Afrika ina nchi nyingi zenye siasa za kipumbavu, uongozi wa kipumbavu, maamuzi ya kipumbavu. Tanzania inaweza kuwamo?

mkiluvya

mkiluvya

Senior Member
Joined
May 23, 2019
Messages
131
Points
225
mkiluvya

mkiluvya

Senior Member
Joined May 23, 2019
131 225
Kuna nchi nyingi Afrika ambazo ukitafakari kwa makini, hata kama hazikuhusu utakuta zinakera sasa. Nyingi zimefikia kuwa na siasa za kipumbavu, uongozi wa kipumbavu na maamuzi ya kipumbavu. TRump kuna wakati aliziita hit hole countries - nchi za shimo la kinyesi. Nina uhakika alijua asemalo, hata kama na yeye ana matatizo yake yanayofanana na nchi hizo.

Ni wazi kwamb nchi hizo zinaekea kusiko kuzuri, lakini wengi wa watu wao hawalioni hilo. Wengi wanaburuzwa tu na kusukumwa kama mikokoteni, huko wakishangilia kila ujinga unaofanyika. Wengi wakifanya hivyo kwa uoga, kujipendekeza au kwa kuwa ni mbubumbu tu wa siasa.

Suala ni kwamba, raia katika nchi hizi watavumilia kuwa katika siasa za kipumbavu, uongozi wa kipumbavu na maamuzi ya kipumbavu. kwa muda gani? La ajabu ni kwamba wengi wa wananchi katika nchi hizi wanakuwa wananchama wa vyama tawala, na unajiuliza, hivi chama chako kikifanya siasa za kipumbavu, uongozi wa kipumbavu na maamuzi ya kipumbavu basi unakuwa sio upumbavu tena? Ni mtu taahira tu ndio anaweza kudhani upumbavu wa chamba chake au viongozi wa chama chake sio upumbavu kwa sababu unafanywa na chama chake!
sasa mkubwa ulitaka wawe upinzani kumbuka 1992 waliosema wanataka mageuzi walikuwa chini ya asilimia 20% ulitegemea kenge akamzaa bata pamoja na kwamba wote wanataga mayai ninafikiri wewe ni mmoja wa wapumbavu mnaotumiwa na mabeberu
 
J

jamvimoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
481
Points
500
J

jamvimoto

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
481 500
Natabiri Dola nyingi za Afrika zitatumbukia katika vurugu na kuangushwa na mujhidin tuta shuhudia dumia ikitumia gharama kubwa kuziokoa.hii si zaidi ya miaka 10 ijayo
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,799
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,799 2,000
Unapotumia neno kipumbavu tambua kuwa na wewe ni sehemu ya huo upumbavu.

Siku zote kabla hujaanzisha uzi weka hasira pembeni kwanza, ndipo uufikishe ujumbe wako.

Mapovu mengi hayawi dalili ya busara wala hekima.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,974
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,974 2,000
Unapotumia neno kipumbavu tambua kuwa na wewe ni sehemu ya huo upumbavu.

Siku zote kabla hujaanzisha uzi weka hasira pembeni kwanza, ndipo uufikishe ujumbe wako.

Mapovu mengi hayawi dalili ya busara wala hekima.
Nakubali Mkuu. Mimi pia ni mpumbavu kuacha upumbavu wa namna hii uendelee bila kuwa na mkakati wa kuumaliza hata kwa desperate measures!
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,974
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,974 2,000
sasa mkubwa ulitaka wawe upinzani kumbuka 1992 waliosema wanataka mageuzi walikuwa chini ya asilimia 20% ulitegemea kenge akamzaa bata pamoja na kwamba wote wanataga mayai ninafikiri wewe ni mmoja wa wapumbavu mnaotumiwa na mabeberu
Mkuu, nimesema mtu asiyeona upumbavu hata ukiwekwa mbele ya pua yake, ni mpumbavu kuliko hata hao wapumbavu. Angalia kwa mfano, suala la baadhi ya voingozi katika Afrika kupendelea maeneo ya nyumbani kwao katika miradi ya maendeleo bila hata kuwa na aibu, na bado utakuta watu wako kimya wanawashangilia tu! Sasa kama huo sio wendawazimu ni nini?
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,974
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,974 2,000
Unapotumia neno kipumbavu tambua kuwa na wewe ni sehemu ya huo upumbavu.

Siku zote kabla hujaanzisha uzi weka hasira pembeni kwanza, ndipo uufikishe ujumbe wako.

Mapovu mengi hayawi dalili ya busara wala hekima.
Watanzania bwana kwa kutafuta excuse za kutojadiri issue ya msingi ni hodari sana. Bila shaka umeelewa issue, lakini unataka ku-split hair kukwepa kujadili issue ambayo unajua ni kweli. Haya, endelea kufukia kichwa kwenye mchanga ukidhani umejificha watu hawakuoni matako yako wazi, kama mbuni!
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,799
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,799 2,000
Watanzania bwana kwa kutafuta excuse za kutojadiri issue ya msingi ni hodari sana. Bila shaka umeelewa issue, lakini unataka ku-split hair kukwepa kujadili issue ambayo unajua ni kweli. Haya, endelea kufukia kichwa kwenye mchanga ukidhani umejificha watu hawakuoni matako yako wazi, kama mbuni!
SIjatafuta kisingizio cha kukwepa, nimemkumbusha tu kwamba tusi linamhusu pia. Yeye ni sehemu ya ugonjwa, ingawa anaongea kama mtu wa nje asiyehusika.
 

Forum statistics

Threads 1,316,459
Members 505,652
Posts 31,891,140
Top