A.swali:kutekwa na kukamatwa sheikh farid na ponda kunatatua au kunazalisha matatizo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

A.swali:kutekwa na kukamatwa sheikh farid na ponda kunatatua au kunazalisha matatizo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Karibuni masijala, Oct 17, 2012.

  1. K

    Karibuni masijala JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi hebu tutoe maoni, ushauri kwa Viongozi wetu kwa matukio hayo mawili ya kutekwa na kukamatwa kwa viongozi wa Imani. Je kunatatua tatizo au kunazalisha matatizo mengine. Imetokea kwa mataifa mengine wakizani kwa kufanya hivyo ni kuzima moto kumbe ni kuuchochea.
    Nia ni kupata hekima na busara za kuwasaidia viongozi wetu kutatua tatizo kwa namna huzalishi lingine. Kamanda ametaja kwanini wamemkamata Sheik Ponda ni pamoja na uchochezi, maandamano ya kidongo chekundu, kutishia viongozi halali wa BAKWATA, Vurugu za mbagala wakati kutekwa kwa Sheik Farid ni shughuli za uamsho kutokana na matukio hayo Zanzibar wamevamia ofisi za ccm kuchoma moto wakati huku bara wafuasi wa Ponda wameandamana wamepigwa mabomu. Hivyo hatua zilizochukuliwa zimezalisha matatizo mengine.
    Karibu kwa hoja za nini kifanyike tusizalishe matatizo juu ya matatizo bali tutatue hasa kutokana na Ma Sheik hawa kazi zao na hatua wanazochukuliwa.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 36,353
    Likes Received: 14,629
    Trophy Points: 280
    kunazalisha matatizo.
    Je kuchoma makanisa na kuiba laptop za kanisa na sadaka kuna solve ama kunaongeza matatizo?
     
  3. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,787
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    One step ahead kama kuuwawa kwa osama bin laden! ila wawekwe mahabusu nzuri!
    kesho asubuhi wapewe chai ya rangi na vitumbua,mchana wapewe ubwabwa nyama! ili nao wafurahi kama wako kwenye hitma au arobaini!
     
  4. C

    Chinga boy JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawa ni wakuwaua tu kama yule mwenzao wa mombasa
     
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,559
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Saint Ivuga upo busy sana with this type of threads...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,115
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Dawa yao alikuwa mkapa tu
     
  7. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Naomba nikuulize mleta mada, je kwa mujibu wa sheria kuna mtu aliye juu ya sheria? Sheria lazima ichukuie mkondo wake, kama mtu anasikika hadharani akitukana, kukashifu na kuchochea vurugu kisha, ili kulinda heshima yake kwa jamii, akaitwa akataa na kuhadaa Polisi, je asikamatwe??
     
  8. Luno G

    Luno G JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 22, 2012
    Messages: 1,880
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 180
    Ponda nae kazidi kujifanya yupo juu ya sheria kiongozi gani wa dini asiyekuwa na busara ya kuyazungumza mambo katika njia sahihi bila vurugu?
     
  9. B

    Buluki Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We si utakaa milele..!!
     
  10. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Polisi kazi yao ni kupambana na uharif na kuzuia uhalif kutokea, hawa mashehe wamekuwa ni source ya ya vurugu ikiwamo kuchoma makanisa na kuendesha mandamano bila kibali. Kwasababu hizo tunalilaumu jeshi la polisi kuchelewa kuchukua hatua mapema ila tunawapongeza kwa kuwa wameanza kuzichukua na hilo ni fundisho kuwa hakuna aliye juu ya sheria
     
  11. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 28,773
    Likes Received: 28,837
    Trophy Points: 280
    Sheria haina haja ya kujua kuwa tatizo limeongezeka au la asha.
    Ukivunja sheria hata kama una umma wa dunia nzima lazima upate adhabu.

    Soma criminology in detail utagundua umuhimu wa punishment.


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  12. B

    BabieWana Senior Member

    #12
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safari ni moja kuuliwa na risasi kwa hujuma. Mbona balo kafa kijinga kabisa au umeona anapona. bora kufa responsibly kuliko kufa kwa kukimbizia kidemu. Hata wewe utakufa tena kwa aibu, kumbuka huwezi kuzidisha hata sekunde kama umeandikiwa kufa utakufa tuu hesabu ishafungwa siku roho zimeumbwa kabla ya kuletwa duniani
     
  13. U

    Uswe JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,200
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kukamata viongozi wa Imani kunachochea matatizo lakini kukamata viongozi wa UGAIDI kunatatua matatizo
     
  14. m

    mama kokuu Senior Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 11, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sn c alijifanya yupo juu y sheria nendeni mkabomoe mumtoe c ndo zenu
     
  15. f

    fokofu Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 15
    Kumbuka kuwa serikali haina dini so unavyosema wakikamatwa wanachochea zaidi si kweli hakuna aliye juu ya sheria na hata wasipokamatwa watazidi kuchochea mambo wanayoyachochea huko mitaani....sasa bora kipi wakamatwe ili watanzania waheshimu sheria au waachwe waendelee kuvunja sheria kwa kuchochea chuki na kuharibu imani za watu wengine kwa kuwachomea makanisa..FIKIRIA CHUKUA HATUA..
     
  16. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 442
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    kuna ule msemo ya kwamba MTOTO WA NYOKA NI NYOKA. mta mfunga ponda lakini mtabakisha watoto (wafuasi) wake ! ithe only good solution nikuelimisha watu kupunguza jazba, kuheshimiana na kuvumiliana!:A S-coffee:
     
  17. Salas

    Salas JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 15, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    du sijui usalama wa sheikh huyu segerea itakuwaje du
     
  18. m

    mantegi Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nazani hatua hii imechelewa sana na kumtetea ponda ni kutetea ugaidi kwani hata magaidi wanasababu ambazo huteka watu akili wakijua wanatetewa kumbe wao ni daraja. tumeharibu, tusizidi kuharibu, tutakimbilia wapi u-alshabab ukianza??
     
  19. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 579
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    Hakuna ushauri mpya zaidi ya kusema wamewachelesha. Ilitakiwa sasa ibaki historia tu. Serikali ongezeni usalama waweze kutapakaa kila mahari na kubaini mambo kabla hayajatokea.

    Kuna kipindi ujambazi ulishamili sana Tz tukahangaika sana kupambana nao bila mafanikio mpaka pale tulipojua kuwa mojawapo wa maafisa wa juu wa jeshi la polisi yuko kwenye mtandao. Hata hili la waislamu kuvimba kichwa si hivihivi
     
Loading...