Aliyevujisha barua ya walimu kutakiwa kuvunja makundi yao ya whatsapp asakwa

miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
2,175
Points
2,000
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
2,175 2,000

WAKATI Waratibu Elimu Msingi wakiagizwa kuvunja kwa makundi sogozi (WhatsApp group), Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Chemba, Dk Semistatus Mashimba, ametangaza kumsaka aliyevujisha barua inayoagiza kuvunjwa kwa makundi hayo.

Barua hiyo tangu Agosti 19, mwaka huu, imekuwa ikisambaa kwenye mitandao ya kijamii ikionesha kuwaelekeza waratibu kata wote kuvunja makundi yote ya sogozi yanayojihusisha na mawasiliano kwa walimu.

Agizo la kuvunjwa kwa makundi sogozi kwa walimu linakuja ikiwa Chemba inakumbukumbu mbaya ya kufutiwa matokeo ya darasa la saba kwa shule zote wilayani humo.

Baraza la Mitihani Tanzania (NECTA), lilifikia uamuzi huo baada ya kubainika undaganyifu uliofanywa na maofisa elimu ambapo nyezo iliyotumika katika udanganyifu huo ulikuwa ni makundi sogozi.

Chemba ina shule za msingi 103 ambapo wanafunzi 5,362 walijiandikisha kufanya mtihani wa darasa la saba mwaka jana wakati wanafunzi 5,171 ndio waliofanya mtihani uliofutwa na NECTA.

Dk Mashimba alisema hatua hiyo ilichukuliwa kuepuka yaliyojitokeza mwaka jana ambapo shule za wilaya zote zilifutiwa matokeo ya mitihani ya darasa la saba. Alisisitiza kuwa sasa wanamsaka aliyevujisha barua hiyo.

“Mwaka jana makundi ya ‘WhatsApp’ yalibainika kutumika kuwasiliana na kuvujisha mitihani, jambo ambalo si kweli.

Hata hivyo, hiyo ilisababisha shule zetu zote 103 zifutiwe matokeo. Kutokana na hayo, tumeamua kuvunja makundi sogozi yote ya Waratibu Elimu na si ya watumishi wengine.” Alieleza. Alisema kwa sasa ofisi yake inafuatilia nani aliyepiga picha na kurusha barua hiyo kwenye mitandao.

“Waratibu Elimu Kata Chemba wapo 26 hivyo tunafuatilia kujua nani aliyefanya hivyo kwakuwa wapo wachache. Akibainika hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake,”alisema.

Barua hiyo iliyosainiwa na Josephat Ambilikile kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Chemba, inaelekeza kuvunjwa kwa makundi hayo ya ‘Whatsapp’ yanayojihusisha na kutoa au kupokea taarifa zozote zinazohusu utendaji wa taaluma na utaalamu, zinazomgusa mwalimu wa Halmashauri ya Wilaya ya Chemba katika utendaji wake wa kila siku hadi hapo watakapojulishwa vinginevyo.

Katika barua hiyo ambayo nakala yake ilipelekwa kwa Walimu Wakuu,Waratibu Elimu Kata wote walitakiwa kuvunja makundi hayo hususani yanayotumika kutoa au kupokea taarifa zozote zinahusu utendaji kitaaluma.

“ Pia ofisi imebaini kuwepo kwa mkundi ya whatsapp katika halmashauri yetu yanayotoa na kupokea taarifa mbalimbali za kielimu na kijamii,” alisema.

Barua hiyo imetaja makundi hayo kuwa ni ya Walimu Wakuu waliovuliwa madaraka na Walimu Wakuu wapya, Walimu Wakuu waliopo madarakani, maofisa elimu kata na Walimu Wakuu ngazi ya kata na wilaya na mengineyo yanayofanana na hayo.
 
MzaramoTz

MzaramoTz

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2017
Messages
929
Points
1,000
MzaramoTz

MzaramoTz

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2017
929 1,000
Thanks kwa taarifa my lovely...!
 
AsajizzleDaGreat

AsajizzleDaGreat

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2018
Messages
1,060
Points
2,000
AsajizzleDaGreat

AsajizzleDaGreat

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2018
1,060 2,000
Maendeleo hayana chama
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
5,628
Points
2,000
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
5,628 2,000
Wa Tz kwa kujipa mizigo isiyo ya lazima! Sasa WhatsApp haikuhusika na uvujaji/udanganyifu wa mitihani, wanajisumbua nini kuyafuta makundi? Hilo limevuja, sasa anatafutwa aliyevujisha. Juhudi, nguvu na muda unaopotezwa kwa haya mambo yataongeza ufaulu wa watoto?
 
