Analalamika kuwa mke wake hamuandalii wala kumuita chakula kikiwa tayari na anamuachia ‘dada wa kazi’ afanye hivyo

M

mpasta

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
397
Points
250
M

mpasta

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
397 250
Jamaa Mtanga bana kaoa Mchaga miezi kama 6 iliyopita.

Enzi zote za uchumba mke alikuwa anajibidiisha kuandaa chakula cha mumewe, lakini sasa dada wa kazi ndio kila kitu kuandaa mpaka kumpa taarifa mume kuwa chakula kipo tayari mezani.

Sasa alikuja kuniuliza hilo jambo lipo sawa...kwa tamaduni za kwao Tanga mke ndio anampa taarifa mume kuwa chakula kipo tayari...

Sasa leo SIKUKUKU YA EID mume kasusa kula alivyopewa taarifa na house girl, mke kamjibu kaoe mke wa namna hiyo wa kukuita kila wakati wa maakuli.

Jamaa kaja kutaka ushauri, mie nimemjibu ni kawaida tu, tamaduni zinapishana asilazimishe mambo ya kwao Tanga, achukulie poa tu asikuze mambo yasiyo na msingi...

Je nimepatia au nimemuingiza chaka?
 
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
10,718
Points
2,000
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
10,718 2,000
Sawa sawa.

Nitarudi
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
6,185
Points
2,000
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
6,185 2,000
Mama zetu walipokuwa wanaolewa walikuwa wanajifunza tamaduni za alikoolewa na kujifunza.Hata kwa kuigiza tu.

Hawa wanawake tunaoa miaka hii anataka mwanaume uige tamaduni na taratibu alizojifunza mitaani!!

Ujinga tu ndio umewajaa. Kauli ndio ziro kabisa.

Ongeza mke wa pili uishi kwa Raha zako. Huyo unamuachia nyumba aendelee kuishi.
 
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
1,051
Points
1,500
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
1,051 1,500
Kuna baadhi ya mambo hua nikisikia nashangaaga sana! Mimi sijui sababu nimekua nikijitegemea kwa muda mrefu!!

Nakumbuka nimeanza kuishi mwenyewe boarding school na kila kitu nikiwa na 13yrs hivi. Nimeanza kuishi na mwanamke nina 25yrs.

Ukweli sijaonaga sababu ya kuandaliwa chakula au hata kufuliwa. Nikitoka kazini nikikuta chakula nakula nisipokuta sio kesi napika mwenyewe na wide yupo anaangalia tv sipendagi sumbua watu kbs. Lkn unakuta mtu anaweza acha mkewe eti hajakaribishwa chakula!? Kweli!?

Kweli hua sielewagi.. wanaume hebu wapeni wake zenu uhuru vitu vidogo maliza mwenyewe! Mfano mke wangu hapendi dagaa na maharage mimi siku nipo home napika dagaa zangu vzr na maharage mafreeze siku ninahamu natoa napika ugali wangu safi!
 
Mis powers

Mis powers

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2015
Messages
2,046
Points
2,000
Mis powers

Mis powers

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2015
2,046 2,000
Angeoa dada ake, huyo ni mtu mwingine mwenye utamaduni mwingine hvyo asiikuze sana hilo suala. Ashukuru ht chakula kinaandaliwa anakula huo utemi mwingine eti wa mpk m'mke akukaribishe ndio ule auache kwao. Asilazimishe kufanyiwa aliyokuwa anafanyiwa baba yke.
 
Mis powers

Mis powers

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2015
Messages
2,046
Points
2,000
Mis powers

Mis powers

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2015
2,046 2,000
Mama zetu walipokuwa wanaolewa walikuwa wanajifunza tamaduni za alikoolewa na kujifunza.
Hata kwa kuigiza tu.
Hawa wanawake tunaoa miaka hii anataka mwanaume uige tamaduni na taratibu alizojifunza mitaani!!
Ujinga tu ndio umewajaa.
Kauli ndio ziro kabisa.
Ongeza mke wa pili uishi kwa Raha zako. Huyo unamuachia nyumba aendelee kuishi.
Muachie nae atapata kikampani asiboreke, kuacha mtu siyo tiba ya tatizo
 
Mis powers

Mis powers

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2015
Messages
2,046
Points
2,000
Mis powers

