A sham confirmation process? A rubber stamp parliament?


Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
33
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 33 145
Can we say that we have a confirmation process? Somebody reads a third rate speech and sweeps the floor just like that?

No questions asked no nothing? Open campaigning by the Speaker?

Is this what we call a confirmation process? Or is it more like a rubber stamp parliament?
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
108
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 108 0
Can we say that we have a confirmation process? Somebody reads a third rate speech and sweeps the floor just like that?

No questions asked no nothing? Open campaigning by the Speaker?

Is this what we call a confirmation process? Or is it more like a rubber stamp parliament?

Lets face it. We now have a government that we cannot hold to account in any way whatsoever. JK is behaving as if he is no longer in charge.

We're on the road to nowhere ...
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
16
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 16 135
Pundit:::;

i cant say much at the moment. but you can see the whole process of electing and confirming.. i dont know but smothing is not that right!

i dont see fire..kuna nguvu hana..kuna nguvu hana ..ambayo tayari imeanzishwa..!! wiki cheche zilizopita..!
..kama ukinagalia ule moto uliokuwa umelipuka..nguvu fulani ka ma inafifia sioni kama anayo...sioni kama asingeweza kuboresha sherehe yake..kwa kuwa more vigilant ...etc.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
43
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 43 135
Can we say that we have a confirmation process? Somebody reads a third rate speech and sweeps the floor just like that?

No questions asked no nothing? Open campaigning by the Speaker?

Is this what we call a confirmation process? Or is it more like a rubber stamp parliament?

Nakubalina na wewe Pundt lakini wakiamua kufanya kweli wanaweza; au yale ya jana hayajaku-convince?
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
16
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 16 135



Nakubalina na wewe Pundt lakini wakiamua kufanya kweli wanaweza; au yale ya jana hayajaku-convince?
Lakini mimi sioni kama anafanania mambo mazito,..yaani kutokupelekwa tuuuuuu na kukubaliana...hovyo..mbona kama hawezi kuamua mambo kama yeye anyway..tusubiri tuone...
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
33
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 33 145



Nakubalina na wewe Pundt lakini wakiamua kufanya kweli wanaweza; au yale ya jana hayajaku-convince?
Tatizo langu ni kwamba tumemtoa Lowassa halafu tumemuweka "mtoto wa mkulima" ambaye naaamini wabunge wengine wamempigia confirmation vote bila hata kumjua. Hakuweza hata kuulizwa viswali viwili vitatu tuone misimamo yake?

Kama tungekuwa na confirmation process ya kuuliza maswali labda Lowassa 2005 angeulizwa kuhusu kashfa zake za rushwa Wizara ya Ardhi na watu wasingemkubali. Hii rubber stamp process ndiyo inatufanya tupate mawaziri wakuu bomu wanaoabisha kama Lowassa.

Jana as far as I am concerned is just political machination, ukitaka kujua angalia kama Lowassa na wenzake watachukuliwa hatua zozote.

Kikwete mwenyewe anahusika na IPTL halafu unafikiri yuko serious kwenye corruption? Mi naamini Lowassa ali overstep his bounds na kumfanya Kikwete kuwa insecure ndiyo maana kaondolewa, siyo rushwa kama Kikwete anavyotaka tuamini, kuna rushwa ngapi zimetembea?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,239
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,239 280
Tatizo langu ni kwamba tumemtoa Lowassa halafu tumemuweka "mtoto wa mkulima" ambaye naaamini wabunge wengine wamempigia confirmation vote bila hata kumjua. Hakuweza hata kuulizwa viswali viwili vitatu tuone misimamo yake?

Kama tungekuwa na confirmation process ya kuuliza maswali labda Lowassa 2005 angeulizwa kuhusu kashfa zake za rushwa Wizara ya Ardhi na watu wasingemkubali. Hii rubber stamp process ndiyo inatufanya tupate mawaziri wakuu bomu wanaoabisha kama Lowassa.

Jana as far as I am concerned is just political machination, ukitaka kujua angalia kama Lowassa na wenzake watachukuliwa hatua zozote.

Kikwete mwenyewe anahusika na IPTL halafu unafikiri yuko serious kwenye corruption? Mi naamini Lowassa ali overstep his bounds na kumfanya Kikwete kuwa insecure ndiyo maana kaondolewa, siyo rushwa kama Kikwete anavyotaka tuamini, kuna rushwa ngapi zimetembea?

