Search results

  1. Igombe fisherman

    Hayati Magufuli alipokuwa hai hakukuwa na uhaba wa mvua na ukame nchini kama sasa

    Ila kwamvua jpm alitisha. Mpaka ziwa nyanza likavuka ukingo. Hata yale madaraja ya enzi za nyelele ya kupaki mameli ilibidi yaongezwe kimo
  2. Igombe fisherman

    Mama yuko hivi na kuelewa hivi kuanzia leo

    Kwenye miaka 60 ya uhuru ya jpm ni mitano tu. Kama utamlaumu sana basi kunatatizo
  3. Igombe fisherman

    Mabilionea wakubwa 20 waliojitengengenezea utajiri wao baada ya kuacha Chuo Kikuu

    Japo elimu haiwezi kukuweka kileleni ila kamwe haiwezi kukuacha usawa wa bahari
  4. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Kwa hapo sijui ila nilikuwa naona kulikuwa na maaskari wanasumbua katika mabandari. Mi nimvuvi ila ukianza hiyo biashara utawauliza wafanyabiashara wengine
  5. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Kuna watu wanayakusanya mabondo kama mabondo na kuyapeleka kwa wanunuzi wakubwa. Inamaana nawewe unataka uungane nawao kwa mtaji wa milioni moja. Katika miji mikubwa kama mwanza, msoma, bukoba huwa kuna wanunuzi wa mabondo wakubwa. Wewe unachokifanya unaenda kujua bei kutoka kwao kwa kila grade...
  6. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Bondo haliwezi kuliwa. Huwezi ukala kitu ambacho kinauzwa mpaka milion mbili kwa kilo kikiwa kama ghafi. Hapo hakijaripa ushuru, hakijasafirishwa na hakijaandaliwa kwa kuliwa. Sasa baada ya hayo yote mlaji wa mwisho anakilaga kikiwa na thamani gani. Labda kama milion 5 kwa sahani!!
  7. Igombe fisherman

    Unakula nini kupunguza kasi ya kuzeeka haraka?

    Harafu hapa nipo pote. Nadhani nikifikisha miaka 90 ntakuwa nimechoka sana
  8. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Jinsi samaki anavyokuwa mkubwa na lenyewe linakuwa kubwa. Inakadirika kuwa samaki mwenye uzito wa kilo 3 anakuwa nabondo la gram 50. Hivyo bas asilimia moja na nusu ya uzito wa sangara huwa nibondo huo ndo ukubwa wa lenyewe
  9. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Nisehemu ya mwili wa samaki sangara ya ndani. Muda mwingi inakuwaga imejaa upepo huenda labda ndo mapafu yake hata sijui. Sasa hilo ndiyo bondo. Nijeupe kama plastic vile.
  10. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Hii inshu ishanipa wakati mgumu kama kweli yanatengeneza nyuzi ama lah. Bei ya mabondo inaanzia tsh 100 mpaka tsh 2000. Kwa gram. Inamaana kuna kilo ya mabondo inauzwa laki na kuna kilo ya mabondo inauzwa milion 2 nazote nikilo. Sasa najiuliza. Nikweli nyuzi za kushonea binadamu zinamadaraja...
  11. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Hapo kunasamaki na mabondo. Umesema samaki wa grade ya chini kabisa wa milion inamaana wale samake wawe na urefu wa under 50cm ambao watakuwa hawaendi kiwandani. Hao kimamlaka wanahesabika kama mboga ya taifa hawapo kwa ajiri ya kuchakatwa na kuuzwa nje. Sasa katika hawa samaki itatokana na...
  12. Igombe fisherman

    Nini matumizi ya Mabondo ya Samaki Sangara?

    Kwakweli huweziyaelewa kama siyo mtu wakanda ya ziwa
  13. Igombe fisherman

    Nyuki kuingia ndani.

    Tusubiri elimu hapa
  14. Igombe fisherman

    Baada ya rafu kadhaa nimepimwa

    Mile 45 nichache sana. Kwakuwa umekutana ba road brock tulia hapo tu baada ya injini kupoa uebdelee ah mi dadala ya kusoma uji nimesoma i,d yako bwana
  15. Igombe fisherman

    Nimepigwa kitu kizito! Nimehudumia mtoto mwaka mzima kumbe sio wakwangu

    Mambo ya mtoto hewa niyakawaida tanzania.
  16. Igombe fisherman

    Tuliwaambia kuwa bila kuchanja Afrika inaenda kutengwa.

    Munamnadi sana corona wakati ni kurusi mfu. Imeshakuwa chanjo chanjo kila siku wakati utendaji kazi wa chanjo mshatuqmbia na tukaona hauna maana kwa mwanadam. Kama utengenezaji wa chanjo ni kuunda kirusi fek kiufundishe mwili kupambana na kirusi harisi basi si tunamsubiri kirusi harisi ndo...
  17. Igombe fisherman

    Legacy inapoyeyuka mithili ya jibini juani

    Wala hakuna aliyemwita mungu. Ye mwenyewe wimbo wake ulikuwa tumtangulize Mungu mbele
  18. Igombe fisherman

    Legacy inapoyeyuka mithili ya jibini juani

    Jpm kashafariki. Wanaomuunga mkono wameshakubari kuwa kafariki ila wapinzani wake kila siku wanajaza seva mtandaoni kupambana na marehemu. Inamaana marehemu ananguvu kuliko nyinyi
  19. Igombe fisherman

    #COVID19 Wataalamu: Kirusi cha Omicron kitashusha ufanisi wa chanjo kwa 40%

    Wanatutafutia sababu tu waafrika watuingize mkenge. Corona ishaisha hata kabla ya chanjo kilichobaki nimedia tu kuinadi
Top Bottom