Mis powers

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2015
2,046 2,000
Kuna baadhi ya mambo hua nikisikia nashangaaga sana! Mimi sijui sababu nimekua nikijitegemea kwa muda mrefu!! Nakumbuka nimeanza kuishi mwenyewe boarding school na kila kitu nikiwa na 13yrs hivi. Nimeanza kuishi na mwanamke nina 25yrs. Ukweli sijaonaga sababu ya kuandaliwa chakula au hata kufuliwa. Nikitoka kazini nikikuta chakula nakula nisipokuta sio kesi napika mwenyewe na wide yupo anaangalia tv sipendagi sumbua watu kbs. Lkn unakuta mtu anaweza acha mkewe eti hajakaribishwa chakula!? Kweli!? Kweli hua sielewagi.. wanaume hebu wapeni wake zenu uhuru vitu vidogo maliza mwenyewe! Mfano mke wangu hapendi dagaa na maharage mimi siku nipo home napika dagaa zangu vzr na maharage mafreeze siku ninahamu natoa napika ugali wangu safi!
Khaaa ni vile umeshaoa. Wanaume wa sikuhizi nao wanatakiwa wapate kitchen party maisha ya sasa yamebadilika sana, mnakuta ndani wote mnafanya kazi tofauti na zamani kwahyo lzma tukubali baadhi ya mambo au umwinyi wanaume wapunguze. M'mke nae ni mtu ana nyama nae huchoka pia, kusaidiana vitu vdogo havibadilishi jinsi yako
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
4,137
Points
2,000
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
4,137 2,000
Kuna baadhi ya mambo hua nikisikia nashangaaga sana! Mimi sijui sababu nimekua nikijitegemea kwa muda mrefu!! Nakumbuka nimeanza kuishi mwenyewe boarding school na kila kitu nikiwa na 13yrs hivi. Nimeanza kuishi na mwanamke nina 25yrs. Ukweli sijaonaga sababu ya kuandaliwa chakula au hata kufuliwa. Nikitoka kazini nikikuta chakula nakula nisipokuta sio kesi napika mwenyewe na wide yupo anaangalia tv sipendagi sumbua watu kbs. Lkn unakuta mtu anaweza acha mkewe eti hajakaribishwa chakula!? Kweli!? Kweli hua sielewagi.. wanaume hebu wapeni wake zenu uhuru vitu vidogo maliza mwenyewe! Mfano mke wangu hapendi dagaa na maharage mimi siku nipo home napika dagaa zangu vzr na maharage mafreeze siku ninahamu natoa napika ugali wangu safi!
Kwani wanaume waliotawaliwa na wake zao wapoje, yaani wana sifa zipi?

Hapa tunazungumzia tamaduni za kiAfrika na siyo uzungu. Kila jamii ina tamaduni zake.

Mila na tamaduni zetu zimetugawa ki makundi na ki majukumu.

Light duties kama kufua, kufyagia, kuosha vyombo, kupika kuweka mazingira bora nyumbani nk nk, ni za kinamama.

Heavy duties kama kubeba mizigo, kuvunja mawe, ulinzi, vita nk nk ni za kiume.

Na hata sheria za ndoa zinautambua mchango wa kila mmoja katika familia.

Hebu niambie, janaume zima unapika, sijui kufua, wakati mkeo kakunja4 mzima wa afya, wakati yeye hajaja kibaruani kwako hata siku moja kuku backup, jitathimini mara mbilimbili, una tatizo mahali.

Hapo haupalilii penzi wala nini, unauparua mkaa wa moto kwenye jivu.

Mkeo mwenyewe kama anaakili zake na nidhamu yake, lazima atakuzuia, kwa mila zetu ni aibu.

Tatizo la hawa dada zetu kama hauwajui wana akili sana, anaweza akacheza na akili zako hadi ukawa mtumwa wake halali. Ukicheza huo mchezo wa kitoto kwa kisingizio cha kumpumzisha mkeo, unajipalia mkaa kwa siku za usoni.

Pamoja na majukumu yako, pia hayo uliyojiongezea atakuachia yawe yako, usipoyafanya atakukumbusha.

Na ukija kufosi baadaye, uelewe penzi lenu litakuwa tayari limepata ufa na utakuwa umechelewa kuuziba!
 
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
14,873
Points
2,000
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
14,873 2,000
Bado sjaona shida huyo jamaa angemwambia mkewe mambo ya vyakula nachokula na chochote kumhusu yeye n mke ndio mwenye wajibu juu yake kama ameshapewa ruhusa akaongeze mke s akaoe tu kasusa kula alilala na njaa??
 
Lazaroj

Lazaroj

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
1,416
Points
2,000
Lazaroj

Lazaroj

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
1,416 2,000
Jamaa Mtanga bana kaoa Mchaga miezi kama 6 iliyopita. Enzi zote za uchumba mke alikuwa anajibidiisha kuandaa chakula cha mumewe, lakini sasa dada wa kazi ndio kila kitu kuandaa mpaka kumpa taarifa mume kuwa chakula kipo tayari mezani. Sasa alikuja kuniuliza hilo jambo lipo sawa...kwa tamaduni za kwao TANGA mke ndio anampa taarifa mume kuwa chakula kipo tayari...sasa leo SIKUKUKU YA EID mume kasusa kula alivyopewa taarifa na house girl,mke kamjibu kaoe mke wa namna hiyo wa kukuita kila wakati wa maakuli. Jamaa kaja kutaka ushauri, mie nimemjibu ni kawaida tu, tamaduni zinapishana asilazimishe mambo ya kwao TANGA, achukulie poa tu asikuze mambo yasiyo na msingi...Je nimepatia au nimemuingiza chaka??
Wanawake wa kichaga wanashida mbili kumbwa,kupika na kitandani,inahitaji uvumilivu
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
6,185
Points
2,000
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
6,185 2,000
Khaaa ni vile umeshaoa. Wanaume wa sikuhizi nao wanatakiwa wapate kitchen party maisha ya sasa yamebadilika sana, mnakuta ndani wote mnafanya kazi tofauti na zamani kwahyo lzma tukubali baadhi ya mambo au umwinyi wanaume wapunguze. M'mke nae ni mtu ana nyama nae huchoka pia, kusaidiana vitu vdogo havibadilishi jinsi yako
Bahati mbaya Sana mmekariri kuwa maisha yamebadilika na mmeyafuata lakini men are the same.
Hatujabadilika tabia yoyote ile.!!
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
6,185
Points
2,000
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
6,185 2,000
Kwani wanaume waliotawaliwa na wake zao wapoje, yaani wana sifa zipi?

Hapa tunazungumzia tamaduni za kiAfrika na siyo uzungu. Kila jamii ina tamaduni zake.

Mila na tamaduni zetu zimetugawa ki makundi na ki majukumu.

Light duties kama kufua, kufyagia, kuosha vyombo, kupika kuweka mazingira bora nyumbani nk nk, ni za kinamama.

Heavy duties kama kubeba mizigo, kuvunja mawe, ulinzi, vita nk nk ni za kiume.

Na hata sheria za ndoa zinautambua mchango wa kila mmoja katika familia.

Hebu niambie, janaume zima unapika, sijui kufua, wakati mkeo kakunja4 mzima wa afya, wakati yeye hajaja kibaruani kwako hata siku moja kuku backup, jitathimini mara mbilimbili, una tatizo mahali.

Hapo haupalilii penzi wala nini, unauparua mkaa wa moto kwenye jivu.

Mkeo mwenyewe kama anaakili zake na nidhamu yake, lazima atakuzuia, kwa mila zetu ni aibu.

Tatizo la hawa dada zetu kama hauwajui wana akili sana, anaweza akacheza na akili zako hadi ukawa mtumwa wake halali. Ukicheza huo mchezo wa kitoto kwa kisingizio cha kumpumzisha mkeo, unajipalia mkaa kwa siku za usoni.

Pamoja na majukumu yako, pia hayo uliyojiongezea atakuachia yawe yako, usipoyafanya atakukumbusha.

Na ukija kufosi baadaye, uelewe penzi lenu litakuwa tayari limepata ufa na utakuwa umechelewa kuuziba!
Ndio Hawa mke Yuko sebuleni yeye anatumwa kupikia wageni.
Ujinga tu, eti maisha yamebadilika.
Yaani hapo Ni Kama anaishi na mwanaume mwenzie tu.
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
6,185
Points
2,000
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
6,185 2,000
Muachie nae atapata kikampani asiboreke, kuacha mtu siyo tiba ya tatizo
Kama inakuletea furaha piga chini uanze safari upya.
We only live once. Kwa nini uanze kuteseka na mtu mmekutana ukubwani!?
Kama hakufundishwa na mama yake kabla hajaolewa aishi peke yake tu.
 

Forum statistics

Threads 1,324,982
Members 508,911
Posts 32,179,451
Top