95% ya vijana wa sasa hawawezi kuongea kiswahili fasaha kwa dakika 5. Vijana wa kike hali ni mbaya zaidi.

Kilembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2009
Messages
1,184
Points
1,250

Kilembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2009
1,184 1,250
Mimi nalia na hawa waandishi wa habari za luninga na radio, ndio wanaongoza kwa kukibananga kiswahili...mfano imekuwa sasa ni mazoea kumsikia mwandishi wa habari wa radio au luninga au hata kusoma kwenye gazeti..mwandishi akiandika au kusema..." mwanamuziki fulani ametoa nyimbo mpya iitwayo SIZONJE"
 

geesten66

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2017
Messages
1,381
Points
2,000

geesten66

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2017
1,381 2,000
Mimi nalia na hawa waandishi wa habari za luninga na radio, ndio wanaongoza kwa kukibananga kiswahili...mfano imekuwa sasa ni mazoea kumsikia mwandishi wa habari wa radio au luninga au hata kusoma kwenye gazeti..mwandishi akiandika au kusema..." mwanamuziki fulani ametoa nyimbo mpya iitwayo SIZONJE"
Wanakosea wapi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Zawadini

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
1,097
Points
2,000

Zawadini

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
1,097 2,000
Ni sawa lakini mbona hiyo asilimia ni kubwa mno? Kama Kiswahili ni hivyo sijui Kiingereza kitakuwa hali gani. Mungu ibariki Tanzania na watu wake
 

Kilembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2009
Messages
1,184
Points
1,250

Kilembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2009
1,184 1,250
Wanakosea wapi.

Sent using Jamii Forums mobile app
Wanapokosea ni kutumia neno NYIMBO (hili humaanisha wingi) badala ya WIMBO (umoja)...kama wanasema au kuandika ametoa nyimbo ni lazima iwe ni kuanzia mbili na kuendelea, kama ni pungufu yaani moja ni WIMBO...sahihi ni kusema "ametoa wimbo unaitwa SIZONJE"
 

Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2006
Messages
4,154
Points
2,000

Maarifa

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2006
4,154 2,000
maneno haya katika sentensi huwa yananicha hoi!
1. Naniliu!
2. ziki badala ya Dhiki
3. Mesali badala ya methali
4 Form sreee badala ya form three
5. na jmengine mengi
ila kumi ni kiswangilish tena broken kwelikweli!!
' of course nita kuremind' mlitravel kwa usafiri gani? heheee na mengine meengi
 

smaki

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2019
Messages
844
Points
500

smaki

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2019
844 500
Nadhani kwa kuwa kiarabu kimefungamanisha na dini fulani ndio maana akapendekeza kiswahili.
unaficha nini sema tu Uislam unawaogopaogopa nini hawa, hata huko uarabuni hawawapendi, wanaitwa kaffir tu kama sisi. na wao walivo w
 

Forum statistics

Threads 1,344,253
Members 515,354
Posts 32,812,759
Top