Show/Hide This

    Topic: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

    Report Post
    Page 6 of 39 FirstFirst ... 45678 16 ... LastLast
    Results 101 to 120 of 775
    1. Realtor's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th March 2010
      Posts : 152
      Rep Power : 588
      Likes Received
      36
      Likes Given
      104

      Default Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Wakuu salamu.

      Nataka kuanzisha kilimo cha umwagiliaji cha kitunguu. Naomba ushauri wenu ni maeneo gani yanayoofaa kwa kilimo cha kitunguu na hasa ambayo yanaweza kuwa na maji kwa ajili ya umwagiliaji.

      Nimenunua power tiller ambayo nategemea itanisaidia sana kwenye kilimo cha umwagiliaji!

      Kilimo Kwanza!

      Quote By baraka607 View Post
      Habari ndugu zangu,

      Kwa jina naitwa Joseph ni mkulima na mfanyabiashara wa vitunguu. Kitunguu ni zao lenye manufaa makubwa na kipato cha hali ya juu endapo tu utafuata maelekezo ya mtaalamu.

      Dhumuni langu hapa ni kuwaletea mbegu bora kabisa za vitunguu (Red Bombay) ambazo hukupa mavuno mazuri na yenye kipato kikubwa sana.

      Bei ya mbegu hizi ni tsh 30,000/= kwa kopo la lita moja(1) na tsh 600,000/= kwa ndoo ya lita ishirini.

      Guarantee: Ndoo ya lita 20 ambayo ni sawa na makopo 20 ya lita moja inatosha kupanda eneo la hekari 1 (m70*m70) na kiwango cha chini cha mavuno ni gunia 100 na kiwango cha juu ni gunia 110-120 ndani ya siku 90 (3 months) toka kupanda. Gunia moja sokoni kariakoo, ilala, buguruni, temeke na mabibo kwa sasa bei ni tsh 130,000/= * gunia 100 = tshs 13,000,000/= ndani ya miezi 3.

      Kama utakua na swali lolote au kutaka kujua zaidi usisite kunitafuta kwa namba zangu za simu +255655003510 au e-mail address: [email protected]

      Ahsanteni sana na karibuni tujenge maisha bora kwa kila mtanzani.
      Baba V, Ntuzu and hassan marley like this.


    2. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 6,019
      Rep Power : 2185
      Likes Received
      744
      Likes Given
      5086

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By kanyagio View Post
      wakuu nilikuwa na-review hii thread, nikaona jinsi wazee mlivyomwaga nondo. sasa kwa wanaofahamu vizuri kilimo cha vitunguu. Je vitunguu vinakubali ardhi ya mkuranga na Bagamoyo? hasa ukichukulia case ambapo kuna mto usiokauka... au vinalimwa sehemu zenye ubaridi kama Iringa?- au kikubwa ni maji ya kumwagilia. nitashukuru kwa taarifa!!

      Kanyagio brother....nitwangie kwa namba yangu tafadhali.
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    3. Bushloiaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : Tanzania
      Posts : 448
      Rep Power : 616
      Likes Received
      160
      Likes Given
      54

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Samahani wakuu naomba mtu mwenye kujua kuhusu garlic anisaidie requirement ya mbengu kwa heka,output yake inakuwaje plus masoko nataka nijaribu hiki kilimo

    4. Njowepo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Santiago
      Posts : 8,128
      Rep Power : 22254
      Likes Received
      1151
      Likes Given
      1084

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      king kilimo kinatoa wengi
      WB Tanzania lead economist Jacques Morisset said the GDP doubled in 10 years, but it has failed to produce any significant decline in poverty levels.

