JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Biashara ya Ufugaji wa Kuku wa kienyeji na Masoko yake

    Report Post
    Page 1 of 23 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 447
    1. newmzalendo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd March 2009
      Location : tanganyika
      Posts : 1,115
      Rep Power : 803
      Likes Received
      224
      Likes Given
      87

      Default Biashara ya Ufugaji wa Kuku wa kienyeji na Masoko yake

      Nimeanza ufugaji wa kuku wa kienyeji, bado sija survey soko la kuku wa kienyeji likoje.

      Kama kuna mtu mwenye uzoefu na hili anishauri, pros and cons etc.

      By the way, nimeanza na Jogoo mmoja, ila natarajia kuongeza kuku within a week, projections ni kuwa na kuku 1,000, hapo ndio nianze kuuza, matarajio yangu ni kuuza via interent - hapa nalenga watu wa DAR, ambao wako bize, I can do delivery maofisini within city center, na baadae kuweka vituo vya kufanya pickup wakati watu wanarudi home jioni, e.g Mwenge Junction, Morocco Petrol Station, etc. Malipo via M-Pesa, SMS banking pia na mahoteli.

      Sitarajii faida ya haraka, naomba ushauri kwa wale walifanya biashara hii, au wanajua mtu wa karibu aliyeifanya.
      Masaki, Papizo, Sally and 20 others like this.


    2. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2150
      Likes Received
      735
      Likes Given
      5059

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Kuna ndugu yangu ni mnunuzi wa jumla; Ikiwa upo Dar; nenda pale Soko la Sinza omba kuonana na mwenyekiti wa Soko anafahamika sana kwa jina la Kipara. Ongea naye.
      Pelham 1 likes this.
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    3. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 793
      Rep Power : 751
      Likes Received
      232
      Likes Given
      100

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Mkuu newmzalendo, ukienda kwenye thread za zamani kwenye hili jukwaa la business unaweza kupata ushauri/maoni/uzoefu ambao ulitolewa na wapendwa wanaJF.

      Sorry, sina ujuzi wa kuweka link hapa moja kwa moja. Labda wengine wasaidie. Nakumbuka Pearl (kama sikosei) alikuwa ana mradi wa kuuza kuku wa kienyeji, kama alivyoeleza kwenye thread moja hapa jamvini.

      Nakutakia kila la heri katika mradi wako huo.

    4. drphone's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2009
      Posts : 3,535
      Rep Power : 1260
      Likes Received
      116
      Likes Given
      14

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      wasiliana au mtafute PEARL mjasiriamali mzuri nimetembelea banda lake safi sana
      neggirl and captn like this.
      THE BEST IS YET TO COME.

      THE GREATEST EXPERIENCE IS TO MEET YOURSELF AND FALL IN LOVE WITH YOURSELF.

    5. newmzalendo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd March 2009
      Location : tanganyika
      Posts : 1,115
      Rep Power : 803
      Likes Received
      224
      Likes Given
      87

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      thanks kwa ushauri,nnaendelea na mikakati,

    6. Kansime

    7. Utingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2009
      Location : Lyazumbi
      Posts : 5,804
      Rep Power : 36637
      Likes Received
      1109
      Likes Given
      769

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By drphone View Post
      wasiliana au mtafute PEARL mjasiriamali mzuri nimetembelea banda lake safi sana
      hilo banda la pearl liko wapi
      Without justice – Government is nothing but a band of robbers

    8. Aza's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd February 2010
      Location : popote
      Posts : 1,576
      Rep Power : 811
      Likes Received
      153
      Likes Given
      314

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Hutakosa wateja tena ukitegemea ni kuku wa kienyeji,,,mie nnafanya biashara iyo ila sio Dar.

      Nilianza kutafuta wafanyabiashara asa masokoni ili nipate angalizo na soko la jumla au rejareja,pia mahotelini unaweza pitia nk nk...unajua biashara hii kweli ujue tu kujieleza na ukidhi haja ya wateja kwa uzuri,me ilinsaidia hasa ya masokoni na mnaingia mkataba kabisa.

      Pia ukiwa na plani ya biashara (sijui niitaje business plan/profile??) ambayo umeiandika unaweza onyesha wateja asa big customers nk haaa si haba...

      Keep it up ndugu
      VeronicaAmadu, Pelham 1 and zoeman like this.

    9. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,340
      Rep Power : 35922726
      Likes Received
      1542
      Likes Given
      681

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By newmzalendo View Post
      By the way nimeanza na Jogoo mmoja, ila natarajia kuongeza kuku within a week...
      Wewe umeanza vizuri,vp huyo jogoo ni breed gani? Je naweza kuksaidia ukapata breed nzuri?
      Mkeshahoi and Pelham 1 like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    10. mageuzi1992's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th April 2010
      Posts : 2,520
      Rep Power : 134281
      Likes Received
      213
      Likes Given
      141

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Mzalendo unachekesha eh! Hivi ulishawahi kufuga tena ? Maana watu hawaanzagi hivyo!!!!!!!! Siku zote watu wanaanza na Majike! maana utaazima mbegu hata kwa jirani lakini wewe umeanza na jogoo! Anyway Mwanzo mgumu sasa wewe fuga soko no kubwa sana tu. Kwa kuanzia unapeleka tu madukani watanunua. maana hayo mayai ya kienyeji yanatafutwa sana!

    11. Egyps-women's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2010
      Posts : 500
      Rep Power : 634
      Likes Received
      100
      Likes Given
      206

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By mageuzi1992 View Post
      Mzalendo unachekesha eh! Hivi ulishawahi kufuga tena ? Maana watu hawaanzagi hivyo!!!!!!!! Siku zote watu wanaanza na Majike! maana utaazima mbegu hata kwa jirani lakini wewe umeanza na jogoo! Anyway Mwanzo mgumu sasa wewe fuga soko no kubwa sana tu. Kwa kuanzia unapeleka tu madukani watanunua. maana hayo mayai ya kienyeji yanatafutwa sana!
      Comment yako imenifanya ni -smile
      0909Hekima likes this.

    12. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,340
      Rep Power : 35922726
      Likes Received
      1542
      Likes Given
      681

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By mageuzi1992 View Post
      Mzalendo unachekesha eh! Hivi ulishawahi kufuga tena ? Maana watu hawaanzagi hivyo!!!!!!!! Siku zote watu wanaanza na Majike! maana utaazima mbegu hata kwa jirani lakini wewe umeanza na jogoo! Anyway Mwanzo mgumu sasa wewe fuga soko no kubwa sana tu. Kwa kuanzia unapeleka tu madukani watanunua. maana hayo mayai ya kienyeji yanatafutwa sana!
      Hii kali kweli,mimi nilishajua jamaa ana majike tayari kumbe ana majogoo!!!!.
      Masaki, Maundumula and H Lugo like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    13. ELNIN0's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Posts : 3,225
      Rep Power : 9778073
      Likes Received
      570
      Likes Given
      108

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By mageuzi1992 View Post
      Mzalendo unachekesha eh! Hivi ulishawahi kufuga tena ? Maana watu hawaanzagi hivyo!!!!!!!! Siku zote watu wanaanza na Majike! maana utaazima mbegu hata kwa jirani lakini wewe umeanza na jogoo! Anyway Mwanzo mgumu sasa wewe fuga soko no kubwa sana tu. Kwa kuanzia unapeleka tu madukani watanunua. maana hayo mayai ya kienyeji yanatafutwa sana!
      Nakushauri ufuge wa kisasa - Layers. wa kienyeji it takes time na faida si kubwa vile unavyodhani - nitafute nikupe ushauri wa bure - meanwhile angalia kazi hii hapa



      Hawa wako 900, wanatoa Tray 24 kila siku kila Tray 5000- Chakula chao ni kilo 125 approx Tshs 55,000/-

      Mtaji wa kuanzia unahitaji kuwa na not less than 6m before you start production. Kama unataka mchakato mzima sema nitakutumia database yangu.
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	Photo-0107.jpg 
Views:	248 
Size:	287.4 KB 
ID:	10528  
      Masaki, Washawasha, htuc and 35 others like this.

    14. Ngongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th September 2008
      Location : Mlima Meru
      Posts : 6,299
      Rep Power : 24342231
      Likes Received
      3673
      Likes Given
      4998

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By mageuzi1992 View Post
      Mzalendo unachekesha eh! Hivi ulishawahi kufuga tena ? Maana watu hawaanzagi hivyo!!!!!!!! Siku zote watu wanaanza na Majike! maana utaazima mbegu hata kwa jirani lakini wewe umeanza na jogoo! Anyway Mwanzo mgumu sasa wewe fuga soko no kubwa sana tu. Kwa kuanzia unapeleka tu madukani watanunua. maana hayo mayai ya kienyeji yanatafutwa sana!

      Mkuu ushauri mzuri natumaini atauzingatia,ila nimecheka sanaaaaa
      Pelham 1 likes this.

    15. firstcollina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2009
      Posts : 340
      Rep Power : 3075923
      Likes Received
      7
      Likes Given
      6

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By ELNIN0 View Post
      Nakushauri ufuge wa kisasa - Layers. wa kienyeji it takes time na faida si kubwa vile unavyodhani - nitafute nikupe ushauri wa bure - meanwhile angalia kazi hii hapa



      Hawa wako 900, wanatoa Tray 24 kila siku kila Tray 5000- Chakula chao ni kilo 125 approx Tshs 55,000/-

      Mtaji wa kuanzia unahitaji kuwa na not less than 6m before you start production. Kama unataka mchakato mzima sema nitakutumia database yangu.
      Duh! nimeipenda sana hii mzee. hata mimi nimevutiwa nayo please kama inawezekano send it even to me. Maana " We normally learn good from the ways of people than from people themselves". Please do it maana nipo katika mchakato huo huo, japo siko Dar.
      **...ILi kubashiri Mafanikio yako ya kesho, tathmini Akili, Nguvu, fikra na Ubora wa Mipango yako ya leo...**
      .............................. ......Uzalendo na Mapenzi mema juu ya nchi yetu vitatuwezesha kuijenga Tanzania iliyo bora................................ ..........