Hii confirmation process lazima ibadilike. Wabunge wapewe nafasi ya kumuuliza maswali aliyependekezwa hata kwa siku mbili au tatu kama kuna maswali mengi yanayoweza kutaka extra days. Haya mambo ya kumpitisha mtu bila hata swali moja la kujua misimamo yake katika issue mbali mbali yamepitwa na wakati.
 
Geeque

Geeque

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2007
Messages
848
Likes
20
Points
35
Geeque

Geeque

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2007
848 20 35
Hata mimi nakubaliana na Pundit, yaani Waziri MKuu mtarajiwa haulizwi hata misimamo yake kuhusu mambo mbalimbali yanayoihusu nchi ili hapo baadae akishindwa kufanya au kusimamia mambo hayo watu wawe na evidence za matamshi yake binafsi. Nadhani kutokana na mambo yanavyoendeshwa hivi sasa sioni hata umuhimu wa wabunge kupiga kura. Mtindo huu inabidi ubadilike ili kupanua zaidi demokrasia na kupata candidates wazuri.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145

Lets face it. We now have a government that we cannot hold to account in any way whatsoever. JK is behaving as if he is no longer in charge.

We're on the road to nowhere ...
Mind boggling, innit?!

Anyway, it's weekend!!

[media]http://www.youtube.com/watch?v=BT25gd5XWBo[/media]

SteveD.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145
Hii confirmation process lazima ibadilike. Wabunge wapewe nafasi ya kumuuliza maswali aliyependekezwa hata kwa siku mbili au tatu kama kuna maswali mengi yanayoweza kutaka extra days. Haya mambo ya kumpitisha mtu bila hata swali moja la kujua misimamo yake katika issue mbali mbali yamepitwa na wakati.
Hata mimi nakubaliana na Pundit, yaani Waziri MKuu mtarajiwa haulizwi hata misimamo yake kuhusu mambo mbalimbali yanayoihusu nchi ili hapo baadae akishindwa kufanya watu wawe na evidence za matamshi. Hii process iko too general yaani sioni hata umuhimu wa wabunge kupiga kura.
Licha ya maswali yahusianayo na utendaji serikalini na personal business, kuna maswala kama vile:
--msimamo wake kwenye mambo ya homosexuality
--msimamo wake kwenye mambo ya arbotion
--msimamo wake kwenye mambo ya death sentence
--n.k.

Ili mradi tu watu tumjue yukoje katika taswira ya jamii.

Kwa kweli nami namuunga mkono Pundit, some processes katika Bunge letu ni lazima ziwe improved for better.

SteveD.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,887
Likes
148
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,887 148 160
Taabu hapa ni woga kumuuliza- maanake bado baraza jipya halijatajwa- na wapo wanaotafuta kupendelewa!

Ndo utaona- traditionally -Waziri Mkuu siku Zote hupitishwa haraka haraka sana for over 95% of votes!

Muhimu -itabidi kuwe na muda (window period) ili Wabunge wachunguze na kupewa mda wa kuhoji!

Tatizo la Tz ni haya mambo ya chap chap- kupitisha jina- na baadae ankuwa bomu kama Lowassa!

Well ni funzo, our democracy is evolving, not mature yet!
 
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
3,713
Likes
244
Points
160
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
3,713 244 160
Nakubaliana na Pundit na kwa kweli mimi nimesikitika kwamba after all that excellent rhetoric on Thursday, wabunge wamefanya walichoahidi hawafanyi tena - rubber stamp!
I am personally disappointed na opposition, yaani hadi msemaji wa upinzani anasimama na kumpongeza EL - what was he is thinking? Zitto naye kabaki kumsifia tu MP. They are wimps!
Ngoja tuendelee kushabikia politics za wenzetu wamarekani at least they have Obama ambaye ana msimamo - he took a stand agaisnt the war when it was not 'pragmatic' to do that! Hapa Tanzania baaadooo!
 
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined
Oct 17, 2006
Messages
2,403
Likes
125
Points
145
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined Oct 17, 2006
2,403 125 145
Jamani, mbona hata watoto wa skuli wanajua kwamba Mizengo naye alikuwa na kashfa fulani ya rushwa? Hii si mizengwe hii? Sina data, nimeambiwa, mwenye data azilete.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145
Revisiting Pundit's thread on "rubber stamped PM, Pinda".... now we all what he meant..
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
33
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 33 145
Mizengo Pinda is a shameful spineless sabotaging spook speaking for swindlers.

Whats even worse is that our system allows the president to have countless of Mr. Pinda's clone.
 

Forum statistics

Threads 1,205,662
Members 458,033
Posts 28,201,977