Ajali ya Meli: Unabii wa Justine Kalikawe watimia


M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
12
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 12 35
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.
 
T

timbilimu

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
4,808
Likes
175
Points
160
T

timbilimu

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
4,808 175 160
Zitaendelea kupinduka,baada ya miezi michache tutasahau. Tutaendelea na uzembe wetu kama kawaida.
 
Ikumbilo

Ikumbilo

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2010
Messages
460
Likes
10
Points
35
Ikumbilo

Ikumbilo

JF-Expert Member
Joined May 14, 2010
460 10 35
Tanzania kuna Tume kibao zinaundwa, pamoja na bodi kibao hata haukuna uwajibikaji wa kweli. Swali nani atakuwa wa kwanza kumvika paka kengele?
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,582
Likes
5,208
Points
280
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,582 5,208 280
Waunde tume tu kila kona! Dhuruma aliyoifanya kikwete kwa kusaidiwa na vijana wa kijitonyama itaendelea kulitafuna taifa!
 
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
932
Likes
2
Points
0
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
932 2 0
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.
Si rahisi kujua kwa uhakika, utaratibu unaelekeza kuwa ni lazima uchunguzi ufanyike.
Kwa kifupi, ili kujua ukweli wa jambo lolote....zikiwemo ajali, huna budi kufanya uchunguzi.
 
J

Juma. W

Senior Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
131
Likes
0
Points
33
J

Juma. W

Senior Member
Joined Mar 28, 2011
131 0 33
Lakn kwa hili la overloading sijui tufanye nn. Utakuta abiria wenyewe tuna support kwa kukubali kusimama. Na kwenye basi tukifika mizani tena tunashuka ili gari lionekane sawa. Jamani tanzania tulilogwa wapi sisi? Ni nani anaweza tuondolea laana híi.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Lakn kwa hili la overloading sijui tufanye nn. Utakuta abiria wenyewe tuna support kwa kukubali kusimama. Na kwenye basi tukifika mizani tena tunashuka ili gari lionekane sawa. Jamani tanzania tulilogwa wapi sisi? Ni nani anaweza tuondolea laana híi.

Watanzania hawathamini maisha yao naweza kusema hili kwa uhakika maana ukweli uko wazi sasa .
 
SoNotorious

SoNotorious

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2011
Messages
2,425
Likes
14
Points
135
SoNotorious

SoNotorious

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2011
2,425 14 135
hivi jk hakuahidi meli mpya kati ya pemba na unguja ? wenzao wa dodoma meli yao ishafika.
 
Mpui Lyazumbi

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,852
Likes
146
Points
160
Mpui Lyazumbi

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,852 146 160
To me it was interesting. Jamaa alikuwa akieleza kuwa mbuga/hifadhi ya wanyama SAADANI ni "unique" kwa kuwa ina KASA wa KIJANI. Kasa hao wamefungiwa pete maalum kiasi kwamba popote anapotembea kasa huyo ndani ya bahari anakuwa monitored. Kasa hao hutembea hadi INDIA na Pengine SOZA AFRICA!

Bado wanakuwa detected. Jambo lingine ni kuwa ukifika wakati wa kuzaliana hurudi hifadhini. Good, jambo nnalowaomba SUMATRA, fungeni PETE/CHIP kama hizo kwenye vyombo vyetu vya kusafiria. Binafsi naamini 100% inawezekana sana. Tuache uvivu wa KUFIKIRI.
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.
Unachojaribu kusema ni nini?
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
To me it was interesting. Jamaa alikuwa akieleza kuwa mbuga/hifadhi ya wanyama SAADANI ni "unique" kwa kuwa ina KASA wa KIJANI.

Kasa hao wamefungiwa pete maalum kiasi kwamba popote anapotembea kasa huyo ndani ya bahari anakuwa monitored. Kasa hao hutembea hadi INDIA na Pengine SOZA AFRICA! Bado wanakuwa detected.

Jambo lingine ni kuwa ukifika wakati wa kuzaliana hurudi hifadhini. Good, jambo nnalowaomba SUMATRA, fungeni PETE/CHIP kama hizo kwenye vyombo vyetu vya kusafiria. Binafsi naamini 100% inawezekana sana. Tuache uvivu wa KUFIKIRI.
Sasa kwani issue hapo ni monitoring ya kuona meli imekwenda wapi au suala ni ku-observe capacities za vyombo vyetu vya usafiri?
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Sasa kama meli iko moja na ni kimeo uzembe wa watz uko wapi?

