Anguko la uchumi Tanzania: Kampuni binafsi zapunguza wafanyakazi kutokana na hasara


iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
img-20161122-wa0078-jpg.438190


Hali inaonyesha kwamba baadhi ya kampuni sasa zimelemewa na hali ngumu ya uchumi na sasa zimeamua kupunguza wafanyakazi ili kudhibiti hasara kubwa wanayopata.

Kampuni hizo zimekuwa zikiandika barua kwa unyonge mkubwa kwa watumishi wake,na kuwaeleza kwamba hazina jinsi nyingine,bali tu kuwarudisha nyumbani japo zinawahitaji.

NB: Watarudi kuishi vipi na familia zao? watalipaje kodi za nyumba na bili mbalimbali? je nchi sasa ni rasmi iko kwenye recession na hakuna austerity measures(njia za kudhibiti uchumi usizidi kuporoma)


View attachment 4
Na hii imo japo ni ya serikali.

==========

UPDATES;

TSN yakanusha hii habari ya kupunguza wafanyakazi wake. Kwa habari zaidi soma=>TSN kupunguza wafanyakazi kuanzia Novemba 30, 2016? Kampuni yakanusha
 

Attachments:

iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
je kampuni binafsi unayofanya kazi ina hali gani?

unaweza kupost hapa kutufahamisha ili wanauchumi wa nchi hii watoke chini ya kapeti walikojificha na kujifanya hawaoni

iwe ulikuwa unafanya hotelini,kampuni ya kitalii,tax dreva,boda boda,benki na popote pale

andika hapa ili hali halisi ifahamike
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,389
Likes
12,587
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,389 12,587 280
Acha watu wasome tarakimu labda tutapata ufahamu
 
fakenology

fakenology

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2012
Messages
857
Likes
148
Points
60
fakenology

fakenology

JF-Expert Member
Joined May 3, 2012
857 148 60
Jamani haya mbona ni maagizo yaliyotolewa na JPM siku ya uzinduz wa Bombardier mpya za ATCL.
Kweli akili za nyumbu zipo miguuni mwa nyumbu aliyetangulia!
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Jamani haya mbona ni maagizo yaliyotolewa na JPM siku ya uzinduz wa Bombardier mpya za ATCL.
Kweli akili za nyumbu zipo miguuni mwa nyumbu aliyetangulia!
changia mada,acha kulia lia
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
8,102
Likes
18,581
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
8,102 18,581 280
Uchumi umekufa rasmi sasa Tanzania.
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Nilikuwa na jumla ya wahudumu 42 ktk bar zangu ambazo ziko maeneo tofauti, mwezi wa 8 nilipunguza 20, na kwa jinsi hali inavyokwenda mwishoni mwa huu mwezi nitawapunguza 10 ili wabaki 12 tu, na hao 12 tumekubaliana mishahara Yao pia itapungua, sababu kuna amri ya mkuu wa mkoa ya kufungua saa 10 jioni na kufunga mwisho saa 6 usiku,

Kabla ya awamu hii ya Makonda mauzo yalikuwa ni wastani wa milioni 9 kwa Siku, sikuwa na matatizo na TRA, sasa hivi mauzo ni Kati ya laki 7 mpaka laki 9, sasa naona TRA ni kama hawaniamini. Nawaonea huruma hawa wahudumu, hata zile tip za soda hakuna! Nasubiri tu msimu huu wa sikukuu upite, nihamie Kenya, siwezi kuendelea kukisuburi kifo huku nakiona,
 
G

GeeM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2014
Messages
1,901
Likes
1,201
Points
280
G

GeeM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2014
1,901 1,201 280
Tatizo la kuendesha nchi kimhemko linaelekea kuiharibu kabisa nchi yetu hii nzuri.
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
29,765
Likes
17,421
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
29,765 17,421 280
Watu wachache ndio wametuletea haya matatizo
 
C

Cute shy

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2015
Messages
964
Likes
1,018
Points
180
C

Cute shy

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2015
964 1,018 180
Jamani haya mbona ni maagizo yaliyotolewa na JPM siku ya uzinduz wa Bombardier mpya za ATCL.
Kweli akili za nyumbu zipo miguuni mwa nyumbu aliyetangulia!
Kwa hiyo alitoa maagizo sao hill wapunguze wafanyakazi, tsn wapunguze wafanyakazi tumia akili yako hata kidogo siyo kila kitu unameza tu
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Kwa jinsi hali inavyokwenda, Kama ikiendelea hivi mpaka January, nashauri wafanyabiashara wajipange, siyo lazima kufanya biashara Tanzania, kuna nchi majirani zetu ambazo mazingira ya kufanya biashara ni very friendly

Kenya, Uganda, Rwanda, Congo, Comoro, tena wanatuheshimu sana.hakuna haja ya kukomoana hapa, nchi ikishatulia kibiashara tutarejea, Home sweet home,
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,731
Likes
13,804
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,731 13,804 280
Nilikuwa na jumla ya wahudumu 42 ktk bar zangu ambazo ziko maeneo tofauti, mwezi wa 8 nilipunguza 20, na kwa jinsi hali inavyokwenda mwishoni mwa huu mwezi nitawapunguza 10 ili wabaki 12 tu, na hao 12 tumekubaliana mishahara Yao pia itapungua, sababu kuna amri ya mkuu wa mkoa ya kufungua saa 10 jioni na kufunga mwisho saa 6 usiku,

Kabla ya awamu hii ya Makonda mauzo yalikuwa ni wastani wa milioni 9 kwa Siku, sikuwa na matatizo na TRA, sasa hivi mauzo ni Kati ya laki 7 mpaka laki 9, sasa naona TRA ni kama hawaniamini. Nawaonea huruma hawa wahudumu, hata zile tip za soda hakuna! Nasubiri tu msimu huu wa sikukuu upite, nihamie Kenya, siwezi kuendelea kukisuburi kifo huku nakiona,
Bora ukae kimya.utaambiwa wewe mpiga dili.
 
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
852
Likes
711
Points
180
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
852 711 180
Ili kuongeza ufanisi, na kuongeza faida, huwa kuna vitu muhimu vya kufanya.
1. Kuongeza uzalishaji
2. Kupunguza gharama (ambayo njia mojawapo ni kupunguza wafanyakazi)
3. Kubadilisha teknolojia (ambayo hii pia inaweza changia kupunguza wafanyakazi)
So kinachotokea siyo cha ajabu. Jambo la ajabu ni Kuchagua kuajiliwa badala ya kuajili au kujiajili
 

Forum statistics

Threads 1,275,100
Members 490,908
Posts 30,532,670