Mshumaa wa Mbao

Mshumaa wa Mbao

Senior Member
Joined
Aug 5, 2019
Messages
174
Points
225
Mshumaa wa Mbao

Mshumaa wa Mbao

Senior Member
Joined Aug 5, 2019
174 225
Wa Tz kwa kujipa mizigo isiyo ya lazima! Sasa WhatsApp haikuhusika na uvujaji/udanganyifu wa mitihani, wanajisumbua nini kuyafuta makundi? Hilo limevuja, sasa anatafutwa aliyevujisha. Juhudi, nguvu na muda unaopotezwa kwa haya mambo yataongeza ufaulu wa watoto?
me naona kama udanganyifu ulianza kitambo tu kabla hizi whatsap hazijaingia..
 
T

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
1,831
Points
2,000
T

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
1,831 2,000
Huyo DED naye hana kazi nyingine za kufanya au? Sasa kama hilo agizo amekiri mwenyewe kulitoa, nongwa iko wapi? Si alitoa agizo hilo kwa nia njema? Au hiyo barua ilikua ni ya siri kiasi kwamba ingehatarisha usalama wa nchi kwa kusambazwa kwake kwenye hiyo mitandao ya kijamii!
 
vipik2

vipik2

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2011
Messages
1,638
Points
2,000
vipik2

vipik2

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2011
1,638 2,000
Wa Tz kwa kujipa mizigo isiyo ya lazima! Sasa WhatsApp haikuhusika na uvujaji/udanganyifu wa mitihani, wanajisumbua nini kuyafuta makundi? Hilo limevuja, sasa anatafutwa aliyevujisha. Juhudi, nguvu na muda unaopotezwa kwa haya mambo yataongeza ufaulu wa watoto?
Nashindwa kuoanisha elimu, akiili na busara za hao maofisa wanaoomba walimu wafute makundi hayo ya whatsapp, hivi wanashindwa kutafuta suluhisho jingine muafaka na sio kugombana na technologia inayokua kila siku?
 
Ulimbo

Ulimbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,074
Points
2,000
Ulimbo

Ulimbo

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,074 2,000

WAKATI Waratibu Elimu Msingi wakiagizwa kuvunja kwa makundi sogozi (WhatsApp group), Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Chemba, Dk Semistatus Mashimba, ametangaza kumsaka aliyevujisha barua inayoagiza kuvunjwa kwa makundi hayo.

Barua hiyo tangu Agosti 19, mwaka huu, imekuwa ikisambaa kwenye mitandao ya kijamii ikionesha kuwaelekeza waratibu kata wote kuvunja makundi yote ya sogozi yanayojihusisha na mawasiliano kwa walimu.

Agizo la kuvunjwa kwa makundi sogozi kwa walimu linakuja ikiwa Chemba inakumbukumbu mbaya ya kufutiwa matokeo ya darasa la saba kwa shule zote wilayani humo.

Baraza la Mitihani Tanzania (NECTA), lilifikia uamuzi huo baada ya kubainika undaganyifu uliofanywa na maofisa elimu ambapo nyezo iliyotumika katika udanganyifu huo ulikuwa ni makundi sogozi.

Chemba ina shule za msingi 103 ambapo wanafunzi 5,362 walijiandikisha kufanya mtihani wa darasa la saba mwaka jana wakati wanafunzi 5,171 ndio waliofanya mtihani uliofutwa na NECTA.

Dk Mashimba alisema hatua hiyo ilichukuliwa kuepuka yaliyojitokeza mwaka jana ambapo shule za wilaya zote zilifutiwa matokeo ya mitihani ya darasa la saba. Alisisitiza kuwa sasa wanamsaka aliyevujisha barua hiyo.

“Mwaka jana makundi ya ‘WhatsApp’ yalibainika kutumika kuwasiliana na kuvujisha mitihani, jambo ambalo si kweli.

Hata hivyo, hiyo ilisababisha shule zetu zote 103 zifutiwe matokeo. Kutokana na hayo, tumeamua kuvunja makundi sogozi yote ya Waratibu Elimu na si ya watumishi wengine.” Alieleza. Alisema kwa sasa ofisi yake inafuatilia nani aliyepiga picha na kurusha barua hiyo kwenye mitandao.

“Waratibu Elimu Kata Chemba wapo 26 hivyo tunafuatilia kujua nani aliyefanya hivyo kwakuwa wapo wachache. Akibainika hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake,”alisema.

Barua hiyo iliyosainiwa na Josephat Ambilikile kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Chemba, inaelekeza kuvunjwa kwa makundi hayo ya ‘Whatsapp’ yanayojihusisha na kutoa au kupokea taarifa zozote zinazohusu utendaji wa taaluma na utaalamu, zinazomgusa mwalimu wa Halmashauri ya Wilaya ya Chemba katika utendaji wake wa kila siku hadi hapo watakapojulishwa vinginevyo.

