Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua | Page 10 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anna Mghwira: Tuendeleze mjadala wa Mikopo ya Elimu ya Juu na tuchukue hatua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anna Mghwira, Feb 22, 2017.

  1. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #1
    Feb 22, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Ninaikumbuka vema kauli ya mama Salma Kikwete kuwa nanukuu: " Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako." Leo watoto wa wenzetu wameingia tatizo la kukosa mikopo ya elimu ya juu; tuwasaidie kama watoto wetu.

    Ninapenda kuwaomba akina mama wote nikianza na Mhe mama Salma Kikwete aliyeasisi usemi na hatua hii, tushirikiane kunusuru maisha ya elimu ya watoto walioko vyuoni wenye sifa ya kuwa na mikopo lakini hawakufanikiwa kupata mkopo. Tuwahamasishe vijana waliobakia mitaani na majumbani kujiunga na vyuo vikuu kuanua akili zao changa kukidhi ushindani wa sasa kimaisha.

    Naomba akina mama wote viongozi, wazazi, walezi, wafanya bishara, waajiriwa, wanaharakati bila kujali itikadi zetu za aina yoyote tusimame kama wanawake wazazi wenye nia kuejnga taifa la watu walioelimika tuunde mfuko wa kuwasiadia watoto wetu wafanikiwe kumaliza masomo yao kwa ujenzi wa taifa letu.

    Nikitoka na mama Kikwete ninaomba wake za marais wote waliopita kuanzia na mama Karume (mzee marehemu na Rais aliyemaliza mda wake) mpaka mama Janet Magufuli anayenivutia sana kwa kuonesha moyo wa amani sana kwa taifa letu.

    Baada ya hao nimuombe mama Anna Makinda na wabunge wanawake wote waliopo na waliomaliza tangu uhuru wa nchi yetu tuungane kumsaidia kila mtoto wa Tanzania mwenye uwezo wa kusoma asome.

    Kisha kwa niaba ya wanawake wafanya bishara niombe kitengo cha wanawake cha TCCIA, Baraza la Biashara la wanawake...tukubali wito huu: Tuungane kama wazazi na walezi chini ya kauli mbiu: Mtoto wa mwenzio ni mtoto wako...tuunde mfuko wa elimu kwa ajili ya vijana wetu.

    Niombe vyama vya wana-taaaluma: waalimu, madaktari, wahandisi, watumishi wa umma, mabenki, makampuni yote ya ndani na ya kigeni, asasi za kiraia za ndni na za kimataifa, balozi zetu zote, tuungane kuunda chombo hiki kuwasaidia vijana wetu.

    Nimeguswa sana na mahangaiko ya vijana wa vyuo vikuu. Ninawashukuru wachache waliofika kwangu kueleza changamoto zao. Mmenihamasisha kuchangia kidogo elimu yenu lakini ninaomba hili liwe suala la kitaifa.

    Ninaomba wanawake wenzangu popote tulipo tuwasiliane tuunde umoja huu kuwaimarisha na kuwapa tumaini vijana na janga la kukosa elimu ya juu kama wana sifa za kuipata.

    Tuweke kando siasa, dini, kabila, ukanda ama aina yoyote ya kigezo kufanikisha jambo hili. Ninawashukru sana. Kesho kuna wanafunzi watashindwa kufanya mitihani kwa kukosa ada kidogo tu ya laki kuanzia 5-8. Mfuko wa mama Salma, Mfuko wa mama Mkapa wa Fursa sawa kwa wote, Taasisi ya Benjamini mkapa, Taasisi ya Jakaya Kikwete, Taasisi ya Mwalimu Nyerere, na zingine, tusaidiane kukamilisha azima hii. Na mimi nimeanzisha Taasisi ya Mama Anna Mghwira kwa ajili ya kushughulikia masuala ya aina hii.

    Nitawashukuru sana kwa niaba ya vijana wetu, tuenzi elimu yao kwa kuunganisha nguvu zetu hivi. Mnisamehe kwa kuandika mtandaoni. Nimejaribu njia za kawaida za simu sikufanikiwa sana. Hapa ninajua kila moja atapata taarifa. Mapungufu yangu yasizuie jambo hili kutendeka. Jinsi tulivyo changia madawati, sasatuchangie elimu ya juu.

    Niombe wizara na Bodi ya mikopo ya wanafunzi kutoa ushirikiano tutakapouhitaji utaalamu muwe nasi bega kwa bega.

    Mungu atubariki wote, aibariki Tanzania.

    Asanteni tena, ni mimi mama Anna Mghwira
     
  2. Hazchem plate

    Hazchem plate JF-Expert Member

    #181
    Mar 29, 2017
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 727
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 80
    Sina hamu na mikopo ya HESLB nimesha omba mara 2 na ku appeal mara 2 bila mafanikio yoyote. Ashukuriwe mungu nipo mwaka wa 3 sasa nategemea kumaliza degree yangu ya Logistics and Transport managemnt mwezi wa 7. Japo nimesoma kwa shida na kudhikika kwa kiasi chake lakini nashukuru namaliza salama.
     
  3. morris julius

    morris julius Member

    #182
    Mar 30, 2017
    Joined: Mar 30, 2017
    Messages: 25
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    N
    Ni kweli kaka.
     
  4. joboychali

    joboychali Member

    #183
    Mar 30, 2017
    Joined: Feb 3, 2017
    Messages: 84
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 25
    Nina maanisha hivi nina mdogo wangu anasoma conas (UDSM) na kasoma shule za kata from kindergarten to university levels yupo mwaka wa kwanza just mwaka huu anasoma kwa kuunga unga since anakaa na dada yake anayemaliza mwaka huu sasa sjajua n vigezo gani vinahuska kuwapa watu mikopo maana walisema sciences wote watapata mikopo.... Na watoto n wa wakulima na sio wafanyakazi wa selikali. Nawasilisha kwa kufanyia marekebisho.
     
  5. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #184
    Mar 30, 2017
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 12,768
    Likes Received: 916
    Trophy Points: 280
    Watanzania wengi ni maneno na porojo tu hawana nia ya kuwasomesha Watanzania wenzao. Wamekalia majungu na kutafuna pesa za walipa kodi. Kazi kubwa tuliyonayo Watanzania ni kufahamu kwamba hakuna kitu cha bure, then kila mtu lazima alipe kodi, na wale ambao ni wezi wa pesa za walipa kodi ambao ni dada zetu, shemeji zetu wake/waume zetu na watoto wetu tusiwaonee aibu. Tuwafikishe kwenye vyombo vya dola wachukuliwe hatua kwa sababu tunawafahamu. Jinsi tunavyowachelewesha ndio jinsi tunavyochelewa kuendelea, msumeno lazima ukate kila upande usichague. Tukiwashughulikia wezi wa ndani tutaweza kumsomesha kila Mtanzania.
     
  6. k

    kitukuuu Member

    #185
    Mar 30, 2017
    Joined: Jan 20, 2017
    Messages: 25
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 5
    Kwa upande wangu najivunia sana we we, Tanzania ingepata watu watano au kumi kama wewe tungekuwa mbali sana. Watu wengi sana wanajua kucritisize tu na kuongea ili wao waonekane bora kuliko wengine, hawajui kuwa sufuria masizi ni asili yake, hata ukisugua kesho yanarudi tena. Ww umeonyesha kitu cha tofauti sana, badala ya kulalamikia serikali kumekuja na njia ya kuwawezesha. We proud of u kwa niaba ya wanafunzi wenzangu. Mungu akubarki sana mama.
     
  7. Al-Bashr

    Al-Bashr JF-Expert Member

    #186
    Mar 31, 2017
    Joined: Oct 10, 2014
    Messages: 375
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    Huu mpango uwe ni mfuko endelevu wa Vizazi na vizazi, kila mtanzania atakaeguswa achangie na michango iwe ni enedelevu pia, ili taifa letu liweze kusonga mbele kielemu pamoja na kutimiza ndoto za vijana wetu, Mwenyezi mungu ajalie Kheri ndani yake
     
  8. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #187
    Apr 1, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Ni kweli elimu haina mwisho na haina madaraja katika utoaji wake. Kila mwenye nia ya kupata elimu ya kiwango chochote ni budi aipate, kwa hali na mali. Tuombe mfuko uanze mapema, ili tujue una nguvu kiasi gani na unaweza kufanya kiasi gani.
     
  9. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #188
    Apr 1, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Amina. Ndilo ombi na lengo letu pia.
     
  10. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #189
    Apr 1, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Hakuna tatizo. Tuendelee kujadili. Watu wameonesha mwamko sana hata kama hawachangii hapa, watachangia mara utaratibu utakapokaa vizuri.
     
