Afrika Kusini na ubaguzi wa rangi, picha hii yazua taharuki


Kingsmann

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
228
Likes
423
Points
80
Kingsmann

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
228 423 80
Mama wa mtoto katika shule ya awali ya Laerskool Schweizer-Reneke iliyopo katika jimbo la North West huko Afrika Kusini, amechukizwa vikali baada ya picha inayomuonesha mtoto wake wa kike na watoto wengine watatu wa Kiafrika wakiwa wamekaa peke yao mbali na watoto wengine wa kizungu kwenye darasa lao. Picha hiyo ambayo inasambaa kwa kasi mtandaoni, imesababisha hasira kubwa kwa raia wa nchi hiyo kutokana na kuwa na ishara ya ubaguzi wa rangi.

Picha hiyo ilitumwa kwenye kundi la WhatsApp la shule hiyo na mwalimu wa darasa. "Hii ilipaswa kuwa siku ya kufurahisha kwangu lakini sio,” amesema mzazi huyo. Mama huyo ambaye hakutajwa jina kulinda utambulisho wa mwanae, ameiambia tovuti ya TimesLIVE ya nchini humo kuwa siku ya kwanza katika darasa hilo ilianza vizuri.

Yeye na wazazi wengine waliwapeleka watoto wao na kuambiwa waondoke katika eneo la shule. Saa tatu asubuhi walitumiwa taarifa kutoka kwa mwalimu wa watoto hao kuhusu siku ilivyokwenda kupitia WhatsApp group. Picha hiyo ilionesha watoto 18 wa kizungu wakiwa darasani wamekaa dawati moja lililounganishwa katikati ya darasa, wakati watoto wanne wa Kiafrika wakiwa wamekaa kwenye dawati moja lililowekwa kwenye kona ya darasa hilo. "Nilichoona ni jumbe toka kwa wazazi wa kizungu wakisema asante asante kwenye WhatsApp group, lakini hakuna yeyote aliyesema kuhusu walivyotenganishwa,” alisema mzazi huyo.

Amesema baada ya kujadiliana na mzazi mwingine nje ya WhatsApp group, mzazi huyo aliwasiliana na mkuu wa shule kuuliza kuhusu ukaaji wa watoto hao darasani. TimesLIVE imedai mkuu huyo wa shule alisema hakuwa na taarifa za suala hilo. Wamedai kuwa wanasubiri jibu toka kwa shule hiyo.

Alipoulizwa kuhusu anavyojisikia kutokana na hali hiyo, mama huyo amesema ana matumaini kuwa mwanae mwenye umri wa miaka mitano bado ni mdogo kuweza kutambua kilichotokea.
"Lakini nimechukia,” alisema mama huyo aliyeahidi kuchukua hatua zaidi.

Source: Bongo5
skytanzania-20190109-0001-jpeg.990332
 
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,708
Likes
6,424
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,708 6,424 280
Shule ya msingi ya Schweizer-Reneke Imekumbwa na kashfa ya kuwabagua Wanafunzi weusi katika shule yao

Tazama picha....
img_20190109_181553-jpg.990331


Picha imezua hasira za watu kupitia mitandao ya kijamii.

Taifa la Afrika lilikomesha Sera ya kibaguzi ya Apartheid mwaka 1994 hivyo picha hiyo imezua hisia za uwepo wa ubaguzi katika jamii yao
 
mjasiri na mali

mjasiri na mali

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2018
Messages
815
Likes
950
Points
180
Age
28
mjasiri na mali

mjasiri na mali

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2018
815 950 180
Hii Ni zaidi ya ukatili mamlaka husika zichukue hatua stahiki na kali ili iwe funzo kwa mabepari wengine

Japo huku kwetu tunawaita wafadhili

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
4,056
Likes
736
Points
280
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
4,056 736 280
White trailer park trash vs Black affluent middle class. Darasa la watoto 21, tatu tu ni Weusi. Hapo Whitey is trying to send a message watoto Weusi hawatakiwi. Wakome kujipendekeza kwa Wazungu.
 
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2018
Messages
1,865
Likes
2,560
Points
280
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2018
1,865 2,560 280
huu ni ujumbe wa wazi kabisa kwetu watu weusi kuwa hata kama tunaoneana kivipi humu kwenye nchi zetu kwa msingi wa makabila,
vyama na mali lakini kwa mzungu wote anatuona takataka


sasa kweli hiyo ni picha imepigwa na kutumwa kwa wazazi ikiwa hivyo vipi yanayofanyika nje ya camera kama sio kutatatuana marinda ni nini
 
kamarah1320

kamarah1320

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2018
Messages
204
Likes
176
Points
60
kamarah1320

kamarah1320

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2018
204 176 60
huu ni ujumbe wa wazi kabisa kwetu watu weusi kuwa hata kama tunaoneana kivipi humu kwenye nchi zetu lakini kwa mzungu wote anatuona takataka

sasa kweli hiyo ni picha imepigwa na kutumwa kwa wazazi ikiwa hivyo vipi yanayofanyika nje ya camera kama sio kutatatuana marinda ni nini
kwel kwani si wenyew tupo kwenye inch zao hizi issue tunaziona japo wanajarib kufichacha lakin ukwel mzungu hampendi mweusi ni bora aishi na mwarab au mhindi
than black people

Sent using Jamii Forums mobile app
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,412
Likes
4,872
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,412 4,872 280
Mama wa mtoto katika shule ya awali ya Laerskool Schweizer-Reneke iliyopo katika jimbo la North West huko Afrika Kusini, amechukizwa vikali baada ya picha inayomuonesha mtoto wake wa kike na watoto wengine watatu wa Kiafrika wakiwa wamekaa peke yao mbali na watoto wengine wa kizungu kwenye darasa lao. Picha hiyo ambayo inasambaa kwa kasi mtandaoni, imesababisha hasira kubwa kwa raia wa nchi hiyo kutokana na kuwa na ishara ya ubaguzi wa rangi.

Picha hiyo ilitumwa kwenye kundi la WhatsApp la shule hiyo na mwalimu wa darasa. "Hii ilipaswa kuwa siku ya kufurahisha kwangu lakini sio,” amesema mzazi huyo. Mama huyo ambaye hakutajwa jina kulinda utambulisho wa mwanae, ameiambia tovuti ya TimesLIVE ya nchini humo kuwa siku ya kwanza katika darasa hilo ilianza vizuri.

Yeye na wazazi wengine waliwapeleka watoto wao na kuambiwa waondoke katika eneo la shule. Saa tatu asubuhi walitumiwa taarifa kutoka kwa mwalimu wa watoto hao kuhusu siku ilivyokwenda kupitia WhatsApp group. Picha hiyo ilionesha watoto 18 wa kizungu wakiwa darasani wamekaa dawati moja lililounganishwa katikati ya darasa, wakati watoto wanne wa Kiafrika wakiwa wamekaa kwenye dawati moja lililowekwa kwenye kona ya darasa hilo. "Nilichoona ni jumbe toka kwa wazazi wa kizungu wakisema asante asante kwenye WhatsApp group, lakini hakuna yeyote aliyesema kuhusu walivyotenganishwa,” alisema mzazi huyo.

Amesema baada ya kujadiliana na mzazi mwingine nje ya WhatsApp group, mzazi huyo aliwasiliana na mkuu wa shule kuuliza kuhusu ukaaji wa watoto hao darasani. TimesLIVE imedai mkuu huyo wa shule alisema hakuwa na taarifa za suala hilo. Wamedai kuwa wanasubiri jibu toka kwa shule hiyo.

