Ajali ya Meli: Unabii wa Justine Kalikawe watimia

mamanalia

JF-Expert Member
Nov 7, 2009
668
250
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.
 

timbilimu

JF-Expert Member
Sep 2, 2010
4,823
2,000
Zitaendelea kupinduka,baada ya miezi michache tutasahau. Tutaendelea na uzembe wetu kama kawaida.
 

Ikumbilo

JF-Expert Member
May 14, 2010
460
195
Tanzania kuna Tume kibao zinaundwa, pamoja na bodi kibao hata haukuna uwajibikaji wa kweli. Swali nani atakuwa wa kwanza kumvika paka kengele?
 

Yericko Nyerere

Verified Member
Dec 22, 2010
16,807
2,000
Waunde tume tu kila kona! Dhuruma aliyoifanya kikwete kwa kusaidiwa na vijana wa kijitonyama itaendelea kulitafuna taifa!
 

Kishongo

JF-Expert Member
May 4, 2010
932
0
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.

Si rahisi kujua kwa uhakika, utaratibu unaelekeza kuwa ni lazima uchunguzi ufanyike.
Kwa kifupi, ili kujua ukweli wa jambo lolote....zikiwemo ajali, huna budi kufanya uchunguzi.
 

Juma. W

Senior Member
Mar 28, 2011
131
170
Lakn kwa hili la overloading sijui tufanye nn. Utakuta abiria wenyewe tuna support kwa kukubali kusimama. Na kwenye basi tukifika mizani tena tunashuka ili gari lionekane sawa. Jamani tanzania tulilogwa wapi sisi? Ni nani anaweza tuondolea laana híi.
 

Lunyungu

JF-Expert Member
Aug 7, 2006
8,877
2,000
Lakn kwa hili la overloading sijui tufanye nn. Utakuta abiria wenyewe tuna support kwa kukubali kusimama. Na kwenye basi tukifika mizani tena tunashuka ili gari lionekane sawa. Jamani tanzania tulilogwa wapi sisi? Ni nani anaweza tuondolea laana híi.


Watanzania hawathamini maisha yao naweza kusema hili kwa uhakika maana ukweli uko wazi sasa .
 

SoNotorious

JF-Expert Member
Sep 11, 2011
2,422
1,195
hivi jk hakuahidi meli mpya kati ya pemba na unguja ? wenzao wa dodoma meli yao ishafika.
 

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Sep 1, 2010
1,856
1,500
To me it was interesting. Jamaa alikuwa akieleza kuwa mbuga/hifadhi ya wanyama SAADANI ni "unique" kwa kuwa ina KASA wa KIJANI. Kasa hao wamefungiwa pete maalum kiasi kwamba popote anapotembea kasa huyo ndani ya bahari anakuwa monitored. Kasa hao hutembea hadi INDIA na Pengine SOZA AFRICA!

Bado wanakuwa detected. Jambo lingine ni kuwa ukifika wakati wa kuzaliana hurudi hifadhini. Good, jambo nnalowaomba SUMATRA, fungeni PETE/CHIP kama hizo kwenye vyombo vyetu vya kusafiria. Binafsi naamini 100% inawezekana sana. Tuache uvivu wa KUFIKIRI.
 

Mbopo

JF-Expert Member
Jan 29, 2008
2,532
0
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.

Unachojaribu kusema ni nini?
 

Mbopo

JF-Expert Member
Jan 29, 2008
2,532
0
To me it was interesting. Jamaa alikuwa akieleza kuwa mbuga/hifadhi ya wanyama SAADANI ni "unique" kwa kuwa ina KASA wa KIJANI.

Kasa hao wamefungiwa pete maalum kiasi kwamba popote anapotembea kasa huyo ndani ya bahari anakuwa monitored. Kasa hao hutembea hadi INDIA na Pengine SOZA AFRICA! Bado wanakuwa detected.

