Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua | Page 11 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anna Mghwira, Feb 22, 2017.

  1. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #1
    Feb 22, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Ninaikumbuka vema kauli ya mama Salma Kikwete kuwa nanukuu: " Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako." Leo watoto wa wenzetu wameingia tatizo la kukosa mikopo ya elimu ya juu; tuwasaidie kama watoto wetu.

    Ninapenda kuwaomba akina mama wote nikianza na Mhe mama Salma Kikwete aliyeasisi usemi na hatua hii, tushirikiane kunusuru maisha ya elimu ya watoto walioko vyuoni wenye sifa ya kuwa na mikopo lakini hawakufanikiwa kupata mkopo. Tuwahamasishe vijana waliobakia mitaani na majumbani kujiunga na vyuo vikuu kuanua akili zao changa kukidhi ushindani wa sasa kimaisha.

    Naomba akina mama wote viongozi, wazazi, walezi, wafanya bishara, waajiriwa, wanaharakati bila kujali itikadi zetu za aina yoyote tusimame kama wanawake wazazi wenye nia kuejnga taifa la watu walioelimika tuunde mfuko wa kuwasiadia watoto wetu wafanikiwe kumaliza masomo yao kwa ujenzi wa taifa letu.

    Nikitoka na mama Kikwete ninaomba wake za marais wote waliopita kuanzia na mama Karume (mzee marehemu na Rais aliyemaliza mda wake) mpaka mama Janet Magufuli anayenivutia sana kwa kuonesha moyo wa amani sana kwa taifa letu.

    Baada ya hao nimuombe mama Anna Makinda na wabunge wanawake wote waliopo na waliomaliza tangu uhuru wa nchi yetu tuungane kumsaidia kila mtoto wa Tanzania mwenye uwezo wa kusoma asome.

    Kisha kwa niaba ya wanawake wafanya bishara niombe kitengo cha wanawake cha TCCIA, Baraza la Biashara la wanawake...tukubali wito huu: Tuungane kama wazazi na walezi chini ya kauli mbiu: Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako...tuunde mfuko wa elimu kwa ajili ya vijana wetu.

    Niombe vyama vya wana-taaaluma: waalimu, madaktari, wahandisi, watumishi wa umma, mabenki, makampuni yote ya ndani na ya kigeni, asasi za kiraia za ndni na za kimataifa, balozi zetu zote, tuungane kuunda chombo hiki kuwasaidia vijana wetu.

    Nimeguswa sana na mahangaiko ya vijana wa vyuo vikuu. Ninawashukuru wachache waliofika kwangu kueleza changamoto zao. Mmenihamasisha kuchangia kidogo elimu yenu lakini ninaomba hili liwe suala la kitaifa.

    Ninaomba wanawake wenzangu popote tulipo tuwasiliane tuunde umoja huu kuwaimarisha na kuwapa tumaini vijana na janga la kukosa elimu ya juu kama wana sifa za kuipata.

    Tuweke kando siasa, dini, kabila, ukanda ama aina yoyote ya kigezo kufanikisha jambo hili. Ninawashukru sana. Kesho kuna wanafunzi watashindwa kufanya mitihani kwa kukosa ada kidogo tu ya laki kuanzia 5-8. Mfuko wa mama Salma, Mfuko wa mama Mkapa wa Fursa sawa kwa wote, Taasisi ya Benjamini mkapa, Taasisi ya Jakaya Kikwete, Taasisi ya Mwalimu Nyerere, na zingine, tusaidiane kukamilisha azima hii. Na mimi nimeanzisha Taasisi ya Mama Anna Mghwira kwa ajili ya kushughulikia masuala ya aina hii.

    Nitawashukuru sana kwa niaba ya vijana wetu, tuenzi elimu yao kwa kuunganisha nguvu zetu hivi. Mnisamehe kwa kuandika mtandaoni. Nimejaribu njia za kawaida za simu sikufanikiwa sana. Hapa ninajua kila moja atapata taarifa. Mapungufu yangu yasizuie jambo hili kutendeka. Jinsi tulivyo changia madawati, sasatuchangie elimu ya juu.

    Niombe wizara na Bodi ya mikopo ya wanafunzi kutoa ushirikiano tutakapouhitaji utaalamu muwe nasi bega kwa bega.

    Mungu atubariki wote, aibariki Tanzania.

    Asanteni tena, ni mimi mama Anna Mghwira
     
  2. Saytoti

    Saytoti Senior Member

    #201
    Apr 15, 2017
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 158
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wazalendo wachache wasaliti na mafisadi wengi afu ndio watanzania wanawapenda UMASKINI ULAANIWE sababu ya watanzania kuwaangukia mafisadi ni UMASKINI ugonjwa mkubwa hata kuliko UKIMWI....Mama anna wewe ni mzalendo Mwenye kulenga point za jamii tungependa uteuliwe hata uwe mjumbe wa kamati ya ELIMU
     
  3. Saytoti

    Saytoti Senior Member

    #202
    Apr 16, 2017
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 158
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Njia rahisi na ya haraka ni M-Pesa,TigoPesa, Airtel Money nk Maoni yangu lakini Kukiwa na uaminifu wa hali ya juu...
     
  4. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #203
    Apr 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Ninaomba kuwajulisha kuwa kamati ya maandalizi ya mfuko imekaa na kupitia maeneo mbalimbali ya kuuwezesha mfuko kuanza kazi zake. Mtusamehe kuchukua muda mrefu kukamilisha lakini hatua nzuri zimeanza kujitokeza. Tutaendelea kutoa taarifa mpaka tukamilishe jambo hili. Asanteni kwa kvuta subira.
     
  5. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #204
    Apr 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Tayari tuna mawasiliano na mitandao hii na taratibu zikikamilika tutajulishana. tutatakiwa pia kuwa na akaunti ya benki.
     
