Analysis: Akili nyingi za Tundu Lissu ni akili kiduchu kwa mazingira yetu

Bess

Bess

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
327
Points
500
Bess

Bess

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
327 500
Nilidhani atakuwa chachu ya kuwatafutia vijana ajira; 2/3 ya ajira za US citizens huko Marekani zinatokana na ajira binafsi, kwamba sekta zilizoanzishwa na watu wenye akili nyingi (investors) zinawapa chakula wengine; nadhani ndio maana wana mfululizo wa billionaires kuwa POTUS; hapa kwetu mpiga mdomo mzuri kama jamaa yetu ambaye najua hajachangia hata 0.00000001% ya ajira binafsi anaitwa ana akili nyingi


Huko uingereza, Office of National Statistics iliripoti mwaka 2018 kwamba ajira katika sekta za umma imeshuka hadi 16% na kuishukuru sekta binafsi kuajiri takribani 84% ya Brits. Tukumbuke sekta binafsi ni akili binafsi (ninaziita akili nyingi) zilizoamua kuwekeza na kuajiri watu wengine; hapa kwetu mtu anayejua kupangilia maneno na matusi kwa watawala tunamuita mwenye akili nyingi


Hapa kwetu, badala ya akili nyingi (za hao tunaosifia wana akili kuzidi wengine) kutumika ku-manipulate mazingira na rasilimali zake kwa faida ya mtanzania, zinatumika kutukana, kudharau, kuona kila kitu kinachofanywa ni kibaya.


Nilidhani atakuja na mawazo mapya ya jinsi ya ku-exploit resources ambazo tunazo Tz; yeye anakuja na akili za kisheria za wale tulio ona hawafai kutuongoza(Waingereza, wajerumani); hapa nashindwa kumtofautisha na zile products tegemewa za elimu ya mkoloni(expected outputs of colonial education), ku-feed brain ya muafrika ili; aidha elimu aliyopata ashindwe kutumia rasilimali zake ama awe kinyume na wenzake. Nadhani akili nzuri ni ile inayotatua changamoto za mazingira yako, sio changamoto za mazingira mengine


Licha ya yote, namtakia afya njema na kumpa pole na maswahibu yaliyompata, japo akirudi abadilike na awe chachu ya maendeleo Tanzania; akili nyingi ziwe za msaada kwa wengine hasa zinazoendana na mazingira yetu..
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
9,104
Points
2,000
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
9,104 2,000
Lisu hana jipya ndugu yangu, nae ni mchumia tumbo tu,kelele zote za BBC ,VOA mara sijui kakutanana na nani kumbe ni kelele za debe tupu,ila akija atashangaa tu barabara nzuri,madaraja mazuri,Ndege mpya,reli mpya.Tunamkaribisha aje ashangae maendeleo yaliyopatikana katika muda mfupi
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2017
Messages
5,990
Points
2,000
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2017
5,990 2,000
Yaani kazi zinazotakiwa kufanywa na rais wa nchi mwenye decision making powers ambae ni bwana Jiwe wa Jiwe unamuwekea Lissu ambae hata ubunge hana!

Hivi wewe mzima kweli?

Punguani wewe!
 
Bess

Bess

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
327
Points
500
Bess

Bess

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
327 500
Yaani kazi zinazotakiwa kufanywa na rais wa nchi mwenye decision making powers ambae ni bwana Jiwe wa Jiwe unamuwekea Lissu ambae hata ubunge hana!

Hivi wewe mzima kweli?

Punguani wewe!
hahaa, punguani ni neno la kiswahili linalo maanisha pungufu; huu ndio hasa mjadala kwamba akili za jamaa ni pungufu kwa mazingira ya Tz
 
Bess

Bess

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
327
Points
500
Bess

Bess

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
327 500
Mpe kura yako 2020 uone atakavyoifanyia nchi hii makubwa.
Uzi umejikita hasa kuangalia uwezo wake wa akili (zinazotajwa nyingi) kuhudumia watanzania, naona he is just an ordinary citizen, hana hoja ya ajabu kuonesha maajabu atakayowafanyia waTanzania
 
cleverbright

cleverbright

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2015
Messages
1,534
Points
2,000
cleverbright

cleverbright

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2015
1,534 2,000
Nilidhani atakuwa chachu ya kuwatafutia vijana ajira; 2/3 ya ajira za US citizens huko Marekani zinatokana na ajira binafsi, kwamba sekta zilizoanzishwa na watu wenye akili nyingi (investors) zinawapa chakula wengine; nadhani ndio maana wana mfululizo wa billionaires kuwa POTUS; hapa kwetu mpiga mdomo mzuri kama jamaa yetu ambaye najua hajachangia hata 0.00000001% ya ajira binafsi anaitwa ana akili nyingi


