Anna Makinda amponda Sitta kwenye kikao cha siasa Njombe


M

Mwamakula

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
1,892
Likes
94
Points
145
M

Mwamakula

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2010
1,892 94 145
Tarehe 8/09/2011 siku ya alhamisi , kamati ya siasa wilaya ya njombe ilikutana ktk ofisi za ccm wilaya kujadili mambo mbalimbali likiwemo suala la hali mbaya ya kisiasa kwa ccm baada ya kuchakachua kura za maoni 2010 na agenda ya makao makuu ya wilya mpya iliyo anzishwa hivi karibuni.

Wajumbe waliweka bayana kuwa kuna mpasuko mkubwa katika jimbo la njombe magharibi uliotokana na kuchakachua kura za maoni ambapo mtu aliyepita kwa kura nyingi ni yono kevela lakini kura zilichakachuliwa kwa ushawishi wa philimoni luhanjo na kumuweka Gerson Lwengwe(Naibu waziri maji) ambaye amemjengea nyumba Luhanjo pamoja na kashifa za kufukuzwa Tanroad kwa ufisadi.

Mhe Lwenge alisikika akilalamika nje ya kikao kuwa , wapiga kura wake wanampigia simu na kumutukana na anawafahamu na kumwambia katibu kuwa ubunge wake upo rehani.
Alimwambia kuwa yeye kwa sasa ni kama jiwe.
Baada ya mjadala mkali wameazimia kwamba wabunge wote wilayani humo wachange pesa na kuanza shughuli za siasa kupambana na chadema.
Wajumbe walisema kwamba ccm haikubaliki na watu wengi wanahamia cdm na wanafungua matawi mapya.

Agenda ya wapi iwe makao makuu ya wilaya mpya yalileta mgogoro mkubwa kiasi cha kutoleana maneno makali.

Mh lwenge amehamisisha madiwani 11 wa eneo la igwachanya(anakotoka lwenge) na kuweka matambiko ya kimila na kuweka msimamo kuwa makao lazima yawe hapo na kama watakataa wanahamia chadema.

Philimon Luhanjo naye ameandika barua kutoka ikulu ikitowa maelekezo ya wilaya mpya huku akielekeza makao makuu yake yatakuwa wanging'ombe anakotoka yeye ili kumpa heshima na wakazi wa huko wanasema wasipo fanya hivyo wanakwenda chadema. Luhanjo anapiga debe eneo hilo kwamba yeye ndiye aliyesababisha wilaya hiyo iundwe kwa kumushawishi kikwete.

Maelekezo ya Kikwete yalikuwa ni kutoa wilaya mpya lakini wapi yawe makao makuu aliwachia wahusika wajadili na endapo watashindwa wamwambie awaamulie.

Sasa mvutano huo ulipamba moto na ndipo anna makinda alipo inuka na kutoa uamuzi kuwa suala hilo limeshindikana na kuandaa taarifa ya kumwachia kikwete awamulie watu wa njombe suala ambalo limewakera wazee wa kimila ambao tayari wamesha tambika.

Wakati anamalizia Anna Makinda alianza kuzungumuzia utendaji wa serikali ,mawaziri na wabunge wa ccm ambapo alianza na kumuponda Mh Samweli Sitta kuwa hajui shughuli za bunge na kwaba Anna Makinda amekaa sana bungeni na ndiye aliyemufundisha Sitta Uspika. Aliwambia wajumbe kuwa Sitta ni tatizo kwenye ccm na serikali kwa kuwa ni mwaasisi wa ccj na kwamba Sitta ndiye aliye kuwa anafanya kampeni za kusema Anna Makinda ni mbumbu wa sheria na hajui shughuli za bunge. Aliwambia wajumbe kuwa shughuli za bunge zinaendeshwa kwa kanunni na sio sheria. Na aliwataka wajumbe wamupuuze Sitta kwa kauli zake kwani zina vuruga ccm.
 
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
wanakaribishwa chadema wote ambao ccm haiwatendei haki
 
M

Mthuya

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
1,415
Likes
65
Points
145
M

Mthuya

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2011
1,415 65 145
Adui mwombee njaa na vita vya panzi furaha ya kunguru
 
K

kauzu pipo

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
20
Likes
0
Points
0
K

kauzu pipo

Member
Joined Nov 5, 2010
20 0 0
nchi yetu kweli imeoza. Hamna hata utaratibu / vigezo vya kuchagua makao makuu ya wilaya, sasa hawa mafisad wanajivutia kwao as if wilaya ni mali yao.
 
lifeofmshaba

lifeofmshaba

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
868
Likes
8
Points
35
lifeofmshaba

lifeofmshaba

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
868 8 35
Anna bwana
sasa yeye ni spika wa bunge tena anasema anajua vizuri kanuni
yeye na Kikwete kuna tofauti kubwa? si hawa wote ni viongozi wa kitaifa
tena yeye anaongoza wabunge wenye mahusiano ya moja kwa moja na wananchi
imekuwaje ameshindwa kutatua suhala la wilaya mpaka Kikwete?

ina maana hata pale bungeni yana mshinda na kuomba msaada kwa Kikwete?
huku ni kuudhalilisha uspika bana,
spika anashindwa ushawishi wa wapi yawe makao makuu ya wilaya?
 