    5. lumbagengata's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th May 2011
      Posts : 25
      Rep Power : 504
      Likes Received
      2
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Malila View Post
      baadhi ya jf members tunafanya projects zetu pamoja lakini kila mtu anamiliki kivyake. Unakuta kwa mfano huko kwenu Iringa tunawekeza pamoja kila mtu kwa kadri ya uwezo alio nao. Lakini kuna mambo tunashirikiana ili kupunguza gharama fulani fulani. Na sio kwenu tu, hata huku Pwani pia tunashirikiana ktk miradi mingine. Nakuletea mail.
      sawa mkuu! nadhani nami nastahili katika hilo.Hivyo nikitaka kuunga mkono juhudi hizo mmeweka utaratibu gani ili tuweze badilishana mitizamo mkuu, niweke sawa mkuu sitaki kuchelewa

    6. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,744
      Rep Power : 35922837
      Likes Received
      1906
      Likes Given
      837

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By lumbagengata View Post
      sawa mkuu! nadhani nami nastahili katika hilo.Hivyo nikitaka kuunga mkono juhudi hizo mmeweka utaratibu gani ili tuweze badilishana mitizamo mkuu, niweke sawa mkuu sitaki kuchelewa
      Kabla hujawa nasi ni lazima uielewe project tunayoifanya ili uone kama inakufaa au la,kisha nitakwambia inafanywaje kuanzia mwanzo mpaka mwisho,hapo ndio unakuwa na ujasiri wa kuingia. Project ziko nyingi tunazofanya kwa pamoja.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.


    7. King Kong III's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 21,826
      Rep Power : 168829437
      Likes Received
      7858
      Likes Given
      3535

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Hii sredi
      ya mwaka 2010 sasa wadau mliojaribu kilimo kwanza ebu share your xprnc plz!!!

    8. QUN's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 9th April 2012
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default ushaur wa kilimo cha kitunguu

      wazee naomben ushaur wa kulima kitunguu kwa yoyote mwenye uzoefu,kuanzia maeneo yanayotoa vitunguu kwa wingi,muda wa kuanza kulima,gharama ya kulima heka moja na heka moja inatoa gunia ngapi na bei ya shambani kwa kila gunia ni kiasi gani

    9. Gurta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th September 2010
      Location : Mang'ola
      Posts : 2,116
      Rep Power : 1034
      Likes Received
      435
      Likes Given
      576

      Default Re: ushaur wa kilimo cha kitunguu

      Unataka kulima sehemu gani? Gharama zinatofautiana sana kati ya eneo na eneo

    10. Retreat's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 14th December 2010
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 193
      Rep Power : 559
      Likes Received
      39
      Likes Given
      53

      Default Re: ushaur wa kilimo cha kitunguu

      Quote By QUN View Post
      wazee naomben ushaur wa kulima kitunguu kwa yoyote mwenye uzoefu,kuanzia maeneo yanayotoa vitunguu kwa wingi,muda wa kuanza kulima,gharama ya kulima heka moja na heka moja inatoa gunia ngapi na bei ya shambani kwa kila gunia ni kiasi gani
      Hata mimi nasubiria kupata huo ushauri, mimi nategemea kuanza hicho kilimo kati ya mwezi wa nane hadi wa 12 maeneo ya Wami. Kuna mtu kaniambia maeneo hayo yanafaa. Nangojea ufafanuzi zaidi.

    11. Rasib's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd April 2012
      Posts : 346
      Rep Power : 519
      Likes Received
      37
      Likes Given
      41

      Default Re: ushaur wa kilimo cha kitunguu

      Jamani wenye uzoefu tuambizane basi

    12. Kabachubya's Avatar
      Member Array
      Join Date : 7th October 2009
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 85
      Rep Power : 600
      Likes Received
      7
      Likes Given
      6

      Default Re: ushaur wa kilimo cha kitunguu

      Jamani mnataka vitunguu Twahumu au vitunguu maji?

      Mbona hamsomeki? kwanza nyinyi mnajua nini kuhusu vitunguu? labda tuanzie hapo.

    13. Safari_ni_Safari's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2007
      Location : Kibaruani
      Posts : 17,309
      Rep Power : 3276887
      Likes Received
      9104
      Likes Given
      3624

      Default Re: ushaur wa kilimo cha kitunguu

      Quote By Kabachubya View Post
      Jamani mnataka vitunguu Twahumu au vitunguu maji?

