Afisa Mtendaji Mkuu wa Kampuni ya kuhudumia makontena Tanzania (TICTS)ni mzungu? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afisa Mtendaji Mkuu wa Kampuni ya kuhudumia makontena Tanzania (TICTS)ni mzungu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Jan 6, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 34,262
    Likes Received: 10,952
    Trophy Points: 280
    Naibu Waziri Wa Uchukuzi Dr. Athuman Mfutakamba (mwenye suti) akipata maelezo ya utendaji wa shughuli za upakuaji wa mizigo katika bandari ya Dar es Salaam jana jijini kutoka kwa Afisa Mtendaji Mkuu wa Kampuni ya kuhudumia makontena Tanzania katika bandari ya Dar es salaam (TICTS) Neville Bissett.
    ina maana hata hii kazi hakuna mtanzania anayeweza kuifanya? give ma a break: au mimi ndio kihiyo? kwani huyu afisa anatakiwa afanye nini kitu ambacho hakuna mtanzania anayekiweza?
    [​IMG][​IMG]
     
  2. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2015
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wizi mtupu. Karamagi na Lowasa ndo wamiliki wa hili kampuni la kinyonyaji
     
  3. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2015
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    Sijui una maana gani? Hakuna mtu anaeweza kuwekeza mabilioni ya pesa kiasi kikubwa halafu nafasi ya utendaji mkuu ikaanda kwa mtu asiekua upande wake eti kisa utanzania. Kampuni ya TICTS inamilikiwa na kampuni ya HPH kwa asilimia 70 na asilimia 30 ndio inayomilikiwa na mtanzania(Karamagi). Mwenye hisa nyingi ndio mwenye maamuzi na nafasi ya Mtendaji Mkuu ni nafasi nyeti sana huwezi kuijaza kwa kutumia vigezo vya utaifa wakati watu wamewekeza mtaji mkubwa. Zingekua nafasi nyingne sawa lakini hii nafasi hakuna popote inapowekewa kigezo cha utaifa labda kama ingekua ni shilika la umma.
     
  4. wanakopi

    wanakopi Senior Member

    #4
    Jun 18, 2015
    Joined: Sep 30, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wabongo kwakutaka kupekenyua mambo ya watu kikubwa tutafute pesa tu ndugu zanguni
     
  5. Y

    Yodoki II JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2015
    Joined: Oct 17, 2014
    Messages: 2,497
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Hivi hakuna Watanzania wanafanya kazi nje, mfano Uk,USA n.k?Na je huko hawana wataalam wa kariba hizo?
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2015
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 16,171
    Likes Received: 5,606
    Trophy Points: 280
    Licha ya uteuzi wake nahisi kuna hisa zake hapo, hizo ndio fursa ambazo watanzania badala ya kuziwania mnabaki kupiga siasa tu.
     
  7. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2015
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 42,722
    Likes Received: 8,090
    Trophy Points: 280
    Kwenye kampuni yangu nitaweka afisa mtendaji mzungu...
    Watanzania wanawaza kuiba wanapoanza kazi...
     
  8. NDAGLA

    NDAGLA JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2015
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 2,499
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mr Clean (BWM) alisha sema rangi ya paka si hoja mradi akamate panya tu.
     
  9. Kaisari

    Kaisari JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2015
    Joined: Nov 13, 2012
    Messages: 1,217
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Sijaelewa unamaanisha nini
     
  10. s

    shaurimbaya JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2015
    Joined: Oct 3, 2013
    Messages: 1,953
    Likes Received: 1,608
    Trophy Points: 280
    mbona huulizi kwa nini NMB ceo wake ni mzungu,, au NBC, Vodacom, Airtel, Tigo etc kote mabosi ni wazungu na wageni weusi..

    Watanzania mnawaza kuiba tu.

    Watu wamewekeza hela zao nyingi kama mtaji.. wakubebe kisa Mtanzania

    kuongoza nchi yetu tu yenye rasilimali kibao Tumeshindwa.. Tutaweza kampuni za watu
     
  11. NDAGLA

    NDAGLA JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2015
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 2,499
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Rais mstaafu Benjamin William Mkapa (BWM) a.k.a Mr Clean aliwahi kutoa hiyo kauli mwaka 1996 wakati wa ubinafsishaji/uuzaji wa NBC kwa makaburu akimaanisha rangi ya ngozi ya mwekezaji siyo muhimu hata kidogo kikubwa aweze kufikia malengo yetu tuliyojiwekea kama taifa juu ya uwepo wake mfano.ajira,kodi nk.
     
  12. b

    big-neyo Member

    #12
    Jun 18, 2015
    Joined: May 26, 2015
    Messages: 58
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    No kweli unachosema.wabongo wapo wengi tu wanaweza ila most of them ni wezi.so ni ngumu.kumpa kwa sababu anaweza kuamishia ukoo wote hapo
     
Loading...