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
1,818
Likes
14
Points
0
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
1,818 14 0
Wanaoamua wapi Makao makuu ya Wilaya/ Mkoa yawe ni wakazi wa Wilaya/Mkoa husika, jambo hili halina uwakilishi, ninawashangaa (kama ni kweli) hao viongozi wa CCM wanaotaka kuandika Kwa Rais kuwa jambo hilo limeshindikana. Kwani wakazi wote wa Njombe ni wana CCM? Hakuna wana CHADEMA? Hakuna wasio na vyama?
 
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
26
Points
135
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 26 135
Anna Makinda hana ubavu wa kushindana na Mh.Sitta kwani hata Uspika kapewa tu ili kulinda mafisadi,na akitaka kujimaliza aanze kushindana na Sitta.Alianza kwa kuwaonea Wabunge wapinzani aliposhitakiwa kwenye tume ya maadili akapunguza uonevu bila kutolea ufafanuzi mashitaka dhidi yake.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Anne anazeeka vibaya
 
mpiganiahaki

mpiganiahaki

Senior Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
158
Likes
34
Points
45
mpiganiahaki

mpiganiahaki

Senior Member
Joined Apr 28, 2011
158 34 45
Mh! Kumbe ccmagamba wanaendesha mambo yao kutokana na pressure from chadema, ''msipofanya hiv tutahamia chadema'', nimefarijika sana; karibuni nyooote!
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
93
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 93 145
Wakati Mama Anna Makinda anaingia bungeni kwa mara ya kwanza John Mnyika hakuwa amezaliwa (plse correct me if I am wrong). Lakini Mnyika anamtoa kamasi huyu mama when it comes to Kanuni za Bunge. Tatizo la watu kama mama Makinda ni kufanya kazi kwa KUKREMU kwa sababu tu uliambiwa hivyo. Kanuni za bunge ni muongozo wa kisheria, na sheria hazisomwi in ISOLATION na hili liko wazi kabisa. Sasa sijui Mama Makinda ana utaalam gani kusoma sheria kuliko Mh Sitta ambaye amesomea sheria. Naamini leo hii kungefanyika utafiti huru juu ya nani wananchi wanaamini ana uwezo wa kuongoza bunge kati ya Mh Sitta na Mama Makinda sidhani kama angefua dafu. Bahati mbaya sana tunaona kila kitu LIVE TBC.

NB: Hukumu juu ya madai ya Lema, Zitto, Lissu yako wapi mama Makinda kama kweli wewe unajua kuongoza bunge?
 
MANGUNGO

MANGUNGO

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
1,538
Likes
9
Points
133
MANGUNGO

MANGUNGO

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
1,538 9 133
Mzeee 6 yule aliysema wapinzani wanafiki?du!hivi alishakabidhi nyumba ya spika wa mjengo?baada ya kutoswa uspika na wana wa magamba.
 
MANGUNGO

MANGUNGO

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
1,538
Likes
9
Points
133
MANGUNGO

MANGUNGO

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
1,538 9 133
Wote hawana jipya kwani kuendesha harakati ndani ya magamba ni sawa na kumpigia m buzi gitaa.WAENDE IGUNGA KUSAIDIA KAMPENI kwani hasimu wake RA.
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
Hivi Makinda ndio nani nchi hii? Kwanza kwanini anapita bila ya kupingwa kila wakati? CDM hebu mfungieni kazi huyu mama.
 
Mbaliche

Mbaliche

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
291
Likes
20
Points
35
Mbaliche

Mbaliche

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
291 20 35
Hii imetulia, presha ya chadema lazma iwadondoshe.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,403
Likes
494
Points
180
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,403 494 180
Tarehe 8/09/2011 siku ya alhamisi , kamati ya siasa wilaya ya njombe ilikutana ktk ofisi za ccm wilaya kujadili mambo mbalimbali likiwemo suala la hali mbaya ya kisiasa kwa ccm baada ya kuchakachua kura za maoni 2010 na agenda ya makao makuu ya wilya mpya iliyo anzishwa hivi karibuni.

Wajumbe waliweka bayana kuwa kuna mpasuko mkubwa katika jimbo la njombe magharibi uliotokana na kuchakachua kura za maoni ambapo mtu aliyepita kwa kura nyingi ni yono kevela lakini kura zilichakachuliwa kwa ushawishi wa philimoni luhanjo na kumuweka gerson lwengwe(naibu waziri maji) ambaye amemjengea nyumba luhanjo pamoja na kashifa za kufukuzwa tanroad kwa ufisadi.

