Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua | Page 12 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anna Mghwira, Feb 22, 2017.

  1. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #1
    Feb 22, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Ninaikumbuka vema kauli ya mama Salma Kikwete kuwa nanukuu: " Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako." Leo watoto wa wenzetu wameingia tatizo la kukosa mikopo ya elimu ya juu; tuwasaidie kama watoto wetu.

    Ninapenda kuwaomba akina mama wote nikianza na Mhe mama Salma Kikwete aliyeasisi usemi na hatua hii, tushirikiane kunusuru maisha ya elimu ya watoto walioko vyuoni wenye sifa ya kuwa na mikopo lakini hawakufanikiwa kupata mkopo. Tuwahamasishe vijana waliobakia mitaani na majumbani kujiunga na vyuo vikuu kuanua akili zao changa kukidhi ushindani wa sasa kimaisha.

    Naomba akina mama wote viongozi, wazazi, walezi, wafanya bishara, waajiriwa, wanaharakati bila kujali itikadi zetu za aina yoyote tusimame kama wanawake wazazi wenye nia kuejnga taifa la watu walioelimika tuunde mfuko wa kuwasiadia watoto wetu wafanikiwe kumaliza masomo yao kwa ujenzi wa taifa letu.

    Nikitoka na mama Kikwete ninaomba wake za marais wote waliopita kuanzia na mama Karume (mzee marehemu na Rais aliyemaliza mda wake) mpaka mama Janet Magufuli anayenivutia sana kwa kuonesha moyo wa amani sana kwa taifa letu.

    Baada ya hao nimuombe mama Anna Makinda na wabunge wanawake wote waliopo na waliomaliza tangu uhuru wa nchi yetu tuungane kumsaidia kila mtoto wa Tanzania mwenye uwezo wa kusoma asome.

    Kisha kwa niaba ya wanawake wafanya bishara niombe kitengo cha wanawake cha TCCIA, Baraza la Biashara la wanawake...tukubali wito huu: Tuungane kama wazazi na walezi chini ya kauli mbiu: Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako...tuunde mfuko wa elimu kwa ajili ya vijana wetu.

    Niombe vyama vya wana-taaaluma: waalimu, madaktari, wahandisi, watumishi wa umma, mabenki, makampuni yote ya ndani na ya kigeni, asasi za kiraia za ndni na za kimataifa, balozi zetu zote, tuungane kuunda chombo hiki kuwasaidia vijana wetu.

    Nimeguswa sana na mahangaiko ya vijana wa vyuo vikuu. Ninawashukuru wachache waliofika kwangu kueleza changamoto zao. Mmenihamasisha kuchangia kidogo elimu yenu lakini ninaomba hili liwe suala la kitaifa.

    Ninaomba wanawake wenzangu popote tulipo tuwasiliane tuunde umoja huu kuwaimarisha na kuwapa tumaini vijana na janga la kukosa elimu ya juu kama wana sifa za kuipata.

    Tuweke kando siasa, dini, kabila, ukanda ama aina yoyote ya kigezo kufanikisha jambo hili. Ninawashukru sana. Kesho kuna wanafunzi watashindwa kufanya mitihani kwa kukosa ada kidogo tu ya laki kuanzia 5-8. Mfuko wa mama Salma, Mfuko wa mama Mkapa wa Fursa sawa kwa wote, Taasisi ya Benjamini mkapa, Taasisi ya Jakaya Kikwete, Taasisi ya Mwalimu Nyerere, na zingine, tusaidiane kukamilisha azima hii. Na mimi nimeanzisha Taasisi ya Mama Anna Mghwira kwa ajili ya kushughulikia masuala ya aina hii.

    Nitawashukuru sana kwa niaba ya vijana wetu, tuenzi elimu yao kwa kuunganisha nguvu zetu hivi. Mnisamehe kwa kuandika mtandaoni. Nimejaribu njia za kawaida za simu sikufanikiwa sana. Hapa ninajua kila moja atapata taarifa. Mapungufu yangu yasizuie jambo hili kutendeka. Jinsi tulivyo changia madawati, sasatuchangie elimu ya juu.

    Niombe wizara na Bodi ya mikopo ya wanafunzi kutoa ushirikiano tutakapouhitaji utaalamu muwe nasi bega kwa bega.

    Mungu atubariki wote, aibariki Tanzania.

