Aliyeongoza mapigano maarufu dhidi ya Mugabe, asema Maisha baada ya Mugabe kuwa ni ya kikatili kuliko hapo awali

Analogia Malenga

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2012
Messages
1,329
Points
1,500

Analogia Malenga

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2012
1,329 1,500
Imekuwa zaidi ya miezi miwili tangu Rais wa zamani wa Zimbabwe, Robert Mugabe alipokufa, na karibu miaka miwili tangu aondolewe madarakani, lakini Waafrika wengine wanasema maisha ni magumu kuliko hapo zamani.

Wakati Mugabe alianguka bila kutarajia mnamo 2017, baada ya miaka 37 madarakani, kulikuwa na shangwe kila mahali, lakini hali hiyo ilififia haraka kwani ilionekana wazi kuwa ilikuwa biashara kama kawaida kwa serikali mpya.

Mmoja wa wale walioshiriki hisia za mwanzo za uhamasishaji ni Evan Mawarire, mchungaji, mwanaharakati na mwanzilishi wa harakati ya #ThisFlag. Mawarire alipata umaarufu mnamo mwaka wa 2016 alipojitapa katika bendera ya Zimbabwe na kuasi dhidi ya ufisadi wa serikali na ukosefu wa uwajibikaji.

Maandamano yake yakaanza kupendwa na kuguswa na serikali ya Mugabe iliyomtia nguvuni kwa "kuchochea ghasia za umma." Mawarire aliachiliwa siku moja baadaye baada ya kuongezeka kwa shinikizo la umma.

"Kuona Robert Mugabe akianguka chini ilikuwa jambo la kushangaza," alisema Mawarire. "Ilikuwa ni furaha. Ilikuwa kitu ambacho hakuna mmoja wetu alitarajia kuona katika maisha yetu."

"Matarajio ni kwamba kutoka hapa kwa kweli mambo yatakua bora kwa sababu hakuna njia inayoweza kuwa mbaya. Robert Mugabe ndiye mbaya zaidi."

Walakini, katika miaka hiyo miwili tangu mrithi wa Mugabe, Emmerson Mnangagwa aingie madarakani, hali zimezorota. Uchumi wa Zimbabwe umeporomoka zaidi na mfumko wa bei sasa unazunguka 300%.

Ongeza kwa hilo la kuporomoka kwa uchumi kwa kasi kwa aina yoyote ya kukosoa serikali na mustakabali wa Zimbabwe unaonekana kuwa mbaya.

"Tuko katika nchi ambayo uhuru wa kimsingi ambao umetolewa kwa katiba ya raia unakiukwa kabisa. Watu hawaruhusiwi kuongea kwa uhuru, kiasi cha kukamatwa ambacho kimefanyika kwa watu ambao wamesema au dhidi ya serikali inatisha, "alisema Mawarire.

Mawarire anadai kwamba, "Katika miaka miwili tu, Emmerson Mnangagwa ameshtaki watu zaidi ambao wamesema vibaya dhidi ya serikali kuliko Robert Mugabe alivyofanya kwa miaka 37."

Umaarufu wa Mawarire na wito wa haki unaendelea kumfanya kuwa mwiba katika upande wa serikali. Video yake ikionyesha kufadhaika kwake wakati wa maandamano dhidi ya kuongezeka kwa mafuta ya asilimia 130 mnamo Januari ilimpelekea kukamatwa na kupelekwa gerezani tena.

Yeye, pamoja na kiongozi wa umoja wa wafanyakazi, Peter Mutasa, walishtakiwa kwa kujaribu kupindua serikali na kupelekwa katika gereza la usalama la upeo wa nchi ya Chikurubi.

Mawarire aliachiliwa kwa dhamana karibu wiki mbili baadaye.

1573550188725.png


Kwa taarifa zaidi tembelea CNN
 

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
10,800
Points
2,000

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
10,800 2,000
Rais wao anashindwa kwenda kwa mabeberu naku apologise ya kwamba yaliyopita yamepita and now this is a new zimbabwe!.
Kwani un haioni kwamba hii ni zimbabwe mpya?,protocaly yao imeshindwa kujioganise...
MINDS FAIRLURE.
 

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
4,994
Points
2,000

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
4,994 2,000
Hivi uanaharakati ni mapigano au mapambano?

Mnapoanzisha thread, jaribuni kulinda thamani ya maudhui.

Sasa mwandishi nikikuuliza ni vita gani aliyoipigana huyo mwanaharakati?

Ma great thinker wengine hatupendi na hatusomagi habari za kidaku.
 

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
6,181
Points
2,000

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
6,181 2,000
Rais wao anashindwa kwenda kwa mabeberu naku apologise ya kwamba yaliyopita yamepita and now this is a new zimbabwe!.
Kwani un haioni kwamba hii ni zimbabwe mpya?,protocaly yao imeshindwa kujioganise...
MINDS FAIRLURE.
Kilichotokea Zimbabwe na mapinduzi ya ndani ya chama-CROCODILE kamtoa Babu. Swali toka hapo kipi kimebadilika? Na crocodile ndiye alyekuwa chief wa security wa Mugabe kwa miaka mingi, hivi alihusika ni Grace tu ndio alitibua mambo alipotaka kumpiku Crocodile na babu akamsupport mama na hapo crocodile akashtuka. Sidhani kama crocodile kwa kweli ana jipya kuhusu Zimbabwe (I stand to be corrected). Tusishangae kuiona Zim ikiteseka kwa muda mrefu.
 

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
6,181
Points
2,000

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
6,181 2,000
Rais wao anashindwa kwenda kwa mabeberu naku apologise ya kwamba yaliyopita yamepita and now this is a new zimbabwe!.
Kwani un haioni kwamba hii ni zimbabwe mpya?,protocaly yao imeshindwa kujioganise...
MINDS FAIRLURE.
Kilichotokea Zimbabwe na mapinduzi ya ndani ya chama-CROCODILE kamtoa Babu. Swali toka hapo kipi kimebadilika? Na crocodile ndiye alyekuwa chief wa security wa Mugabe kwa miaka mingi, hivi alihusika ni Grace tu ndio alitibua mambo alipotaka kumpiku Crocodile na babu akamsupport mama na hapo crocodile akashtuka. Sidhani kama crocodile kwa kweli ana jipya kuhusu Zimbabwe (I stand to be corrected). Tusishangae kuiona Zim ikiteseka kwa muda mrefu.
 

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
10,800
Points
2,000

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
10,800 2,000
Kilichotokea Zimbabwe na mapinduzi ya ndani ya chama-CROCODILE kamtoa Babu. Swali toka hapo kipi kimebadilika? Na crocodile ndiye alyekuwa chief wa security wa Mugabe kwa miaka mingi, hivi alihusika ni Grace tu ndio alitibua mambo alipotaka kumpiku Crocodile na babu akamsupport mama na hapo crocodile akashtuka. Sidhani kama crocodile kwa kweli ana jipya kuhusu Zimbabwe (I stand to be corrected). Tusishangae kuiona Zim ikiteseka kwa muda mrefu.
So ZANU-PF MUST GEROUT...you mean that..!
 

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
1,235
Points
2,000

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2018
1,235 2,000
Mabadiliko yanagharama yake
Imekuwa zaidi ya miezi miwili tangu Rais wa zamani wa Zimbabwe, Robert Mugabe alipokufa, na karibu miaka miwili tangu aondolewe madarakani, lakini Waafrika wengine wanasema maisha ni magumu kuliko hapo zamani.

Wakati Mugabe alianguka bila kutarajia mnamo 2017, baada ya miaka 37 madarakani, kulikuwa na shangwe kila mahali, lakini hali hiyo ilififia haraka kwani ilionekana wazi kuwa ilikuwa biashara kama kawaida kwa serikali mpya.

Mmoja wa wale walioshiriki hisia za mwanzo za uhamasishaji ni Evan Mawarire, mchungaji, mwanaharakati na mwanzilishi wa harakati ya #ThisFlag. Mawarire alipata umaarufu mnamo mwaka wa 2016 alipojitapa katika bendera ya Zimbabwe na kuasi dhidi ya ufisadi wa serikali na ukosefu wa uwajibikaji.

Maandamano yake yakaanza kupendwa na kuguswa na serikali ya Mugabe iliyomtia nguvuni kwa "kuchochea ghasia za umma." Mawarire aliachiliwa siku moja baadaye baada ya kuongezeka kwa shinikizo la umma.

"Kuona Robert Mugabe akianguka chini ilikuwa jambo la kushangaza," alisema Mawarire. "Ilikuwa ni furaha. Ilikuwa kitu ambacho hakuna mmoja wetu alitarajia kuona katika maisha yetu."

"Matarajio ni kwamba kutoka hapa kwa kweli mambo yatakua bora kwa sababu hakuna njia inayoweza kuwa mbaya. Robert Mugabe ndiye mbaya zaidi."

Walakini, katika miaka hiyo miwili tangu mrithi wa Mugabe, Emmerson Mnangagwa aingie madarakani, hali zimezorota. Uchumi wa Zimbabwe umeporomoka zaidi na mfumko wa bei sasa unazunguka 300%.

Ongeza kwa hilo la kuporomoka kwa uchumi kwa kasi kwa aina yoyote ya kukosoa serikali na mustakabali wa Zimbabwe unaonekana kuwa mbaya.

"Tuko katika nchi ambayo uhuru wa kimsingi ambao umetolewa kwa katiba ya raia unakiukwa kabisa. Watu hawaruhusiwi kuongea kwa uhuru, kiasi cha kukamatwa ambacho kimefanyika kwa watu ambao wamesema au dhidi ya serikali inatisha, "alisema Mawarire.

Mawarire anadai kwamba, "Katika miaka miwili tu, Emmerson Mnangagwa ameshtaki watu zaidi ambao wamesema vibaya dhidi ya serikali kuliko Robert Mugabe alivyofanya kwa miaka 37."

Umaarufu wa Mawarire na wito wa haki unaendelea kumfanya kuwa mwiba katika upande wa serikali. Video yake ikionyesha kufadhaika kwake wakati wa maandamano dhidi ya kuongezeka kwa mafuta ya asilimia 130 mnamo Januari ilimpelekea kukamatwa na kupelekwa gerezani tena.

Yeye, pamoja na kiongozi wa umoja wa wafanyakazi, Peter Mutasa, walishtakiwa kwa kujaribu kupindua serikali na kupelekwa katika gereza la usalama la upeo wa nchi ya Chikurubi.

Mawarire aliachiliwa kwa dhamana karibu wiki mbili baadaye.

View attachment 1261215

Kwa taarifa zaidi tembelea CNN
 

Forum statistics

Threads 1,378,771
Members 525,185
Posts 33,724,013
Top