Serikali lazima ifanye tathmini ya idadi ya watu wanaosafiri kwa iyo miundo mbinu kama ni wengi kuliko vyombo unanunua meli ingine!Same logic ilotumika kuweka vivuko viwili dsm.

But no one cares bse hawa ni wtu ambao huwatumia kabla tuu ya uchaguzi baada ya hapo huwatosa kama ganda la mua
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
85
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 85 0
Pesa za Tume za kuchunguza "uzembe" zitumike kusahihisha mapungufu katika kila nyanja.Haiingii akilini kwanini tuingie gharama zaidi wakati tuna mapungufu mengi kila sekta.Government pls be proactive instead of reactive katika uzembe.Ni AIBU!
 
jockey emmanuel

jockey emmanuel

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
330
Likes
2
Points
0
jockey emmanuel

jockey emmanuel

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
330 2 0
alichosema ni kweli tupu...inabd uongoz wa hzo meli ujibu hizo 2huma za kujaza wa2 kama mpunga kwenye gunia bwana....
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,388
Likes
1,250
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,388 1,250 280
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.
Kama meli inajulikana ni nzima haikutoboka, lakini ikazama itakuwa ni kwa kukiuka kanuni ya Archimedes, yaani inakuwa na uzito uunaozidi upthrust ya maji. Kwa hiyo hakuna haja ya kutumia pesa ya walipa kodi kufanya uchunguzi huo bali na kutambua kuwa meli ile ilikiuka kiwango chacke halali cha abiria!! Opereta wa meli ile kavunja sheria!
 
tatizomuda

tatizomuda

Member
Joined
May 5, 2011
Messages
49
Likes
0
Points
13
tatizomuda

tatizomuda

Member
Joined May 5, 2011
49 0 13
Nchi hii aina mwenyewe kila mmoja akipata nafasi anataka kula bila kujali wengine,ndo maana viongozi wanajilimbikizia mali za umma ili wakitoka madarakani wafaidi na familia zao huku walala hoi wanaendelea kutaabika tu, muda umefika sasa kila mmoja awe askari wa mwenzie.

Idadi ya vijana kukimbia nchi yao kupita kutafuta maisha bora inazidi kuongezeka kwasababu nchi haina muelekeo hakuna unafuu kila sekta tabu tupu,usafiri wa maji ndo huo, mabus ndo usiseme kila kukicha ajali,train ndo balaaa. Air Tanzania ndo hizo zimejaa matanda bui tu,umeme ndo kilio kila kukicha sijui hali hii itakuaje twafaaaaaaaaaaaa
 
Desteo

Desteo

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2011
Messages
495
Likes
38
Points
45
Desteo

Desteo

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2011
495 38 45
ngoja nami nitabiri. Ccm igunga chaliii!
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
Kalikawe aliimbia MV Bukoba na kuonya.

Alisema "usitumie cheo chako kama dhamana ya matakwa yako utasababisha ajali kama ya MV Bukoba"

Yametimia zanzibar kwa MV spice islanders. Tatizo la overloading tz ni kubwa na serikali eti wametuma uchunguzi kwanini meli imepinduka na kuzama, kweli hawajui chanzo cha meli kupinduka ni nini!

Ni aibu kuona meli mbili sasa zimepinduka kwa kosa moja ambalo ni uzembe.

wanataka per diem tu. Jibu wanalo...
Utaona kama hao walioruhusu overloading watawajibishwa!!! Ng'o
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,254
Likes
800
Points
280
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,254 800 280
bendera ndo zinaomboleza msiba huu...wanadamu hawana hata mda.kuna watu wengine walikuwa hata hawajui kinachoendelea
 
Mpui Lyazumbi

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,852
Likes
146
Points
160
Mpui Lyazumbi

Mpui Lyazumbi

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,852 146 160
Sasa kwani issue hapo ni monitoring ya kuona meli imekwenda wapi au suala ni ku-observe capacities za vyombo vyetu vya usafiri?
Haya sasa wewe ndo mmoja wao. Unaweza ku intergrate uwezo wa pete hiyo, mbali ya kukuambia co ordinates za meli/chombo, iwe na uwezo wa ku detect kuwa chombo kiko over capacity na kinatuma signal control room tayari kwa hatua zaidi. Meli zina prisom lines na magari overloading inasomeka kwa axle wise. Just think outside the box, utajua namaanisha nini!
 

Forum statistics

Threads 1,239,208
Members 476,441
Posts 29,345,725