95% ya vijana wa sasa hawawezi kuongea kiswahili fasaha kwa dakika 5. Vijana wa kike hali ni mbaya zaidi.

lost id

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2014
Messages
3,101
Points
2,000

lost id

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2014
3,101 2,000
Kadri siku zinavyoenda lugha yetu adimu ya kiswahili inazidi kuchimbiwa kaburi.

Leo vijana wetu hawawezi kuongea kiswahili fasaha kwa dakika 5 mfululizo, lazima aweke na neno au maneno ya kingereza.

Kwa vijana wa kike hali ni mbaya zaidi, wao imefikia hatua sasa hata kuongea kiswahili wanaona aibu, wanaona kama wanadhalilika na kuona kua kingereza ndio hadhi yao.

Leo wakati Julius Malema anahutubia wafuasi wake amependekeza Afrika kua na lugha moja na akapendekeza Kiswahili kiwe lugha ya Afrika.

Cha ajabu njoo kwa watanzania, kiswahili kinazidi kupoteza mvuto kila kukicha, kuanzia kwa viongozi wakubwa hadi kwa wananchi. Kiongozi mkuu hawezi kuongea bila kutupia kingereza maneno mawili matatu.

Siku sio nyingi Tanzania tutakua kama Kenya, neo moja la kiswahili matano ya kingereza.

Ni lazima zifanyike jitihada za maksudi kuhusu hii lugha vinginevyo itapotea.

 

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
14,646
Points
2,000

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
14,646 2,000
Julius Malema naye chenga kwa Afrika lugha yenye wazungumzaji wengi ni kiarabu sasa kivipi kichaguliwe kiswahili ambacho kimesambaa eneo dogo?
 

Mirhea

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
811
Points
1,000

Mirhea

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
811 1,000
Julius Malema naye chenga kwa Afrika lugha yenye wazungumzaji wengi ni kiarabu sasa kivipi kichaguliwe kiswahili ambacho kimesambaa eneo dogo?
Julius Malema naye chenga kwa Afrika lugha yenye wazungumzaji wengi ni kiarabu sasa kivipi kichaguliwe kiswahili ambacho kimesambaa eneo dogo?
Nadhani kwa kuwa kiarabu kimefungamanisha na dini fulani ndio maana akapendekeza kiswahili.
 

lunae

Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
81
Points
150

lunae

Member
Joined Aug 21, 2018
81 150
Kadri siku zinavyoenda lugha yetu adimu ya kiswahili inazidi kuchimbiwa kaburi.

Leo vijana wetu hawawezi kuongea kiswahili fasaha kwa dakika 5 mfululizo, lazima aweke na neno au maneno ya kingereza.

Kwa vijana wa kike hali ni mbaya zaidi, wao imefikia hatua sasa hata kuongea kiswahili wanaona aibu, wanaona kama wanadhalilika na kuona kua kingereza ndio hadhi yao.

Leo wakati Julius Malema anahutubia wafuasi wake amependekeza Afrika kua na lugha moja na akapendekeza Kiswahili kiwe lugha ya Afrika.

Cha ajabu njoo kwa watanzania, kiswahili kinazidi kupoteza mvuto kila kukicha, kuanzia kwa viongozi wakubwa hadi kwa wananchi. Kiongozi mkuu hawezi kuongea bila kutupia kingereza maneno mawili matatu.

Siku sio nyingi Tanzania tutakua kama Kenya, neo moja la kiswahili matano ya kingereza.

Ni lazima zifanyike jitihada za maksudi kuhusu hii lugha vinginevyo itapotea.

Uko sawa kabisa. Yaani mtu kuongea kiswahili bila kuchanganya kiingereza hawezi na kuongea kiingereza bila kuchanganya kiswahili hawezi. Kwa hiyo mbumbumbu wa lugha zote mbili!
 

AbaMukulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2018
Messages
1,436
Points
2,000

AbaMukulu

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2018
1,436 2,000
Wakuu hivi muundo wa lugha umezingatiwa hapa??
Naombeni mnijuze

"Nimefurahishwa kwa kutumia Kiswahili kukizungumza nchini Marekani"
Screenshot_2018-08-18-14-21-43.png
 

Forum statistics

Threads 1,344,249
Members 515,354
Posts 32,812,639
Top