Aina kumi za waume ambao wake zao wanakereka kuwa nao


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,027
Likes
5,484
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,027 5,484 280
mwanamme-jpg.442079


Aina Kumi Za Waume Ambao Wake Zao Wanakereka Kuwa Nao*


Kila ndoa inachangamoto zake na maana halisi ya ndoa ni ule uwezo wa wanandoa *kuvumiliana* katika changamoto hizo. Kuna changamoto za kimungu ambazo wanandoa hawawezi kuziepuka lakini kuna zile za kiuanadamu ambazo nyingi ni za kimakusudi na mtu huamua tu kuwa hivyo. Katika kuangalia ndoa leo nimeona *nichambue aina kumi za waume ambao wake zao wanakereka kuwa nao;*

*(1) Wanaojione Kama Wafalume (King Husband);* Hii ni aina ya wanaume ambao hutaka kusujudiwa kama wafalme na hupenda kuwafanya wake zao kuwa kama watumwa. Hawafanyi chochote ndani ya nyumba kazi yao ni kutumatuma hata kama mke anaumwa atapaswa kuamka na kupika, wanataka waheshimiwe wao tu na mwanamke akikosea kidogo ni maneno au kipigo. Mwanamke hana kauli ndani na mume akiingia nyumbani ni kama bosi anavyoingia ofisini, wote kimya hakuna hata kuongea.

*(2) Wanaume Wanaojihisi Bado Hawajaoa (Bachelor Husband);* Hii ni aina ya wanaume ambao hawawashirikishi wake zao kwa chochote. Hufanya mambo kama vile bado hawajaoa, hutumia muda wao mwingi na marafiki zao wakifanya mambo ambayo mke hata hayajui mke anaweza kustukizia tu mume kanunua gari bila kumshirikisha na mume haonyeshi hata kujali kuweza kumshirikisha. Hajali kama ana mke na mda mwingi huutumia akiwa na marafiki kufanya mambo yasiyo na msingi ambayo hayana mnanufaa yoyote katika ndoa yake.

* (3) Wanaume Wenye Gubu (Acidic Husband);*Hawa hukasirika kila mara tena bila kua na sababu ya msingi, mambo hayaishi, kosa la mwaka juzi anaweza kukukasirikia leo. Wamemuudhi kazini hataki kusemeshwa na mnanuniwa nyinyi, mwanamke akiomba hela ya chakula ni shida ni kununa kutwa nzima, wanahasira na nirahisi kumpiga mke.

*(4) Mume Wa Kila Mtu (Genarel Husband);* Hawa wanajifanya wasamaria wema, wanajali kila mwanamke, wanajali marafiki wakike wa mke na wakwao kuliko wanavyowajali wake zao. Mke anaweza kuwa na shida akasema hana hela lakini rafiki akampa. Wana marafiki wengi wakike na mara nyingi huwa hawaachani kabisa na ma X wao, wakiwalalamikia wanawasaidia kuliko hata wanavyowasidia wake zao wakati wakiwa na shida.

*(5) Wanaume Wanaojifanya Wagumu (Dry Husband);* Hawa wanajifanya wagumu sana, hawana yale mambo ya kimahaba na wao hujua kuwa ndoa ni kuleta chakula tu na kushughulika kitandani. Hakuna kuongea na hawajali hata hisia za mke, mke akiongea kwao wala hawajali wanajifanya ni vidume sana na wanaona mambo kama vizawadi, kupiga simu, kutuma sms, kusema nakupenda, kununua maua ni mambo ya kike, yaani hawaonyeshi juhudi yoyote kuwafurahisha wekea zao.

*(6) Wanaume Wanaopenda Kutumia Wake Zao (Panadol Husband);* Hawa huwa wanaume pale tu wanapokuwa na shida, wanakuwa na wake wazuri wanaowajali lakini wao wala hawajali. Wanapomhitaji mwanamke, wanapotaka mwanamke awafanyie kitu flani basi huja na maneno mazuri na hata kuleta vizawadi, wanajua udhaifu wa wake zao na huutumia kuwalaghai kuwatimizia mahitaji yao lakini wanapotimiziwa tu basi husahau hata kama wanawake, hawajali tena.