    Asanteni tena, ni mimi mama Anna Mghwira
     
  2. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #221
    May 15, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Tuvumiliane kidogo, kukamilisha taratibu zote, inachukua muda kidogo kwa upande wetu.Asante
     
  3. ndio walewale

    ndio walewale JF-Expert Member

    #222
    May 27, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 995
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 180
    Mama, nimeanza kupata wasiwasi kidogo juu ya hili zoezi jema uliloliasisi, kwa vyovyote vile iwavyo ni lazima tutambue kwamba muda si rafiki yetu, tunapaswa kupewa utaratibu wa kuchangia mapema iwezekanavyo ili tuwe na muda mrefu wa kuikusanya hiyo michango na hivyo angalau tupate kiasi kikubwa cha fedha na kusaidia idadi kubwa zaidi ya wanafunzi.

    Ninaendelea kusisitiza kwamba ninatambua umuhimu wa maandalizi mazuri kabla kuanza michango, lakini ni lazima tujue kwamba adui yetu ni muda, muda hautusubiri hata kama tunachofanya ni kitu muhimu (maandalizi).

    Kwa mwaka huu wa masomo (2017/2018) ninategemea vilio kuongezeka zaidi, japokua mimi sio mtabiri ila hata kwa hisia tu.
    Baada ya kuipitia hotuba ya bajeti ya wizara ya elimu kwa mwaka huu, imesisitizwa kwamba bodi ya mikopo itaendelea kutoa mikopo kwa wanafunzi wanaostahili tu.
    Hofu yangu inakuja hapo kwenye NANI ANASTAHILI ? Kwa mujibu wa bodi na uzoefu wa mwaka jana, ni wazi waombaji waliosoma shule binafsi, waliosoma masomo ya sanaa na watakaochaguliwa kozi zisizo za kipaumbele watamwaga machozi yao tena mwaka huu (kwa bahati nzuri) kama kiwango cha mwaka au (kwa bahati mbaya) zaidi ya mwaka jana.

    Please mum, don't tell us to wait any longer.

    Ni katika kukumbushana tu. Nakutakia muda mwema.
     
  4. m

    mhagama Elias New Member

    #223
    May 30, 2017
    Joined: Oct 26, 2016
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kuna wanafunz wengine wa elimu ya juu n wanafaika wa mikopo na walipostpone mwaka na taarifa ambayo tunapata et kwamba kwa huu mwaka ambao tumerud chuo hatuwwez kupewa mkopo naomba wahusika watuangalie katka hlo lina ukweli au#loanboard
     
  5. Kyalow

    Kyalow JF-Expert Member

    #224
    Jun 3, 2017
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 2,074
    Likes Received: 775
    Trophy Points: 280
    anna mghwira ume ulaa Hongera kwa kuwa Mkuu wa Mkoa
     
  6. Mwifwa

    Mwifwa JF-Expert Member

    #225
    Jun 3, 2017
    Joined: Apr 3, 2017
    Messages: 10,870
    Likes Received: 26,540
    Trophy Points: 280
    Mh. Umeupokeaje uteuzi wa kuwa Mkuu wa Mkoa?
     
  7. Waberoya

    Waberoya Platinum Member

    #226
    Jun 3, 2017
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 11,231
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    sasa kwa brain hii kwa nini Magu asipongezwe??
     
  8. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #227
    Jun 3, 2017
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 4,038
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    Hongera Mama Kwa Uteuzi, Sasa Ukafanyekazi Siasa Basi.. Mambo mengi yalisemwa na mengi yakaendelea kusemwa katika siasa za nchi yetu Mh. Rais akakuteua wewe. Nakuomba uache siasa ufanyekazi. Mh makonda anafanyakazi hana siasa siasa. Ufanye hivyo uache siasa
     
  9. babilas25

    babilas25 JF-Expert Member

    #228
    Jun 3, 2017
    Joined: Feb 10, 2014
    Messages: 250
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    Hongera mama kwa kuteuliwa kuingoza Kilimanjaro
     
  10. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #229
    Jun 3, 2017
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,865
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Leo Mama Kikwete AMEGEUKA nguzo ya chumvi. Hamtetei tena Mtotowa Kike. Anasema anayepata mimba shuleni ASISOME! Na wewe Mama Mghwira umeteuliwa katika nafasi ambayo, kwa mujibu wa katiba CCM, utahudhuria, KISHERIA, vikao vukuu vya Mkoa vya chama "kisichokuwa chako". Hawa wamama walioheshimika, mbona WANATUANGUSHA?
     
  11. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #230
    Jun 3, 2017
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 3,468
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Cheo chenyewe ni cha kisiasa, sema akafanye siasa safi.
     
