Aliyekuwa Mbunge wa Sumbawanga Aeshi aruhusiwa na Mahakama kukata rufaa kwa mara ya pili.


PISTO LERO

PISTO LERO

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2011
Messages
2,821
Points
1,195
PISTO LERO

PISTO LERO

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2011
2,821 1,195
ALIYEKUWA Mbunge wa Sumbawanga mjini, Aeshi Hillary aliyevuliwa wadhifa huo na Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga, amepata tumaini jipya baada ya mahakama hiyo kumruhusiwa kukata rufani kwa mara nyingine.


Hillaly, aliyekuwa Mbunge wa jimbo hilo kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM), alivuliwa wadhifa huo na aliyekuwa Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga, Bethuel Mmila April 30, 2012, kufuatia kesi iliyofunguliwa na Nobert Yamsebo.


Baada ya kuvuliwa wadhifa huo, Hillary alikata rufaa Mahakama ya Rufani akipinga hukumu ya Mahakama Kuu Sumbawanga kumvua wadhifa huo, lakini Oktoba 18, 2012, Mahakama ya Rufani ilitupilia mbali rufaa hiyo.
Hata hivyo, Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga imempa nafasi tena ya kukata rufaa, baada ya kuwasilisha maombi ya kuongezewa muda wa kuwasilisha kusudio la kukata rufaa upya, kupitia kwa Wakili wake, Richard Rweyongeza.

Wakili Rweyongeza alisema kuwa uamuzi huo ulitolewa na Jaji Lawrence Kaduri Alhamisi iliyopita, na kwamba wamepewa siku 14 kuwasilisha taarifa ya kusudio la kukata rufaa.


Wakili Rweyongeza aliongeza kuwa, kwa mujibu wa uamuzi huo, wanatakiwa kukata rufaa ndani ya siku 60 baada kufanya marekebisho ya dosari zilizobainika katika rufaa ya kwanza.


Rufaa ya awali ya Hilaly, ilitupiliwa mbali na mahakama hiyo katika uamuzi uliotolewa na Jopo la Majaji watatu, Januari Msofe, Edward Rutakangwa, na Engela Kileo, baada ya kubaini kasoro za kisheria.


Kasoro hiyo ni kutokuwepo kwa mwenendo wa maombi ya mlalamikaji katika kesi ya msingi, ya kuomba mahakama impangie kiwango cha pesa ambacho alipaswa kulipa kama amana ya kufungua kesi hiyo, kwa wa kifungu cha 111 (3) cha Sheria hiyo ya Uchaguzi ya mwaka 2010.


Kwa mujibu wa kifungu hicho, Mahakama ilisema kwamba mtu anayefungua kesi ya uchaguzi ni lazima awasilishe maombi ili mahakama impangie kiwango cha, amana anachopaswa kulipa ndani ya siku 14 tangu kufungua kesi.


Pia kifungu hicho kinaelekeza kwamba ndani ya siku 14 nyingine tangu siku ya maombi hayo, mahakama hiyo iwe imeshapanga kiwango hicho.


Mahakama hiyo ilisema kuwa ni muhimu wa mwenendo huo ni kuipa nafasi mahakama kuona kama maombi yaliwasilishwa ndani ya muda baada ya kesi kufunguliwa na pili ni kuona kama maombi hayo yaliamuliwa ndani ya muda tangu kuwasilishwa.


Mahakama hiyo ilisema kuwa, kwa mujibu wa Kanuni ya 96 (1) na (3) za Kanuni za Mahakama ya Rufani, si jukumu la upande katika kesi kuamua kuwa nyaraka fulani ni muhimu au si muhimu katika rufaa, kama wakili wa Hilaly, Rweyongeza alivyodai.


"Kutokuwepo kwa nyaraka hizo, rufaa haina nguvu chini ya Kanuni ya 96 (1) (k) ya Kanuni za Mahakama ya Rufani, hivyo rufaa inatupiliwa mbali.
 
L

Lwesye

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
5,296
Points
0
L

Lwesye

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
5,296 0
Sikuwahi kujua kuwa mahakama wakati mwingine inaongozwa na watu waajabu sana wananunuliwa kwa harua mara Rwbakirila anatoa hukumu majini huko Arusha ,Mara mahakama sumbawanga inachelewesha haki ya mtu wapige dana dana tuu mpaka 2015 wawavue ubunge na wabunge wote wa chadema ambao wapinzani wao wamewawekea rufani ha ha ha kichekesho CCM inatangaza chadema bila kujijua
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,700
Points
1,195
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,700 1,195
Haki haipotei bali hucheleweshwa tu!watabana wataachia.Tusubiri!
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,906
Points
2,000
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,906 2,000
Hivi kumbe mahakamani nako kuna suplementary? Duh! Nilikuwa sijui
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,725
Points
1,195
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,725 1,195
Mkuu wa mihimili yote ni Kikwete; je hapo kuna kitu kipya?? Urais wa Kifalme.
 