  6. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #205
    Apr 27, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Asante kwa maoni na mchango wako,
     
  7. comrade igwe

    comrade igwe JF-Expert Member

    #206
    Apr 27, 2017
    Joined: Jan 12, 2015
    Messages: 5,042
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Ahsante Mheshimiwa
     
  8. Saytoti

    Saytoti Senior Member

    #207
    Apr 28, 2017
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 158
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Ahsante mama na tunasubiri pia tunawaombea huo utaratibu uwe na uwepesi kutoka taasisi husika...
     
  9. m

    mboboyu Member

    #208
    Apr 28, 2017
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    AFYA YA KINYWA NA MENO
    NAPOKEA MASWALI NA USHAURI
     

    Attached Files:

  10. ndio walewale

    ndio walewale JF-Expert Member

    #209
    Apr 28, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 939
    Likes Received: 636
    Trophy Points: 180
    Mkuu, huu uzi ni maalumu na wenye maudhui tofauti na ulichokiwasilisha, hapa tunaangalia ni namna gani kama jamii tunaweza kuunganisha nguvu kuwachangia vijana wetu/wenzetu wanaojiunga na elimu ya juu lakini wananshindwa kumudu gharama za masomo hayo. Tunatambua jitihada za serikali katika hili, lakini mahitaji ni makubwa mno kuliko uwezo wa bodi ya mikopo kwa sasa, kama wadau wa elimu na wana jamii huwa tunakutana kwenye uzi hii kuona nini tunaweza tukafanya ili ama kupunguza au kuondosha kadhia hii kwa wanafunzi wetu.

    Jambo lako ni muhimu sana, bila shaka sote tunatambua kwamba MTU NI AFYA, bila afya njema kama jamii hatuwezi kujiletea maendeleo na hata kuyafurahia vizuri matunda ya maendeleo tuliyoyafikia, basi nakuomba ulipeleke hilo suala lako kwenye jukwaa la afya, jukwaa la matangazo madogomadogo au kwenye jukwaa la habari na hoja mchanganyiko. Tunathamini sana mchango wako, na pia kwa niaba ya wadau wengine wa elimu nikukaribishe kwa mchango wako (pale tutakapoanza) ili tuwasaidie vijana wetu/wenzetu walio masomoni.

    Asante.
     
  11. ndio walewale

    ndio walewale JF-Expert Member

    #210
    Apr 28, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 939
    Likes Received: 636
    Trophy Points: 180
    Mama naomba msichelewe sana kukamilisha hiyo mipango ili tujue tunaanzaje kuchangia, tazama bado miezi michache tu mnamo mwezi Oktoba tutapata kundi lingine la wahitaji ambao ndio watakua wanaanza masomo yao. Natambua umuhimu wa maandalizi mazuri, najua yanahitaji muda na umakini, lakini ni lazima muangalie muda wa maandalizi usiutumie muda mwingi wa kukusanya michango.

    Kila la heri.
     
  12. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #211
    Apr 28, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    a
    Asante Mboboyu kwa ufafanuzi. Uzi huu ubaki kwa suala la mfuko wa elimu ili kusaidia mjadala uendelee kwa ufanisi.
     
  13. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #212
    Apr 28, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Asante sana, andiko tayari, bodi inakaa jumamosi hii..tayari tigo na voda wanasubiri tukamilishe watupe namba za kuchangia...wanafunzi wenye uhitaji pia wamejitokeza kwa wingi. Mamlaka husika kimsingi haina tatizo imetupa muda wa matazaamio tuone uchangiaji utakuwa wa namna gani. Ninaamini hatutachelewa zaidi kutoka wiki ijayo. Asanteni
     
  14. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #213
    Apr 28, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Mwitikio wa wananfunzi juu ya hitaji hili ni mkubwa. Mpaka sasa tuna maombi kutoka wanafunzi wa SAUT, UDSM, TUMAINI, MZUMBE NA MUHIMBILI.
     
  15. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #214
    Apr 29, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Analyst, hili ndilo lngo lake, ikiwezekana tuondokane kabisa na kuwana kadala raia wasio na elimu kwa sababu ya kukosa ada!
     
  16. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #215
    Apr 29, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Tujit
    Tujitahidi lisipotee!
     
  17. Alsahafu Siraji

    Alsahafu Siraji Member

    #216
    Apr 30, 2017
    Joined: Aug 28, 2016
    Messages: 85
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 25
    WATUMISHI WENYE VYETI FEKI KILA HALIMASHAURI
     

    Attached Files:

  18. Alsahafu Siraji

    Alsahafu Siraji Member

    #217
    Apr 30, 2017
    Joined: Aug 28, 2016
    Messages: 85
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 25
    WENYE VYETI FEKI
     

    Attached Files:

  19. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #218
    May 5, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Ni muhimu sana kuwa na mfumo wa elimu unaothamini utu, uzalendo na uadilifu. Kila mtu atafute sifa anayostahili kuipata.
     
  20. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #219
    May 5, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Na sisi tunajitahidi kukamilisha taratibu za mfuko kuanza kazi wanafunzi wenye sifa na nia wapate msaada wanaohitaji.
     
  21. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #220
    May 15, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 80
    Waheshimiwa wanajukwaa, natoa taarifa kuwa tumechukua muda mrefu kuanza lakini tunaendelea na mchakato kuhakikisha kila kitu kinaenda kwa utaratibu unaokubalika wa nchi, taratibu za kisheria nk. Ninajua wanafunzi wengi wametegemea tutaanza mapema na sisi tungependa kufanya hivyo lakini kwa usalama na kufuata utaratibu tunachelewa, mtuwie radhi. Msikate tamaa.
     
Loading...