  12. s

    singojr JF-Expert Member

    #231
    Jun 6, 2017
    Joined: Oct 28, 2014
    Messages: 2,690
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Mama umetuangusha, hiyo ilani ya CCM uliyopewa leo kipindi cha uchaguzi si ulikuwa unaipinga? Je yale matatizo uliyokuwa unayasema kwa ilani hiyo utayatatua? Some of us tulikuona kama kiongozi wa kipekee lakini ki ukweli umetuangusha
     
  13. Biashara Mtaji

    Biashara Mtaji JF-Expert Member

    #232
    Jun 6, 2017
    Joined: Aug 19, 2016
    Messages: 305
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 80
    ukweli ni kwamba tatizo tumbo Singojr:
     
  14. s

    singojr JF-Expert Member

    #233
    Jun 6, 2017
    Joined: Oct 28, 2014
    Messages: 2,690
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Yaani huwezi kuamini yule mama niliyemuona kichwa another hope kwa watanzania wanyonge leo kasmile akipewa ilani kandamizi. Ilani isiyo na hata mpango ya katiba mpya. Ataenda lakini hii itamuwinda i wish fahamu zimrudie mapema.
     
  15. Daud1990

    Daud1990 JF-Expert Member

    #234
    Jun 6, 2017
    Joined: Mar 15, 2014
    Messages: 3,015
    Likes Received: 3,264
    Trophy Points: 280
    Ni bora nimuamini ibiliI kuliko mwanasiasa mweusi
     
  16. ndio walewale

    ndio walewale JF-Expert Member

    #235
    Jun 6, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 995
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 180
    Jamani huu Uzi ni mahsusi kuhusu masuala ya mikopo (hata kama aliyeuanzisha ndiye mteuliwa), kama mna hoja, pongezi, malalamiko na madukuduku kuhusu uteuzi wake tafadhali nendeni kwenye nyuzi zingine (ziko nyingi sana zinazohusu uteuzi wake) mkazungumzie huko. Uzi huu si sahihi sana kwa jambo hilo, tusijaribu kupoteza maudhui ya huu Uzi.
     
  17. Waterloo

    Waterloo JF-Expert Member

    #236
    Jun 6, 2017
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 10,482
    Likes Received: 10,138
    Trophy Points: 280
    Nakutakia utekelezaji mwema wa ilani ya CCM. Kumbe hukua mwenzetu kila la kheri katika majukumu yako mapya.
     
  18. s

    singojr JF-Expert Member

    #237
    Jun 6, 2017
    Joined: Oct 28, 2014
    Messages: 2,690
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Kama haamini katika ilani ya aliyoitetea na kuzunguka nayo nchi zima. Tutamwamini vipi kwa thread ya JF
     
  19. Transcend

    Transcend JF-Expert Member

    #238
    Jun 7, 2017
    Joined: Jan 2, 2015
    Messages: 14,435
    Likes Received: 43,923
    Trophy Points: 280
    Kwenye siasa hakuna adui wala rafiki wa kudumu


    Anything can happen..

    Mwacheni mama Anna akapige kazi..
     
  20. Transcend

    Transcend JF-Expert Member

    #239
    Jun 7, 2017
    Joined: Jan 2, 2015
    Messages: 14,435
    Likes Received: 43,923
    Trophy Points: 280
    Bora mmuunge mkono tuu akatende haki...sidhani kama atarudi nyuma

    Ila lazima muelewe wanasiasa wana nia moja siku zote...

    Watanzania tunapaswa kujifunza na kuelewa hili..

    Mwisho wa siku ninyi msioelewa wanasiasa ndio mnakufa kwa presha.

    If you can't fight them, join them- Ndicho alichokifanya Mama Anna.

    All the Best to her..
     
  21. ndio walewale

    ndio walewale JF-Expert Member

    #240
    Jun 7, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 995
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 180
    Nilikua nazungumzia maudhui ya huu Uzi ukilinganisha na kinachojaribu kujadiliwa hapa, nimeshauri muende kwenye nyuzi kadhaa zinazozungumzia huo uteuzi (zipo, tena nyingi tu). Hapa panapaswa kuachwa pashughulike na namna ya kuwasaidia wahanga wa gharama za elimu ya juu. Kuhusu hayo masuala ya ilani, anachokiamini aliyeteuliwa na mengineyo mengi yanayokwenda pamoja na uteuzi wake yakajadiliwe kwenye nyuzi husika. Nilimaanisha hivyo tu mkuu.
     
Loading...