      Mbona hamsomeki? kwanza nyinyi mnajua nini kuhusu vitunguu? labda tuanzie hapo.
      HAYA NA TUANZIE HAPO:

      http://www.4-hglobalknowledge.org/wp...re-swahili.pdf
      "If you can't RESPECT EXISTENCE then you must EXPECT RESISTANCE!"

    14. Kabachubya's Avatar
      Member Array
      Join Date : 7th October 2009
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 85
      Rep Power : 600
      Likes Received
      7
      Likes Given
      6

      Default Re: ushaur wa kilimo cha kitunguu

      Kwenye hii blog mtapata kilimo na ufugaji wa vitu vingi sana, kikubwa ukitaka ufanikiwe kwa kitu chochote unachofanya ni kuamua kutafuta information. Hebu angalieni hii link:

      MITIKI -KILIMO KWANZA

    15. ugawafisi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd July 2011
      Posts : 127
      Rep Power : 514
      Likes Received
      11
      Likes Given
      0

      Default kilimo cha vitunguu swaum kinalipa sana.

      wadau mwenye utaalam wa jinsi ya kulima vitunguu swaum anijuze tafadhali. Tayari ninalo shamba mkoani mbeya hivyo ni kuanzia uandaaji wa shamba, mbegu na muda mpaka kuwa tayari kuvuna.

    16. ugawafisi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd July 2011
      Posts : 127
      Rep Power : 514
      Likes Received
      11
      Likes Given
      0

      Default Re: kilimo cha vitunguu swaum kinalipa sana.

      jamaa yangu anafanya hiyo kitu ila analima too local, sasa sijui kitaalam ikoje ili kuongeza mavuno.

    17. Joack's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd July 2012
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 31
      Rep Power : 446
      Likes Received
      7
      Likes Given
      1

      Default Re: kilimo cha vitunguu swaum kinalipa sana.

      Kwani hilo shamba lina mfumo gani wa umwagiliaji ni kilimo cha kutegemea mvua au mfumo gani.

    18. sweetdada's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th February 2011
      Location : Mars
      Posts : 499
      Rep Power : 611
      Likes Received
      108
      Likes Given
      254

      Default Kilimo cha Vitunguu

      Wandugu nahitaji maelezo ya kina kuhusu kilimo cha vitunguu tafadhali. nina shamba la hela 5 Mlandizi nimepata wazo la kulima vitunguu ila sina ujuzi wa aina yoyote.msaada please.
      Smiileee

    19. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,322
      Rep Power : 986
      Likes Received
      852
      Likes Given
      1837

      Default Re: Kilimo cha Vitunguu

      kuna thread humu kuhusu kilimo cha vitunguu isearch utapata data zote
      sweetdada likes this.

    20. Maundumula's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 6,980
      Rep Power : 6870
      Likes Received
      2078
      Likes Given
      9827

      Default Re: Kilimo cha Vitunguu

      Sweetdada,

      Lets share ideas, mimi nasikia vitunguu vinahitaji sana maji sasa hapo kwako upo karibu na kijito?

    21. Maundumula's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 6,980
      Rep Power : 6870
      Likes Received
      2078
      Likes Given
      9827

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Njowepo View Post
      Nimejikita apo Mahenge na kilimo cha kitunguu.
      Tena last week tuu kuna mtu alikuwa anauza shamba maeneo ya ruaha mbyuni.
      Unaweza nipm tukabadilishana mawazo
      Njowepo,

      Naomba details zaidi mkubwa


    Page 6 of 39 FirstFirst ... 45678 16 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Nahitaji Utaalamu Wa Kilimo Cha Vitunguu Saumu!
      By babalao 2 in forum Ujasiriamali
      Replies: 41
      Last Post: 17th June 2014, 07:11
    2. Msaada kilimo cha vitunguu saumu
      By madigida in forum Ujasiriamali
      Replies: 1
      Last Post: 19th May 2014, 15:41
    3. Kilimo cha vitunguu dar
      By Dangote in forum Ujasiriamali
      Replies: 10
      Last Post: 28th December 2012, 10:47

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...