Ajira kizungumkuti, watu 120,000 wawania nafasi 9,675 zilizotangazwa na Serikali

mshale21

JF-Expert Member
Apr 8, 2021
808
1,000
Wasalaaaam!!

Hizi nafasi za ajira zilizotangazwa na Serikali tar 9/5/2021 zimetoa mwanga ni kwa namna gani vijana wengi wamehitimu na hawana kazi wako mitaani na wengine wakijitolea katika ofisi mbalimbali!

Inastaajabisha kuona watu 120k kwa sekta mbili tu wakitifuana katika soko la ajira za serikali huku demand ya serikali ikiwa 9k, vipi walio jobless na wako katika sectors nyinginezo tofauti na afya na elimu?

Kuna haja ya serikali kuangalia upya hili suala la ajira, huku ikizingatia kutoa sera na mitaala inayowawezesha vijana kujiajiri moja kwa moja kuliko kusubiria kujiariwa!

IMG_20210524_075911.jpg
 

Hank_31

JF-Expert Member
Dec 26, 2013
502
1,000
Na Bado wanazidi kuhitimu,

huku kitaa wengine toka 2012 Wana apply tu Kila mwaka bila mafanikio mpaka wanazeeka!

Haya ndo madhara ya kuendeshwa na viongozi wapenda siasa badala ya kuenenda na uhalisia uliopo na kuzitatua changamoto!
Duuuu na hao ni waalimu peke yao bado kada zingine kama engineering, na nk...
 

AeIoU

Senior Member
Mar 14, 2008
136
225
Kwa International standard huwa ni 3/1 kama nafasi ni 9765 times 3 kwa hiyo wanaoakiwa kuitwa kwa usaili ni 29,295
 

Mkaruka

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
18,269
2,000
Wasalaaaam!!

Hizi nafasi za ajira zilizotangazwa na Serikali tar 9/5/2021 zimetoa mwanga ni kwa namna gani vijana wengi wamehitimu na hawana kazi wako mitaani na wengine wakijitolea katika ofisi mbalimbali!

Inastaajabisha kuona watu 120k kwa sekta mbili tu wakitifuana katika soko la ajira za serikali huku demand ya serikali ikiwa 9k, vipi walio jobless na wako katika sectors nyinginezo tofauti na afya na elimu??

Kuna haja ya serikali kuangalia upya hili suala la ajira, huku ikizingatia kutoa sera na mitaala inayowawezesha vijana kujiajiri moja kwa moja kuliko kusubiria kuajiriwa!

View attachment 1796076
Na hii ni sekta mbili tu ( 2015- 2020 )

Hapo wengine hawajaomba 🤣
 

mshale21

JF-Expert Member
Apr 8, 2021
808
1,000
Kwa International standard huwa ni 3/1 kama nafasi ni 9765 times 3 kwa hiyo wanaoakiwa kuitwa kwa usaili ni 29,295
Lakin watakaotakiwa kupata ajira Bado ni walewale, afu cdhan kama mfumo wetu wa ajira unafuata mambo ya interviews!
 

Ndaghine

Senior Member
Mar 12, 2018
158
250
Wakala wa vipimo walitangaza nafac 55 waliitwa kwenye interview walikua 955 just imagin uhaba uliopo na hapo kutakua na nafac za watu 10 labda wa viongozi,zibaki 45 ndo mpambanie,daah
 

mshale21

JF-Expert Member
Apr 8, 2021
808
1,000
Wakala wa vipimo walitangaza nafac 55 waliitwa kwenye interview walikua 955 just imagin uhaba uliopo na hapo kutakua na nafac za watu 10 labda wa viongozi,zibaki 45 ndo mpambanie,daah
Ikiendelea namna hii, watu wataacha kusomesha watoto wao na wasomi wasio na ajira watanyanyua mabango juu huku wakiandamana!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom