Aliyoyazungumza Mkuu wa Wilaya ya Chemba Mh. Simon Ezekiel Odunga katika vipindi vya power breakfast na alasiri lounge


A

ALWATAN KIZIGO

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
529
Likes
441
Points
80
A

ALWATAN KIZIGO

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
529 441 80
Wilaya ya Chemba ina ardhi kubwa ya kutosha yenye rutuba sana inayofaa kwa kilimo cha mazao mbalimbali kama vile dengu, ulezi na mengineyo mengi. Karibuni sana Vijana kufanya kilimo katika wilaya ya Chemba.

Wilaya yangu inahakikisha asilimia 5 za Vijana na kina mama zinatoka na kuwafikia walengwa kupitia vikundi.

Bomba la mafuta kutoka Hoima mpaka
Tanga litapita pia na Chemba.Hivyo Chemba pia itanufaika na mradi huo kwa kiasi kikubwa.

Tunaupanga mji wa Chemba kuwa mji wa kisasa kwa kupima ardhi.

Tutatenga eneo maalumu kwa ajili ya Kazi za sanaa kama vile ilivyo Hollywood .

Chemba ni fursa adhimu kwa sababu makao makuu ya nchi yanahamia Dodoma
, hivyo kuna fursa kubwa za uwekezaji,biashara na viwanda kwa sababu umbali kutoka Dodoma mjini mpaka Chema ni Kilometa 137 tu.

Barabara ya Lami kutoka Dodoma mpaka Arusha inapita Chemba.Hivyo ni fursa nzuri kwa ajili ya wafanyabiashara wa maduka na nyumba za kulala wageni.

Tumechimba miundombimu ya kuvuna maji ya mvua katika mashule , miundombinu ambayo inaweza kuhifadhi maji kwa kipindi cha nusu mwaka.

Huku Chemba tumejiwekea sharti la kuchimbiwa visima vya maji katika kila mradi utaokuja kufanya Kazi na Wilaya yetu.Yani kama mkandarasi akipewa tenda basi ni lazima kwanza achimbe kisima cha maji kwa ajili ya wananchi.

Chemba kuna mifugo mingi karibuni wawekezaji wa viwanda vya ngozi na nyama .
Tunajenga machinjio ya kisasa Chemba.
Hakuna haja ya kuuza juice na vikaranga Dar Es Salaam wakati unaweza kuja Chemba ukfanya kilimo na ukapata hela nyingi kuliko hapa Dar.
Vijana njooni Chemba

Ofisi yangu iko wazi masaa yote kumpokea mwekezaji yeyote kwa mikono miwili anayetaka kuja kuwekeza Chemba ma tutampa ushirikiano wa kutosha.
 
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
2,668
Likes
1,465
Points
280
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
2,668 1,465 280
odunga alipigwa na raia halafu akumfukuza kwa miguu hatari sana
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,290
Likes
9,204
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,290 9,204 280
... ardhi yenye RUTUBA SANA; inafaa kwa kilimo cha DENGU na ULEZI. Mbona hizo sentensi mbili zinaji-contradict? Dengu na ulezi ni mazao ya maeneo kame nusu jangwa.
 
wamaukweli

wamaukweli

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2017
Messages
905
Likes
1,027
Points
180
wamaukweli

wamaukweli

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2017
905 1,027 180
Muhudumu ongeza glass
 

Forum statistics

Threads 1,250,246
Members 481,278
Posts 29,725,644