Mhe lwenge alisikika akilalamika nje ya kikao kuwa , wapiga kura wake wanampigia simu na kumutukana na anawafahamu na kumwambia katibu kuwa ubunge wake upo rehani.
Alimwambia kuwa yeye kwa sasa ni kama jiwe.
Baada ya mjadala mkali wameazimia kwamba wabunge wote wilayani humo wachange pesa na kuanza shughuli za siasa kupambana na chadema.
Wajumbe walilaamum kwamba ccm haikubaliki na watu wenge wanahamia cdm na wanafungua matawi mapya.

Agenga ya wapi iwe makao makuu ya wilaya mpya yalileta mgogoro mkubwa kiasi cha kutoleana maneno makali.

Mh lwenge amehamisisha madiwani 11 wa eneo la igwachanya(anakotoka lwenge) na kuweka matambiko ya kimila na kuweka msimamo kuwa makao lazima yawe hapo na kama watakataa wanahamia chadema.

Philimon luhanjo naye ameandika barua kutoka ikulu ikitowa maelekezo ya wilaya mpya huku akielekeza makao makuu yake yatakuwa wanging'ombe anakotoka yeye ili kumupa heshima na wakazi wa huko wanasema wasipo fanya hivyo wanakwenda chadema. Luhanjo anapiga debe eneo hilo kwamba yeye ndiye aliyesababisha wilaya hiyo iundwe kwa kumushawishi kikwete.

Maelekezo ya kikwete yalikuwa ni kutoa wilaya mpya lakini wapi yawe makao makuu aliwachia wahusika wajadili na endapo watashindwa wamwambie awaamulie.

Sasa mvutano huo ulipamba moto na ndipo anna makinda alipo inuka na kutoa uamuzi kuwa suala hilo limeshindikana na kuandaa taarifa ya kumwachia kikwete awamulie watu wa njombe suala ambalo limewakera wazee wa kimila ambao tayari wamesha tambika.

Wakati anamalizia anna makinda alianza kuzungumuzia utendaji wa serikali ,mawaziri na wabunge wa ccm ambapo alianza na kumuponda mh samweli sitta kuwa hajui shughuli za bunge na kwaba anna makinda amekaa sana bungeni na ndiye aliyemufundisha sitta usipika. Aliwambia wajumbe kuwa sitta ni tatizo kwenye ccm na serikali kwa kuwa ni mwaasisi wa ccj na kwamba sitta ndiye aliye kuwa anafanya kampeni za kusema anna makinda ni mbumbu wa sheria na hajui shughuli za bunge. Aliwambia wajumbe kuwa shughuli za bunge zinaendeshwa kwa kanunni na sio sheria. Na aliwataka wajumbe wamupuuze sitta kwa kauli zake kwani zina vuruga ccm.
Si kweli kwamba Yono Kevela ndie aliyeongoza kura za maoni bali aliyeongoza na kuchakachuliwa ni Thomas Nyimbo
Kuhusu makao makuu ya Wilaya pamoja na kwamba simuungi mkono Lwenge kama Mbunge lakini ukweli unabaki pale pale Igwachanya ndio mahali sahihi pa kuweka makao makuu kwani ni katikati ya Wilaya na kuna miundombinu ya kutosha kama hospitali, shule, usafiri, barabara n.k
 
P

plawala

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
627
Likes
0
Points
0
P

plawala

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
627 0 0
Msipofanya hivi nitahamia Chadema
Msipofanya vile nitahamia Chadema
Mkitekeleza hili nitabakia CCM
Mkitekeleza lile nitabakia CCM
Nikibakia CCM msipotekeleza mliyoahidi nitahamia chadema
 
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
5,411
Likes
730
Points
280
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
5,411 730 280
Nyimbo anafungua matawi ya chadema huko Njombe vijijini kama vile hana akili nzuli; hilo ndilo linawapa wasiwasi hao watu wa ccm!!
 
Cha Moto

Cha Moto

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
945
Likes
10
Points
35
Cha Moto

Cha Moto

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
945 10 35
Anna achana na habari za SIX utajiabisha bure,
Haya makao makuu wananchi ndio waamue wenyewe yawe wapi, msiwaamulie
luhanjo na Lwenge, wote inaonekana ni tatizo kwa maendeleo ya Njombe.
 
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,291
Likes
3
Points
135
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,291 3 135
Habari zingine nzuri sana kwa wanamapinduzi,sasa na sisi tuseme hivi rais asipo tataue matatizo ya umeme,mfumuko wa bei,kuanguka kwa pesa yetu,epa,meremeta,iptl na mengine tunamtoa madarakani na kuipa chadema 2015.peopleez power.cdm wanasumbua magamba am happy to hear that.thanks.
 

Forum statistics

Threads 1,215,826
Members 463,433
Posts 28,561,340