Tiumaha kitu cha nani? Mwenyezi Mungu. Kina malaika wamekibeba uh. Kina watumishi wake, anawajua watumishi wake kesha na elimu ya ruhani uh. eh? Ye yeah, anamjua mtumishi ambaye ameshikilia mtumishi mkuu wa juu anayeshikilia ambaye walimu ambaye wa, wa, wa, wa, wa, wa amewashikilia ambao Wayahudi amba wa, wa, wa, wa, wa, wanawaita Mekarubi, Mekerubi, anawajua eh? Ja, anaitwa Mekerubi eh? ambao unampata Saidi na Jiburilu, Mikaili wanashika huko, alafu kuna wale kuna ule topu wake nani kwenye ati krosi yuko Saidi na Kandiasi, namwambia sasa anamjua Saidi na Kandiasi sisi ndio wenye elimu ya kitabu. Binadamu sio majini, jini ni kiumbe anaiga elimu kutoka kwetu. mechomelewamekuelea memelewa Mnikole. Mkuelewa eh, eh, eh. Kwa hiyo nimekueleza arshi, arshi uvaa nimeongea arshi ss, nikamjeuzia arshi, ni kariri kariri, kasema hiyo maana yake yeye, ikaongelea maisha ya kidunia mimi nimepeleka kwenye amana ya arshi. Ni nini arshi? Ni himaya yeah, maua... na. ya nani? Ni empire <coughs> ya nani? Ya Mwenyezi Mungu. Hiyo empire ya Mwenyezi Mungu ina mwisho? Keleleni na nyinyi, nakuuliza hiyo empire ya Mwenyezi Mungu ina mwisho? Haina mwisho, ndio maana ikawa arshi. Lakini ulimwengu Mungu kaukomea, imeunga mbingu saba na ardhi saba, ndio tumeishia hapo kwenye ulimwengu lakini je, kama mm. kiongelea manake kuna mwisho mshafika. Mungu ya saba umemaliza ulimwengu, ila arsh ya Mwenyezi Mungu haina nini mwisho, haina ukomo desimaya yake. Sasa jingina mm. tatu zijui Mungu mm. ajaongele kwenye arshi yake siri zake huko, hata malaika hawafiki huko. Imenelewa? Eh. Uh, alafu kuna kursi ndio kiti chake cha enzi, enzi ya Allah. Kursi hiyo. Ile aya iliposhuka kuna watumishi walishuka. Lakini mtumishi wa mtumishi wa, wa kirohani alikuwa nani wa kihudamu? Harili yake alikuwa nani wa kursi uh hiyo? -huh. Ndio nitaka nijibu sababu yana harili anaenda anafundisha elimu mimi nilikuwa namtaka nipe huyo rafiki. Uh huyo rafiki yake mwambie je rafiki wa kursi ni nani? Tunaonaana wanajuana. Nitajie. Lakini sasa tunajibu. Kuna saidi na kandiasi, kuna mali kuyo kandiasi. Basi huyo hariri wake amwambie tofauti ya saidi na kandiasi na mali kuyo kandiasi. Alafu je, harili ambaye anaiwakilisha arshi ni nani? mekirudi aweze ukaongea nao, aoni na mwenye mola wao wenyewe wanakuja kwa amri ya Mungu. Hao ambao wanaiwakilisha ambao wanaweza kuafiana na binadamu kwenye arshi wanaiwakilisha arshi, eh ndio wenyewe wanaiga kazi ya kwenye arshi ni wakinadani. Imempa tu wako anne lakini, namtajia mmoja tu ambaye mkubwa saidi na mitataruni. Sasa asantajie kuna mali kulimetataruni na saidi nalimitataruni Simple yeah. Alafu je, antajie pia hawa wote arish alkursiyu na makariri wake wanaongozwa na kitu kinaitwa safari saidi. Safari ni swakatoshi antajie waliopo katika swakatoshi watakuwa mshaipata arish. Sasa simple tu tunaomezana akili nini? Sasa nisha kujibu sasa, lakini ndio koma ndio mwanzo mwisho, tunashirikisha kunishindanisha na mambo ya elimu. Kila mtu ana elimu vipi visio vya asili tu kila mtu anaarafiki. Wewe wewe tunashindana nini? Amna bana amemwambia kwamba wewe una kichwa cha kukalili, lakini elimu ililopata vitabu vya kichawi na mashee waongo wa Kipakistani, wakati ukweli na ujua mimi, wewe hujasoma hivyo vitabu, si vya kichawi nami nakwambia elimu zinatofautiana. Elimu yako wewe ifanye mwingine umuone sio sahihi, au ana elimu ndogo, akakwambia una elimu ndogo. Ndo hapa nilipopinga mimi. Kila mtu ana elimu ndogo, aniambie anitajie, ni tofauti. Kaletea habari za hariri, si kadini. Hizo ndo elimu za darasa la kwanza. Mambo ya hariri, rafiki ni rafiki atiini ambaye hana faida yoyote. najua ulisoma wapi wapi. Na ade nikampa historia, nikatoa historia yako kwa kifupi, tangu ulipoanza mpaka ulipofika. Sikiliza yeye, mwambie yeye anataka elimu gani ya kirohani, ni mwambie asiletee elimu ambayo haina kirohani ya kiroani hiyo elimu hiyo anaofundishwa ni elimu ambayo ee anakasaidiwa ni jini kufanya kazi we fungo, ana, we kufanya kazi yeye mwenyewe huyo jini wake akifungwa hana uwezo wa kufanya kazi. Huo ni elimu. Hata jini wako akifungwa una uwezo wa kufanya kazi bila kuwa na jini wako. Wewe ni halifa bwana au mtu semjua. We ndugu yangu mi mjui, nikatoa kisa chako tangu shuleni shulenia wewe ndio sikiliza, hebu nisikie, tusishindane sana, nimeshakwambia maana yake, ila ona nisema nimekushindanisha mimi, sijakushindanisha ila baadaye kusema kaambiwa na harisi si wake na mimi najua sio kweli. We hujasoma kwa Mohamed Yusuf, eh Mohamed Yusuf, sikiliza sikiliza, mimi namtajia walimu niliosoma iamareyausn nimesoma, najua mimi kwa haya usemi nimesoma maremshahayosei akitaka kuja cha kwanza hivi mimi nimesoma nime kwa Mwalimu Yusuf Hassan nimemwambia eh, nimwambia ukifika Mwanza uliza habari zake, hadi nimetoka hapo okay. nimesoma kwa Bi Hadija Abedi nimewambia. Sasa wewe ndio umetaja jina, mi sikutaja jina, niliwambia tu mama iko Zanzibar Malindi, wenyeji wanamfahamu wao. ushafungua kodi tuendelee na aina kwa ta, kwa kwa faida kwangu, kwangu mimi sio muumini wa majini, hapendi, na wala ukikaa naye huwezi kumsikia na kumsikia anaongelea majini. Mimi mwenyewe nikimtania <tagunis> kwanza, hapendi na wala atakaji kujulikana wala kurekodiwa, laba huwezi kumkuta akakaa hata ukajua na majini wala na uganga wala nini, hapendi kabisa, yote nimemwambia. Huwezi kumkuta anajimwamba fai hata siku moja. Kwa hiyo yeye, Mungu ambariki elimu alionayo Masha Allah, Mungu amdhibishie. Katika yeye ndio tutaka kushindana, kisha mtu mko hapa kwa dini yake. Nimemwambia kila mtu ni kaunta, niweze kuwa na elimu hii. Nimemwambia kisa cha nabii Musa na Hizir, nimeelewa lakini kitu kimoja, maana ya arshi na kursi, nimemeleza nene na hadithi na karibu tu, kama ndio elimu ambayo ya karibu una wanao, haiwezi kusaidia lolote. Haya is that nothing for me Mi nikimuuliza maswali yangu ya kielimu ya kiruhani, anipe tofauti ya kawakibu katika aya ya kawakibu katika aya ya tatu ya surati ya Swafatu. Mwenyezi Mungu kaongelea kawakibu, anipe tofauti ya buruji katika surati al Buruji, buruji aongelea wasa, anipe tofauti ya najumu