Recent content by MtuKwao

  1. M

    Story of Change Tusikifumbie Kiingereza kana kwamba huo ndiyo uzalendo

    Kifupi, mwandishi ametoka nje ya "context". Mjadala wa matumizi ya Kiswahili kufundishia hauhusu uzalendo au la. Wala matumizi ya Kiswahili siyo kigezo cha uzalendo kama ambavyo matumizi ya Kiingereza siyo kigezo cha kutokuwa mzalendo. Mjadala unahusu matumizi ya lugha ambayo itapandisha uelewa...
  2. M

    Waziri Ndaki amtumbua ofisa msimamizi wa mnada Igunga

    Wizara inahitaji kuweka mfumo wa kidijitali katika masoko yake! Vivyo hivyo katika masoko ya bidhaa za kilimo!
  3. M

    Kifo cha Dkt. Magufuli: Rais wa China Xi Jinping atuma salamu za rambirambi. Asema China imepoteza rafiki wa kweli

    Urafiki baina ya nchi unategemea au unaambatana na maslahi ya nchi husika. Ukizubaa unapigwa, huo ndo ukweli!
  4. M

    Bayume Mohamed Husen: Mswahili aliyeuawa kwenye kambi za manazi Ujerumani

    Pia itabidi tukawatafute waTZ walioachwa huko na huyu mzee! Jamiiforums mtusaidie tuwakaribishe nyumbani!
  5. M

    Bayume Mohamed Husen: Mswahili aliyeuawa kwenye kambi za manazi Ujerumani

    I like this. This and other such stories about tanzanian heroes must be unearthed appreciated!
  6. M

    Wakubwa wa jiji, hali ya uzoaji takataka mitaani hairidhishi

    Uzoaji wa taka mjini hapa Dar umezorota sana. Huku Kimanga wako wanaopita wanakusanya pesa ili wachukue taka. Maeneo ya stendi taka zinakusanywa na kuoza karibu na maeneo yanayouza vyakula, matunda, mboga nk. Kuna tatizo ambalo limejitokeza siķu za karibuni.
  7. M

    Kilimo cha Nyanya: Aina za mbegu, mbinu za kulima na masoko yake

    Je ni aina gani ya nyanya inastahimili maeneo ya joto?
  8. M

    Tanzia: Prof. Euphrase Kezilahabi amefariki dunia

    Shawshank Redemption, MWENYE ENZI MUNGU AILAZE ROHO WA MAREHEMU MAHALI PEMA PEPONI, AMEN! He will be missed!
  9. M

    Tanzania kupokea msaada wa fedha kutoka Japan ili kufufua Shirika la Uvuvi

    Naamini nilichosema na naamini niko sahihi kwa asilimia 100.
  10. M

    Tanzania kupokea msaada wa fedha kutoka Japan ili kufufua Shirika la Uvuvi

    Ufumbuzi siyo kampuni ya umma, ni kuchochea wavuvi wetu wafanye hizo kazi ikiwa ni pamoja kuweka miundombinu ya uvuvi wa kibiashara, mfano ujenzi wa bandari ya uvuvi na viwanda vya kuchakata samaki kuuza Ulaya. Hata hao sangara wanakuja kuvuliwa hapa kwetu na wageni. Sisi tumekaa tu!!
  11. M

    Tanzania kupokea msaada wa fedha kutoka Japan ili kufufua Shirika la Uvuvi

    Kama TAFICO ilikufa na hii itakufa pia. Kuna mwenendo wa Serikali kurudi kufanya biashara kama hii ya uvuvi, ujenzi kupitia TBA, kuagiza vifaa vya maabara viinavyohitajika mashuleni n.k. Kama ambavyo tulishindwa huko nyuma, tutashindwa tena. Serikali haifanyi biashara, haiwezi. Serikali...
Top Bottom