Ama kweli ndugu yangu kakata tamaa ya maisha


M

minze manonu

Member
Joined
Nov 27, 2013
Messages
50
Likes
1
Points
0
Age
28
M

minze manonu

Member
Joined Nov 27, 2013
50 1 0
Habari zenu ndugu wana janvi, kuna jamaa yangu amemaliza chuo tangu mwaka 2009 lakin hajawah kupata kaz, nimemshauri aendelee kuwa mvumilivu lakin namuona kakata tamaa kabisa, nipen mawazo yenu nimshauri nin aweze kurudi ktk hali ya kawaida.
 
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
4,907
Likes
147
Points
160
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
4,907 147 160
Huyo jamaa yako alisoma kozi gani??Hiyo itarahisisha watu kutoa ushauri.
 
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
3,144
Likes
98
Points
145
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
3,144 98 145
minze manonu pole na huyo jamaa ako. Jibu kwanza swali la BHULULU hapo juu ili watu waweze kutoa ushauri. ukiweza andika pia yuko mkoa gani watu wanaweza toa idea za fursa tofauti.

Naomba nami niwe parasite niombe ushauri wa jamaa angu ambaye naye kakata tamaa ya maisha humu humu kwenye thread yako kuliko kuanza ingine.
 
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
7,420
Likes
246
Points
0
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
7,420 246 0
Habari zenu ndugu wana janvi, kuna jamaa yangu amemaliza chuo tangu mwaka 2009 lakin hajawah kupata kaz, nimemshauri aendelee kuwa mvumilivu lakin namuona kakata tamaa kabisa, nipen mawazo yenu nimshauri nin aweze kurudi ktk hali ya kawaida.
kakaa tamaa vipi, wewe umejuaje kama amekata tamaa?..kukata tamaa si mchezo, anaweza kununua kitanzi si muda. amesoma course gani, chuo gani? Tatizo la mitaala ya vyuo vyetu haifundishi elimu ya kujitegemea, na course nyingi zinaelekeza kuajiriwa tu na si kujiajiri, mwambie afumbue macho...ajitambue, fursa ziko nyingi, akiexplore upande wa pili atashangaa hata kwa nini alikuwa anahangaika na ajira! Tuanzie kwanza kwenye profession yake ndiyo ushauri wa kushiba utaanzia hapo!
 
C

cha'

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
471
Likes
5
Points
35
C

cha'

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2013
471 5 35
Fursa zataka mtaji.
Sisi wana wa wakulima, lah.
kakaa tamaa vipi, wewe umejuaje kama amekata tamaa?..kukata tamaa si mchezo, anaweza kununua kitanzi si muda. amesoma course gani, chuo gani? Tatizo la mitaala ya vyuo vyetu haifundishi elimu ya kujitegemea, na course nyingi zinaelekeza kuajiriwa tu na si kujiajiri, mwambie afumbue macho...ajitambue, fursa ziko nyingi, akiexplore upande wa pili atashangaa hata kwa nini alikuwa anahangaika na ajira! Tuanzie kwanza kwenye profession yake ndiyo ushauri wa kushiba utaanzia hapo!
 
charminglady

charminglady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,153
Likes
1,595
Points
280
charminglady

charminglady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,153 1,595 280
Mie namshauri asichagua kazi... Kama kamaliza chuo aendew mashuleni hasa Secondary aombe kujitolea kufundisha masomo aliyosomea. Ama aende katika Kampuni ama Mashirika kulingana na Course alizosomea aongea kujitolea. Kutoka hapo atapata new ideas na kukutana na watu mbalimbali. Asifikiri.kazi zinakuja kumfuata nyumbani.


Ni ushauri wangu CL.....
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,872
Likes
4,599
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,872 4,599 280
Anunue bastola ajirestishe in peace kama kakata tamaa ya maisha
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,005
Likes
6,449
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,005 6,449 280
Ikishindikana ajiajiri kwenye biashara ndogo ndogo awe na malengo,

Nyie jamaa zake mnaweza msaidia mtaji kidogo


Mie namshauri asichagua kazi... Kama kamaliza chuo aendew mashuleni hasa Secondary aombe kujitolea kufundisha masomo aliyosomea. Ama aende katika Kampuni ama Mashirika kulingana na Course alizosomea aongea kujitolea. Kutoka hapo atapata new ideas na kukutana na watu mbalimbali. Asifikiri.kazi zinakuja kumfuata nyumbani.


Ni ushauri wangu CL.....
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
389
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 389 180
tatizo la Tanzania mtu akimaliza chuo anataka afanye kazi ofisin akae kwenye kiti na ata kazi alizoomba ni hizo tu.

kumaliza chuo haimanishi ufanye kaz za ofisin tu
 
god with us

god with us

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2013
Messages
396
Likes
3
Points
0
god with us

god with us

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2013
396 3 0
tatizo la Tanzania mtu akimaliza chuo anataka afanye kazi ofisin akae kwenye kiti na ata kazi alizoomba ni hizo tu.

kumaliza chuo haimanishi ufanye kaz za ofisin tu
Duh sasa mbona una sema hvyo.kwan umemshaur biashara kakataa.au?
 
A

Antidius Mutalemwa

Member
Joined
Oct 26, 2013
Messages
77
Likes
0
Points
0
A

Antidius Mutalemwa

Member
Joined Oct 26, 2013
77 0 0
Kamwambie aende wilayani aongee na wakuu pale apatiwe trecta, akodi eneo akalimd, baada ya mwaka aje hapa kuleta shukrani ya mavuno. atatoka
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
12
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 12 135
Mwanaume anakataje tamaa.mwambie jamaa yako fursa ni nyingi sio lazima aajiriwe na mwanaume mwenzie ndio aweze kuishi! aache kujiupgrade na ka degree kake!
 
Ndetimakete

Ndetimakete

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2013
Messages
404
Likes
280
Points
80
Ndetimakete

Ndetimakete

JF-Expert Member
Joined May 19, 2013
404 280 80
aende kariakoo anunue tenga la mananas au maembe awe anayuza kwa kumenya mtaji hata 10000 inatosha
 
Ng'wanapagi

Ng'wanapagi

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2013
Messages
7,370
Likes
4,233
Points
280
Ng'wanapagi

Ng'wanapagi

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2013
7,370 4,233 280
Chuo kikuu?,chuo cha ualimu? Chuo cha VETA? Changanua kwanza hapo tutoe hekima zetu.
 
Vitaimana

Vitaimana

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2013
Messages
3,554
Likes
819
Points
280
Vitaimana

Vitaimana

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2013
3,554 819 280
Rafiki yangu alisoma Makelele degree ya Swiming na anafanya kazi bank sembuse yeye aliyesoma Tz mwambie asikate tamaa kabisa.
 
S

sukankanwa

Member
Joined
Nov 20, 2013
Messages
92
Likes
1
Points
0
Age
42
S

sukankanwa

Member
Joined Nov 20, 2013
92 1 0
asiwe mwepesi wa kukata tamaa,ajaribu kuomba mashuleni au kwenye vyuo kulingana kozi alizosoma,naamini akifanya hivyo atapata kazi.
 
Qualifier

Qualifier

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
1,244
Likes
58
Points
145
Qualifier

Qualifier

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
1,244 58 145
Kamwambie aende wilayani aongee na wakuu pale apatiwe trecta, akodi eneo akalimd, baada ya mwaka aje hapa kuleta shukrani ya mavuno. atatoka
Mwaka huu watu wengi walijiajiri kwenye sekta ya kilimo, wamevuna mpunga mwingi sana hasa katika mabonde ya kilombero baada ya kuona watu wamevuna mpunga mwingi serikali ya sio sie mie ikafunga mipaka ya nchi jirani na kupiga marufuku kuuza mchele nje matokeo yake mpaka leo hii mpunga unanyeshewa na mvua na unaoza kwani hata maghala ya mashine za kukoboa mpunga yamejaa ANGALIA SERIKALI INAVYO WAHUJUMU RAIA WAKE sasa vijana kama huyo wakimbilie wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,252,086
Members 481,989
Posts 29,795,092