  11. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #190
    Apr 1, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Nnd
    Nndondo, una haki ya kutoa maoni yako, na mimi nina haki kushirikisha ualinacha wangu. Ndivyo tulivyo. Walioitikia wakichanga ndipo tutajua kama inawezekana ama la. Ni kweli kuwa elimu inatakiwa kulipiwa kwa kodi zetu, lakini ni kiasi gani hizo na ziko wapi? Mpaka sasa imesaidia wangapi, kama Bodi tu inachukua hao wachache? Kama iko njia ya kuhakikisha kodi zinatosheleza kulipia elimu bure kwa wote, itakuwa vizuri kuipata. Kama hatujaileta hiyo njia tujaribu zingine kwa sababu wanaokosa wanajua walichokosa.
     
  12. simpasa 202

    simpasa 202 JF-Expert Member

    #191
    Apr 1, 2017
    Joined: Mar 3, 2017
    Messages: 231
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 60
    Hslb kumejaa rushwa tupu yaaan mpaka uhonge ndo upate mkopo
    , maana hakuna cha vgezo wala baby ake na vigezo
     
  13. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #192
    Apr 4, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Marahaba geophrey!
     
  14. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #193
    Apr 9, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Nakumbuka sana Miss ...ila angalia pia kuwa huu utakuwa mfuko wetu sis wananchi, sisi na watoto / vijana wetu/ sisi na kila anayetaka kujiongeza kielimu lakini anashindwa kwa kukosa hii nyenzo ya malipo yake. Mpaka sasa wamejitokeza wanafunzi wengi ambao hawana mkopo, wanataka mkopo warudi chuo, waongeze maarifa, waongeze kasi yao katika taifa. Ninamini kila mpenda maendeleo wa nchi hii na hata nje ya nchi ataona nia na lengo letu.
     
  15. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #194
    Apr 9, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Naam Tumeanza na hatua zinakuja japo kwa mwendo pole. tuvumiliane. Wanafunzi wengi wamejitokeza baada ya kusikia. Tutatangaza tarehe ya kuzindua....
     
  16. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #195
    Apr 9, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Mpaka sasa tunatembea nalo! Tukaze nia mfuko uanze kufanya kazi. Tuombe pia Mungu abariki juhudi hizi. Tangazo linachelewa kiufundi. Likiwa tayari kila kitu kitakaa hewani. Asanteni sana.
    UOTE="dudus, post: 19835488, member: 38243"]Wazo zuri sana Mama Mghwira. Ila angalizo, kuna wale ma-plagiarists wazoefu ataibuka RC mmoja (safari hii anaweza kuwa mwingine); ataliteka wazo; litaenezwa kwa propaganda kali halafu mwisho wataliharibu na kujisifia chama cha wanyonge kimejaribu! Kuweni makini na hawa majamaa japo manasema maendeleo hayana itikadi au vyama lakini wao ni mabingwa wa kutafuta sifa kupitia migongo ya wengie japo wazoefu wa kuharibu.[/QUOTE
     
  17. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #196
    Apr 9, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Kweli kabisa Joel, tusaidie kujenga tanzania mpya bora! Twendeni na mfuko huu kupunguza tatizo. Halmashauri zitakazochukua zitapunguza sehemu nyingine nk. Tupanue wigo, tusifunge njia.
     
  18. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #197
    Apr 9, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
     
  19. Anna Mghwira

    Anna Mghwira Verified User

    #198
    Apr 9, 2017
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Asante ! Tuendelee tusonge mbele, inawezekana!
     
  20. Saytoti

    Saytoti Senior Member

    #199
    Apr 15, 2017
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 158
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Elimu bure kutoka Darasa la kwanza mpaka Kidato cha nne, lakini ukifika hapo juu hakuna mikopo sasa hii elimu bure ina maana gani kama siyo danganya toto Maana ya elimu bure ni kupunguza gharama za kusomesha watoto lkn hapo juu mikopo inazuiliwa sasa hapo jamii imesaidikaje kupunguza gharama za kusomesha wakati elimu ya juu ndo gharama kuliko hapa chini basi hapa chini gharama zirudi ili wapate fedha za kukopesha, Tuseme ELIMU bure wamekurupuka...
     
  21. Saytoti

    Saytoti Senior Member

    #200
    Apr 15, 2017
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 158
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mimi wa kwanza kuchangia kabisa
     
Loading...