Africa hapakosi vituko: Rais wa Algeria mwenye miaka 81 ametangaza kugombea tena licha kuwa hata hawezi kutembea anatembelea kiti cha magurudumu


kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
3,376
Likes
3,558
Points
280
Age
34
kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
3,376 3,558 280
Rais wa Algeria (81) asema atagombea muhula wa tano wa urais
Feb 11, 2019 07:51 UTC
Rais Abdulaziz Bouteflika wa Algeria ametangaza kuwa atagombea muhula wa tano wa kiti cha rais, katika uchaguzi mkuu unaotazamiwa kufanyika mwezi Aprili mwaka huu.
Bouteflika ambaye hajakuwa akionekana hadharani kwa muda mrefu sasa kutokana na sababu za kiafya alitoa tangazo hilo jana Jumapili.
Rais huyo wa Algeria mwenye umri wa miaka 81 na ambaye anatumia kiti cha magurudumu kwa kuwa hawezi tena kusimama wala kutembea mwenyewe, hajaonekana hadharani tangu apigwe na kiharusi mwaka 2013.
Bouteflika ametangaza kuwa, karibuni hivi ataitisha 'Kongamano Jumuishi la Kitaifa' litakalozungumzia masuala ya kisiasa, kiuchumi na kijamii ya nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika, kuelekea uchaguzi mkuu wa Aprili 18.
Mapema mwezi huu, muungano unaotawala nchini Algeria ulimtangaza rasmi Abdulaziz Bouteflika kuwa mgombea wa kiti cha urais kwa tiketi ya muungano huo katika uchaguzi ujao wa rais.
Hata hivyo vyama vya upinzani nchini Algeria vimemtaka kiongozi huyo mkongwe kutoshiriki kwenye uchaguzi huo wa rais, vikisisitiza kuwa hana uwezo wa kuliongoza tena taifa kutokana na umri mkubwa alionao na maradhi yanayomsibu.

Swali:Kwanini bado waalgeria wanampenda huyu mzee?kwani kafanya nini cha maana?binafsi sio mjuzi wa siasa za algeria
4bpo823740d7d813p37_800c450-jpg.1019675
4bse9c0f3f2ab51czxm_800c450-jpg.1019676


Sent using Jamii Forums mobile app
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,279
Likes
17,352
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,279 17,352 280
Mzee haamini kama umri umemtupa mkono na maradhi yanamwandama...
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
8,777
Likes
14,182
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
8,777 14,182 280
Unamjua Winston lameck Spencer Churchill.
Alikuwa mbishi anagombea hadi uzeeni.
81 alikuwa bado PM. Kama Mzee havunji katiba agombee tu hakuna uafrika hapo.
 
Mgirik

Mgirik

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2013
Messages
11,424
Likes
4,421
Points
280
Mgirik

Mgirik

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2013
11,424 4,421 280
Malkia wa Uingereza angekuwa mweusi watu wangesema sana ila kwa kuwa mzungu wanasema ni familia ya kifalme...
 
N

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
839
Likes
944
Points
180
N

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
839 944 180
hapo mabashite wa Algeria wamemlazimisha agombee ili wajihakikishie ulaji ikumbukwe kuwa dingi ni mtia sahihi tu
 

Forum statistics

Threads 1,262,077
Members 485,449
Posts 30,112,577