ANGALIZO: NECTA, mnahujumiwa na maafisa elimu. Badilisheni mfumo wa kuwapata wasimamizi wamitihani


H

Honest One

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2017
Messages
237
Likes
219
Points
60
H

Honest One

JF-Expert Member
Joined May 12, 2017
237 219 60
Kwa kweli nia ya dhati ya mheshimiwa Rais ya kunyoosha nchi inahujumiwa sana na watendaji wake. Leo napenda kuonesha madhaifu ya NECTA kutokana uzoefu wangu.

i) Usimamizi wa vituo vya mitihani umegeuka kuwa madili ya maafisa elimu na wafanyakazi wa halmashauri. Wasimamizi wanapatikana kwa kujuana,rushwa ya pesa na ngono. Shule za binafsi wanajichagulia kabisa wa kusimamia vituo vyao(hapo mtajua nini huwa kinafanyika). Ukitilitimba ni mkubwa sana hapa

ii)Usahishaji wa mitihani ya kidato cha pili yanayofanyika ni yaleyale lakini kibaya zaidi hadi wafanyakazi wasio walimu wanasahisha mitihani kama vile masekretari. Hii imetokea hapa Biharamulo ndo mitihani ya kidato cha pili ya mkuo wa Kagera iliposahihishiwa.


Ni ngumu sana kwa Mh. Rais kusafisha nchi hii. Hivyo basi NECTA badilisheni namna ya kuwapata hawa wasimamizi na wasahihishaji mitihani ya taifa,mnachezewa michezo michafu sana. Mitihani inaibiwa kama kawaida pia.
 
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2009
Messages
5,878
Likes
1,835
Points
280
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2009
5,878 1,835 280
Hujaonesha hujuma zenyewe dogo, kuakua kidogo utashirikishwa tu
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,207
Likes
4,681
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,207 4,681 280
NECTA wange design electronic system ya kuwachagua wasimamizi na wasahihishaji kutoka kwenye database maalumu
 

Forum statistics

Threads 1,238,272
Members 475,878
Posts 29,314,311