Alichokisema Ismail Jussa baada ya Tume kutoa Rasimu ya Katiba...


K

kigu

Senior Member
Joined
May 27, 2012
Messages
183
Likes
4
Points
35
Age
33
K

kigu

Senior Member
Joined May 27, 2012
183 4 35
SAFARI YA KUELEKEA MAMLAKA KAMILI IMEPIGA HATUA KUBWA:

Na Ismail Jussa

Mamlaka ambayo tayari Zanzibar itakuwa imeyarejesha kwa kuondolewa kwenye Muungano kupitia Rasimu ilotangazwa leo ni:

1. Polisi.

2. Mikopo na Biashara ya Nchi za Nje.

3. Kodi ya Mapato.

4. Bandari, mambo yanayohusika na usafiri wa anga, posta na simu.

5. Mabenki ya Kibiashara na Fedha za Kigeni.

6. Leseni ya viwanda na takwimu.

7. Elimu ya Juu.

8. Maliasili ya mafuta na gesi asilia.

9. Baraza la Taifa la Mitihani.

10. Usafiri na usafirishaji wa anga.

11. Utafiti.

12. Utabiri wa Hali ya Hewa.

13. Takwimu.

14. Mahkama ya Rufani.

15. Ushirikiano wa Kimataifa.

KAZI ILIYOBAKI KWA WAZANZIBARI ILI KUTIMIZA MAMLAKA KAMILI

Ni kutumia hatua zilizobakia kuyarejesha pia mamlaka katika mambo muhimu yafuatayo:

1. Mambo ya Nje.

2. Uraia na Uhamiaji.

3. Sarafu na Benki Kuu.

4. Ushuru wa Forodha na Ushuru wa Bidhaa.

5. Usajili wa Vyama vya Siasa.

TANBIHI:
Wananchi na hasa Vijana wa Zanzibar tumefikia hatua ya kurejesha mamlaka katika mambo hayo 15 kutokana na umoja wetu na kutumia njia za amani huku tukiwa na msimamo usiyoyumba. Tuendelee kuwa pamoja, tukitumia njia za amani kabisa kukamilisha mamlaka kamili tunayoyataka.

Naiona ileeeee.........


Takriban mambo yote yanayohusu shughuli zenye gharama kubwa za kila siku za nchi yametolewa katika muungano na kila serikali ya nchi mshirika (Tanganyika na Zanzibar) itaendesha mambo hayo yenyewe. Mambo ambayo bila shaka yanahitaji pesa nyingi katika kugharamia uendeshaji wake. Tanganyika ina uchumi mkubwa na hivyo ikitumia vyema uchumi wake pamoja na mapato yatokanayo na muungano inaweza kuendesha serikali yake ya Tanganyika na kumudu vyema ghrama za uendeshaji. Zanzibar kwa upande wake ina uchumi mdogo na vyanzo vichache vya uchumi ambvyo pia vina misingi tofauti na vile vya Tanganyika. Vyanzo hivi vinahitaji kuwekewa sera tofauti na zile za Tanganyika na pia political will isiyotegemea hisani au ridhaa ya Tanganyika.
Zanzibar inahitaji mamlaka kamili ili iweze kupanga sera zake na uchumi wake na hivyo kuweza kumudu gharama za mambo lukuki ambayo sasa hayatakuwa chini ya mwamvuli wa muungano.
Wajumbe wa Mabaraza ya katiba na wajumbe wa Bunge la katiba wajipange vyema tokea sasa kuhakikisha mambo yafuatayo yanatoka katika orodha ya mambo ya muungano ili kuipa nchi yetu ya Zanzibar mamlaka kamili ya kisiasa na kiuchumi na hivyo kumudu gharama za kuendesha shughuli zote za nchi. Mambo hayo ni:
1. Uraia na Uhamiaji
2. Sarafu na benki kuu
3. Mambo ya nje
4. Vyama vya siasa

Mchezo wowote mchafu wa kuchakachua sauti kubwa ya wazanzibari ya kudai mambo hayo 4 katika hatua mbili zijazo za mabaraza ya katiba na Bunge la katiba kama ilivyofanyika katika kuandaa rasimu ya katiba itatupa sababu muafaka wazanzibari ya kuipigia katiba mpya kura ya HAPANA kwa kuwa haitokani na matashi yetu na hivyo kuufelisha mchakato mzima.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
104
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 104 145
Ndugu yangu Ismail Juha... Mengi kati ya hayo hapo chini ni matumizi zaidi na sio uchumi zaidi... naomba ni highligth mzigo kwetu waZanzibar in red.
1. Polisi.

2. Mikopo na Biashara ya Nchi za Nje.

3. Kodi ya Mapato.

4. Bandari, mambo yanayohusika na usafiri wa anga, posta na simu.

5. Mabenki ya Kibiashara na Fedha za Kigeni.

6. Leseni ya viwanda na takwimu.

7. Elimu ya Juu.

8. Maliasili ya mafuta na gesi asilia.

9. Baraza la Taifa la Mitihani.

10. Usafiri na usafirishaji wa anga.

11. Utafiti.

12. Utabiri wa Hali ya Hewa.

13. Takwimu.

14. Mahkama ya Rufani.

15. Ushirikiano wa Kimataifa

Ni Muhimu wakati unashangilia useme pia yako wapi mafuta na bandari ziko wapi za kuendesha huo uchumi wa kuendesha hizo huduma?
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,777
Likes
331
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,777 331 180
Mimi nadhani ingekuwa bora tuondokane na huu muungano maana chokochoko hazitaisha, tumetumia mabilioni ya pesa kuja na hii rasimu, pesa ambazo zingeweza kabisa kuinua elimu yetu.

