Afisa Madini wa Tanga ni Phillips Ngeleja, hii imekaaje?


Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Kweli kujuana ni kuzuri maana mnaweza mkajazana kwenye wizara familia moja tu. et afisa madini mkazi kule tangaambako machimbo yamewafunika watu wanne anaitwa Philip ngeleja.....nashindwa kuelewa kama na majina tu au wanachangia vinasaba na ngeleja wa giza..
sitaki kuamini kama ngeleja aliamua kumpiia chapuo ndugu yake katika nafasi hiyo maana naona hata mkuu wa mkoa wa tanga wakati akimuuliza swali huyo afisa ngeleja alioekana kutojiamini kama mkuu wa mkoa.....
Nawasilisha!
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
96
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 96 0
  • • 2008 – Ministry of Energy & Mineral Resources – Minister of Energy & Mineral ...
  • • 2005 – Sengerema Constituency – Member of Parliament for Sengerema
  • • 2000 – Vodacom Tanzania – Advocate
  • Mtanzagiza?

  • [h=3]Power woes won't end soon, Ngeleja cautions [/h]
    images?q=tbn:ANd9GcRCeZJDHFEhKfoDBN23ElY4mwE3GwIZo2Vf5_5UshdB5o3pYhpU
    images?q=tbn:ANd9GcTsCd-EhfCnFIK9F3jkhh_vImPSPUZ69Sp4xs_Du88c0hQJe3xg
    images?q=tbn:ANd9GcTTc1g_TlnI-6jJtTWZrUpKXEcxfZb2KyqcuwziiLVULCKzIjhS



    images?q=tbn:ANd9GcR6J_2bnmVpO7BJTmX-9zarHHY_0HCpyYpJtKJjejLWz8TsjEpJ


 
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
2,532
Likes
11
Points
135
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
2,532 11 135
Kweli kujuana ni kuzuri maana mnaweza mkajazana kwenye wizara familia moja tu. et afisa madini mkazi kule tangaambako machimbo yamewafunika watu wanne anaitwa Philip ngeleja.....nashindwa kuelewa kama na majina tu au wanachangia vinasaba na ngeleja wa giza..
sitaki kuamini kama ngeleja aliamua kumpiia chapuo ndugu yake katika nafasi hiyo maana naona hata mkuu wa mkoa wa tanga wakati akimuuliza swali huyo afisa ngeleja alioekana kutojiamini kama mkuu wa mkoa.....
Nawasilisha!
mkuu wangu haya majina yetu ya usukumani yasikutie hofu....jina li ngeleja(liingereza) inaweza kuwa coincidence tu au kama jina lenyewe linavyoashiria , waingereza ni wengi. Kama sikosei hata mke wake 'bwana mapesa' mzee Cheyo alikuwa anaitwa Elizabeth Ngeleja kabla ya kuolewa.......! naye anauhusiano na ngeleja?
 
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,270
Likes
21
Points
135
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,270 21 135
mkuu wangu haya majina yetu ya usukumani yasikutie hofu....jina li ngeleja(liingereza) inaweza kuwa coincidence tu au kama jina lenyewe linavyoashiria , waingereza ni wengi. Kama sikosei hata mke wake 'bwana mapesa' mzee Cheyo alikuwa anaitwa Elizabeth Ngeleja kabla ya kuolewa.......! naye anauhusiano na ngeleja?
Hujajibu swali!
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
hi familia sina imani nayo tena!
 
2

2015

Senior Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
123
Likes
3
Points
35
2

2015

Senior Member
Joined Aug 13, 2011
123 3 35
Km ana qualification tatizo linatoka wapi? Hata kama kaka ni waziri na dada ni katibu mkuu mm sioni tatizo km vigezo wametimiza,
 
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
262
Likes
1
Points
0
Age
34
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
262 1 0
Kweli kujuana ni kuzuri maana mnaweza mkajazana kwenye wizara familia moja tu. et afisa madini mkazi kule tangaambako machimbo yamewafunika watu wanne anaitwa Philip ngeleja.....nashindwa kuelewa kama na majina tu au wanachangia vinasaba na ngeleja wa giza..
sitaki kuamini kama ngeleja aliamua kumpiia chapuo ndugu yake katika nafasi hiyo maana naona hata mkuu wa mkoa wa tanga wakati akimuuliza swali huyo afisa ngeleja alioekana kutojiamini kama mkuu wa mkoa.....
Nawasilisha!
Wahuni wanatupeleka wanavyotaka.
 
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
797
Likes
28
Points
45
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
797 28 45
Kweli kujuana ni kuzuri maana mnaweza mkajazana kwenye wizara familia moja tu. et afisa madini mkazi kule tangaambako machimbo yamewafunika watu wanne anaitwa Philip ngeleja.....nashindwa kuelewa kama na majina tu au wanachangia vinasaba na ngeleja wa giza..
sitaki kuamini kama ngeleja aliamua kumpiia chapuo ndugu yake katika nafasi hiyo maana naona hata mkuu wa mkoa wa tanga wakati akimuuliza swali huyo afisa ngeleja alioekana kutojiamini kama mkuu wa mkoa.....
Nawasilisha!
Umeshindwa nini kumuuliza waziri au huyo afisa mwenyewe? Kufanan majina sio lazima watu wawe ndugu. Sehemu zingine majina hutolewa kulingana na matukio, kwa hiyo usishangae mababu waliozaliwa mwaka 1919 wakati mwingereza anaingia kutawala Tanzania waliitu "omwingereja" na kuzaa jina la Ngereja au Ngeleja, hata kama sio wa ukoo/damu moja. Na kwenye maeneo yote ya usukumani (Mwanza, Shinyanga, Tabora na Mara pia) watu wenye majina haya ni wengi na hawana undugu wa damu.