*(7) Wanaume Ambao Hawataki Kukua (Baby Husband);* Bado wanatabia za kitoto, hawawezi kufanya maamuzi yao wenyewe mpaka kuuliza kwa ndugu zao, mtu kaoa lakini kila siku humpigia simu Mama yake kuuliza hiki na kile. Yaani wakiongea kitu na mke nilazima aulize ndugu kwanza ndiyo kipitishwa na mke akifanya kosaa kidogo kazi nikulinganisha mke na ndugu zake, mbona flani alifanya hivi, flani anaweza fanya zaidi na mambo kama hayo. Kwakifupi hawawezi kufanya maamuzi na mkewe, ndugu zake hasa Mama yake anakuwa kama shemeu ya ndoa.

*(8) Mume Mtalii (Visiting Husband);* Hawa wanakuja nyumbani kama wageni vile, mume ataihudumia familia yake kwa kila kitu lakini hawezi kuipa muda wake. Akirudi mke na watoto wamelala ni kugonga na hana sababu za msingi za kuchelewa, hata mwisho wawiki hupenda kutumia na marafiki au ndugu lakini si na mke. Hakuna kitu cha pamoja ambacho anafanya na mkewe au watoto wake, kila akiingia tu anakua na safari ya kutoka yaani hata atoke akakae nnje tu lakini si kukaa na mke au watoto.

*(9) Wanaume Wanaofuatilia Kila Kitu (Stalking Husband);* Hii ni aina ya wanaume ambao hufuatilia kila kitu, huchunguza kila kitu mwanamke anachofanya na hawampi pumzi. Akienda sehemu atachunguza anaenda na nani na alikutana na nani, huwa na wivu wa ajabu ajabu na kila saa huhisi wake zao ni wasaliti. Kila mtu mwanamke anayeongea naye wa jinsia tofauti huhisi ni mchepuko na hata marafiki wa mke wakike pia huhisi wanamkuwadia, kwakifupi hampi pumzi mwanamke.

*(10) Mwanaume Mbahili (Miserly Husband);* Huyu anaweza kuwa na hela lakini mbahili ajabu. Akimpa mwanamke hela atafuatilia matumizi yake mpaka senti ya mwisho, anafuatilia mpaka mambo ya jikoni. Sukari ikiisha naataka ajue iliisha ishaje na kila mara huhisi mke anamuibia hela labda akajenge kwao, huwa msumbufu sana na mgumu kutoa hela. Mwanamke akifikiria mchakato wa kuomba hela kwa mume hukata tamaa na wakati mwingine kuamua tu kukaa kimya na matatizo yake.

*Hiyo nji baadhi tu ya aina ya wanaume ambao wanawake wengi wasingependa kuwa nao. Kama mwanaume upo hivyo jua mke wako hafurahii na anavumilia tu. Ndoa ni furaha amua kubadilika na usimfanye mke wako kuishi na wewe kwa kujilazimisha. Kama ni mume jiulize uko namba ngapi hapo ?na kama ni mke mezea namba ya mumeo na jua hauko peke yako.*
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,701
Likes
18,485
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,701 18,485 280
View attachment 442079

Aina Kumi Za Waume Ambao Wake Zao Wanakereka Kuwa Nao*


Kila ndoa inachangamoto zake na maana halisi ya ndoa ni ule uwezo wa wanandoa *kuvumiliana* katika changamoto hizo. Kuna changamoto za kimungu ambazo wanandoa hawawezi kuziepuka lakini kuna zile za kiuanadamu ambazo nyingi ni za kimakusudi na mtu huamua tu kuwa hivyo. Katika kuangalia ndoa leo nimeona *nichambue aina kumi za waume ambao wake zao wanakereka kuwa nao;*

*(1) Wanaojione Kama Wafalume (King Husband);* Hii ni aina ya wanaume ambao hutaka kusujudiwa kama wafalme na hupenda kuwafanya wake zao kuwa kama watumwa. Hawafanyi chochote ndani ya nyumba kazi yao ni kutumatuma hata kama mke anaumwa atapaswa kuamka na kupika, wanataka waheshimiwe wao tu na mwanamke akikosea kidogo ni maneno au kipigo. Mwanamke hana kauli ndani na mume akiingia nyumbani ni kama bosi anavyoingia ofisini, wote kimya hakuna hata kuongea.

*(2) Wanaume Wanaojihisi Bado Hawajaoa (Bachelor Husband);* Hii ni aina ya wanaume ambao hawawashirikishi wake zao kwa chochote. Hufanya mambo kama vile bado hawajaoa, hutumia muda wao mwingi na marafiki zao wakifanya mambo ambayo mke hata hayajui mke anaweza kustukizia tu mume kanunua gari bila kumshirikisha na mume haonyeshi hata kujali kuweza kumshirikisha. Hajali kama ana mke na mda mwingi huutumia akiwa na marafiki kufanya mambo yasiyo na msingi ambayo hayana mnanufaa yoyote katika ndoa yake.

