AJIRA: Wenyekipato kizuri nendeni Makanisani na Miskitini.


kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
Naibu waziri wa Kazi na Ajira mh Milton Makongoro Mahanga' amesema leo katika kipindi cha TUONGEE, kuwa watu wenyekipato ndiyo wanafanya tatizo la watoto wa mitaani kuwa sugu, kwa kuwapa vijisenti ombaomba mitaani, na kuwavutia wale walioko mikoani kuja mijini kuongeza idadi ya watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi. Amesema ni bora watu wanaojiona wana pesa za kuwapa ombaomba WAENDE MAKANISANI NA MISKITINI wakatoe sadaka na zaka, kwani taasisi za dini zina utaratibu mzuri wa kuwasaidia wenyeshida ili kupunguza tatizo kuwa kubwa katika jamii yetu. Amesema wazazi wenye watoto ombaomba wanabweteka wakisubiri watoto wao walete walivyopata kwa njia ya kuomba. Na akazidi kukemea wale weendesha magari kwamba waache kuwapa hizo shilingi mia, kwa tabia hii inafanya serikali ishindwe kuhimili wingi wao, kwavile wanatoka makwao wanajua kuwa wakifika mjini watapa fedha. Pia aliulizwa kwa nini nchi ya Kenya wameweza kufanikisha tatizo la kuondoa watoto wa mitaa? Akajibu kama watanzania wataacha kutoa hizi shilingi mia zao, basi tatizo linaweza kupungua au kuisha kabisa. Amesama kuwa watu wasio kuwa na elimu ndiyo wanao zaa sana, na kushindwa kuwatunza watoto. Amesema serikali ya tanzania haijafikia hatua ya kuwapangia idadi ya watoto wa kuzaliwa katika familia' kama nchi kama China inavyofanya. KWAHIYO WANA JF PUNGUZENI IDADI YA KUZAA WATOTO, MWISHO WAWILI TU.
 
Goodrich

Goodrich

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2012
Messages
2,068
Points
2,000
Goodrich

Goodrich

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2012
2,068 2,000
Lazima atakuwa mpagani !
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,237
Points
2,000
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,237 2,000
Kuna ukweli fulani katika hili la kugawa hela ovyo. Hata hivyo serikali nayo iboreshe mazingira ya vijijini ili kuepuka kukimbilia mijini.
 
E

enfuka nkulu

Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
48
Points
0
E

enfuka nkulu

Member
Joined Dec 4, 2012
48 0
viongozi wetu kumbe hawana elimu!!!!!!!!!!!!! mbona wana watoto kibao, mbali na hilo kujaa watoto mitaani ni sababu ya serikali kukosa mipango mizuri juu ya watoto, jamii kutowajibika kama koo za zamani, kuvunjika kwa ndoa na wazazi kukimbia majukumu yao. inabidi waziri aeleze ana mkakati gani wa kusaidia kupunguza tatizo hilo badala ya kulalamika tu
 

Forum statistics

Threads 1,285,566
Members 494,675
Posts 30,866,929
Top