Angalizo: Jitihada zifanyike mapema kuokoa hifadhi ya msitu unaoteketea kwa moto katika mlima Kilimanjaro

orturoo

JF-Expert Member
Mar 13, 2017
1,760
2,000
Kuanzia majira ya saa 12 jioni ya Leo maeneo ya msitu wa mlima Kilimanjaro umeonekana ukiwa na ishara ya kuwaka moto kutoka sehemu ya upande wa mashariki ukiwa unatizama mlima kutokea Moshi Mjini, hivyo kuonekana ukubwa wa moto kuongezeka kadri muda unavyozidi kwenda, inaonekana eneo lililoathirika na moto ni kubwa.

Nitoe rai kwa Serikali/hifadhi kuweza kuchukua hatua za haraka kudhibiti ueneaji wa moto huo kwa haraka kuanzia sasa kwakuwa kufikia kesho tatizo laweza kuwa kubwa zaidi hivyo kuathiri viumbe, maliasili na tabia nchi.

Ahsante
 

andoza

JF-Expert Member
Nov 26, 2018
2,072
2,000
Picha kidogo mkuu. Sijui nani atakuwa analina asali huko? Au walinzi wamepungua watu wanavamia?
 

Kinyungu

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
11,645
2,000
Watu wa Kilimanjaro ni wapinzani sana wa Ccm wacha moto uwake hadi majumbani kwao
 

orturoo

JF-Expert Member
Mar 13, 2017
1,760
2,000

Attachments

  • IMG-20201011-WA0002.jpg
    File size
    6.7 KB
    Views
    0

All TRUTH

JF-Expert Member
Nov 20, 2011
4,760
2,000
Kuanzia majira ya saa 12 jioni ya Leo maeneo ya msitu wa mlima Kilimanjaro umeonekana ukiwa na ishara ya kuwaka moto kutoka sehemu ya upande wa mashariki ukiwa unatizama mlima kutokea Moshi mjini, hivyo kuonekana ukubwa wa moto kuongezeka kadri muda unavyozidi kwenda, inaonekana eneo lililoathirika na moto ni kubwa.

Nitoe rai kwa serikali/hifadhi kuweza kuchukua hatua za haraka kudhibiti ueneaji wa moto huo kwa haraka kuanzia sasa kwakuwa kufikia kesho tatizo laweza kuwa kubwa zaidi hivyo kuathiri viumbe, maliasili na tabia nchi.

Ahsante
Kweli kabisa
 

Behaviourist

JF-Expert Member
Apr 8, 2016
31,424
2,000
Wewe nae kilaza tu,sijui sisi Watanzania ni watu wa aina gani!Hakuna hatua za haraka kudhibiti ueneaji wa moto bila ya kuwa na maandalizi ya kupambana na majanga ya ghafla ya moto ambayo yanatakiwa kuwa yamefanyika miaka kadhaa nyuma.Maandalizi hayo ni pamoja na ndege za kuzimia moto,team za wataalam,mafunzo,e.t.c.Yote haya hayajawahi kufanyika.Yote haya hayajawahi kufanyika kwa sababu tuna serekali legelege.

Kama umeona video za leo huo moto watu wanazima kwa kutumia vijiti,mapanga na majembe!Kuzima moto kwa kutumia vijiti na mapanga wapi na wapi ndugu yangu!

 

magu2016

JF-Expert Member
Oct 8, 2017
5,872
2,000
Wewe nae kilaza tu,sijui sisi Watanzania ni watu wa aina gani!Hakuna hatua za haraka kudhibiti ueneaji wa moto bila ya kuwa na maandalizi ya kupambana na majanga ya ghafla ya moto ambayo yanatakiwa kuwa yamefanyika miaka kadhaa nyuma.Maandalizi hayo ni pamoja na ndege za kuzimia moto,team za wataalam,mafunzo,e.t.c.Yote haya hayajawahi kufanyika.Yote haya hayajawahi kufanyika kwa sababu tuna serekali legelege.

Kama umeona video za leo huo moto watu wanazima kwa kutumia vijiti,mapanga na majembe!Kuzima moto kwa kutumia vijiti na mapanga wapi na wapi ndugu yangu!

Mwaka jana Brazil moto uliteketeza msitu maarufu duniani. Vipi na wenyewe hawana utaalamu au?
 

orturoo

JF-Expert Member
Mar 13, 2017
1,760
2,000
Wewe nae kilaza tu,sijui sisi Watanzania ni watu wa aina gani!Hakuna hatua za haraka kudhibiti ueneaji wa moto bila ya kuwa na maandalizi ya kupambana na majanga ya ghafla ya moto ambayo yanatakiwa kuwa yamefanyika miaka kadhaa nyuma.Maandalizi hayo ni pamoja na ndege za kuzimia moto,team za wataalam,mafunzo,e.t.c.Yote haya hayajawahi kufanyika.Yote haya hayajawahi kufanyika kwa sababu tuna serekali legelege.

Kama umeona video za leo huo moto watu wanazima kwa kutumia vijiti,mapanga na majembe!Kuzima moto kwa kutumia vijiti na mapanga wapi na wapi ndugu yangu!

Ukilaza unao wewe, Kama moto unawaka na maandalizi hamna tuuache tuu uendelee kuwaka!?,naongelea sasa Hayo unayosema ni baada yakudhibiti kunachotokea sasa, vitumike vijiti, mapanga n.k lazma huu moto udhibitiwe ,ulichoandika ni ushauri La nini kifanyike na sio watanzania wote ni vilaza Kama wewe acha kujumuisha watu, moto umetokea huko mlimani unatulaumu watanzania tulikuwepo wote huko?, chanzo unakijua?,swali linarudi kwako hivi wewe ni mtanzania wa Aina gani?....be brave son
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom