95% PhD Holders from Mzumbe are FAKE!


K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2008
Messages
583
Likes
202
Points
60
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2008
583 202 60
Controversy

As Pacific Western University, i.e., prior to changing its name to California Miramar University, the institution was criticized on multiple occasions as a substandard educational institution or diploma mill. [19]

In May 2004 the US General Accounting Office presented the results of an eight-month examination of diploma mills and other unaccredited schools and federal employees holding their degrees to the U.S. Senate Committee on Governmental Affairs.[20] Pacific Western University in Los Angeles was one of the six schools on which the investigation focused.

Later that year, investigative reporters from television station KVOA of Tucson, Arizona described the Los Angeles campus of Pacific Western University: "We don't find students, classrooms or professors. Only a small office with two receptionists and a man who introduces himself as the dean."[21] KVOA noted that federal investigators had identified PWU as a diploma mill.[21][22] The station reported that Pima Community College in Tucson had reduced the salaries of two faculty members who previously had been paid at the Ph.D level based on their degrees from PWU.[21]

Internationally, Pacific Western University has a similar reputation. It was reported in the Irish Independent on 9 October 2005 that the Chief Science Advisor to the government of Ireland, Barry McSweeney, had been found to have advanced his career using a suspect degree obtained from Pacific Western University.[23][24] The newspaper report stated that McSweeney had obtained his Ph.D. in biotechnology and biochemistry from PWU in 1994 after just 12 months of study. It described PWU as having "no merit or standing in the academic world" and having been "the subject of numerous official investigations, state bans and media exposés" during its 28 years of operation.[23] McSweeney was forced to resign his position as a result.[25] In Australia, the Brisbane Courier Mail reported on 6 January 2004 that a lecturer at the University of Southern Queensland was banned from using the title of "Doctor" after it was discovered that his Ph.D. had been obtained from Pacific Western University.[citation needed]

Associate Professors

1. Moses M.D. Warioba DPA (IDM), Dip. Publ. Sect. Mgt (Aston), MBIM- (London), M.Sc. Publ. Sec. Mgt (Birmingham), Ph.D. (Public Admin.) PWU, (USA)

2. Leonard .J. Shio B.A (Ed) Hons. (UDSM.), M.A. (Econ. Dev.) (UDSM), Ph.D(Management) PWU, (USA)

3. M.N. Chao B.A (Ed.) Hons. (UDSM), M.A. (Dev. Studies) (UDSM), Ph. D. (PWU), USA

Senior Lecturers
1. Raphael J.M. Habi ADPA (IDM), M.Sc.(Pers. Mgt) (Aston) (UK), MIPM (U.K.), Dip. T. & D. (Manchester) (UK), Ph.D(Management) PWU, (USA)

2. Christopher M. Sotta DPA (IDM), PG.D.(Gen.Mgt.)(IDM), MPA (IDM), Ph.D (Public Admin) PWU, U.S.A.

3. Aristarch K. Kiwango B.A. (Soc. Econ Admin) Makerere, M.Sc. (Econ.) Wales, Ph.D. (Econ.) PWU, (USA) PGD. (Project Planning)ISS,The Hague, PGD. (Pop & Dev Plan) ISS, The Hague

4. Colman Riwa B.A. (Education) (UDSM), PGD (Tesol) London, M.A. (Public Policy and Admin.) ISS, The Hague, Ph.D. (Public Administration) PWU, USA. (On leave of absence)
"
 
B

BeNoir

Member
Joined
May 6, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
B

BeNoir

Member
Joined May 6, 2008
97 1 0
Hivi kweli tulitegemea wapatikane wapi wakufunzi na wahadhiri proper wakati tulikuwa tunaanzisha vyuo pasipo mpangilio?

Wazo la kuanzisha vyuo vikuu au kubadili au ku-upgrade vyuo vya diploma kuwa vyuo vikuu halikuwa baya, ila lilihitaji maandaliza ikiwa ni pamoja recruitment ya wahadhiri. Lakini mambo ya kukurupuka tu ndio yanatufikisha hapa. Tunashindwa kufuata taratibu stahili na kuchagua wale walio na vyeti halali na si feki.

Zaidi ya hilo nadhani nidhamu kwa ujumla imeshuka kuanzia kwenye jamii. Uaminifu umepotea na maadili hakuna tena. Watu wanao weza kufanya hivyo wanapongezwa na wale wanaojaribu kufuata njia au taratibu stahili wanaonekana wakuja au wamechelewa.
Kumbe ni salama kuwa na wachache wazuri kuliko wengi wabovu, kwani ubovu wao hauishii kwao bali utaendelea kupitia kwa wawafundishao.

Sioni suluhisho rahisi, lakini tatizo naliona.
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
Zaidi ya hilo nadhani nidhamu kwa ujumla imeshuka kuanzia kwenye jamii. Uaminifu umepotea na maadili hakuna tena. Watu wanao weza kufanya hivyo wanapongezwa na wale wanaojaribu kufuata njia au taratibu stahili wanaonekana wakuja au wamechelewa.

Sioni suluhisho rahisi, lakini tatizo naliona.
Please say it again.

Na walio tayari kuteseka kwa ajili ya nchi ni wachache.
Wengi tunapenda mteremko, na kutoa maoni wengine wafanyeje. Wakishafanya sisi tutakuja kuwasifia na kuwaunga mkono.

Can we ever put into our minds that the country Tanzania is our only legacy to our children?

we have a very short time to live in this world, but our legacy will live, be it good or not.
 
M

mibavu

Member
Joined
Dec 11, 2007
Messages
19
Likes
0
Points
0
M

mibavu

Member
Joined Dec 11, 2007
19 0 0
Tatizo ni serekali ambayo haitaki kuwa lipa wahadhiri wake vizuri kwahiyo tumeamua keanzisha universty za upe
 
F

fatakifataki

Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
81
Likes
16
Points
15
F

fatakifataki

Member
Joined Nov 2, 2009
81 16 15
ni jambo la kushangaza kuwa chuo kikuu mzumbe kilichoopo mororgoro tanzania kinasemekana kutokuwa na critical thinkers hasa kwa wanafunzi wanaosoma chuoni hapo.

hii ni kutokana na ukweli kuwa wengi huonekana wako bize tu nyakati za mitithnani tu na sio wakati wote wa maisha yao ya kila siku wawapo chuoni hapo. hii inatusikitisha sana uwakutapo kwenye vikao vyao vya baa kila mara wanapojisifia kuwa degree zao ni bora kuliko vyuo vingine how comes...

pia liko wazi kuwa maisha yao yametawaliwa na mawazo ya baaa kila siku tu waendapo kugonga gambe, chakula na starehe nyingi, mabasi ya abud kila siku wamejaa wao si jumatatu si jumapili hawana wikiendi hao, mtumeee labda wana jipya wananajamii la kusema ila imebainika kuwa pia hawana culture ya kuhudhuria public lecture hata mara moja, kusoma nini kinaendelea hata katika mbao zao za matangazo, na pengine wao huwaza pepa lini tu....lakini pia ni mabingwa wa kukata kiu licha ya kuwa menejiment ya chuo kikuu hicho kujitahidi kuwapa malezi mema.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
"kINASEMEKANA"......
Are you equally a critical thinker?
Mi naona kama madai yako hayana mashiko ya kutosheleza!
 
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
37
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 37 145
ni jambo la kushangaza kuwa chuo kikuu mzumbe kilichoopo mororgoro tanzania kinasemekana kutokuwa na critical thinkers hasa kwa wanafunzi wanaosoma chuoni hapo.

hii ni kutokana na ukweli kuwa wengi huonekana wako bize tu nyakati za mitithnani tu na sio wakati wote wa maisha yao ya kila siku wawapo chuoni hapo. hii inatusikitisha sana uwakutapo kwenye vikao vyao vya baa kila mara wanapojisifia kuwa degree zao ni bora kuliko vyuo vingine how comes...

pia liko wazi kuwa maisha yao yametawaliwa na mawazo ya baaa kila siku tu waendapo kugonga gambe, chakula na starehe nyingi, mabasi ya abud kila siku wamejaa wao si jumatatu si jumapili hawana wikiendi hao, mtumeee labda wana jipya wananajamii la kusema ila imebainika kuwa pia hawana culture ya kuhudhuria public lecture hata mara moja, kusoma nini kinaendelea hata katika mbao zao za matangazo, na pengine wao huwaza pepa lini tu....lakini pia ni mabingwa wa kukata kiu licha ya kuwa menejiment ya chuo kikuu hicho kujitahidi kuwapa malezi mema.
1. Wewe unaonekana una matatizo au labda uli disco taarifa yako umeshindwa hata kuanza na herufi kubwa.

2.Bolded-ndio kipindi gani hicho mbona vyuo vingine hakuna?
 
Remmy

Remmy

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2009
Messages
4,712
Likes
157
Points
160
Remmy

Remmy

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2009
4,712 157 160
hizo data zako ni za uwongo, njoo ufanye utafiti uone labda we umewaangalia watu wachache sana, si wote tafadhali, njoo libary uone watu wanavyjazana kuazima vitabu vya special reserve, tena kwa taarfia yako mi nimeshangaa sana kuaona watu wanasoma vitabu kwa kiasi kikubwa compared to SUA. hata hivyo get thinking is not the matter of reading, it is the matter of how a person percive and see things.
 
M

Magezi

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2008
Messages
2,969
Likes
224
Points
160
M

Magezi

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2008
2,969 224 160
ni jambo la kushangaza kuwa chuo kikuu mzumbe kilichoopo mororgoro tanzania kinasemekana kutokuwa na critical thinkers hasa kwa wanafunzi wanaosoma chuoni hapo.

hii ni kutokana na ukweli kuwa wengi huonekana wako bize tu nyakati za mitithnani tu na sio wakati wote wa maisha yao ya kila siku wawapo chuoni hapo. hii inatusikitisha sana uwakutapo kwenye vikao vyao vya baa kila mara wanapojisifia kuwa degree zao ni bora kuliko vyuo vingine how comes...

pia liko wazi kuwa maisha yao yametawaliwa na mawazo ya baaa kila siku tu waendapo kugonga gambe, chakula na starehe nyingi, mabasi ya abud kila siku wamejaa wao si jumatatu si jumapili hawana wikiendi hao, mtumeee labda wana jipya wananajamii la kusema ila imebainika kuwa pia hawana culture ya kuhudhuria public lecture hata mara moja, kusoma nini kinaendelea hata katika mbao zao za matangazo, na pengine wao huwaza pepa lini tu....lakini pia ni mabingwa wa kukata kiu licha ya kuwa menejiment ya chuo kikuu hicho kujitahidi kuwapa malezi mema.
Si ajabu umepambana na vijana shupavu wa MU kwenye interview wakakutoa sasa unaanza chuki binafsi. Mzumbe University still ni role model ktk vyuo vikuu nchini na kwa kutoa elimu bora hapa nchini licha ya kuwekewa mizengwe mingi na UDSM wakati inaanzishwa.

Watanzania inatakiwa tujadili ya kujenga na siyo porojo, umeambiwa mwanafunzi wa chuo kikuu kwenda baa ni makosa? halafu pia zile zama za kukomoana baina ya walimu na wanafunzi zimepita.
 
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
3
Points
35
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 3 35
Sishangai sana post yako inaonesha how empty are you in thinking! umejaa mawazo mgando yasoisha ya wazee wa miaka hiyo ya 47 eti pombe ni uhuni, to hell with you!
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,584
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,584 280
Controversy

As Pacific Western University, i.e., prior to changing its name to California Miramar University, the institution was criticized on multiple occasions as a substandard educational institution or diploma mill. [19]

In May 2004 the US General Accounting Office presented the results of an eight-month examination of diploma mills and other unaccredited schools and federal employees holding their degrees to the U.S. Senate Committee on Governmental Affairs.[20] Pacific Western University in Los Angeles was one of the six schools on which the investigation focused.

Later that year, investigative reporters from television station KVOA of Tucson, Arizona described the Los Angeles campus of Pacific Western University: "We don't find students, classrooms or professors. Only a small office with two receptionists and a man who introduces himself as the dean."[21] KVOA noted that federal investigators had identified PWU as a diploma mill.[21][22] The station reported that Pima Community College in Tucson had reduced the salaries of two faculty members who previously had been paid at the Ph.D level based on their degrees from PWU.[21]

Internationally, Pacific Western University has a similar reputation. It was reported in the Irish Independent on 9 October 2005 that the Chief Science Advisor to the government of Ireland, Barry McSweeney, had been found to have advanced his career using a suspect degree obtained from Pacific Western University.[23][24] The newspaper report stated that McSweeney had obtained his Ph.D. in biotechnology and biochemistry from PWU in 1994 after just 12 months of study. It described PWU as having "no merit or standing in the academic world" and having been "the subject of numerous official investigations, state bans and media exposés" during its 28 years of operation.[23] McSweeney was forced to resign his position as a result.[25] In Australia, the Brisbane Courier Mail reported on 6 January 2004 that a lecturer at the University of Southern Queensland was banned from using the title of "Doctor" after it was discovered that his Ph.D. had been obtained from Pacific Western University.[citation needed]

Associate Professors

1. Moses M.D. Warioba DPA (IDM), Dip. Publ. Sect. Mgt (Aston), MBIM- (London), M.Sc. Publ. Sec. Mgt (Birmingham), Ph.D. (Public Admin.) PWU, (USA)

2. Leonard .J. Shio B.A (Ed) Hons. (UDSM.), M.A. (Econ. Dev.) (UDSM), Ph.D(Management) PWU, (USA)

3. M.N. Chao B.A (Ed.) Hons. (UDSM), M.A. (Dev. Studies) (UDSM), Ph. D. (PWU), USA

Senior Lecturers
1. Raphael J.M. Habi ADPA (IDM), M.Sc.(Pers. Mgt) (Aston) (UK), MIPM (U.K.), Dip. T. & D. (Manchester) (UK), Ph.D(Management) PWU, (USA)

2. Christopher M. Sotta DPA (IDM), PG.D.(Gen.Mgt.)(IDM), MPA (IDM), Ph.D (Public Admin) PWU, U.S.A.

3. Aristarch K. Kiwango B.A. (Soc. Econ Admin) Makerere, M.Sc. (Econ.) Wales, Ph.D. (Econ.) PWU, (USA) PGD. (Project Planning)ISS,The Hague, PGD. (Pop & Dev Plan) ISS, The Hague

4. Colman Riwa B.A. (Education) (UDSM), PGD (Tesol) London, M.A. (Public Policy and Admin.) ISS, The Hague, Ph.D. (Public Administration) PWU, USA. (On leave of absence)
"
na nyie mmezidi sasa...kila siku PhD fake PhD fake mbona hamuweki za kwenu zilizokuwa sio fake....mtaishia kubwabwaja milele na mawazo yenu ya hovyo hovyo..wewe unaona ni feki lakini waliozitoa wanaona sio fake..
 

Forum statistics

Threads 1,236,765
Members 475,220
Posts 29,267,975