Katika barua hiyo ambayo nakala yake ilipelekwa kwa Walimu Wakuu,Waratibu Elimu Kata wote walitakiwa kuvunja makundi hayo hususani yanayotumika kutoa au kupokea taarifa zozote zinahusu utendaji kitaaluma.

“ Pia ofisi imebaini kuwepo kwa mkundi ya whatsapp katika halmashauri yetu yanayotoa na kupokea taarifa mbalimbali za kielimu na kijamii,” alisema.

Barua hiyo imetaja makundi hayo kuwa ni ya Walimu Wakuu waliovuliwa madaraka na Walimu Wakuu wapya, Walimu Wakuu waliopo madarakani, maofisa elimu kata na Walimu Wakuu ngazi ya kata na wilaya na mengineyo yanayofanana na hayo.
Siri za ikulu zinavuja wasitafutwe waliovujisha, hawa wanyonge ndo wanaotafutwa? Ni kuwaonea tu.
 
M

magia

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,164
Points
2,000
M

magia

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,164 2,000
Huyo DED naye hana kazi nyingine za kufanya au? Sasa kama hilo agizo amekiri mwenyewe kulitoa, nongwa iko wapi? Si alitoa agizo hilo kwa nia njema? Au hiyo barua ilikua ni ya siri kiasi kwamba ingehatarisha usalama wa nchi kwa kusambazwa kwake kwenye hiyo mitandao ya kijamii!
Zinavuja za ikulu itakuwa za walimu ? Asitafute umaarufu naye huyu, alitakiwa amsake snayevujisha mitihani
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
12,050
Points
2,000
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
12,050 2,000
Huyo DED naye hana kazi nyingine za kufanya au? Sasa kama hilo agizo amekiri mwenyewe kulitoa, nongwa iko wapi? Si alitoa agizo hilo kwa nia njema? Au hiyo barua ilikua ni ya siri kiasi kwamba ingehatarisha usalama wa nchi kwa kusambazwa kwake kwenye hiyo mitandao ya kijamii!

PhD yake ni questionable, badala ya kumtafuta aliyevujisha mitihani wanamtafuta mtu mwingine kabisa, huyo akili zake akapimwe mkojo
 
Nzunga

Nzunga

Senior Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
165
Points
225
Nzunga

Nzunga

Senior Member
Joined Oct 24, 2011
165 225
Kwani hiyo barua ni ya siri au ya wazi kwa watendaji wote??
Pia kwani kuna ubaya gani barua ikisambaa mitandaoni kama njia ya kifikishiana ujumbe?
Au DED wa Nchemba bado anaishi dunia ya enzi za mwalimu???


Ujinga ni adui mkuu wa binadamu
 
Mzururaji

Mzururaji

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,301
Points
2,000
Mzururaji

Mzururaji

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,301 2,000
Jinga sana umeshindwa kukamata akiye vujisha mitihani anataka kutafuta aliye vujisha libarua la kazi gani

Hii ni aina ya watendaji tulio nao heti group za watsap lina vujisha angekuwa na akili angechukua simu zote
 
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2019
Messages
562
Points
1,000
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2019
562 1,000
Huyu DED inaonekana kuwa hana kazi ya maana ya kufanya, yeye hajui kwamba hata nyaraka za siri kabisa za Mamlaka za Kijasusi kama vile CIA ambazo ziko classified kama "TOP SECRET" nimekuwa zikivujishwa???? Sembuse hiyo barua yake???!! Hizi ni zama za utandawazi
 
namba force

namba force

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
665
Points
500
namba force

namba force

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
665 500
Wa Tz kwa kujipa mizigo isiyo ya lazima! Sasa WhatsApp haikuhusika na uvujaji/udanganyifu wa mitihani, wanajisumbua nini kuyafuta makundi? Hilo limevuja, sasa anatafutwa aliyevujisha. Juhudi, nguvu na muda unaopotezwa kwa haya mambo yataongeza ufaulu wa watoto?
Ma DED wengine bado wanausingizi sana
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
26,198
Points
2,000
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
26,198 2,000
Mbunge wao kama sijakosea ni JUMA NKAMIA
 
robert sendabishaka

robert sendabishaka

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2015
Messages
2,098
Points
2,000
robert sendabishaka

robert sendabishaka

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2015
2,098 2,000
"makundi sogozi"

looh! kiswahili ni Kibantu
. ngoja niongeze msamiati hapa
 
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,377
Points
1,500
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2012
1,377 1,500
Anazingua uyo DED nae wapi alipoiandika iyo barua kuwa ni SIRI aache wasumbua Walimu awape stahiki zao
 

Forum statistics

Threads 1,336,604
Members 512,670
Posts 32,544,946
Top