Alipoulizwa kuhusu anavyojisikia kutokana na hali hiyo, mama huyo amesema ana matumaini kuwa mwanae mwenye umri wa miaka mitano bado ni mdogo kuweza kutambua kilichotokea.
"Lakini nimechukia,” alisema mama huyo aliyeahidi kuchukua hatua zaidi.

Source: Bongo5 View attachment 990332
Mbaya zaidi wamekalishwa wakigeuzia mgongo ubao which means wakichoka hawatatazama ubao
 
B

bigmash

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2017
Messages
243
Likes
265
Points
80
B

bigmash

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2017
243 265 80
Kwa kweli nimejisikia vibaya sana hasa kubaguliwa kwa watoto wadogo namna hii, huu ubaguzi hauwezi kwisha so long tumezaliwa rangi tofauti, ni kwa vile tu labda bado wadogo hawataweza kukumbuka hili tukio lakini kama mimi ni mzazi WA mmoja wa hao watoto ningemuhamisha siku hiyohiyo maana hapo watanyanyasika tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
chizcom

chizcom

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Messages
1,830
Likes
1,577
Points
280
chizcom

chizcom

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2016
1,830 1,577 280
Ndo mabebberu tukishindwana kwenye siasa tuna wakimbilia kuomba kupasha vijambio
Mama wa mtoto katika shule ya awali ya Laerskool Schweizer-Reneke iliyopo katika jimbo la North West huko Afrika Kusini, amechukizwa vikali baada ya picha inayomuonesha mtoto wake wa kike na watoto wengine watatu wa Kiafrika wakiwa wamekaa peke yao mbali na watoto wengine wa kizungu kwenye darasa lao. Picha hiyo ambayo inasambaa kwa kasi mtandaoni, imesababisha hasira kubwa kwa raia wa nchi hiyo kutokana na kuwa na ishara ya ubaguzi wa rangi.

Picha hiyo ilitumwa kwenye kundi la WhatsApp la shule hiyo na mwalimu wa darasa. "Hii ilipaswa kuwa siku ya kufurahisha kwangu lakini sio,” amesema mzazi huyo. Mama huyo ambaye hakutajwa jina kulinda utambulisho wa mwanae, ameiambia tovuti ya TimesLIVE ya nchini humo kuwa siku ya kwanza katika darasa hilo ilianza vizuri.

Yeye na wazazi wengine waliwapeleka watoto wao na kuambiwa waondoke katika eneo la shule. Saa tatu asubuhi walitumiwa taarifa kutoka kwa mwalimu wa watoto hao kuhusu siku ilivyokwenda kupitia WhatsApp group. Picha hiyo ilionesha watoto 18 wa kizungu wakiwa darasani wamekaa dawati moja lililounganishwa katikati ya darasa, wakati watoto wanne wa Kiafrika wakiwa wamekaa kwenye dawati moja lililowekwa kwenye kona ya darasa hilo. "Nilichoona ni jumbe toka kwa wazazi wa kizungu wakisema asante asante kwenye WhatsApp group, lakini hakuna yeyote aliyesema kuhusu walivyotenganishwa,” alisema mzazi huyo.

Amesema baada ya kujadiliana na mzazi mwingine nje ya WhatsApp group, mzazi huyo aliwasiliana na mkuu wa shule kuuliza kuhusu ukaaji wa watoto hao darasani. TimesLIVE imedai mkuu huyo wa shule alisema hakuwa na taarifa za suala hilo. Wamedai kuwa wanasubiri jibu toka kwa shule hiyo.

Alipoulizwa kuhusu anavyojisikia kutokana na hali hiyo, mama huyo amesema ana matumaini kuwa mwanae mwenye umri wa miaka mitano bado ni mdogo kuweza kutambua kilichotokea.
"Lakini nimechukia,” alisema mama huyo aliyeahidi kuchukua hatua zaidi.

Source: Bongo5 View attachment 990332
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
22,203
Likes
20,635
Points
280
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
22,203 20,635 280
Inasikitisha sana...


Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,250,112
Members 481,224
Posts 29,721,096