na mukitano ndio sababu nilipotea lakini tupo vijana wanaandaa tangazo kisha mchakato uanze.
     
  9. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #168
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Hata mimi nilikuwa kimya kwa lengo la kuweka mikakati sawa, kukutana na wadau mbalimbali na kuona uwezekano wake kila eneo. Watu wengi wanaunga mkono. Tuanze mara tangazo litakapotoka wiki hii.
     
  10. Pharm D

    Pharm D JF-Expert Member

    #169
    Mar 27, 2017
    Joined: Feb 17, 2017
    Messages: 264
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 80
    Aliepo madarakan kila siku anazid kuongeza vigezo vya kupata mikopo ili mrad wanafunz wng wasiipate hyo mikopo...
     
  11. Daud1990

    Daud1990 JF-Expert Member

    #170
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 15, 2014
    Messages: 2,008
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    Hongera mama mungu yupo pamoja nasi kwenye hili....
     
  12. k

    kenyamanyori JF-Expert Member

    #171
    Mar 27, 2017
    Joined: Feb 9, 2014
    Messages: 543
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 60
    Mama Anna umenena!
     
  13. joboychali

    joboychali Member

    #172
    Mar 27, 2017
    Joined: Feb 3, 2017
    Messages: 63
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 15
    Kna dogo masoma y kata Tena science yupo udsm.. Conas... Hana hata v0%
     
  14. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #173
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Asante Kitukuu. Katika kuendelea kupata mkono wa umma nimeendesha vipindi vya luninga azam, chanel ten na star tv. Mwitikio ni mzuri. Ninaomba tangazo likitoka tuanze kutoa si
    Ndugu Mkwepa Kodi, naona umekwepa na maneno sasa. Sijui kama wengine wamekuelewa. Mimi nimetoka kapa.
     
  15. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #174
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 80
    Maoni ya ziada: Baada ya kupata muda wa vipindi na Luninga za Star, Azam,Ch Ten, mwaoni ya wadau yanaomba tuangalie pia kada la kundi la chini lililo kubwa zaidi na ambalo madhara yake kwa jamii ni makubwa zaidi: Kidato cha 4, 6, na hata darasa la 7 wasio na ujuzi wowote. Wadau / wasikilizaji wa vipindi waliomba tuliangalie hili kwa jicho tofauti. Ni vizuri kuweka rekodi sawa ili tutakapoanza tusisahau jambo hili. Asanteni
     
  16. drickB

    drickB Senior Member

    #175
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 1, 2017
    Messages: 137
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Ila mama Ndalichako ujue una wanao huku nyuma umewakanyagia chini bila huruma na misingi yao n mizuri tu,,fikiria Mara mbili mbili Tafadhali sana angalia hata mashuleni na mavyuoni pia angalia na uwezo wa familia,,,kwanini OD umeamua kuibagua!?
     
  17. drickB

    drickB Senior Member

    #176
    Mar 27, 2017
    Joined: Mar 1, 2017
    Messages: 137
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Naomba Dada Anna mfikishie hiyo message mama Ndalichako
     
  18. M

    MOI JOHN JF-Expert Member

    #177
    Mar 28, 2017
    Joined: Aug 15, 2013
    Messages: 511
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 60
    Mngekuwa mnakuja na hoja hizi majukwaani mngekuwa mmeshashika dola kitambo ila kwa siasa za matukio na kuwa vigeugeu, upinzani mtakesha.
     
  19. ndio walewale

    ndio walewale JF-Expert Member

    #178
    Mar 28, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 894
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 180
    Mama, asante na hongera kwa wazo hilo la kujenga. Mimi ninaomba nitoe ombi langu mahsusi kwako/kwenu kama taasisi, katika utoaji wa hiyo mikopo, muwaangalie kwa jicho la huruma pia na wanafunzi wanaojiunga na elimu ya juu kwa sifa linganifu (equivalents). Kwa kweli imekua ni vigumu mno kupata mkopo toka bodi kama umetokea diploma, imekua ni kana kwamba kuwa na diploma maana yake una ajira tayari au una hela tayari, ninakuomba sana katika vigezo vyenu visibague eti tu kwa sababu mtu katokea diploma ndio asipate mkopo. Ninaongea kama mhanga niliyekwama kuendelea na masomo na ninawajua wenzangu wengi mno waliokumbwa na kadhia hiyo.
    Kila la heri, Mungu atalisimamia hili na ninaamini litafanikiwa.
     
  20. n

    nndondo JF-Expert Member

    #179
    Mar 29, 2017
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Wazo ni la kialinacha,haya mambo yaliwezekana kwenye vyama vya ushirika vya uchagani na haikuwa bure bali kwa members against makato yao.pia kwa watoto wenye akili sio mabumbumbu, waulize kina mengi, sasa huyu anna anataka mimi nikachangia watoto.wawatu kwa uchungu gani wakati tayari nakatwa.kodi? Hawa ndio wanataka kuongoza nchi kwa misingi ya ujamaa karne hii? Eti huyu mama ndio awe.fund manager wetu, deci? Pole anna this is a daylight.dream, anather project failure, cont me out
     
  21. Al-Bashr

    Al-Bashr JF-Expert Member

    #180
    Mar 29, 2017
    Joined: Oct 10, 2014
    Messages: 277
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Wazo zuri sanaa asante kwa kutoa progress, huu uzi ungekua wa kuikejelii serikali zingekua page 1000plus za replies lakini cha ajabu kitu cha msingi kwa taifa letu watu wanapita tuu
     
Loading...