Ipo harufu huko mbeleni tutakuja tumia matrilioni mengine kwa ajili ya hayo saba yaliyobaki kwenye muungano.

These people will never rest mpaka wahakikishe wameuvunja.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Go go Zanzibar. Go in one piece. Hivi unakazana kumwelimisha Jusa unadhani atakuelewa. Wakati mtu anachumbia ukimwambia lo lote kuhusu mchumba hakuelesi ni mpaka amweke ndani ndo unasikia, Lo, laiti ningewasikiliza ndugu zangu. Unakuwa umechelewa. Let Zenj go. Go,go Zanzibar, go in peace and in one piece.


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,522
Likes
10,520
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,522 10,520 280
Sasa kwa msururu huo, kuna muungano hapo? Mambo mengine haya ni vichekesho, kwani huu muungano wa nini hasa? Mi naona unatujazia Wapemba Buguruni, bora uvunjike warudi kwao wakakazane kwenye mikarafuu
 
Eddie8

Eddie8

Senior Member
Joined
Aug 3, 2012
Messages
151
Likes
1
Points
35
Eddie8

Eddie8

Senior Member
Joined Aug 3, 2012
151 1 35
Zanzibar tutasimama kwenye hoja hadi tufike pale tutakapo . Mungu ibariki Zanzibar
nchi kadogo tunalisumbua bonge la nchi .
Tembo lazima atamtapika chura alie mmeza
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,523
Likes
18,158
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,523 18,158 280
Mbona jeshi la wananchi haorodheshi?
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
6
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 6 135
Sasa suala la elimu watasoma kwao sasa! Huo ndo utamu! Sijui wana vyuo gani huko kwao! Na serikali yao itagaramia wa zanzibar kwenye elimu!
 
Keneth

Keneth

Senior Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
196
Likes
23
Points
35
Keneth

Keneth

Senior Member
Joined Sep 29, 2011
196 23 35
Nadhani znzb inaelekea kupolomoka na kuwa kijiji nawapa miaka 5 utasikia bora kuishi tz kwenye maziwa na asali
 
chabuso

chabuso

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
4,266
Likes
3,210
Points
280
chabuso

chabuso

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
4,266 3,210 280
Sasa suala la elimu watasoma kwao sasa! Huo ndo utamu! Sijui wana vyuo gani huko kwao! Na serikali yao itagaramia wa zanzibar kwenye elimu!
Zanzibar kabla mungano mitihani ya secondary ilikuwa inatoka oxford England,ilimu ya juu walikuwa wanafunzi wanapelekwa kwenye vyuo vinavyojulikana kimataifa,unajua kuwa walimu wa mwanzo wa chuo kikuu cha Daresalam wengi walikuwa wazanzibar,wamebakia wachache chuoni akina Shifji.....hamna kisichowezekana mkuu
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,153
Likes
1,784
Points
280
Age
49
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,153 1,784 280
Jusa ni mwehu flani tu, anajidanganya na kuwadanganya waznz, hana uzalendo wwte, anadhani kuvunja muungano ndio cuf kuingia madarakani??? Znz ina uchumi gani wa kujiendesha
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
6
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 6 0
Jusa ni mwehu flani tu, anajidanganya na kuwadanganya waznz, hana uzalendo wwte, anadhani kuvunja muungano ndio cuf kuingia madarakani??? Znz ina uchumi gani wa kujiendesha
hayo ni maamuzi yetu wazanzibari si maamuzi ya jusa wala nini. Binafsi napenda uhuru wa znz.
 
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
459
Likes
94
Points
45
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
459 94 45
Jusa ni mwehu flani tu, anajidanganya na kuwadanganya waznz, hana uzalendo wwte, anadhani kuvunja muungano ndio cuf kuingia madarakani??? Znz ina uchumi gani wa kujiendesha
Hamna ujanja mtaimbo umeganda!!!!Endeleeni kutoa povu ss hawooo mamlaka Kamili!!!
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,436
Likes
4,053
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,436 4,053 280
Zumari limeliya Zanzibar bara wamenuna. We are walking away from hili kero muungano tall and proud.
 
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Mimi nadhani ingekuwa bora tuondokane na huu muungano maana chokochoko hazitaisha, tumetumia mabilioni ya pesa kuja na hii rasimu, pesa ambazo zingeweza kabisa kuinua elimu yetu.

Ipo harufu huko mbeleni tutakuja tumia matrilioni mengine kwa ajili ya hayo saba yaliyobaki kwenye muungano.

These people will never rest mpaka wahakikishe wameuvunja.
Nashindwa kuelewa faida tunayoipata kutokana na hii ndoa.
Mke mwenyewe kwanza hazai
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
6,284
Likes
5,401
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
6,284 5,401 280
Kutakuwepo na Jamhuri ya shirikisho ya zanzibar (serikali shirikishi zitakuwa serilaki ya unguja, pemba na ile ya wete).
 
A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,794
Likes
917
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,794 917 280
Jussa yakiwazidi mnaomba Muungano na Kenya, ikishindikana Oman wapo wana wasubiri kaka zenu, ila mkiwauza wezenu kama Loliondo ilivyo fanywa mmwaambie jamaa, sio waone sukari guru n.k wakafikiria ni neema toka kwa mjomba au mafanikio ya uongozi bora kumbe mambo magumu.
 

Forum statistics

Threads 1,273,111
Members 490,296
Posts 30,471,854