    16. babalao's Avatar
      Forum Spammer Array
      Join Date : 11th March 2006
      Location : Daresalaam
      Posts : 431
      Rep Power : 0
      Likes Received
      40
      Likes Given
      4

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      New mzalendo Nitafute nikupe ushauri mambo ni mengi pia mimi ni mfugaji wa kuku wa kienyeji soko lipo kubwa sana unatakiwa tu kujua undani wake. But it seems you are not serious hako kajogoo kamoja utafika nako weapi au unaogopa risk? nipigie 0755394701 tuongee mkuu
      Washawasha, Papizo, Waboba and 2 others like this.

    17. ELNIN0's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Posts : 3,225
      Rep Power : 9778073
      Likes Received
      570
      Likes Given
      108

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By firstcollina View Post
      Duh! nimeipenda sana hii mzee. hata mimi nimevutiwa nayo please kama inawezekano send it even to me. Maana " We normally learn good from the ways of people than from people themselves". Please do it maana nipo katika mchakato huo huo, japo siko Dar.
      Cheki hiyo imeisha leo - nimefunga mahesabu yangu ya mwezi huu.
      Attached Files

    18. ELNIN0's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Posts : 3,225
      Rep Power : 9778073
      Likes Received
      570
      Likes Given
      108

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Hebu cheki hiyo PDF nafikiri itafunguka bila matatizo.
      Attached Files

    19. Ntemi Kazwile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th May 2010
      Location : Bongo salidalam
      Posts : 2,094
      Rep Power : 938
      Likes Received
      234
      Likes Given
      977

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By ELNIN0 View Post
      Nakushauri ufuge wa kisasa - Layers. wa kienyeji it takes time na faida si kubwa vile unavyodhani - nitafute nikupe ushauri wa bure - meanwhile angalia kazi hii hapa

      Click image for larger version. 

Name:	Photo-0107.jpg 
Views:	248 
Size:	287.4 KB 
ID:	10528

      Hawa wako 900, wanatoa Tray 24 kila siku kila Tray 5000- Chakula chao ni kilo 125 approx Tshs 55,000/-

      Mtaji wa kuanzia unahitaji kuwa na not less than 6m before you start production. Kama unataka mchakato mzima sema nitakutumia database yangu.

      Mkuu hebu tuma hiyo database...so impressed by your set up
      mfianchi likes this.

    20. Mom's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2009
      Location : home
      Posts : 706
      Rep Power : 692
      Likes Received
      14
      Likes Given
      56

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By ELNIN0 View Post
      Hebu cheki hiyo PDF nafikiri itafunguka bila matatizo.
      Nakamilisha mabanda yangu, je ni lazima nianze na 6mil? 3mil haitoshi? ningependa kuanza na kuku 400.
      Masaki, Papizo, Maundumula and 2 others like this.
      "I'm not afraid of storms, for I'm learning to sail my ship"

    21. Kamakabuzi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd December 2007
      Posts : 1,135
      Rep Power : 875
      Likes Received
      177
      Likes Given
      291

      Default Re: Nimeanza kufuga kuku wa Kienyeji -Soko likoje?

      Quote By ELNIN0 View Post
      Cheki hiyo imeisha leo - nimefunga mahesabu yangu ya mwezi huu.
      Asante kwa kutufungua macho, na ninashukuru kwa mchango wako.
      Kuna tatizo la mahesabu kidogo. Jumla ya gharama ni 1,590,277 na siyo 1,490,277 na kufanya faida kuwa 1,702,523. Kwa kuwa unatumia Msexcel
      nakushauri utumie formulas badala ya kutype figures zote:
      Column ya mapato( e3)andika =b3*d3 press enter, jibu litakuja pale. Then click kwenye E3 then kwenye right hand lower corner itakuja alama ya msalaba (+), press your left side mouse usiachie na vuta kwenda chini. Fomula itakuwacopied hadi chini yaani E4 itakuwa =b4*d4 nk. Kuweka jumla mwishoni click kwenye cell unayotaka jibu liwe e34 halafu nenda juu kwenye tool bar click
      ∑ basi jibu la jumla ya namba hizo itakuja,kwanza itajionyesha kwa kuhighlight, au andika =sum(e3:e33) press enter. Fanya hivyo hivyo kwa upande wa gharama, utapata jibu sahihi. Na profit ni =e34-f34. Hii inapunguza makosa madogo madogo ya kimahesabu
      Pili tungefurahi zaidi kama ungetueleza una kuku wangapi? na sikuelewa eggies!
      Thanks again
      Attached Files
      Masaki, Papizo, Maundumula and 4 others like this.

    22. Clean9

    Page 1 of 23 123 11 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 18
      Last Post: 11th August 2013, 09:57
    2. Insha: YAH: Kuku wa kienyeji na kuku wa kizungu
      By Mzee Mwanakijiji in forum Jukwaa la Lugha
      Replies: 8
      Last Post: 28th February 2013, 20:20
    3. CDM ni kuku wa kienyeji na CCM ni bata wa kienyeji
      By NGULI in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 9
      Last Post: 13th September 2012, 17:27

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...