Mwenyezi Mungu ni nini? Alafu akishapata maana, aniambie mimi maana mtumishi, watumishi wa kwenye arshi ni wapi, na wa kwenye kursi ni wapi? Nitamleta baada ya Mtume Muhammad kwenda miraji, akafika mpaka mbingu ya saba, kuna sehemu Jibrilu hakwenda ni wapi? Huko ndio unapokutaka mimi kwamba Jiburilu alivyoea mtu Muhamadi alivyoenda kutana na wazee, kwa nini Jiburilu alishindwa kufika, lakini kuna wazee walikuwepo? hmm. Eh, au wazee ni washina nani? Ndio maana nikamwambia kwa lugha nyingine, nitafutie tofauti ya merkava ni nini? Merkava ndio maana unapata neno ulimwengu, sijui sayari, sijui binadamu wote wako ndani ya ulimwengu, lakini kuna arshi. Sasa arishi ni shajibu cha jibu atafuta arshi ndio maanisha mimi yaliyopo moyoni sijui yaliyopo wapi yako ni arshi ni, ni, ni, ni maana vitu vitu ambiya, ambiya maana nini? Ni akishapata maana ya arshi ataniambia. Kwa hiyo ye kanitajia vitu vilivyoepo kwenye arshi vitu vilivyokwepo ndo kanitajia kanitajia, hajaniambia maana ya arshi ni nini. Umenielewa sasa mm. Sio karimu swa ibaa so yoyote kuna aliluwa kuna wa, ku... eh, jamu, eh, vitu ambavyo viko vya kikadiria viko pembeni elimu ya kikadiria namuuliza elimu antajie na watumishi watumishi haja nitajie watumishi. Sasa una akili, kwa hiyo na, elimu na ya majini elimu so, ya majini. Antajie watumishi, japo hata mi najua kila binadamu ana karimu wake. Sasa ndo nataka unijibu really? Karini ambaye mtume alimwongelea karini ni jini ambaye kila mtu anakuwa naye, anayekuwa karibu yako, au ni kiumbe wengine, mashawe wengine wanakuambia wa sio majini, wale ni mahudamu ambao anakuwa karibu yako, kila binadamu anakuwa naye. Umenielewa sasa? mm. kuna wengine wanakuwa naye anakuwa wanaiga tabia zako mm na mtume akasema yeye aliyekuwa naye ameslimu, sio hmm. kafiri, hmm. sijui umenielewa. Huyo ni rafiki, kila mtu anakuwa naye swahiba wake, we una maimuzi wanakuwepo. Kuna wengine wanakufuru, kuna wengine wana wajakufuru ba mtume anasema wakwangu hakurudishia karili peke yake, akasema ila wakwangu ameslimu o kuna wengine hawajaslimu. Sasa ao ambao hawajaslimu ndo mtu wakifu anakuwa mzimu, sasa anajifanya na mzimu hmm. anavaa ule mwili umenielewa? ma na mashehi wanasema huyu kariri ndo anaekuja kuleta siri kwa mganga. Ukienda kwa mganga, ndio anatoa siri zako. Kwa hayo ni mashehe wanatofautiana madhehebu hapo mengi i uh, umenielewa? Uh, arshi iliomaalisha mimi, ni arshi ya Allah ni himaya ya mwenyezi Mungu. Arshi ni himaya, ni himaya ya mwenyezi Mungu. Arshi Allah, baada ya mbingu saba kuna arshi. Arshi ndio imebeba mbingu saba, ndani ya mbingu saba ndio ulimwengu. Mbingu saba ndo nini? Ulimwengu ndio tutaambia sisi tutawale. mm -hmm. Arshi saba mpaka mbingu saba, huo ndio ulimwengu. Alafu na ulimwengu kuna dunia, ukiongelea uh, dunia hii tunaozunguka hapa, kuna bahari saba nini, ulimwengu tunaongelea. So, mpaka na sayari na nini zote ni ulimwengu, mpaka ile mbingu zote ni nini. Uh -huh. Ulimwengu, alafu ukiongelea arishi, arishi ndo imwabeba yote, ndo himaya ya Allah, himaya yake kote anatawala, tujusayani huko ndo kwenye himaya yake, ndo arishi. Mpaka kuna sehemu nyingi nyingi ya mbingu saba haielezeki, malaika hawafiki huko, kwa sababu so malaika wako sehemu moja naitwa baitil maamuri, ndo malaika wako hapo, wanaishia hapo kwao, kuna sehemu hawafiki. Hata kwa mtume walivyopeleka miraji, walimwacha pale, kwa mbewe nenda nakisaa. uh -huh. Kutoka kushuka atariyatu swala ya watu wakaibatu umenielewa? uh -huh mitume mi wengine wanaishia hapo, iko mbingu ya saba na Ibrahim, nabii Isa mbingu ya pili, sijui kuna maleke wengine mbingu ya tano, amenele kila mbingu. Sasa hii arishi ni uko sasa, ndani arishi kuna kursi ambayo ndio kiti cha Mwenyezi Mungu. Mwenyezimungu tunaposema kama arishi ni ile himaya ya mama Samia, kursi ni kile kiti chake alichokalia mama, ah,