Mwana va Mutwa

Mwana va Mutwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2009
Messages
443
Points
195
Mwana va Mutwa

Mwana va Mutwa

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2009
443 195
ALIYEKUWA Mbunge wa Sumbawanga mjini, Aeshi Hillary aliyevuliwa wadhifa huo na Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga, amepata tumaini jipya baada ya mahakama hiyo kumruhusiwa kukata rufani kwa mara nyingine.

Hillaly, aliyekuwa Mbunge wa jimbo hilo kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM), alivuliwa wadhifa huo na aliyekuwa Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga, Bethuel Mmila April 30, 2012, kufuatia kesi iliyofunguliwa na Nobert Yamsebo.

Baada ya kuvuliwa wadhifa huo, Hillary alikata rufaa Mahakama ya Rufani akipinga hukumu ya Mahakama Kuu Sumbawanga kumvua wadhifa huo, lakini Oktoba 18, 2012, Mahakama ya Rufani ilitupilia mbali rufaa hiyo.

Hata hivyo, Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga imempa nafasi tena ya kukata rufaa, baada ya kuwasilisha maombi ya kuongezewa muda wa kuwasilisha kusudio la kukata rufaa upya, kupitia kwa Wakili wake, Richard Rweyongeza.
Wakili Rweyongeza alisema kuwa uamuzi huo ulitolewa na Jaji Lawrence Kaduri Alhamisi iliyopita, na kwamba wamepewa siku 14 kuwasilisha taarifa ya kusudio la kukata rufaa.

Wakili Rweyongeza aliongeza kuwa, kwa mujibu wa uamuzi huo, wanatakiwa kukata rufaa ndani ya siku 60 baada kufanya marekebisho ya dosari zilizobainika katika rufaa ya kwanza.

Rufaa ya awali ya Hilaly, ilitupiliwa mbali na mahakama hiyo katika uamuzi uliotolewa na Jopo la Majaji watatu, Januari Msofe, Edward Rutakangwa, na Engela Kileo, baada ya kubaini kasoro za kisheria.

Kasoro hiyo ni kutokuwepo kwa mwenendo wa maombi ya mlalamikaji katika kesi ya msingi, ya kuomba mahakama impangie kiwango cha pesa ambacho alipaswa kulipa kama amana ya kufungua kesi hiyo, kwa wa kifungu cha 111 (3) cha Sheria hiyo ya Uchaguzi ya mwaka 2010.

Kwa mujibu wa kifungu hicho, Mahakama ilisema kwamba mtu anayefungua kesi ya uchaguzi ni lazima awasilishe maombi ili mahakama impangie kiwango cha, amana anachopaswa kulipa ndani ya siku 14 tangu kufungua kesi.

Pia kifungu hicho kinaelekeza kwamba ndani ya siku 14 nyingine tangu siku ya maombi hayo, mahakama hiyo iwe imeshapanga kiwango hicho.

Mahakama hiyo ilisema kuwa ni muhimu wa mwenendo huo ni kuipa nafasi mahakama kuona kama maombi yaliwasilishwa ndani ya muda baada ya kesi kufunguliwa na pili ni kuona kama maombi hayo yaliamuliwa ndani ya muda tangu kuwasilishwa.

Mahakama hiyo ilisema kuwa, kwa mujibu wa Kanuni ya 96 (1) na (3) za Kanuni za Mahakama ya Rufani, si jukumu la upande katika kesi kuamua kuwa nyaraka fulani ni muhimu au si muhimu katika rufaa, kama wakili wa Hilaly, Rweyongeza alivyodai.

"Kutokuwepo kwa nyaraka hizo, rufaa haina nguvu chini ya Kanuni ya 96 (1) (k) ya Kanuni za Mahakama ya Rufani, hivyo rufaa inatupiliwa mbali."

HABARI YA GAZETI LA MWANANCHI
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,912
Points
2,000
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,912 2,000
Tunapoelekea mahakama zetu zinaelekea kuwa mahakama za kangaroo
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,102
Points
1,225
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,102 1,225
Kuna gazeti leo limezungumzia mahakama za TZ, sijaoma sijui walizungumza nini, lakini mengine ni kama haya madudu
 

Forum statistics

Threads 1,295,991
Members 498,495
Posts 31,230,032
Top