Jambo lingine ni kuwa ukifika wakati wa kuzaliana hurudi hifadhini. Good, jambo nnalowaomba SUMATRA, fungeni PETE/CHIP kama hizo kwenye vyombo vyetu vya kusafiria. Binafsi naamini 100% inawezekana sana. Tuache uvivu wa KUFIKIRI.

Sasa kwani issue hapo ni monitoring ya kuona meli imekwenda wapi au suala ni ku-observe capacities za vyombo vyetu vya usafiri?
 

Njowepo

JF-Expert Member
Feb 26, 2008
9,478
2,000
Sasa kama meli iko moja na ni kimeo uzembe wa watz uko wapi?

Serikali lazima ifanye tathmini ya idadi ya watu wanaosafiri kwa iyo miundo mbinu kama ni wengi kuliko vyombo unanunua meli ingine!Same logic ilotumika kuweka vivuko viwili dsm.

But no one cares bse hawa ni wtu ambao huwatumia kabla tuu ya uchaguzi baada ya hapo huwatosa kama ganda la mua
 

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
May 30, 2008
5,463
0
Pesa za Tume za kuchunguza "uzembe" zitumike kusahihisha mapungufu katika kila nyanja.Haiingii akilini kwanini tuingie gharama zaidi wakati tuna mapungufu mengi kila sekta.Government pls be proactive instead of reactive katika uzembe.Ni AIBU!
 

jockey emmanuel

JF-Expert Member
Mar 23, 2011
330
0
alichosema ni kweli tupu...inabd uongoz wa hzo meli ujibu hizo 2huma za kujaza wa2 kama mpunga kwenye gunia bwana....
 

Kichuguu

Platinum Member
Oct 11, 2006
11,100
2,000
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.

Kama meli inajulikana ni nzima haikutoboka, lakini ikazama itakuwa ni kwa kukiuka kanuni ya Archimedes, yaani inakuwa na uzito uunaozidi upthrust ya maji. Kwa hiyo hakuna haja ya kutumia pesa ya walipa kodi kufanya uchunguzi huo bali na kutambua kuwa meli ile ilikiuka kiwango chacke halali cha abiria!! Opereta wa meli ile kavunja sheria!
 

tatizomuda

Member
May 5, 2011
49
70
Nchi hii aina mwenyewe kila mmoja akipata nafasi anataka kula bila kujali wengine,ndo maana viongozi wanajilimbikizia mali za umma ili wakitoka madarakani wafaidi na familia zao huku walala hoi wanaendelea kutaabika tu, muda umefika sasa kila mmoja awe askari wa mwenzie.

Idadi ya vijana kukimbia nchi yao kupita kutafuta maisha bora inazidi kuongezeka kwasababu nchi haina muelekeo hakuna unafuu kila sekta tabu tupu,usafiri wa maji ndo huo, mabus ndo usiseme kila kukicha ajali,train ndo balaaa. Air Tanzania ndo hizo zimejaa matanda bui tu,umeme ndo kilio kila kukicha sijui hali hii itakuaje twafaaaaaaaaaaaa
 

QUALITY

JF-Expert Member
Sep 27, 2010
853
0
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.

wanataka per diem tu. Jibu wanalo...
Utaona kama hao walioruhusu overloading watawajibishwa!!! Ng'o
 

Edson

JF-Expert Member
Mar 7, 2009
9,469
2,000
bendera ndo zinaomboleza msiba huu...wanadamu hawana hata mda.kuna watu wengine walikuwa hata hawajui kinachoendelea
 

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Sep 1, 2010
1,856
1,500
Sasa kwani issue hapo ni monitoring ya kuona meli imekwenda wapi au suala ni ku-observe capacities za vyombo vyetu vya usafiri?

Haya sasa wewe ndo mmoja wao. Unaweza ku intergrate uwezo wa pete hiyo, mbali ya kukuambia co ordinates za meli/chombo, iwe na uwezo wa ku detect kuwa chombo kiko over capacity na kinatuma signal control room tayari kwa hatua zaidi. Meli zina prisom lines na magari overloading inasomeka kwa axle wise. Just think outside the box, utajua namaanisha nini!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom