2025 CCM kutumia Isaac Asimov science fiction kumpitisha Makonda kugombea Urais? (Franchise story)


britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,753
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,753 2,000
Kuna story moja ya Isaac Asimov, Science Fiction, nafikiri ni "Franchise".
Wamarekani wametengeneza computer ambayoiko so advanced,inawauliza watu maswali mengi sana,halafu, badala ya kuwa na uchaguzi, inateua mtu mmoja tu apige kura,na kura ya mtu huyo inakuwa imewakilisha vizuri kura za Wamarekani wote.

Kuna mtu anaitwa Norman Miller, anateuliwa na computer ya Multivac kuwa ndiye atapiga kura kwa niaba ya Wamarekani wote katikauchaguzi wa mwaka 2008 (hizi stories ni za kutoka 1940s, kwa hiyo 2008 waliona miaka mingi sana mbele)

Nikikumbuka hii story, naona kama sisi hatuna computer ya Multivac ituchagulie mtu wa kutuchagulia rais, lakini Mwenyekiti wa CCM anaweza kuwa ndiye mtu ambaye atatuchagulia kwa namna moja au nyingine.

Na anaweza kumchagua RC makonda kuwa mgombea kulingana na utendaji wake wa kazi,

Ikumbukwe mbinu hii ilitumiwa na Nyerere mwaka 1984/5 na akaitumia mwaka 1995 baada ya kuona orodha iloletwa haifai akasema muwekeni hata waziri Mkapa kwenye wagombea ili aje ampitishe,

Kwa bahati mbaya mbinu hii iliingiliwa na virus mwaka 2015 baada ya Chaguo la Kikwete kutupwa mbali
Na Mkapa akaitumia kutekeleza,

Haya ni mawazo yangu ambayo wengi wata realise siku ikitokea

Britanicca
 
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
3,395
Points
2,000
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
3,395 2,000
Kuna story moja ya Isaac Asimov, Science Fiction, nafikiri ni "Franchise".
Wamarekani wametengeneza computer ambayoiko so advanced,inawauliza watu maswali mengi sana,halafu, badala ya kuwa na uchaguzi, inateua mtu mmoja tu apige kura,na kura ya mtu huyo inakuwa imewakilisha vizuri kura za Wamarekani wote.

Kuna mtu anaitwa Norman Miller, anateuliwa na computer ya Multivac kuwa ndiye atapiga kura kwa niaba ya Wamarekani wote katikauchaguzi wa mwaka 2008 (hizi stories ni za kutoka 1940s, kwa hiyo 2008 waliona miaka mingi sana mbele)

Nikikumbuka hii story, naona kama sisi hatuna computer ya Multivac ituchagulie mtu wa kutuchagulia rais, lakini Mwenyekiti wa CCM anaweza kuwa ndiye mtu ambaye atatuchagulia kwa namna moja au nyingine.

Na anaweza kumchagua RC makonda kuwa mgombea kulingana na utendaji wake wa kazi,

Ikumbukwe mbinu hii ilitumiwa na Nyerere mwaka 1984/5 na akaitumia mwaka 1995 baada ya kuona orodha iloletwa haifai akasema muwekeni hata waziri Mkapa kwenye wagombea ili aje ampitishe,

Kwa bahati mbaya mbinu hii iliingiliwa na virus mwaka 2015 baada ya Chaguo la Kikwete kutupwa mbali
Na Mkapa akaitumia kutekeleza,

Haya ni mawazo yangu ambayo wengi wata realise siku ikitokea

Britanicca
Pole sana huijuwi siri ya siri.. Pole sana
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
10,681
Points
2,000
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
10,681 2,000
Ikumbukwe mbinu hii ilitumiwa na Nyerere mwaka 1984/5
Hapa hauko sahihi ila la Mwenyekiti na Makonda uko sahihi!


Waswahili tunasema kuna watu wanafuga misukule, lakini wenzetu wazungu wanaita "Zombie". Kuna chama mwenyekiti wao ndiye aliyeshikilia akili zao na anachoamua yeye ndiyo na wao hufuata.

Nadharia hii ya Isaac Asimov inafaa sana kwa wana CCM na chama chao!!
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,323
Points
2,000
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,323 2,000
2025 Rais ni Muslim Makonda ni dini gani?

Shekhe Yayaha kapata mrithi..
 
kabwinyola

kabwinyola

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2016
Messages
541
Points
1,000
kabwinyola

kabwinyola

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2016
541 1,000
Pia ningekuwa nimewaza juu ya majaliwa
Ila history haiwapendelei mawaziri wakuu
1. Mzee wa OAU yulee
2. Malecela katuachia lemutuzi ndo aliona ncha muhim
3.Lowassa
4. Pinda
5. Sumaye

Mama Samia suluhu ndo Rais ajaye uku lissu akiendelea kuwa mnadhimu wa kambi rasmi upinzani bungeni
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,753
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,753 2,000
Pia ningekuwa nimewaza juu ya majaliwa
Ila history haiwapendelei mawaziri wakuu
1. Mzee wa OAU yulee
2. Malecela katuachia lemutuzi ndo aliona ncha muhim
3.Lowassa
4. Pinda
5. Sumaye

Mama Samia suluhu ndo Rais ajaye uku lissu akiendelea kuwa mnadhimu wa kambi rasmi upinzani bungeni
Samia hawez mtiti wa makinikia
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,753
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,753 2,000
Hapa hauko sahihi ila la Mwenyekiti na Makonda uko sahihi!


Waswahili tunasema kuna watu wanafuga misukule, lakini wenzetu wazungu wanaita "Zombie". Kuna chama mwenyekiti wao ndiye aliyeshikilia akili zao na anachoamua yeye ndiyo na wao hufuata.

Nadharia hii ya Isaac Asimov inafaa sana kwa wana CCM na chama chao!!
Haha
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,454
Points
2,000
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,454 2,000
HAIWEZEKAN MKUU.

KWANZA NI LAZIMA AWE MUISLAM 2025 BILA KUJALI ATATOKA CHAMA GANI.. KWA HYO MPK HAPO UTABIRI WAKO UMEFELI LABDA 2035

CCM ITAMSMAMISHA AIDHA HUSEIN MWINYI AU MAJALIWA KASIMU MAJALIWA


UKAWA SIJUI KWA KWELI.
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,753
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,753 2,000
HAIWEZEKAN MKUU.

KWANZA NI LAZIMA AWE MUISLAM 2025 BILA KUJALI ATATOKA CHAMA GANI.. KWA HYO MPK HAPO UTABIRI WAKO UMEFELI LABDA 2035

CCM ITAMSMAMISHA AIDHA HUSEIN MWINYI AU MAJALIWA KASIMU MAJALIWA


UKAWA SIJUI KWA KWELI.
Nani kakwambià lazima awe musilamu, mbona unaleta mawaazo ya Lowassa ya mluteli??

Hatumchagui mtu kisa dini yake, unakumbuka mazamu ya Zanzibar yaliishaje, mwaka huu Zanzibar mwingine bara, imekomea Kwa mwinyi haha
 

Forum statistics

Threads 1,284,199
Members 493,978
Posts 30,817,022
Top