Ajira Tanzania ni kitendawili, fanya haya ukitaka usifedheheke bure


Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,739
Likes
2,268
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,739 2,268 280
Kuna Vijana wenzangu wengi wanalaamika haswa kuwa Ajira Ajira ni shida, kiukweli hali ni Mbaya saana kwa upande wa ajira husani za vyeti hizi. Lakini usiogope kufanyahaya:

-Weka Vyeti pembeni ingia mtaani kwa namnanyingine. Binafsi nilivyohitimu chuo, nilikuwa nahali Mbaya zaidi yamaelezo, hata kupata shilingi mia kwa siku ilikuwa ndoto nawakati huo nipo tu na kagetho kangu hata kodi nashukuru Jamaa mwenye nyumba tulikuwa tunafahamiana hiyo alinivumilia saana, takribani miezi mitano sijalipa pango, mpakaaibu. Lakini nilivyojichanganyana wadau, nikawa nafanyakazi ya kuwauzia nguo jamaa fulani hivi nanikawa napewa buku au buku mbili, amini usiamini zilikuwa zinanivusha ikiwa ni pamoja na kufanyiaapplication za kazi.Ikafikakipini nikapata mtaji kama wa wa elfu 60 hivi, nikaanza kupambana kivyangu, nikarudi kwa mwenye nyumba kulipa deni. Nimeenda hivyo mpaka nikazoea, baadaye nikapatakazi, ila najuuta na kusema ningeenda vile vile ningekuwa mbali, na nina mpango wa kurudi na ili nijiajiri.
Kiukweli kazi za serikali hizi ni utumwa wa hali ya juu. Tafadhali msiumie saana kung'ang'anana kuajiriwa, panga kujiajiri. Utumwa huu.

-Pili kama kuna uwezekano, rudini vijijini nakuazisha hata bustani za Mboga ama Matunda, kiukweli zinalipa. Tautamaeneo ambayo haya bidhaa hizo kwa wingi.

-Mwisho, Kama unataka kupa kazi jenga mtandao hata kwa mliyosoma wote, wanaweza kukusaidia. Kumbaka hatuko sawa hata siku moja.

Zingatia hayo yaakusaidia.
 
mti wa ajabu

mti wa ajabu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2012
Messages
531
Likes
357
Points
80
mti wa ajabu

mti wa ajabu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2012
531 357 80
Kuna Vijana wenzangu wengi wanalaamika haswa kuwa Ajira Ajira ni shida, kiukweli hali ni Mbaya saana kwa upande wa ajira husani za vyeti hizi. Lakini usiogope kufanyahaya:

-Weka Vyeti pembeni ingia mtaani kwa namnanyingine. Binafsi nilivyohitimu chuo, nilikuwa nahali Mbaya zaidi yamaelezo, hata kupata shilingi mia kwa siku ilikuwa ndoto nawakati huo nipo tu na kagetho kangu hata kodi nashukuru Jamaa mwenye nyumba tulikuwa tunafahamiana hiyo alinivumilia saana, takribani miezi mitano sijalipa pango, mpakaaibu. Lakini nilivyojichanganyana wadau, nikawa nafanyakazi ya kuwauzia nguo jamaa fulani hivi nanikawa napewa buku au buku mbili, amini usiamini zilikuwa zinanivusha ikiwa ni pamoja na kufanyiaapplication za kazi.Ikafikakipini nikapata mtaji kama wa wa elfu 60 hivi, nikaanza kupambana kivyangu, nikarudi kwa mwenye nyumba kulipa deni. Nimeenda hivyo mpaka nikazoea, baadaye nikapatakazi, ila najuuta na kusema ningeenda vile vile ningekuwa mbali, na nina mpango wa kurudi na ili nijiajiri.
Kiukweli kazi za serikali hizi ni utumwa wa hali ya juu. Tafadhali msiumie saana kung'ang'anana kuajiriwa, panga kujiajiri. Utumwa huu.

-Pili kama kuna uwezekano, rudini vijijini nakuazisha hata bustani za Mboga ama Matunda, kiukweli zinalipa. Tautamaeneo ambayo haya bidhaa hizo kwa wingi.

-Mwisho, Kama unataka kupa kazi jenga mtandao hata kwa mliyosoma wote, wanaweza kukusaidia. Kumbaka hatuko sawa hata siku moja.

Zingatia hayo yaakusaidia.
ni kweli unachosema,ila sasa tukirud kijijin tukalima bustan hizo mboga tutawauzia nani?maan kila mtu kijijini analima
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,739
Likes
2,268
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,739 2,268 280
Sidhani kama kweli kila mmoja analima bustani huko kijijini. Nakuhakikishia moja ya shida kubwa maeneo mengi ni Mboga za majani, fanya utafiti utakuja kuniambia haya. Wasomi wengi hususani wa Tanzania tatizo letu ni waoga wa kujaribu.
 