Huko uingereza, Office of National Statistics iliripoti mwaka 2018 kwamba ajira katika sekta za umma imeshuka hadi 16% na kuishukuru sekta binafsi kuajiri takribani 84% ya Brits. Tukumbuke sekta binafsi ni akili binafsi (ninaziita akili nyingi) zilizoamua kuwekeza na kuajiri watu wengine; hapa kwetu mtu anayejua kupangilia maneno na matusi kwa watawala tunamuita mwenye akili nyingi


Hapa kwetu, badala ya akili nyingi (za hao tunaosifia wana akili kuzidi wengine) kutumika ku-manipulate mazingira na rasilimali zake kwa faida ya mtanzania, zinatumika kutukana, kudharau, kuona kila kitu kinachofanywa ni kibaya.


Nilidhani atakuja na mawazo mapya ya jinsi ya ku-exploit resources ambazo tunazo Tz; yeye anakuja na akili za kisheria za wale tulio ona hawafai kutuongoza(Waingereza, wajerumani); hapa nashindwa kumtofautisha na zile products tegemewa za elimu ya mkoloni(expected outputs of colonial education), ku-feed brain ya muafrika ili; aidha elimu aliyopata ashindwe kutumia rasilimali zake ama awe kinyume na wenzake. Nadhani akili nzuri ni ile inayotatua changamoto za mazingira yako, sio changamoto za mazingira mengine


Licha ya yote, namtakia afya njema na kumpa pole na maswahibu yaliyompata, japo akirudi abadilike na awe chachu ya maendeleo Tanzania; akili nyingi ziwe za msaada kwa wengine hasa zinazoendana na mazingira yetu..
Ni Upumbavu Kumjadili au Kumzungumzia ' Genius ' Tundu Lissu wakati unajijua kabisa Wewe ni Mpumbavu Mwandamizi.
 
K

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
382
Points
500
K

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2018
382 500
Nilidhani atakuwa chachu ya kuwatafutia vijana ajira; 2/3 ya ajira za US citizens huko Marekani zinatokana na ajira binafsi, kwamba sekta zilizoanzishwa na watu wenye akili nyingi (investors) zinawapa chakula wengine; nadhani ndio maana wana mfululizo wa billionaires kuwa POTUS; hapa kwetu mpiga mdomo mzuri kama jamaa yetu ambaye najua hajachangia hata 0.00000001% ya ajira binafsi anaitwa ana akili nyingi


Huko uingereza, Office of National Statistics iliripoti mwaka 2018 kwamba ajira katika sekta za umma imeshuka hadi 16% na kuishukuru sekta binafsi kuajiri takribani 84% ya Brits. Tukumbuke sekta binafsi ni akili binafsi (ninaziita akili nyingi) zilizoamua kuwekeza na kuajiri watu wengine; hapa kwetu mtu anayejua kupangilia maneno na matusi kwa watawala tunamuita mwenye akili nyingi


Hapa kwetu, badala ya akili nyingi (za hao tunaosifia wana akili kuzidi wengine) kutumika ku-manipulate mazingira na rasilimali zake kwa faida ya mtanzania, zinatumika kutukana, kudharau, kuona kila kitu kinachofanywa ni kibaya.


Nilidhani atakuja na mawazo mapya ya jinsi ya ku-exploit resources ambazo tunazo Tz; yeye anakuja na akili za kisheria za wale tulio ona hawafai kutuongoza(Waingereza, wajerumani); hapa nashindwa kumtofautisha na zile products tegemewa za elimu ya mkoloni(expected outputs of colonial education), ku-feed brain ya muafrika ili; aidha elimu aliyopata ashindwe kutumia rasilimali zake ama awe kinyume na wenzake. Nadhani akili nzuri ni ile inayotatua changamoto za mazingira yako, sio changamoto za mazingira mengine


Licha ya yote, namtakia afya njema na kumpa pole na maswahibu yaliyompata, japo akirudi abadilike na awe chachu ya maendeleo Tanzania; akili nyingi ziwe za msaada kwa wengine hasa zinazoendana na mazingira yetu..
Hivi kule america ccm yamagufuli haina balozi kule.nyie mbona mnatutilia aibu,huyu MTU alikua kutibiwa siokuombea watu ajira
 
Lucas philipo

Lucas philipo

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2017
Messages
832
Points
1,000
Lucas philipo

Lucas philipo

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2017
832 1,000
Yaani kazi zinazotakiwa kufanywa na rais wa nchi mwenye decision making powers ambae ni bwana Jiwe wa Jiwe unamuwekea Lissu ambae hata ubunge hana!

Hivi wewe mzima kweli?

Punguani wewe!
Hahahhahaa kwahyo wewe kwa upupu huu ulioandika ndo unamuita mleta mada namna ile?

Kwakweli ccm itatawala daima !!
 
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
2,534
Points
2,000
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
2,534 2,000
Nilidhani atakuwa chachu ya kuwatafutia vijana ajira; 2/3 ya ajira za US citizens huko Marekani zinatokana na ajira binafsi, kwamba sekta zilizoanzishwa na watu wenye akili nyingi (investors) zinawapa chakula wengine; nadhani ndio maana wana mfululizo wa billionaires kuwa POTUS; hapa kwetu mpiga mdomo mzuri kama jamaa yetu ambaye najua hajachangia hata 0.00000001% ya ajira binafsi anaitwa ana akili nyingi
Kweli Mwalimu angekuwepo akaona haya asingeamini macho yake.... Kwahio unadhani people should be elected by the power of their wallet ?.., na hii kujidanganya kwamba the wealthy.., will accumulate the wealth and it will trickle down to have nots is a misconception it will just increase the gap between have and the have nots...

 
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2018
Messages
1,163
Points
2,000
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2018
1,163 2,000
Nilidhani atakuwa chachu ya kuwatafutia vijana ajira; 2/3 ya ajira za US citizens huko Marekani zinatokana na ajira binafsi, kwamba sekta zilizoanzishwa na watu wenye akili nyingi (investors) zinawapa chakula wengine; nadhani ndio maana wana mfululizo wa billionaires kuwa POTUS; hapa kwetu mpiga mdomo mzuri kama jamaa yetu ambaye najua hajachangia hata 0.00000001% ya ajira binafsi anaitwa ana akili nyingi


Huko uingereza, Office of National Statistics iliripoti mwaka 2018 kwamba ajira katika sekta za umma imeshuka hadi 16% na kuishukuru sekta binafsi kuajiri takribani 84% ya Brits. Tukumbuke sekta binafsi ni akili binafsi (ninaziita akili nyingi) zilizoamua kuwekeza na kuajiri watu wengine; hapa kwetu mtu anayejua kupangilia maneno na matusi kwa watawala tunamuita mwenye akili nyingi


Hapa kwetu, badala ya akili nyingi (za hao tunaosifia wana akili kuzidi wengine) kutumika ku-manipulate mazingira na rasilimali zake kwa faida ya mtanzania, zinatumika kutukana, kudharau, kuona kila kitu kinachofanywa ni kibaya.


Nilidhani atakuja na mawazo mapya ya jinsi ya ku-exploit resources ambazo tunazo Tz; yeye anakuja na akili za kisheria za wale tulio ona hawafai kutuongoza(Waingereza, wajerumani); hapa nashindwa kumtofautisha na zile products tegemewa za elimu ya mkoloni(expected outputs of colonial education), ku-feed brain ya muafrika ili; aidha elimu aliyopata ashindwe kutumia rasilimali zake ama awe kinyume na wenzake. Nadhani akili nzuri ni ile inayotatua changamoto za mazingira yako, sio changamoto za mazingira mengine


Licha ya yote, namtakia afya njema na kumpa pole na maswahibu yaliyompata, japo akirudi abadilike na awe chachu ya maendeleo Tanzania; akili nyingi ziwe za msaada kwa wengine hasa zinazoendana na mazingira yetu..
Unajua kuficha ujinga huwa ni aina mojawapo ya busara, umetudhihirishia ujinga wako kwa kujitakia mwenyewe japo nadhani kwa kukosa ufahamu haukujua ya kuwa upupu uliomwaga hapo ni upumbavu usio kifani.
Unafahamu kilichompeleka ni matibabu? Serikali iliyojaa wasomi na resources na yenye wajibu wa kutafutia vijana ajira inashindwa unategemea Lissu ndiyo aifanyie kazi kama 'good Samaritan'? Yaani mtu mmoja kisa tu ameitwa akili nyingi basi abebe majukumu ambayo the whole fucking government wameyashindwa? Uko sawa kichwani kweli?
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
16,225
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
16,225 2,000
Mmh....! Nimecheka mpaka nikaishiwa pumzi, mmemsimanga sana mpaka kajikakamua kukiingish kiinglish.
..alipofungua mkutano wa sadc alizungumza kiswahili.

..sikutegemea atakuja kuzungumza Kiingereza ktk mkutano huu.

..sasa huu ukigeugeu mara kiswahili, halafu kiingereza, unatufanya nchi nzima tuonekane ni kichekesho / kituko.
 

Forum statistics

Threads 1,326,675
Members 509,566
Posts 32,230,560
Top