Unatakiwa ufanye utafiti kidogo kabla hujaja kuleta tuhuma.
 
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
965
Likes
37
Points
45
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
965 37 45
Acha wivu wa kike.
 
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,502
Likes
649
Points
280
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,502 649 280
Kuna shida gani Kama kila mtu kapata nafasi aliyonayo kivyakevyake? Mpaka awe afisa wa madini mkoa inaonyesha amekuwa mtumishi wa wizara/idara hiyo kwa kipindi cha kutosha, pengine yawezekana kabla hata Ngeleja waziri hajapata hiyo nafasi. Sioni tatizo Kama anavyo vigezo na sifa za kushika wadhifa huo.
 
fikramakini

fikramakini

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
247
Likes
1
Points
0
fikramakini

fikramakini

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
247 1 0
Umeshindwa nini kumuuliza waziri au huyo afisa mwenyewe? Kufanan majina sio lazima watu wawe ndugu. Sehemu zingine majina hutolewa kulingana na matukio, kwa hiyo usishangae mababu waliozaliwa mwaka 1919 wakati mwingereza anaingia kutawala Tanzania waliitu "omwingereja" na kuzaa jina la Ngereja au Ngeleja, hata kama sio wa ukoo/damu moja. Na kwenye maeneo yote ya usukumani (Mwanza, Shinyanga, Tabora na Mara pia) watu wenye majina haya ni wengi na hawana undugu wa damu.

Unatakiwa ufanye utafiti kidogo kabla hujaja kuleta tuhuma.
Vipi, mbona jazba? Utafiti wenyewe si ndio kauanzia hapa kwa kuuliza? Au alitakiwa akafanyie wapi huu utafiti?
Ulichotakiwa kufanya hapa ni kutoa majibu kama unayo la sivyo ungeweza kukaa kimya tuu. AU NA WEWE NI MWINGELEJA?
 
Julius Kaisari

Julius Kaisari

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
1,175
Likes
35
Points
145
Julius Kaisari

Julius Kaisari

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
1,175 35 145
Km ana qualification tatizo linatoka wapi? Hata kama kaka ni waziri na dada ni katibu mkuu mm sioni tatizo km vigezo wametimiza,
<br />
<br />
Hapa ndipo wandengereko tunapokufa kifo cha mende. Hivi wewe do u know something called Conflict of Interest? Wenye akili popote duniani hawafanyi hivi ati kisa ana qualifications ndo iwe mrundikano idara moja? Kwenye maamuzi ya ulaji what do u expect?
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
hakuna tatizo kama anaqualify... william kapata cheo cha kisiasa... huyo mwingine sijui

what if kesho ngeleja akiwa waziri wa afya tutatafuta ngeleja wote tuanze na sredi ingine??

aiseee...

kibaya tu ni kama amepata nafasi kiupeneleo
 
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
797
Likes
28
Points
45
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
797 28 45
Vipi, mbona jazba? Utafiti wenyewe si ndio kauanzia hapa kwa kuuliza? Au alitakiwa akafanyie wapi huu utafiti?
Ulichotakiwa kufanya hapa ni kutoa majibu kama unayo la sivyo ungeweza kukaa kimya tuu. AU NA WEWE NI MWINGELEJA?
ahahah1 usinichekeshe. Hoja yako ilikuwa kufanana majina, na mimi nikufahamisha kufanana majina siyo lazima iwe ni ndugu.
 
M

mtoto wa mama

Senior Member
Joined
Jan 11, 2011
Messages
186
Likes
1
Points
35
M

mtoto wa mama

Senior Member
Joined Jan 11, 2011
186 1 35
wivu wa kichangu huo.. ulitaka aitwe nani.. Philip slaa?!
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
5,061
Likes
4,673
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
5,061 4,673 280
Km ana qualification tatizo linatoka wapi? Hata kama kaka ni waziri na dada ni katibu mkuu mm sioni tatizo km vigezo wametimiza,
Kumbe tz nayo ni kama malawi eeh...mke wa rais ni waziri na kaka wa rais ni waziri...oohooo kumbeh...lakini hata mama salma si anakwalifikeshen....mbona hapewi hata ukatibu wa wizara ya elimu?
 
M

Mndamba Namba 1

Senior Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
113
Likes
0
Points
0
M

Mndamba Namba 1

Senior Member
Joined Oct 19, 2010
113 0 0
Ni vizuri kama kuna mtu anafahamu ukweli amjibu kistaarabu hoja haikuwa qualification au la hoja ni kama wana undugu na mheshimiwa waziri anyejua amsaidie tu ili jamaa aridhike nawasilisha
 
kalou

kalou

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2009
Messages
4,755
Likes
1,522
Points
280
kalou

kalou

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2009
4,755 1,522 280
swali la mtoa mada ni rahisi,je wana uhusiano wowote au ni majina yamefanana tu?,km hujui si unanyamaza au unasema hujui..
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,388
Likes
7,438
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,388 7,438 280
ni hao hao tu si unajua watz kwa kubebana tena.
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,375