FARU JEURI

FARU JEURI

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2015
Messages
379
Likes
287
Points
80
FARU JEURI

FARU JEURI

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2015
379 287 80
Hapana ukifikiria kiundaaaaaani
 
Mwiyuzi

Mwiyuzi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2011
Messages
853
Likes
305
Points
80
Mwiyuzi

Mwiyuzi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2011
853 305 80
Ingekuwa kujuajiri ni rahisi sana wewe usingeajiriwa!

Sema tu nakuunga mkono kuhusu wahitimu kutobweteka huku wakisubiri ajira. Wajishughulishe
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,739
Likes
2,268
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,739 2,268 280
Hapana ukifikiria kiundaaaaaani
Kwanini labda? Nakwambia tokana na uzoefu niliyopitia. Badala ya kukaa tu, jaribu kufanya mojawapo ya hayo mapendekezo yangu.
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,739
Likes
2,268
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,739 2,268 280
Ingekuwa kujuajiri ni rahisi sana wewe usingeajiriwa!

Sema tu nakuunga mkono kuhusu wahitimu kutobweteka huku wakisubiri ajira. Wajishughulishe
Nimepitia huko ndugu, na naona huku napoteza wakati tu, na najipanga kufanya hivyo muda wowote.
 
ngajapo

ngajapo

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2012
Messages
530
Likes
184
Points
60
ngajapo

ngajapo

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2012
530 184 60
mkuu sijui kama watu watakuelewa vizuri maana ulipanga staement zako vizuri mwanzoni lkn ukabadili fikra za watu ulivyosema niliajiliwa halafu najipanga kuacha ajira ndo urudi kujiajiri. kama unaona kujiajiri bila kijipanga ni rahisi hebu jaribu kuacha kazi kazi yako hiyo hata kesho halafu uende ukalime mchicha kama hautaikumbuka kazi yako hiyo ambayo unasema haifai. mkuu nakuhakikishia tanzania hii suala la kuijiajiri ukiwa tupu kabisa bila hata mia theni ukafanikiwa ujue wewe ulikuwa na nyota yako tu ya asili ambayo mungu alikupangia katika maisha yako. kwa TZ hakuna miundombinu sahihi inayonfeva mjasiriamali ili ajiajili na akafanikiwa. fikira financial institutions zilizopo zote zina masharti magumu ambayo kwa mtu anaenza kujiajiri hawezi kumudu, serikari yetu ndo imelala kabisa na wala haifikirii njia mbadala ya kuwakwamua waliokwama kupata ajira.
 
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2010
Messages
6,587
Likes
1,775
Points
280
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2010
6,587 1,775 280
umeanza poa umemaliza sio poa
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,739
Likes
2,268
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,739 2,268 280
mkuu sijui kama watu watakuelewa vizuri maana ulipanga staement zako vizuri mwanzoni lkn ukabadili fikra za watu ulivyosema niliajiliwa halafu najipanga kuacha ajira ndo urudi kujiajiri. kama unaona kujiajiri bila kijipanga ni rahisi hebu jaribu kuacha kazi kazi yako hiyo hata kesho halafu uende ukalime mchicha kama hautaikumbuka kazi yako hiyo ambayo unasema haifai. mkuu nakuhakikishia tanzania hii suala la kuijiajiri ukiwa tupu kabisa bila hata mia theni ukafanikiwa ujue wewe ulikuwa na nyota yako tu ya asili ambayo mungu alikupangia katika maisha yako. kwa TZ hakuna miundombinu sahihi inayonfeva mjasiriamali ili ajiajili na akafanikiwa. fikira financial institutions zilizopo zote zina masharti magumu ambayo kwa mtu anaenza kujiajiri hawezi kumudu, serikari yetu ndo imelala kabisa na wala haifikirii njia mbadala ya kuwakwamua waliokwama kupata ajira.
Binafsi naamini ningekuwa bado nafanya shughuli zangu zile za awali ningekuwa mbali saana. Kwasasa nimekuwa mtumwa tu, unajua huwa tunajuta baada ya kushiriki. Amini nakwambia, kuajiriwa kuzuri kwa mtu usiyena malengo makubwa ila kama unataka kufika mbali, achana na Mawazo ya kuajiriwa.
Tatizo kubwa la Wasomi wa Tanzania huwa tunaogopa Risk na ndicho kinatufanya kuwa watu wa kupata mali kwa ajili ya kujikimu tu, ukikumbwa na tatizo unapoteza mwelekeo mazima. Tubadilishe mentality zetu, Inatakiwa kuthubutu.
 
dada shija

dada shija

Member
Joined
Jun 25, 2016
Messages
17
Likes
9
Points
5
Age
47
dada shija

dada shija

Member
Joined Jun 25, 2016
17 9 5
Kujiajiri kunalipa sana sema uoga Wa MTU Tu nakujifanya matawi
Napenda kujiajiri
Nimejiajiri
Mambo ya kazi mpka Uvuliwe nyupi
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,739
Likes
2,268
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,739 2,268 280
Kujiajiri kunalipa sana sema uoga Wa MTU Tu nakujifanya matawi
Napenda kujiajiri
Nimejiajiri
Mambo ya kazi mpka Uvuliwe nyupi
Waambie wanaoona nawapotosha mkuu. Watanzania wengi tuliyowengi ni waoga wa kuthubutu.
 