* (3) Wanaume Wenye Gubu (Acidic Husband);*Hawa hukasirika kila mara tena bila kua na sababu ya msingi, mambo hayaishi, kosa la mwaka juzi anaweza kukukasirikia leo. Wamemuudhi kazini hataki kusemeshwa na mnanuniwa nyinyi, mwanamke akiomba hela ya chakula ni shida ni kununa kutwa nzima, wanahasira na nirahisi kumpiga mke.

*(4) Mume Wa Kila Mtu (Genarel Husband);* Hawa wanajifanya wasamaria wema, wanajali kila mwanamke, wanajali marafiki wakike wa mke na wakwao kuliko wanavyowajali wake zao. Mke anaweza kuwa na shida akasema hana hela lakini rafiki akampa. Wana marafiki wengi wakike na mara nyingi huwa hawaachani kabisa na ma X wao, wakiwalalamikia wanawasaidia kuliko hata wanavyowasidia wake zao wakati wakiwa na shida.

*(5) Wanaume Wanaojifanya Wagumu (Dry Husband);* Hawa wanajifanya wagumu sana, hawana yale mambo ya kimahaba na wao hujua kuwa ndoa ni kuleta chakula tu na kushughulika kitandani. Hakuna kuongea na hawajali hata hisia za mke, mke akiongea kwao wala hawajali wanajifanya ni vidume sana na wanaona mambo kama vizawadi, kupiga simu, kutuma sms, kusema nakupenda, kununua maua ni mambo ya kike, yaani hawaonyeshi juhudi yoyote kuwafurahisha wekea zao.

*(6) Wanaume Wanaopenda Kutumia Wake Zao (Panadol Husband);* Hawa huwa wanaume pale tu wanapokuwa na shida, wanakuwa na wake wazuri wanaowajali lakini wao wala hawajali. Wanapomhitaji mwanamke, wanapotaka mwanamke awafanyie kitu flani basi huja na maneno mazuri na hata kuleta vizawadi, wanajua udhaifu wa wake zao na huutumia kuwalaghai kuwatimizia mahitaji yao lakini wanapotimiziwa tu basi husahau hata kama wanawake, hawajali tena.

*(7) Wanaume Ambao Hawataki Kukua (Baby Husband);* Bado wanatabia za kitoto, hawawezi kufanya maamuzi yao wenyewe mpaka kuuliza kwa ndugu zao, mtu kaoa lakini kila siku humpigia simu Mama yake kuuliza hiki na kile. Yaani wakiongea kitu na mke nilazima aulize ndugu kwanza ndiyo kipitishwa na mke akifanya kosaa kidogo kazi nikulinganisha mke na ndugu zake, mbona flani alifanya hivi, flani anaweza fanya zaidi na mambo kama hayo. Kwakifupi hawawezi kufanya maamuzi na mkewe, ndugu zake hasa Mama yake anakuwa kama shemeu ya ndoa.

*(8) Mume Mtalii (Visiting Husband);* Hawa wanakuja nyumbani kama wageni vile, mume ataihudumia familia yake kwa kila kitu lakini hawezi kuipa muda wake. Akirudi mke na watoto wamelala ni kugonga na hana sababu za msingi za kuchelewa, hata mwisho wawiki hupenda kutumia na marafiki au ndugu lakini si na mke. Hakuna kitu cha pamoja ambacho anafanya na mkewe au watoto wake, kila akiingia tu anakua na safari ya kutoka yaani hata atoke akakae nnje tu lakini si kukaa na mke au watoto.

*(9) Wanaume Wanaofuatilia Kila Kitu (Stalking Husband);* Hii ni aina ya wanaume ambao hufuatilia kila kitu, huchunguza kila kitu mwanamke anachofanya na hawampi pumzi. Akienda sehemu atachunguza anaenda na nani na alikutana na nani, huwa na wivu wa ajabu ajabu na kila saa huhisi wake zao ni wasaliti. Kila mtu mwanamke anayeongea naye wa jinsia tofauti huhisi ni mchepuko na hata marafiki wa mke wakike pia huhisi wanamkuwadia, kwakifupi hampi pumzi mwanamke.

*(10) Mwanaume Mbahili (Miserly Husband);* Huyu anaweza kuwa na hela lakini mbahili ajabu. Akimpa mwanamke hela atafuatilia matumizi yake mpaka senti ya mwisho, anafuatilia mpaka mambo ya jikoni. Sukari ikiisha naataka ajue iliisha ishaje na kila mara huhisi mke anamuibia hela labda akajenge kwao, huwa msumbufu sana na mgumu kutoa hela. Mwanamke akifikiria mchakato wa kuomba hela kwa mume hukata tamaa na wakati mwingine kuamua tu kukaa kimya na matatizo yake.

*Hiyo nji baadhi tu ya aina ya wanaume ambao wanawake wengi wasingependa kuwa nao. Kama mwanaume upo hivyo jua mke wako hafurahii na anavumilia tu. Ndoa ni furaha amua kubadilika na usimfanye mke wako kuishi na wewe kwa kujilazimisha. Kama ni mume jiulize uko namba ngapi hapo ?na kama ni mke mezea namba ya mumeo na jua hauko peke yako.*

Hahaha hao wote ni chadema, ndiyo maana chadema wanaongoza kwa kuachwa na Wanawake Tanzania!
 
Principle girl

Principle girl

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2014
Messages
814
Likes
708
Points
280
Principle girl

Principle girl

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2014
814 708 280
Namba kumi ni noma haifai kabisa
 
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
6,004
Likes
9,411
Points
280
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2016
6,004 9,411 280
Hahaha hao wote ni chadema, ndiyo maana chadema wanaongoza kwa kuachwa na Wanawake Tanzania!
We Dada huwa unawashwa nini ubongoni mbona akili ndogo hivi?kiherehere tu na ROHO mbaya... Ulivo na chuki epuka kuonyesha ujinga wako huu hadharani labda kama hii tabia yako ya kitoto unaifanyia huku tu jf Ila kama hadi nyumbani kwenu uko hivi basi Wazazi wako wana mzigo Sana.. Mpuu zi... Husomi Maada ukaelewa.. Mambo ya siasa yamekuathiri na Sasa unakuwa unapagawa.. Utadata ukweli nakueleza
 
lin

lin

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2014
Messages
7,198
Likes
4,281
Points
280
lin

lin

JF-Expert Member
Joined May 25, 2014
7,198 4,281 280
loading error...........................
 
BLACK MARXIST

BLACK MARXIST

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2013
Messages
1,709
Likes
2,929
Points
280
Age
27
BLACK MARXIST

BLACK MARXIST

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2013
1,709 2,929 280
Najiona namba mbili hapo... Hahaha kuwa kisume raha sana
 
Miss Natafuta

Miss Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
21,855
Likes
36,366
Points
280
Miss Natafuta

Miss Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
21,855 36,366 280
namba 10 tu ndo ngumu kwangu hizo nyingine watajaza wenyewe
 
ukhuty

ukhuty

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2016
Messages
15,892
Likes
39,629
Points
280
ukhuty

ukhuty

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2016
15,892 39,629 280
Mmmh Ngoja nimezee namba ya shemeji hapo maan
 
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
7,112
Likes
6,475
Points
280
Age
23
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
7,112 6,475 280
namba 10 tu ndo ngumu kwangu hizo nyingine watajaza wenyewe
mi sihongagi pesa hiyo kitu kidogo sana! me huwa nahonga sayari,nyota,vimondo,mawingu n.k ukikubali tu nakupa vinakuwa vyako:D
 
ukhuty

ukhuty

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2016
Messages
15,892
Likes
39,629
Points
280
ukhuty

ukhuty

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2016
15,892 39,629 280
Mmmh Ngoja nimezee namba ya shemeji yenu hapo maan
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,480
Likes
33,849
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,480 33,849 280
Mbona hakuna Maelezo kwa Mwanaume asiweza Mchezo? Sifa zote nzuri uwe nazo lakin Kama huwezi Msuguano Utakuwa kidume cha namna gani?
 
Me too

Me too

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2015
Messages
3,630
Likes
2,500
Points
280
Me too

Me too

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2015
3,630 2,500 280
10 ni presha na mawazo tupu
 
Divine...

Divine...

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2015
Messages
1,483
Likes
2,643
Points
280
Divine...

Divine...

JF-Expert Member
Joined May 22, 2015
1,483 2,643 280
Uhiiiiiiiii
 

Forum statistics

Threads 1,272,655
Members 490,101
Posts 30,456,352