D

diranqhe

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2012
Messages
674
Likes
245
Points
60
D

diranqhe

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2012
674 245 60
Wakuu kujiajiri kwa mwanzoni ni ngumu yaani unajiona uko jehanam... kibaya ni kama wewe ni msomi. Ukiwa msomi zile attitude za kuwa smart muda wote na kuishi maisha flani classic hata kama unaumia ndani kwa ndani pia zinafanya wengi kuogopa kujiajiri. Tatizo kubwa sio mtaji au taasisi za kifedha, ni waTZ kuwa na ile mentality ya tokea utotoni kuwa kuajiriwa ndo kupatia maisha hivyo kutokuwa na commitment wala uvumilivu wowote. Ninawasihi vijana wote tuliojiajiri tukaze buti zaidi Mungu atatusaidia na tutakuwa huru kifedha. Tanzania bado ina fursa nyingi sana kiasi kwamba mambo mengi bado hayajaanza kufanyiwa kazi. Mungu awatangulie
 
Mwiyuzi

Mwiyuzi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2011
Messages
853
Likes
305
Points
80
Mwiyuzi

Mwiyuzi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2011
853 305 80
Binafsi naamini ningekuwa bado nafanya shughuli zangu zile za awali ningekuwa mbali saana. Kwasasa nimekuwa mtumwa tu, unajua huwa tunajuta baada ya kushiriki. Amini nakwambia, kuajiriwa kuzuri kwa mtu usiyena malengo makubwa ila kama unataka kufika mbali, achana na Mawazo ya kuajiriwa.
Tatizo kubwa la Wasomi wa Tanzania huwa tunaogopa Risk na ndicho kinatufanya kuwa watu wa kupata mali kwa ajili ya kujikimu tu, ukikumbwa na tatizo unapoteza mwelekeo mazima. Tubadilishe mentality zetu, Inatakiwa kuthubutu.
Mkuu haujatuelewa, hatusemi unapotosha oh no! Ila tunakuonesha changamoto zilizoko kwenye kujiajiri. Yaani maisha siyo bwerereee!

Kama wewe unavyosita kuacha kazi hii uliyonayo licha ya kwamba ulishaonja matunda ya kujiajiri, ndo sababu hiyo hiyo ambayo wengine wanayo. Ukisema nafanya kidogo then baada ya muda nisepe na wenzio wanawaza hivo hivo!
 
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
3,559
Likes
1,150
Points
280
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
3,559 1,150 280
Kuna Vijana wenzangu wengi wanalaamika haswa kuwa Ajira Ajira ni shida, kiukweli hali ni Mbaya saana kwa upande wa ajira husani za vyeti hizi. Lakini usiogope kufanyahaya:

-Weka Vyeti pembeni ingia mtaani kwa namnanyingine. Binafsi nilivyohitimu chuo, nilikuwa nahali Mbaya zaidi yamaelezo, hata kupata shilingi mia kwa siku ilikuwa ndoto nawakati huo nipo tu na kagetho kangu hata kodi nashukuru Jamaa mwenye nyumba tulikuwa tunafahamiana hiyo alinivumilia saana, takribani miezi mitano sijalipa pango, mpakaaibu. Lakini nilivyojichanganyana wadau, nikawa nafanyakazi ya kuwauzia nguo jamaa fulani hivi nanikawa napewa buku au buku mbili, amini usiamini zilikuwa zinanivusha ikiwa ni pamoja na kufanyiaapplication za kazi.Ikafikakipini nikapata mtaji kama wa wa elfu 60 hivi, nikaanza kupambana kivyangu, nikarudi kwa mwenye nyumba kulipa deni. Nimeenda hivyo mpaka nikazoea, baadaye nikapatakazi, ila najuuta na kusema ningeenda vile vile ningekuwa mbali, na nina mpango wa kurudi na ili nijiajiri.
Kiukweli kazi za serikali hizi ni utumwa wa hali ya juu. Tafadhali msiumie saana kung'ang'anana kuajiriwa, panga kujiajiri. Utumwa huu.

-Pili kama kuna uwezekano, rudini vijijini nakuazisha hata bustani za Mboga ama Matunda, kiukweli zinalipa. Tautamaeneo ambayo haya bidhaa hizo kwa wingi.

-Mwisho, Kama unataka kupa kazi jenga mtandao hata kwa mliyosoma wote, wanaweza kukusaidia. Kumbaka hatuko sawa hata siku moja.

Zingatia hayo yaakusaidia.
Sasa kwanini usiache kazi kama ni utumwa? Nawe pia uende kijijini
 

Forum statistics

Threads 1,236,906
Members 475,327
Posts 29,271,945